• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.48K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 438 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,sữa của em loãng quá. Các chị mách em nên ăn uống như thế nào giúp sữa đặc hơn với ạ!! Em sinh bé đã được gần 2 tháng rồi thì đã ăn uống thoải mái được chưa? Hay vẫn phải kiêng cữ. Hiện tại em chỉ dám ăn cháo móng giò, cơm với thịt nạc và rau,trứng gà. Như thế có thiếu chất ko? Mà ăn linh tinh thì sợ ảnh hưởng đến bụng dạ của bé.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,846 Bài viết

• 2,625 Được cảm ơn

Em còn ăn cá thu kho suốt một tháng liền chị ạ. Có lẽ ăn cá thu cũng tốt.

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi libra82 Xem bài viết
    Các mẹ ơi,sữa của em loãng quá. Các chị mách em nên ăn uống như thế nào giúp sữa đặc hơn với ạ!! Em sinh bé đã được gần 2 tháng rồi thì đã ăn uống thoải mái được chưa? Hay vẫn phải kiêng cữ. Hiện tại em chỉ dám ăn cháo móng giò, cơm với thịt nạc và rau,trứng gà. Như thế có thiếu chất ko? Mà ăn linh tinh thì sợ ảnh hưởng đến bụng dạ của bé.
    em bé của em cũng được gần 2 tháng rồi. Em đâng ăn cơm nếp thấy sữa đặc. Chị thử xem nhé.

• 889 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Bé nhà tớ được 3 tháng, tớ hay ăn cơm nếp vì cháo móng giò ngán mà nhiều mỡ, sữa cũng sẽ nhiều mỡ nên 1 tuần ăn 1 lần thôi. Chỉ kiêng ăn cá nhỏ (đỡ tanh), hạn chế thịt mỡ, kiêng các loại ốc, cà chua, dưa muối, cua đồng, không rau muống, không cải xanh, không gỏi tôm gỏi cá. Còn lại là chén tất cho con đủ dinh dưỡng.

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ăn nhiều thức ăn để tổng hợp các chất. Phương châm là :Ăn chín uống sôi, ăn nhiều hoa quả và uống nước, sữa. Nếu ăn nhiều tinh bột như sôi và cháo móng giò nhiều thì mẹ sẽ béo lắm và con đi phân táo lắm. Chúc mẹ khỏe con khỏe.

• 9,367 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Tháng đầu tiên còn kiêng khem, tẩm bổ : ăn xôi, ăn cháo (các loại), hầm, tần... chứ tháng thứ 2 trở đi thì mình ăn uống như bình thường, như mọi người, ngày 3 bữa, thi thoảng ăn thêm bữa đêm, uống sữa, uống nước và theo mình cũng như mọi người thì sữa mình khá đặc, thế nên mình nghĩ nó là do bộ lọc của từng người thôi (ngày thứ 3 mình đã bị cương sữa rồi mặc dù chưa có tí chân giò hay xôi xiếc gì cả). Mà bây giờ còn khổ 1 nỗi nữa là sữa của mình ngọt quá nên Nhím không chịu ăn bất kỳ loại sữa ngoài nào, pha sữa với bột thì pha sữa mẹ thích hơn là sữa ngoài (mình nếm thử thấy ngọt hơn hẳn) chỉ sợ sau này con thích ngọt lại hỏng hết răng
    Thế nên mình nghĩ bạn 2 tháng rồi có thể ăn uống thoải mái hơn 1 chút, ăn đủ chất, uống nhiều nước, nhiều sữa.
    Còn chuyện này nữa, có hôm mình uống sữa tươi bị Tào Tháo đuổi chạy doe kèn, vậy mà, trộm vía, bé nhà mình vẫn bình thường.