Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Bạn sinh con ở tuần thứ bao nhiêu (theo kì kinh cuối)

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 303K Lượt đọc
  • 738 Trả lời

47 Người đang theo dõi

• 1,284 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Chẳng là mình muốn phỏng vấn cả nhà xem thế nào, đặc biệt là các mẹ sinh con đầu lòng, xem các mẹ có đa phần là sinh trước dự sinh không? Hay là sinh trùng và sau ngày dự sinh?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ho nhưng không sốt???

Các mẹ nhiều kinh nghiệm ơi! Chả là bé nhà em 4 tuổi rồi, cả tháng nay bé cứ ho dai dẳng, đôi khi...

• Gội đầu đúng cách để giảm rụng tóc sau sinh

Hầu như phụ nữ chúng mình sau khi sinh gặp phải tình trạng rụng tóc. Tóc yếu dần, từ đó dẫn đến...

• Làm hồ sơ sinh tuàn thứ bao nhiêu???

Các mẹ đi trước ơi !!! CHo em hỏi với... Em sắp 32w rùi đang băn khoăn ko biết tuần bao nhiêu thì đi làm thủ tục đăng ký sinh được vậy? Vì phải xét nghiệm máu mà... Sớm quá thì sợ phải xét nghiệm lại mà muộn quá thì nhỡ ... :p Bệnh viện khác nhau thì sao??? Các mẹ thông thái giúp em với nhé !!!

• Tuần thứ bao nhiêu thì đi xét nghiệm máu & đăng ký hồ sơ sinh?

Hi các mẹ, Em đg ở tuần thai thứ 28, giờ cũng ko biết là đến tuần nào đi làm xét nghiệm tổng thể nhỉ? Đồng thời làm thủ tục đăng ký hồ sơ sinh là thường tuần bao nhiêu ạ? Và em nghe nói hình như làm HSS là tuỳ từng BV đưa ra theo tuần thai phải ko ạ? Cảm ơn các mẹ nha!:x

• Cùng nhau tập bụng nào các mẹ sau sinh bụng phệ ơi ;)

Ôi zồi ôi, sinh đẻ xong bụng phệ như bụng bia của chồng á, mẹ nào quan tâm bài tập cho nhỏ bụng thì...

• 373 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Mình mở hàng nhe. Mình sinh bé ở tuần thứ 36 đây, lúc sinh bé được 3,15kg, dài 50cm

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 243 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 04122005 Xem bài viết
    Mình mở hàng nhe. Mình sinh bé ở tuần thứ 36 đây, lúc sinh bé được 3,15kg, dài 50cm
    Mình cũng rất quan tâm về vấn đề nay, mong các mẹ đã sinh con đầu lòng post bài nhiều nhiều để chị em đang mang thai con đầu có kinh nghiệm nhé.

Bạn ơi sinh bé ở tuần 36 ơi, khi sinh ra bé có bị vấn đề gì về hô hấp ko??? Có khó khăn gì trong việc nuôi bé ko???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,337 Bài viết

• 4,889 Được cảm ơn

Mình sinh cún nhà mình lúc tròn 39w. Con đầu lòng đấy.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Borntolove Xem bài viết
    Bạn ơi sinh bé ở tuần 36 ơi, khi sinh ra bé có bị vấn đề gì về hô hấp ko??? Có khó khăn gì trong việc nuôi bé ko???
    Tròn 34 tuần thì hệ hô hấp của em bé đã hoàn thiện rồi những tuần tiếp theo nhằm giúp em bé có da có thịt hơn.
    • 2,070 Bài viết

• 1,106 Được cảm ơn

Các chị ơi, trả lời nhiều đi ạ. Em cũng sắp sinh nên tò mò quá. Các chị có thể nói thêm là sinh ở tuần nào và tình trạng em bé như thế nào không ạ ?
    Theo dự đoán em còn 8 tuần nữa mà sốt ruột quá.
    • 4,127 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Mình sinh bé khi 38w5d, bé được 3.1kg, mình thuộc diện ca khó nhưng may mắn là cả mẹ và bé đều bình thường
    • 2,718 Bài viết

• 2,379 Được cảm ơn

mình 2 đứa đều sinh ở tuần thứ 40, cách ngày dự sinh đúng 1 và 2 ngày. Nhưng sau tuần thứ 38 là con OK để ra rồi, nhiều người sinh ngay từ tuần thứ 38 lắm, bác sĩ bảo là bình thường.

Mình đứa sau cách ngày sinh 10 ngày cổ tử cung đã mở 1cm rồi, bs bảo cứ về nhà đợi. đợi mãi mà đúng 40 tuần mới chịu ra đấy. May mình đẻ ở việt pháp họ ko hay kích đẻ nên đợi đến đúng ngày bé mới ra. gặp BS non tay là họ cho kích đẻ rồi là con mình phải ra sớm.
    • 597 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mình sinh bé khi bé được 37 tuần 5 ngày nè. Bé được 3kg, mới được hơn một tuần tuổi

:Rose:Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • 3,412 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

đúng đấy em thấy topic này rất hay đối với những người sắp sinh các chị ủng hộ nhé
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ung ho di cac chi oi!@ em cung sap sinh roi! moi 34 tuan ma bung tut tit xuong duoi roi hixx be moi dc kh 2,6, 2.7kg thui! phai co gang them 2 tuan nua cho be on dinh!
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: LoveStruc:
    • 373 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Vào tuần thứ 33 mình có bị đau bụng và mình hay bị gò từ lúc 22w nên bs cho chích thuốc kích thích phổi bé phát triển để lỡ có sinh trước 36w thì bé k bị vấn đề về hô hấp. Nên bé nhà mình sinh ra vẫn khỏe mạnh, k có vấn đề gì về hô hấp cả.

• 285 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đã 39 tuần nhưng vẫn chưa có dấu hiệu gì nên chắc chắn là sẽ sanh sau tuần 40 .
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình mới hơn 34 tuần mà bụng thỉnh thoảng có cơn co nhè nhẹ. Lo quá các mẹ ah, ko biết là do tử cung co hay em bé gò nữa. Mình định đi làm hết tuần 38 mới nghỉ. Thấy các mẹ sinh trước tuần 38 nhiều ghê cơ.
    • 310 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Mình sinh ở tuần thứ 41. K đau bụng, k vỡ ối, chả có tí dấu hiệu chuyển dạ nào. Hic, mau mà cuối cùng cũng mẹ tròn con vuông.
    Trong quá trình mang thai, thi thoảng mình bị đau bụng, bs cho uống thuốc chống co thắt tử cung. Mình thấy nói là uống thuốc đấy thường k thấy dấu hiệu sinh. Vậy các mẹ gần đến ngày sinh dự kiến là phải chú ý và cẩn thận nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 310 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meVITco Xem bài viết
    Mình mới hơn 34 tuần mà bụng thỉnh thoảng có cơn co nhè nhẹ. Lo quá các mẹ ah, ko biết là do tử cung co hay em bé gò nữa. Mình định đi làm hết tuần 38 mới nghỉ. Thấy các mẹ sinh trước tuần 38 nhiều ghê cơ.

Mẹ nó nên vào viện khám đi cho yên tâm nhé!
    • 4,484 Bài viết

• 2,654 Được cảm ơn

ku nhà mình được 36,5ws thì đã đạp bụng mẹ chui ra rồi. Nhưng vẫn được 3kg

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hit, nghe lời meotom, mai Chủ nhật mình sẽ đi khám xem sao, mặc dù theo lịch hẹn của bác sĩ thì tuần sau mình mới phải khám
    • 1,806 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Các mẹ chưa sinh và sắp sinh thì đúng là rất quan tâm đến vứn đề này. Biết thế nên cũng vào ủng hộ các mẹ.

Tớ sinh chậm đúng 8 ngày so với kì kinh cuối. Từ tuần thứ 38 hai vợ chồng cứ ngóng ngóng trông trông mà con chả thấy động tĩnh gì. Tròn 40w rùi thì cách ngày đi khám bs vữn bẩu ối tốt, cứ chờ thêm đi. Chả là nguyện vọng của tớ là sinh thường, nên thấy ối tốt bs cứ bẩu chờ. Chờ đến ngày thứ 7 thì thấy rỉ ối (rỉ nhưng cũng ra nhìu lém, như một bãi nước tè, làm tớ nhắng cả lên tưởng vỡ ối cơ). Vào viện hum sau mới sinh được vì nó chẳng chịu mở, mà ối thì bẩn rồi cuối cùng trèo lên bàn mổ vậy là xong.

Em bé nhà tớ ra đời khỏe mạnh lắm, chỉ có một tí mốc ở đầu mũi, còn thì da dẻ nhẵn mịn hồng hào. Thóp đầy chỉ còn tí tẹo. Bây giờ hơn hai tháng đang tập lẫy roài, nói chung là cứng cáp lắm.
    Yêu con gái của bố mẹ lắm.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Little Cua - cute kute

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hihi, topic này hay quá, em đang ở tuần 40 được 2 ngày rồi nhưng vẫn thấy bình thường, đi lại khỏe mạnh, chẳng đau gì cả nên em vẫn đi làm. Em định sang tuần nghỉ mới nghỉ làm.