• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Bạn sinh con ở tuần thứ bao nhiêu (theo kì kinh cuối)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 270K Lượt đọc
  • 734 Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 1,139 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

bé đầu nhà mình là 42 tuần. KKC là 13/12. Bs dự kiến sinh là 13/9. Đến 3/10 thì mới vỡ chum.

• 5,987 Bài viết

• 7,052 Được cảm ơn

Mimi&Mina thì chào đời khi được 37 tuần, hic, hai vc cứ lo con sinh non nhưng bs thì lại bảo là sinh đôi vậy là được rồi, nếu ko sinh hôm đó thì cũng chỉ 5 hôm nữa là bs cho lên bàn mổ. Dự sinh là 6/2/2008 (đúng 30 tết), lúc 34 tuần đi khám thai, bs bảo ai lại sinh vào tết, sinh sớm để còn ăn tết chứ. Hichic, chắc 2 cún nghe thấy ham nên chui ra trước (mình bị vỡ ối trước muh):Thinking:.

• 9,367 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Mình sinh bé đầu vào 39w1d. Hàng xóm nhà mình sinh đúng ngày dự sinh. Bạn mình sinh vào tuần thứ 43. Nói chung tùy cơ địa từng người.

• 1,281 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Không biết các mẹ sinh sớm hơn có phải là do chăm vận động, với lại không kiêng xxx với ông xã không. Vì tớ thấy có sách bảo nếu kiêng tuyệt đối thì bé hay ra muộn?

• 243 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khangtit2008 Xem bài viết
    Không biết các mẹ sinh sớm hơn có phải là do chăm vận động, với lại không kiêng xxx với ông xã không. Vì tớ thấy có sách bảo nếu kiêng tuyệt đối thì bé hay ra muộn?
    Mình cũng có nghe BS nói về việc này, xxx với OX tuần 1-2 lần nhẹ nhàng thì ko những ko có hại gì mà còn có lợi cho việc sinh nở, đang vận động OX đây nhưng dạo này bụng to quá ông ấy lại đâm ngại sợ ảnh hưởng tới con :Sad:. Mình mong sinh bé được ở tuần thứ 39 thì ok nhất.

• 1,281 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Mình cũng đang vận động ông xã. Mình thích con ra tầm 38 đến đúng ngày dự sinh 40 tuần, chứ để chậm tí sợ lệch mất tháng đẹp hoặc trúng mùng một ngày rằm quá...

• 4,618 Bài viết

• 9,902 Được cảm ơn

Hơ hơ, tớ 39 tuần rồi mà chả thấy động tĩnh gì. Dự kiến sinh là 14-17/8 đấy.
    Người ta bảo con so thì hay đẻ sớm nhưng tới giờ có thấy đau bụng hay máu báo gì đâu, chỉ mong nhanh chóng được gặp em bé thôi vì tính ra cũng đủ ngày rồi.
    Dạo này hay mệt, đứng lâu ngồi lâu cũng khó chịu, ăn cũng đc ít rồi. Trộm vía em bé đã đc 3,3kg, chắc là cân nặng chuẩn thui.
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/

• 988 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Mình sinh đúng 40 tuần. Trước ngày dự sinh 1 ngày đi khám, vẫn chưa có dấu hiệu gì cả. vãy mà ngày hôm sau (ngày dự sinh) thì bắt đầu đau bụng. Tuy nhiên, tới sáng hôm sau mới sinh bé được. Bé nhà mình có thông số khiêm tốn lắm: 3005gr và dài 50cm. Hôm 4 tháng được 7kg và 67cm rồi.

• 334 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Theo mình biết thì sẽ có ngày dự sinh theo KKC và ngày dự sinh theo chỉ số thai nhi. Tớ những tháng đầu em bé toàn nhỏ hơn so với KKC thôi nên ngày dự sinh cũng muộn hơn một ít so với dự sinh theo KKC. Nhưng ko phải lo đâu bạn ạ, đến bgiờ thì em bé nhà tớ đã to theo đúng KKC rồi.

• 587 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuchuot Xem bài viết
    Theo mình biết thì sẽ có ngày dự sinh theo KKC và ngày dự sinh theo chỉ số thai nhi. Tớ những tháng đầu em bé toàn nhỏ hơn so với KKC thôi nên ngày dự sinh cũng muộn hơn một ít so với dự sinh theo KKC. Nhưng ko phải lo đâu bạn ạ, đến bgiờ thì em bé nhà tớ đã to theo đúng KKC rồi.
    Có phải em bé sẽ ra đời sớm hơn dự sinh theo KKC nếu theo SA bé to hơn KKC ko các mẹ??? Vì bé nhà mình lần nào SA thì BS cũng bảo các chỉ số của bé to hơn KKC khoảng 1 tuần.
    Không ai yêu Mẹ bằng Con, không ai yêu Con bằng Mẹ!!!