• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Bao lâu sau sinh được tập thể dục?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.22K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em hỏi tí, tập nhẹ thì k rồi, nhưng mà tập như aerobic thì bao lâu mới được tập? Em đang cho con bú mẹ hoàn toàn ạ!:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

to doc sách thì thây bảo 3 thang nhưng hom qua to da dung len may tap chay va xoay eo roi,tat nhien la tap nhe va nho tap sau khi cho con bu va tam sau khi tap 30p va truoc khi cho con bu nhe:Battin ey:
    • 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I Am Bin Xem bài viết
    Các mẹ ơi em hỏi tí, tập nhẹ thì k rồi, nhưng mà tập như aerobic thì bao lâu mới được tập? Em đang cho con bú mẹ hoàn toàn ạ!:Smiling:
    Tớ cũng có câu hỏi y như mẹ Bin. Thực sự là muốn tập Aerobic càng sớm càng tốt. Một phần vì vóc dáng, phần nữa là vì sức khoẻ. Tớ vốn huyết áp thấp, nếu tập thể dục thường xuyên thì cải thiện cái bệnh này rõ rệt luôn. Tinh thần thì thoải mái và sảng khoái nữa chứ!
    • 1,864 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

3 tháng tập được rồi em ơi, chị 3 tháng cũng tập nè!:LoveStruc::Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 1,163 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Mình đang tự hỏi có mẹ nào mún xem bài tập bụng và tay chân do mình dựng ko nhỉ. cho các mẹ sau sinh??/?/ Bài tập khoảng 30ph. Gồm 5-8 dộng tác. Trong đó có 20ph là tập cường độ nhanh để hao cân. ( bài có 2 phần gồm Lower body và loser weight). :Applause::Applause::Applause::Applause::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun_08 Xem bài viết
    Mình đang tự hỏi có mẹ nào mún xem bài tập bụng và tay chân do mình dựng ko nhỉ. cho các mẹ sau sinh??/?/ Bài tập khoảng 30ph. Gồm 5-8 dộng tác. Trong đó có 20ph là tập cường độ nhanh để hao cân. ( bài có 2 phần gồm Lower body và loser weight). :Applause::Applause::Applause::Applause::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Hi, mún chứ, mẹ nó Post lên cho chị em giảm eo cái nào:Smiling:
    • 986 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Đang cho con bú từ từ hẵng tập em nhé. Nếu tập thì chỉ tập động tác nhẹ nhàng tránh nhảy mạnh. Khi tập nhớ cho con bú và hút hết sữa 2 bên cho ngực nhẹ nhàng rồi mới tập chứ ngực đang căng nặng chứa đầy sữa mà tập nặng nhảy mạnh là dây chằng ngực làm việc quá tải dễ bị giãn đàn hồi kém góp phần sệ ngực nhanh chóng đấy em nhé :LoveStruc:.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 722 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi tập tại gia đúng ko? Mình đang ngại cái khỏan đi ra ngòai vì ko có thời gian. mẹ nó post lên giúp chị em nhe!:Rose:

• 1,163 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Tập tại gia mẹ nó ợ. Trước đi dạy TDTM nên lúc có bầu ko tập khó chịu cực kỳ nên lúc bầu vẫn tập thể dục đến tuần thứ 35 đấy. Tớ tập cường độ cũng tương đối đấy chứ ko phải loại nhẹ nhàng đâu. Mà con vẫn khỏe chẳng sao cả. Sữa bà bầu thì uống mỗi 3 hộp 400g từ tháng thứ 3 thấy ghê quá bỏ luôn chẳng sao cả, con vẫn lên cân tốt( quá tốt là đằng khác nữa chứ 3,7kg). Chuẩn bị tinh thần đẻ thường hẹ hẹ thế mà vào viện bsĩ bẩu là lưỡng đỉnh to (100 cơ) nên mổ. Mổ thì mổ chẳng sao cả , thấy nhàn tênh tênh. Nuôi con ( trộm vía cũng nhàn ) với lại mình nuôi cũng khoa học có giờ giấc nên cảm thấy sướng. Tập TD từ tháng thứ 3. Hiện nay con tròn 7 tháng đã giảm được 14kg so với lúc bầu ( lên 20kg). Dưng mà giờ đi làm con nó cũng khôn rùi biết bám mẹ, biết bò, biết lẫy nên ko có thời gian. Giờ thì lại đành hô quyết tâm , quyết tâm tập lại vậy.
    Bài tập thì tớ tự dựng các động tác thôi.
    - Các mẹ sắp xếp thời gian để tập nhé.
    - Nếu khát nước cứ uống thoải mái- lưu ý uống nước từng ngụm nhỏ đừng có khát quá thì tu ừng ực là giãn cơ bụng đấy. uống trước lúc tập 1 cốc - sau tập 1 cốc, uống từ từ trong quá trình tập( vì là đang nuôi con nhỏ ).
    - Yêu cầu mặc áo ngực trong lúc tập nhé ko là chạy nhảy ko ai hứng được dừa của các mẹ đâu. . Các mẹ cứ tập từ từ ko cần quá sức. Chỉ cần mỗi lần tập cố lên 1 tý để dần dần hoàn thành được cả bài tập.
    - Bài tập này là bài tập cơ. Có tác dụng sau khoảng 10 ngày đấy.
    - Mà mình cũng nuôi con sữa mẹ 100% đây này vẫn tập từ 3 tháng đây . Chẳng sao hết chẳng qua là phải bít cách tập và cách bảo vệ cơ thể mình thôi. ok
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecun_08; 22/05/2009 vào lúc 10:00 PM.
    • 1,858 Bài viết

• 2,561 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nên ra sàn gần nhà tập là hợp lý nhất chứ tập ở nhà ko kiên trì đc đâu !!! tầm 6 tuần mình đã tập nhẹ nhàng ở nhà rồi nhưng mà vài buổi lại tịt vì ko quyết tâm được. Con nó quấn với lại hơi tí lại con với con ... (mặc dù có bà trông cùng cả ngày rồi đó ấy)

Lúc đầu ko nên tập với cường độ cao và mạnh, mà nói thật cũng ko có sức mà tập nặng đâu. Tập xong ng nóng, tắm nước nóng nữa, sữa về căng bầu cho mà xem. Nghe mọi ng nói là ko nên tập nặng hỏng sữa, sữa sẽ bị chua ... chẳng biết cụ thể ra sao. Mình nghĩ là, ko nên giảm ăn và tập vừa phải ko để quá mệt là được. :Thinking:
    • 1,163 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Đồng ý với mẹ nó. Thực ra với những ai đã tập thể thao thì mới có đức tính kiên trì được mẹ nó ợ. Còn ai bắt đầu tập thì có thể ra sàn nhưng mình lưu ý : Tập tại sàn các mẹ ko nên tập bài bục vì bài đó lên bục nhiều tạo bắp chân rất to ( bài đó cắt cơ chân ra thành ra bụng chân to). Nếu tập thì bỏ bục.
    Các mẹ có con nhỏ thì tập tại gia có lợi thế là nếu đang tập thì có thể chạy ra vào trông con chứ ko ai có thời gian đến sàn đâu ( mất 2 tiếng đồng hồ cho việc này đấy - 1 tiếng tập- 1 tiếng vừa tắm, vừa đi đi về về). Cái này thì tớ khuyên như vậy vì tớ theo nghề TDTM 12 năm rùi . Tớ vẫn tập ở nhà có sao đâu ???
    • 1,651 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Đồng ý với mẹ nó. Thực ra với những ai đã tập thể thao thì mới có đức tính kiên trì được mẹ nó ợ. Còn ai bắt đầu tập thì có thể ra sàn nhưng mình lưu ý : Tập tại sàn các mẹ ko nên tập bài bục vì bài đó lên bục nhiều tạo bắp chân rất to ( bài đó cắt cơ chân ra thành ra bụng chân to). Nếu tập thì bỏ bục.
    Các mẹ có con nhỏ thì tập tại gia có lợi thế là nếu đang tập thì có thể chạy ra vào trông con chứ ko ai có thời gian đến sàn đâu ( mất 2 tiếng đồng hồ cho việc này đấy - 1 tiếng tập- 1 tiếng vừa tắm, vừa đi đi về về). Cái này thì tớ khuyên như vậy vì tớ theo nghề TDTM 12 năm rùi . Tớ vẫn tập ở nhà có sao đâu ???
    mẹ nó ơi post cho e học hỏi kinh nghiệm voi. thanks me no nhieu
    • 70 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mẹ cún ơi, cho em hỏi tí nha, em cũng yêu erobic lắm, nhưng em cũng sắp nhảy ổ rồi định sau đó em cũng tập erobic sau 3 tháng , nhưng chỉ tập tại nhà thôi. Chị có biết chỗ nào bán đĩa dvd hoặc vcd dạy không ạ ? chứ em cũng không có khả năng 2 tiếng vui chơi ở phòng tập như trước nữa.
    Chị giúp em nha, em cảm ơn chị!
    • 1,858 Bài viết

• 2,561 Được cảm ơn

Các bài tập mà ghi hình thì ko đc hay bằng các bài tập và băng đĩa trên sàn đâu. Lên sàn tập vẫn có không khí hơn. Các bạn nào mà chưa tập Aerobics bao giờ thì nên tìm hiểu về Yoga, có thể sẽ thấy phù hợp hơn đấy.

Chứ như tớ tập thường ngày, tập như trâu bò rồi tới lúc đẻ xong tập giơ tay giơ chân lên mỏi gần chết!! Vừa tập vừa nghỉ ấy. Đc cái sau 3 buổi tập cũng thấy ng bắt đầu quen quen.

Nhưng có một vấn đề rất lo. Là cân nặng có nguy cơ ko hề giảm, kể cả đi tập Aerobics vì vẫn duy trì ăn uống vậy. Từ lúc bước chân xuống bàn đẻ tới giờ chưa sút cân nào. HIC... May mà chưa tăng mặc dù tháng đầu ăn cho sữa về phải gập đôi gấp 3 bây giờ. Nghe mọi ng nói, tập Aerobics sẽ gọn gàng hơn, nhưng sau này phải ăn kiêng hoặc ăn ít đi mới mong sút cân vì vừa ăn vừa tập trong thời gian này nó chắc thêm vào (cơ địa đã chắc sẵn rồi) thì đừng mong sau này giảm.

Có mẹ nào có kinh nghiệm để vừa sút cân vừa gọn gàng và vừa vẫn duy trì cho con bú đủ 6 tháng ko? Hay là có giải pháp nào gọi là tối ưu nhất thì lên tiếng nhé !!!!!!!!!
    • 1,163 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Vải đẹp nhầm đấy. Nếu đã tập aerobic rùi thì tớ có so sánh thế này:
    - Các sàn ở HN này đều theo 1 công thức giống nhau: Khởi động, bục, aerobic, giật lắc , điều hòa, nằm.
    Lý do : Giáo viên chạy xô giữa các sàn cũng nhiều . nên bài cũng giống nhau. Sàn nọ ăn cắp bài sàn kia nên cũng giống nhau. Túm lại the same thôi . Vì sao à vì đi dựng 1 bài tập thì cần đầu tư chút trí tuệ và tiền bạc thu âm nữa nên ko giáo viên nào thích làm đĩa cả vì sơ hở là mất đĩa tập ngay. ( hehhehhhe khổ thế đấy vì đã bị rùi )
    - Khối lượng tập trên sàn lớn nhưng ít khi vào cơ vì là bài tập đại trà.
    - So sánh bài tập ở các sàn HN và bài tập tại các đĩa tập Châu Âu của nước ngoài thì thua xa. Họ tập tốc độ chậm nhưng bài tập của họ chuyên sâu. Ai tập trên sàn mà tập t heo đĩa Châu Âu mới đầu rất khó chịu vì thấy tốc độ di chuyển chậm , dưng mà tâp quen thì thấy kết quả cực kỳ ( bài tập chỉ 30ph mà hơi bị ok đấy).
    Hiện nay mẹ cháu ốm quá nên chưa post bài tập được. Khi nào khỏe tớ sẽ post bài tập lên.
    • 2,821 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

em chả biết mình nặng nhiêu nữa...nhg số đo 3 vòng nhà em bây giờ là 95-85-95:Crying::Crying::Crying:mà cao chỉ có mét rưỡi phẩy ba...thế lày thì đi xin việc ở đâu đc chứ.....các chị có post bài tập thì cũng ứ tập đc, quanh quẩn với thằng cu hết cả ngày....hôm nọ lôi đc cái vòng mây ra lắc, lắc đc 15p, hôm sau quên, hôm tiếp theo nhớ....cứ thế bữa tập bữa bỏ, chả đi đến đâu:Straightf::Straightf::Straightf:
    • 1,858 Bài viết

• 2,561 Được cảm ơn

Vải đẹp nhầm đấy. Nếu đã tập aerobic rùi thì tớ có so sánh thế này:
    - Các sàn ở HN này đều theo 1 công thức giống nhau: Khởi động, bục, aerobic, giật lắc , điều hòa, nằm.
    Lý do : Giáo viên chạy xô giữa các sàn cũng nhiều . nên bài cũng giống nhau. Sàn nọ ăn cắp bài sàn kia nên cũng giống nhau. Túm lại the same thôi . Vì sao à vì đi dựng 1 bài tập thì cần đầu tư chút trí tuệ và tiền bạc thu âm nữa nên ko giáo viên nào thích làm đĩa cả vì sơ hở là mất đĩa tập ngay. ( hehhehhhe khổ thế đấy vì đã bị rùi )
    - Khối lượng tập trên sàn lớn nhưng ít khi vào cơ vì là bài tập đại trà.
    - So sánh bài tập ở các sàn HN và bài tập tại các đĩa tập Châu Âu của nước ngoài thì thua xa. Họ tập tốc độ chậm nhưng bài tập của họ chuyên sâu. Ai tập trên sàn mà tập t heo đĩa Châu Âu mới đầu rất khó chịu vì thấy tốc độ di chuyển chậm , dưng mà tâp quen thì thấy kết quả cực kỳ ( bài tập chỉ 30ph mà hơi bị ok đấy).
    Hiện nay mẹ cháu ốm quá nên chưa post bài tập được. Khi nào khỏe tớ sẽ post bài tập lên.
    Vấn đề là nhiều người đi học đi làm ở nước ngoài rồi về qua sàn chỗ tớ tập thì thấy thích, vì bài tập và nhạc tập hay đấy. Vì họ thấy hứng thú với âm nhạc. Mà aerobics là sự kết hợp của và nhạc. Ít người làm sàn làm bài mà có tai nghe nhạc, trống một nơi , hô một nẻo, rồi chuyển động tác lung tung, chẳng có khớp với giai điệu gì. Các giáo viên dạy mà có tự hô cũng thế. Chưa kể đến việc soạn động tác và phối hợp động tác, chuyển động tác sao cho hợp lý. Thế thì làm sao làm đc bài tập hay đc!

Cơ bản là đại đa số các sàn và các giáo viên dạy thể dục bây giờ là không có chuyên môn và học viên thì cũng ko được chỉ dẫn luyện tập cho đúng. Đi các sàn khác nhìn các cô giáo viên tập như cào cào bổ ... hoặc trông như con bọ ngựa ấy. Chân tay lèo khèo và tập không hề có trọng tâm động tác rõ ràng.
    • 1,163 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vải đẹp Xem bài viết
    Vấn đề là nhiều người đi học đi làm ở nước ngoài rồi về qua sàn chỗ tớ tập thì thấy thích, vì bài tập và nhạc tập hay đấy. Vì họ thấy hứng thú với âm nhạc. Mà aerobics là sự kết hợp của và nhạc. Ít người làm sàn làm bài mà có tai nghe nhạc, trống một nơi , hô một nẻo, rồi chuyển động tác lung tung, chẳng có khớp với giai điệu gì. Các giáo viên dạy mà có tự hô cũng thế. Chưa kể đến việc soạn động tác và phối hợp động tác, chuyển động tác sao cho hợp lý. Thế thì làm sao làm đc bài tập hay đc!

Cơ bản là đại đa số các sàn và các giáo viên dạy thể dục bây giờ là không có chuyên môn và học viên thì cũng ko được chỉ dẫn luyện tập cho đúng. Đi các sàn khác nhìn các cô giáo viên tập như cào cào bổ ... hoặc trông như con bọ ngựa ấy. Chân tay lèo khèo và tập không hề có trọng tâm động tác rõ ràng.
    Cậu nói đúng đấy. Giáo viên mới bây giờ thì toàn ko có kinh nghiệm và tai nghe nhạc nên trống 1 nơi, hô 1 nẻo, ko bít vải đẹp tập ở đâu rùi mà khen bài tập hay dưng mà tớ đi tham quan và xem nhiều rùi thấy có sàn Hạ Sương chủ là dân múa xịn - bài tập khoa học, phòng tập đẹp phê lun( không nói quá dưng có lẽ là phòng đẹp nhất HN vì là phòng biểu diễn múa ).
    Đã nói là phải đầu tư 1 chút trí tuệ thì mới làm bài tập hay được và cũng tuỳ người . GV mà yếu thì hô làm sao mà ai nghe thấy được chưa nói tập " như cào cào bổ" làm người tập mất hứng lun. hehhehhe .
    • 1,651 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    em chả biết mình nặng nhiêu nữa...nhg số đo 3 vòng nhà em bây giờ là 95-85-95:Crying::Crying::Crying:mà cao chỉ có mét rưỡi phẩy ba...thế lày thì đi xin việc ở đâu đc chứ.....các chị có post bài tập thì cũng ứ tập đc, quanh quẩn với thằng cu hết cả ngày....hôm nọ lôi đc cái vòng mây ra lắc, lắc đc 15p, hôm sau quên, hôm tiếp theo nhớ....cứ thế bữa tập bữa bỏ, chả đi đến đâu:Straightf::Straightf::Straightf:
    Gặp bà ở đây roài, này số đo của bà y hệt tôi :Laughing::Laughing::Laughing: Tôi đang ăn gạo lứt muối vừng dưng mà mới quyết tâm ăn 1 hộm, hôm nay bỏ roài vì khó ăn quá:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 849 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Em trước cũng tập aerobic dưng mà con em tận 1 tuổi em mới đi tập, vì em đẻ mổ nên cứ kiêng cho chắc. Em cũng không có điều kiện tìm hiểu các phòng tập này nọ nên không so sánh được, chọn ngay cái phòng gần nhà (ở nhà văn hoá phường Nghĩa Đô) để đi lại cho dễ -> không mất 1 tiếng đi lại và tắm táp vì tập xong là lao về nhà nấu cơm rồi tắm cả thể. Cá nhân em thấy bài tập khá hay, đúng là theo trình tự khởi động, một bài đánh eo cao, bục, rồi một bài aerobic hoặc eo ngang, rồi bài nằm. Em đi tập kết hợp với ăn giảm tinh bột, ít mỡ, chỉ ăn nhiều đạm nên sau 4 tháng đã hạ được 10kg, người săn chắc ngon lành. Em thì bản tính lười, nên cứ trung thành ra phòng tập chứ tập ở nhà em chỉ nhảy nhót được độ 15 phút, chưa kể các đĩa tập mua ngoài hàng chả có đĩa nào hay.

À cái món lắc vòng cũng hiệu quả phết, em mua cái vòng mây chập 3 về chịu khó tối lắc độ 15 phút là cái vòng 3 đáng ghét giảm đi đáng kể. Các mẹ 95-85-95 còn đỡ, em trước đẻ được 6 tháng rồi mà bụng to như người bầu 6 tháng, chồgn em suốt ngày trêu bảo xem còn đứa nào lôi ra nốt đi ai lại để bụng thế kia. :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tozzy; 02/06/2009 vào lúc 04:41 PM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2