Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Bạn sinh con ở tuần thứ bao nhiêu (theo kì kinh cuối)

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 303K Lượt đọc
  • 738 Trả lời

47 Người đang theo dõi

• 244 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình bị tăng cơn co từ tuần 28, phải uống thuốc và nghỉ ngơi 1 tuần, nhưng chẳng đỡ, mình đi làm lại, giờ 37w rồi! ko bít bao giờ gặp con. hiii
    mong bình an qua 9 tháng 10 ngày! yêu con rất nhiều!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình theo dự sinh còn 4 tuần nữa mà hồi hộp quá, con đầu lòng mà.
    • 4,329 Bài viết

• 4,250 Được cảm ơn

Tập 1 mình sinh ở tuần thứ 41, con nặng 4.2kg.
    Tập 2 mình sinh ở tuần 36, con nặng 3.4kg.
    Chả có công thức chung nào cho việc sinh con so, con dạ cả...
    • 4,329 Bài viết

• 4,250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh.Thai Xem bài viết
    E mới đang tuần 35 mà tối qua thấy có ít máu cá, nhưng chẳng thấy dấu hiệu gì khác nữa nên e cũng k đi khám. Có mẹ nào bị ra 1 ít máu cá trc khi sinh lâu lâu k ạ? E mang thai bé trai ạ, có người bảo bé trai thì ra máu báo thế chứ k sao. E cứ lăn tăn nhưng vì mới đi khám thai 3 hôm trc mọi thứ ok nên chưa muốn đi khám nữa. Từ khi có thai e khám nhiều lắm vì nhiều bệnh tật lung tung mà.
    Bạn này thì chắc chắn là sinh rồi... nhưng các bạn khác, có máu cá à phải theo dõi sát sao và cần thiêt thì đi viện ngay nhé vì đó là dấu hiệu bong nút nhày cỏ tử cung là sắp sinh rồi đó. Thai còn ít tuần thì vào viện sớm để còn dưỡng thai nữa...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì hết ngày hôm nay là đủ 40 tuần. Chu kỳ kinh rất đều: 26 ngày, vậy mà đến giờ chả có dấu hiệu gì sắp sinh cả. Chiều nay mình lại đi khám, nếu không có vấn đề gì thì sáng mai mình nhập viện xin mổ thôi. Mình lo lắng quá cơ. Con đầu lòng, mà suốt cả kỳ mang thai mình đều khỏe mạnh, không nghén ngẩm gì, ăn ngủ tốt, con phát triển tốt. Vậy mà mãi con không chịu ra. Mình nghỉ 40 tuần là con cứng cáp lắm rồi, để trong bụng mẹ chưa chắc đã tốt bằng ở bên ngoài. Thôi mai đi mổ cho yên tâm vậy.
    • 206 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Các mẹ thai ivf thì sao nhỉ? Nghe nói còn sinh sớm hơn bình thường đúng ko ạ? E muốn hỏi kinh nghiệm của mọi người để còn bố trí nhân lực . Với cả mọi người sinh mổ hay sinh thường hơn ạ?
    E 5 năm mới có con nên vừa mong con đủ 9 tháng 10 ngày, vừa hồi hộp mong gặp con sớm!
    • 75 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

E theo chu kì kinh cuối là 7.1.2014 sinh,còn theo siêu âm lần đầu là 11.1.2014.e tính mổ đẻ vì con to.ko bit theo ngày nào
    • 4,329 Bài viết

• 4,250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huumai Xem bài viết
    E theo chu kì kinh cuối là 7.1.2014 sinh,còn theo siêu âm lần đầu là 11.1.2014.e tính mổ đẻ vì con to.ko bit theo ngày nào
    em ơi sinh thường hay sinh mổ nên theo chỉ định của bác sĩ và con đầu thì nên chờ có cơn thì sinh. Còn muốn sinh chủ định thì đi xem ngày xem tháng rồi chọn ngày giờ sinh chứ em hỏi trên web thì ai biết thế nào mà trả lời
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sinh bé thứ 2 vào 38 tuần 4 ngày , còn bé thứ nhất thì hồi đó không có để ý ngày dự sinh
    • 62 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bé đầu nhà mình đẻ đúng ngày dự sinh.
    Bé thứ hai cũng đang hi vọng như thế.
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em hôm nay là đungs 39 tuần nhưng vẫn chưa thấy dấu hiệu gì cả. Cách đây 3 ngày em đi khám bác sỹ bảo bé đc 3,4kg rồi nếu trong 7 ngày tới vẫn chưa sanh thì sanh sẽ khó vì đaau bé hơi to nữa. Em vừa lo vừa mong đc gặp con. Moi ng noi bụng em vẫn còn cao ma em chẳng thấy gì khác lạ hết. Giờ em phải ăn gì, làm gì cho bé sớm chui ra đây các chị.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi cái Topic này tốt quá, em đang xót ruột quá các mẹ ơi.hic. Tính theo ngày đầu chu kỳ kinh cuối thì em bầu được 286 ngày rùi ấy, nhưng bt chu kỳ của e thường 35 đến 37 ngày. Bs dự sinh lần thì 20/2, lần thì 23/2 lần thì 27. E xuất hiện các cơn gò sinh lý cách đây cả tháng. Mấy ngày hôm nay thì các cơn co nhiều và gần như là liên tục, hôm kia đi khám bs bảo về đợi tiếp. Đến hôm nay vẫn là các cơn gò như thế thôi, bụng cứ căng như quả bóng, tức tức bụng dưới... xót ruột ghê ấy các mẹ à.@@. Có mẹ nào như em ko?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hopetree Xem bài viết
    Em hôm nay là đungs 39 tuần nhưng vẫn chưa thấy dấu hiệu gì cả. Cách đây 3 ngày em đi khám bác sỹ bảo bé đc 3,4kg rồi nếu trong 7 ngày tới vẫn chưa sanh thì sanh sẽ khó vì đaau bé hơi to nữa. Em vừa lo vừa mong đc gặp con. Moi ng noi bụng em vẫn còn cao ma em chẳng thấy gì khác lạ hết. Giờ em phải ăn gì, làm gì cho bé sớm chui ra đây các chị.
    mẹ Hopetree ơi mẹ nó sinh thế nào rồi? em đang xót ruột quá, tuần 40 rồi hay hơn 40 chả biết nữa (tính theo ngày đầu ck kinh cuối thì e đã đc 286 ngày rùi), em bé cũng đc 3.4kg. các cơn gò thì cứ liên tục bụng căng như bóng mà chẳng thấy mở đẻ hay j đặc biệt cả, đi khám bs bảo về đợi thôi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinoko85 Xem bài viết
    em 39 tuần rồi mà bụng chả tụt , chả thấy có dấu hiệu gì cả... trong khi bụng bị gò nhiều từ lúc 33 tuần trở đi rồi ... đợt trc còn uống Nospa chứ từ đợt 37 tuần em ko uống nữa . bụng gò nhiều chỉ sợ đẻ sớm mà mãi chưa thấy con yêu chui ra.. đêm nào em cũng mất ngủ gần như trắng đêm luôn ..hic
    mẹ Kinoko85 ơi, sau mẹ sinh thế nào? e cũng đang tình trạng như thế đây, thấy co thắt sớm cứ lo sớm, thế mà đến ngày dự sinh rồi mà vẫn cứ co thắt mãi thôi. xót ruột ghê gớm ấy
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình sinh con lúc gần 41 tuần, bé 3,1kg, 50cm... Do đã vào thuốc dục sinh nhưng vẫn k nở nên phải mổ, nếu nhau k quấn cổ bé chắc còn sanh muộn hơn
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần thai thứ 38 vào đây hóng hớt tí. mình hỏi nhiều người thì có người sinh đúng ngày dự sinh có người thì sinh sớm hơn. mình cũng đang hồi hộp muốn nhanh được nhìn thấy con yêu nhưng lại thấy lo và sợ đau lắm.
    • 890 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

mình được 33w rồi..bụng cũng mún tụt rùi....mình tính đi làm đến 36w thì nghỉ....dạo này mệt và thấy chì bụng lắm rồi, không biết có phải là dấu hiệu bé mún ra không? mình mún con mình đủ tháng đủ ngày hãy ra, chứ ra sớm thì tội bé...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi là em đang mang thai ở tuần 33, mỗi lần em đi siêu âm thì ngày dự kiến sinh lại tăng lên, tức là lần đầu ngày dự sinh là 24/8, lần 2 là 19/9 lần 3 là 15/8, lần 4 là 15/8 vậy thì ngày dự kiến sinh nào thì là chuẩn nhất ạ. và thường các mẹ sẽ nghỉ làm để chẩn bị sinh trước bao lâu ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tuần thứ bao nhiêu thì đi xét nghiệm máu & đăng ký hồ sơ sinh?

Hi các mẹ, Em đg ở tuần thai thứ 28, giờ cũng ko biết là đến tuần nào đi làm xét nghiệm tổng thể nhỉ? Đồng thời làm thủ tục đăng ký hồ sơ sinh là thường tuần bao nhiêu ạ? Và em nghe nói hình như làm HSS là tuỳ từng BV đưa ra theo tuần thai phải ko ạ? Cảm ơn các mẹ nha!:x

• Các mẹ đã sinh con vào tuần thứ bao nhiêu?

Em đang mang thai con đầu lòng tuần thứ 33 rồi, hiện em tăng được 15kg, em bé đã được 2050g rồi. Người thân của em, hàng xóm, đồng nghiệp ai cũng nói nhìn bụng em to như sắp sinh. Em nghe các chị đã sinh kể chuyện thì đa số các chị đều sinh sớm hơn dự sinh, như chị gái em sinh bé đầu ở tuần thứ...

• Anh yêu ngấn mỡ thừa của vợ

Sinh 2 con xong mình cũng có cái ngấn mỡ thừa đó. Hic, nhiều khi muốn stress vì nó, tìm mọi cách...

• Chỉ ho khi ngủ và ho về đêm!

Con em ban ngày đi học cô giáo nói ngoan, không ho mà khi vè nhà vào giấc ngủ con mới ho, mũi thì...

• 3 bài tập giảm cân trong 20 ngày cho mẹ

1. Nhảy JACK: Khởi động bằng nhảy jack là bài ​​tập tốt nhất cho ấm lên bởi vì nó làm tăng...

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Buithinutk37 sinh chưa? Tớ dự sinh là 15.9 đây. Giờ thì chưa có dấu hiệu gì. Hồi tập 1 tớ sinh đúng 39w7d. Đc 3.5kg. Giờ 3 tuổi 14kg. Còi dí. Suy ra rằng đẻ bao nhiêu kg k quan trọng bằng mình nuôi và tính nết ăn uống cuat trẻ.