• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Bạn sinh con ở tuần thứ bao nhiêu (theo kì kinh cuối)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 270K Lượt đọc
  • 734 Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 120 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèobầu Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi, khi thấy bụng đã tụt thì khoảng bao lâu sau sinh bé ạ?
    Em sắp 37 tuần mà đã thấy bụng tụt rồi Em bé xuống sâu ở dưới, giờ bụng kệnh lên 2 bên chân và thấp hẳn chứ không cao như tuần trước.

Bé nhà em thì cân nặng đủ nhưng chưa được 37 tuần em cứ lo con ra sớm không được khỏe. Mấy hôm nay bé vẫn cựa nhưng không đạp hăng hái nữa, chỉ cử động xoay qua xoay lại trong bụng thôi
    mình tụt bụng dần dần từ ngay sau tết cơ - 32w, đi đâu cũng bị mọi ng nói (to sau lưng): chị này cô này sắp đẻ rồi bụng tụt mãi dưới -- trộm vía bé vẫn nằm ngoan trong bụng mẹ, nhưng chắc chật quá rồi nên suốt ngày úc ích chòi chân chòi tay lên...

• 120 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hp7604 Xem bài viết
    Haizz mình tròn 39w rồi mà bé vẫn chưa chịu ra đây. Thấy mọi người con so ai cũng sinh sớm tự nhiên thấy mình cứ bất bình thường thế nào ý. Con ơi mấy hôm nữa hết rét thì ra với mẹ nhé ^^
    chùi có gì mà bất bt, mình cũng chỉ mong bé nhà mình chịu ở trong bụng mẹ lâu như bé nhà mẹ nó, hok biết bé có chịu ko :Worried:

• 506 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

mình được 37 tuần 1 ngày rùi , bị ra máu báo cách đây 4 ngày mà chưa thấy con đòi ra , lo quá đi mất hic hic may mà cu cậu biết mẹ lo nên cũng chăm ngọ nguậy để mẹ yên tâm . biết là con vẫn chưa đủ ngày đủ tháng nhưng có hiện tượng bung nút nhầy rồi nên ngày nào cũng nằm mong ngóng con thui ;(

• 830 Bài viết

• 1,087 Được cảm ơn

Công nhận đến tầm tuần này thì sốt ruột thật =.= Mới đầu tháng nghỉ làm ở nhà em còn mong còn chậm ra thôi để còn giặt giũ, chuẩn bị đồ + rong chơi nốt. Nhưng sau đó thì giặt giũ xong rồi, đồ đạc đủ rồi, rong chơi thì không rong được vì thời tiết HN chán quá mà chồng đi làm, xe máy không được đi, suốt ngày quanh quẩn trong nhà hết nấu cơm ăn rửa bát lại ngủ

Hôm nay em đi khám, bác sĩ bảo trong vòng 1 tuần nữa em bé chưa ra đâu, yên tâm. Thế cũng đỡ lo vì con đủ tháng bao giờ cũng tốt hơn, mặc dù cân nặng em bé trộm vía cũng khá rồi. Nhưng mà sốt ruột thật Cứ cố gắng nghĩ là ăn ngủ thêm 3 tuần nữa là thấy mặt con, hì, thời gian trôi cũng nhanh lắm! Em đang định lập 1 số mục tiêu nho nhỏ 2-3 ngày hoàn thành 1 cái cho thời gian trôi nhanh mà mình đỡ chán đây

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:

• 506 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

hic hic nhìn chữ ký của bạn thì cũng sát ngày dự sinh với mình vì mình hôm nay là 37 tuần 2 ngày mà . nếu thứ 2 vừa rồi ko bị ra máu báo và nhiều cơn co thì mình cũng yên tâm chờ con yêu đủ ngày đủ tháng , 4 ngày vừa rùi bs kê cho mình thuốc chống cơn co tử cung để bé ở thêm trong bụng ngày nào tốt ngày đó , giờ ngưng thuốc rùi và bụng thì cứ về đêm là đau tức rất khó chịu sáng mai mình lại vào viện khám , con yêu chắc cũng đc tầm 3kg rồi , mong gặp con quá chứ cứ ngày này qua ngày khác trải qua mấy cơn co chuyển dạ giả ko biết đâu mà lần làm mình sốt ruột và lo cho con kinh khủng
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèobầu Xem bài viết
    Công nhận đến tầm tuần này thì sốt ruột thật =.= Mới đầu tháng nghỉ làm ở nhà em còn mong còn chậm ra thôi để còn giặt giũ, chuẩn bị đồ + rong chơi nốt. Nhưng sau đó thì giặt giũ xong rồi, đồ đạc đủ rồi, rong chơi thì không rong được vì thời tiết HN chán quá mà chồng đi làm, xe máy không được đi, suốt ngày quanh quẩn trong nhà hết nấu cơm ăn rửa bát lại ngủ

Hôm nay em đi khám, bác sĩ bảo trong vòng 1 tuần nữa em bé chưa ra đâu, yên tâm. Thế cũng đỡ lo vì con đủ tháng bao giờ cũng tốt hơn, mặc dù cân nặng em bé trộm vía cũng khá rồi. Nhưng mà sốt ruột thật Cứ cố gắng nghĩ là ăn ngủ thêm 3 tuần nữa là thấy mặt con, hì, thời gian trôi cũng nhanh lắm! Em đang định lập 1 số mục tiêu nho nhỏ 2-3 ngày hoàn thành 1 cái cho thời gian trôi nhanh mà mình đỡ chán đây

• 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì sinh đúng vào ngày dự sinh, ko lêch 1 ngày nào :cool:

• 1,183 Bài viết

• 1,013 Được cảm ơn

Mình thì hôm nay đúng 37w4d, vẫn chưa có dấu hiệu gì, vẫn đi làm (định làm hết tuần này thì nghỉ). Vấn đề của mình là mình sinh bé thứ 2, mổ, bé đầu mới được 21 tháng. Bây h cứ để đến lúc chuyển dạ thì sợ vết mổ cũ nó bục ra mà tư dưng đi viện thì ko được. Mình cũng mong sang tuần tới (tuần thứ 39) thì có dấu hiệu đi để mình đi đẻ, mệt mỏi lắm rồi. Mấy hôm nay đêm cứ 1.5-2 tiếng lại dậy đi toalet 1 lần, mỗi lần nằm xuống đứng lên là cơ khổ, lại còn đau buốt phía dưới nữa.

• 1,902 Bài viết

• 2,534 Được cảm ơn

Mình thì hơn 41w mới sinh (trễ 8 ngày so với KKC) nên nước ối tụt, mẹ có máu báo 4 ngày mới đẻ làm nằm viện vật vờ, đến lúc đẻ chỉ mở 6 phân (từ 2g sáng mở 2 phân mà 4g chiều mới 6 phân), không thuốc kích đẻ, rạch luôn rùi cho rặn ra, đau kinh khủng, đường may dài không đếm được mũi khâu, hihii, nhưng bi giờ mẹ con đều khoẻ rồi, vui lắm, có điều chờ cô mèo lười này ra đời phát bệnh luôn
    NB:2,9kg 3M:5,4kg 6M:6,7kg 9M:8,2kg, 71cm12M: 9,5kg, 75cm 13M:10,3kg, 76cm14M: 10,6kg, 77cm15M:11,5kg, 78cm16M: 12,5kg, 80cmB]17M:13kg, 82cm[/B]18M: 13,2kg, 83cm 20M: 14,6kg, 85cm
    3m14d: lẫy6M: trườn như du kích[/COLOR]:6,5M: ba bà chà chá 7M: nhổm bò, vịn đứng và ngồi lắt lư 8M: bò, vịn đứng và leo trèo chuyên nghiệp 8M22D(mọc 1 răng 6/12)[B]9M: đứng dựa tường, đẩy xe trò chơi, vỗ tay bye bye bắt chước thở dài 1 tuổi: tự đi được 5m, nói gà, chó, ba, mẹ, mum, xe, chơi 13M: chạy ào ào không phanh16M: mẹ,bà, ông, bé Bo, vòng tay 'ạ', đang tập nói từng chữ 20M: đọc thơ, hát ê a ngọng nghịu

• 260 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

mình sinh đứa đầu ở tuần thứ 43 cơ,các cụ bảo chửa trâu nhưng con đẻ ra khỏe mạnh trắng trẻo, mỗi cái tội là già tháng nên mặt mốc và nhiều mụn sữa

• 803 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

mình sinh con đầu ở tuần thứ 39, ra máu báo đến 3 ngày sau mới sinh, vào viện 2 tiếng thì sinh, đau ít và nhẹ nhàng chứ ko như những mẹ khác cứ lăn lê bò toài, gào khóc mếu máo. Mình có kinh nghiệm thế này, nếu ban đầu đau nhẹ thì các mẹ cứ chuẩn bị tắm rửa sạch sẽ, khi nào các cơn đau rút ngắn dần lại thì vào viện cho đỡ khổ(nhưng với các mẹ nhà gần viện), chứ vào viện lúc mới đau phải đợi chờ cũng vất vả lắm.