• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Bạn sinh con ở tuần thứ bao nhiêu (theo kì kinh cuối)

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 314K Lượt đọc
  • 743 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 644 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Còn tớ thì đúng tròn hết 40 tuần, = 280 ngày. Sớm hơn ngày dự sinh 03 ngày.
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đang ở tuần thứ 36 mà bụng đã tụt rồi liệu co sinh sơm hơn dự kiến không các mẹ nhỉ?
    • 478 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thì mới 36.5 tuần đã mở 2F, BS cho thuốc chống viêm + cố giữ thai. Vậy mà con ở trong bụng mẹ thêm được 10 ngày đến thiếu 2 ngày nữa là 38w thì sinh được cục cưng 3250g đấy. Mình bị doạ sinh non vậy mà vẫn giữ được con, BS bảo nuôi trong bụng 1 ngày bằng nuôi ở ngoài 10 ngày các mẹ ah. Cố lên cả nhà, chúc bể bầu mẹ tròn con vuông nha nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,701 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình sinh con đầu, con trai, 39w đấy. Các mẹ cứ giữ gìn, tẩm bổ, ko lo lắng thì con sẽ ra đúng ngày đúng tháng thôi.
    • 1,283 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Mình muốn sinh con rồi đấy, nhưng mà chưa biết ku cậu ra lúc nào để báo cáo vào topic này đây.
    • 1,031 Bài viết

• 1,365 Được cảm ơn

Mình sinh cháu lúc sắp sửa bước vào tuần thứ 42. Theo siêu âm thì trước đó chừng 12 ngày, vội vàng xin nghỉ làm để chờ sinh nhưng ai dè thằng cu lì quá, 12 ngày sau mới chào đời. Chẳng đau dữ dội, nhưng âm ỉ 2 ngày và bắt đầu bước vào đêm thứ 3, 0h15 phút đêm 19.6.2004 thì mổ vì bác sỹ bấm ối thấy toàn phân su. Thôi thì mẹ cũng tròn con cũng vuông vì chẳng có cơ hội lựa chọn đẻ thường.
    • 211 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình sau khi sinh được 4 tuần mới vào thăm trang web đây. Mình dự kiến sinh 10/8 mà 3/8 bé Chip nhà mình đã ra đời rồi, tròn 39w mẹ nó ah nên mình hiểu tâm trạng chờ sinh của mẹ nó lắm, lúc 37w ngày nào cũng phấp phỏng không yên, đêm nào ngủ cũng nghe ngóng xem có gì khác thường không, cuối cùng cũng phải đủ ngày đủ tháng bé mới ra đấy nên mẹ nó cứ yên tâm đi.
    • 9 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em cũng bắt đầu sang tuần thứ 38, mấy hum nay thấy thỉnh thoảng bị đau bụng lâm râm nhưng chỉ 1 chút lại thôi, em bé lại cứ thúc xuống dưới thấy đau tức ở cửa mình lắm, em không biết có phải là bé chuẩn bị đòi ra không ạ, em chỉ lo em bé đòi chui ra vào đúng rằm trung thu thi chít(con gái mà) híc híc, nhưng mà mong lại mong nhanh nhanh để được nhìn mặt con yêu quá các mẹ ạ!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình sinh ngay tuần thứ 40, đúng ngày dự sinh, ko sai 1 ngày, em bé mình được 4kg. mẹ con khỏe mạnh
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình sinh cháu ở tuần 37, chắc tại trước hôm sinh ăn nhãn, bò khô, các đồ ăn Thái... nóng quá nên em bé chui ra sớm :RaisedEye
    • 990 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

m sinh bé đầu tuần 38, trước dự sinh 2w2d, nhg dạo đó công việc của m phải đi lại và đứng nhiều, nhg có 2450g thôi, bé khỏe bình thường
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo Tom Xem bài viết
    bé đầu nhà mình là 42 tuần. KKC là 13/12. Bs dự kiến sinh là 13/9. Đến 3/10 thì mới vỡ chum.
    Ui, mình cũng đang chờ bé ra đây. KKC cũng 13/12, dự kiến 15 -20/9 sinh. Nhưng hôm 1/9 thấy có 1 ít máu, và dịch mầu hồng. Mà lúc đó em bé mới được 2,5kg nên bác sỹ bảo nên ở nhà nghỉ ngơi để giữ em bé càng lâu càng tốt. Thế là 4/9 nghỉ luôn, bây giờ đang ở tuần 38. Mong bé ra quá, để lâu cũng sợ. Tuần 34 đi làm xét nghiệm nước tiểu, bác sỹ nói hơi ít "bạch cầu" rồi cho đặt thuốc, vì sợ viêm nhiễm. Nhưng mà hình như "nhiều bạch cầu" mới viêm nhiễm chứ nhỉ? Có ai biết gì về vụ "BẠCH CẦU" này ko?
    • 240 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ sinh rùi cho mình hỏi với.

Mình đang ở tuần thứ 35. Mấy ngày hôm nay cứ ăn hay uống vào xong là bụng mình lại đau lâm râm như là đau bụng đi ngoài ý. Không biết có phải là triệu chứng sẽ sinh non không nhỉ?
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình đang ở tuần 38 theo CKK đây. Mấy hôm trước cứ thấp thỏm tưởng con yêu chui ra, nhưng hổng phải, . Thôi bây giờ lại an ủi mình cố đợi đến 40 tuần. Cũng không biết thế nào cả nhà nhỉ.
    • 1,283 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Bé đầu nhà chị trùng đúng ngày SN em,hì!Nhìn bé yêu quá!

Bụng em cũng tụt,em cũng 35w,theo ngày xxx!Nhưng hum rồi SA thì bé ước lượng 3.3kg + - 400gr!Có vẻ to quá!
    Thế là mẹ Au sinh bé rồi nhé. Hình như sáng 4,5/9 là khoảng 39w. Mà tớ vẫn thắc mắc siêu âm cân nặng của em bé của mẹ Au. Lúc sinh vẫn 3,3kg nhỉ.

Mẹ Va cũng sinh ở tuần 39 nhưng chưa thấy vào báo cáo.
    • 343 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mai là ngày dự sinh của tớ đây, thế mà chẳng có dấu hiệu gì hết. Ăn uống đều đặn, chỉ có giấc ngủ là bị lệch sóng thôi. Cứ 4-5h sáng ngủ, mà cũng chập chờn, không ngon giấc. Bs nói trong vòng 1w từ ngày dự sinh mà ko có dấu hiệu chuyển dạ thì sẽ giục sinh, vì để bé ở trong bụng mẹ lâu quá cũng không tốt. Mong sao bé ngoan ngoãn sớm chào đời cho bố mẹ mừng.

Sầu nhân đạo Tửu năng tiêu giải.
    Nguyên lai Tửu thị sầu nhân hại
    • 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi với KKC của em là 24/1/2008 tính đến 24/10 có phải em được 36 tuần ko? dự kiến sinh của em theo KKC là 31/10 nhưng theo SA thì khoảng 10/11 cơ huhu... em ko biết khi nào thì sinh nữa lo quá! Các mẹ đều tính là 38 đến 40 tuần mới sinh cơ. Liệu em sinh tầm đó đã đủ 40 tuần chưa?
    • 795 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyTienst Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi với KKC của em là 24/1/2008 tính đến 24/10 có phải em được 36 tuần ko? dự kiến sinh của em theo KKC là 31/10 nhưng theo SA thì khoảng 10/11 cơ huhu... em ko biết khi nào thì sinh nữa lo quá! Các mẹ đều tính là 38 đến 40 tuần mới sinh cơ. Liệu em sinh tầm đó đã đủ 40 tuần chưa?
    Ui...tớ giống y mẹ nó KKC 24/01/2008

Lần đầu SA dự tính ngày sinh cũng là 31/10

Những lần tiếp sau thì ngày càng rút ngắn hơn...28/10, 26/10...

Nhưng tớ hỏi chị Hoale, chị ý bảo những lần đầu dự kiến ngày sinh là chính xác hơn cả.
    • 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy hả??? vui quá nhỉ bé nhà ấy là con trai hay gái vậy? Bé nhà mình là girl đó. Thế mẹ nó định sinh ở đâu vậy? Mình lo quá nếu sinh vào 31/10 liệu có sơm quá ko? Bé nhà ấy được mấy cân rồi?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 132 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cho em bon chen với, tháng 9 có vẻ nhiều mẹ sanh nhỉ, em dự sanh 20/09, giờ được 38w5d rồi, mà chả thấy bé cún có dấu hiệu gì đòi ra cả, em thì vẫn khỏe như voi, đi làm bình thường, k biết bé có chịu ra đúng ngày k nữa. Mà các mẹ kinh nghiệm ơi, trước lúc có vụ rỉ/vỡ ối, máu báo, đau bụng...gì gì đó còn có dấu hiệu gì nữa k ạ, sao em sắp tới ngày rồi mà chả thấy gì cả nhỉ? hu hu hu