• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Ăn gì để mẹ có nhiều sữa mà không bị tăng cân?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 240K Lượt đọc
  • 362 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cho em hỏi các mẹ có kinh nghiệm mẹ ăn gì để có nhiều sữa cho con bú mà mẹ không bị tăng cân? tháng sau em đi làm rồi mà từ sau khi sinh ko giảm cân nào mà cứ tăng cân vùn vụt vì phải ăn nhiều thức ăn bổ dưỡng, bây giờ chuẩn bị đi làm thấy thiếu tự tin quá các mẹ ạ!:Sad:
    Bố: 1974; Mẹ: 1981; con gái: 2008; Mẹ nào tư vấn giùm tớ Sinh con tiếp theo năm mão hay năm thìn:Thinking: Tớ cảm ơn nhiều!:Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,907 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi staythesame_1981 Xem bài viết
    cho em hỏi các mẹ có kinh nghiệm mẹ ăn gì để có nhiều sữa cho con bú mà mẹ không bị tăng cân? tháng sau em đi làm rồi mà từ sau khi sinh ko giảm cân nào mà cứ tăng cân vùn vụt vì phải ăn nhiều thức ăn bổ dưỡng, bây giờ chuẩn bị đi làm thấy thiếu tự tin quá các mẹ ạ!:Sad:
    Bạn đừng quá kiêng kem, trước khi cho bé bú hoặc vắt sữa bạn nên uống 1 cốc sữa pha ấm, và chịu khó uống nhiều nước nữa nhé. Bé nhà mình tháng đầu bú mẹ hoàn toàn lên 2,3kg. Sau 3 tháng nuôi con 1 mình, chồng đi tối ngày, nhìn mình ko bị giống lắm người mới sinh con
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7,987 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Chị nuôi bé khéo quá hen, em cũng cho bé bú mẹ hoàn toàn vậy mà tháng đầu tiên bé lên có 1,4kg à, hichic!!!!!

• 433 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Mình trước khi sinh em bé đã phản đối chuyện ăn cháo móng giò rồi, vì thế dì mình đã mách là ăn vừng đen rất nhiều sữa mà lại mát nữa. Nên trong 6 tháng đầu mẹ mình làm sữa đậu nành cho uống và xay thêm cả vừng đen vào nữa,dễ uống lắm mà ko bị lên cân.:Rose:

• 1,260 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mấy thứ k lên cân mà nhiều sữa nè:
    - Cốm ( vì bản chất là nếp mà)
    - Đu đủ ( cứ luộc đừng nấu ăn cho đỡ béo, chứ nấu lại phải móng giò)
    - Sầu riêng ( ai ăn được thì thích nhỉ)
    Đấy là mấy thứ mình và 1 số chị đã kiểm nghiệm

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

híc, nhưng sầu riêng thì nóng lắm chị ơi,
    :Rose: :Rose: :Rose: Không bao giờ được coi thường ý kiến nào khác với ý kiến của bạn:Rose: :Rose: :Rose:

• 3,445 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhbit Xem bài viết
    Mấy thứ k lên cân mà nhiều sữa nè:
    - Cốm ( vì bản chất là nếp mà)
    - Đu đủ ( cứ luộc đừng nấu ăn cho đỡ béo, chứ nấu lại phải móng giò)
    - Sầu riêng ( ai ăn được thì thích nhỉ)
    Đấy là mấy thứ mình và 1 số chị đã kiểm nghiệm
    Ăn sầu riêng cũng nhìu sữa hả bạn? Nếu vậy thì ngay sở thích nhưng mà ăn sầu riêng mập lắm á nha, mà mình cũng chưa thấy ai mới sanh mà ăn sầu riêng :Laughing: :Laughing: :Laughing:

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Các mẹ tham khảo thêm thưốc dược thảo lợi sữa này xem. Bản thân chị mình mới sinh bé cũng đã dùng từ lúc sinh cho đến giờ bé gần 10 tháng (vì chị mình lúc sinh bé trước vốn ít sữa quá) thấy rất hiệu quả. http://colorful4kid.com/catalogs/kid...SECTION_ID=197
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhdu Xem bài viết
    Bạn đừng quá kiêng kem, trước khi cho bé bú hoặc vắt sữa bạn nên uống 1 cốc sữa pha ấm, và chịu khó uống nhiều nước nữa nhé. Bé nhà mình tháng đầu bú mẹ hoàn toàn lên 2,3kg. Sau 3 tháng nuôi con 1 mình, chồng đi tối ngày, nhìn mình ko bị giống lắm người mới sinh con
    Hi hi, em vừa trả lời bài của chị trên topic "điều kiện sống của người GV..." giờ lại gặp chị ở đây. Em đã thử cách này rồi nhưng mà ko thấy hiệu quả, hic! mà em thì cứ lên cân đều đều:Crying: !
    Bố: 1974; Mẹ: 1981; con gái: 2008; Mẹ nào tư vấn giùm tớ Sinh con tiếp theo năm mão hay năm thìn:Thinking: Tớ cảm ơn nhiều!:Rose:

• 3,904 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

kinh nghiệm của em là cứ ăn các loại bổ béo bt nhưng ít thôi, uống thật nhiều. mấy ngày đầu mới sinh, mc em thấy em ăn ít (ít hơn so với chị dâu trên em luc mới đẻ) cứ kêu ầm lên vì sợ cháu bà ko có sữa bú. em mặc kệ, mỗi bữa ăn có 1 bát đầy thôi còn uống nc, với ăn hoa quả thì ko ngớt mồm. Em mới đẻ đc gần 2 tháng mà đã ngót đc 20kg so với lúc lên bàn đẻ đấy ạ(lúc e mang bầu e lên tân 26kg). Trộm vía, bé nhà em tháng đầu lên đc 1.7kg, tháng này lên đc 1.5kg.
    à, cả uống cốm lợi sữa nữa nhé
    :LoveStruc: yêu ku Tít nhất :LoveStruc:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)