Cuộc thi "Lồng đèn yêu thương"

Chia sẻ địa chỉ mua nguyên vật liệu để làm lồng đèn Trung thu

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.45K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 15 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Các bạn thành viên thân mến,
    Hẳn là các bạn đang rất náo nức làm lồng đèn cho con và dự thi. Nhưng chắc chắn rằng sẽ có nhiều bạn đang băn khoăn không biết mua nguyên vật liệu ở đâu. Nay BTC_LDYT mở topic này để cho các bạn chia sẻ thông tin về các địa chỉ mua nguyên vật liệu làm lồng đèn nhé.
    Mong nhận được nhiều chia sẻ của các bạn.
    Chúc các bạn thành công và có một mùa Trung thu ấm áp.
    Thân mến.
    BTC_LDYT

• 4,700 Bài viết

• 5,183 Được cảm ơn

May quá, có chỗ này để mình hỏi mọi người: có ai biết có thể mua cây tre, trúc ở đâu trong Sài gòn k? Nhà mình mọi năm làm lồng đèn cho con thì toàn ra chợ mua cây đũa nấu bằng tre 1k/đôi về làm. Nhưng năm nay tụi nhỏ muốn làm đèn kéo quân thì cần cây tre dài hơn cái đũa nấu mọi năm mình mua. Có ai giúp mình k?Tks nhiều lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,700 Bài viết

• 5,183 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ một số nơi để mua nguyên vật liệu làm lồng đèn nhé:
    - Giấy kiếng màu mình mua trong khu chợ Lớn. Vào đó hỏi bất kỳ tiệm bán lồng đèn nào cũng có.
    - Màu nước, bột để vẽ trang trí mình mua ở chợ Kim biên.
    - Tre ngắn vừa phải, mình mua ở các hàng bán dụng cụ gia đình trong các chợ, hỏi mua đôi đũa nấu bằng tre.
    Còn giờ mình cần cây tre dài thì chưa biết mua ở đâu cả. Đang chờ các bạn giúp dùm:Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8,950 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    May quá, có chỗ này để mình hỏi mọi người: có ai biết có thể mua cây tre, trúc ở đâu trong Sài gòn k? Nhà mình mọi năm làm lồng đèn cho con thì toàn ra chợ mua cây đũa nấu bằng tre 1k/đôi về làm. Nhưng năm nay tụi nhỏ muốn làm đèn kéo quân thì cần cây tre dài hơn cái đũa nấu mọi năm mình mua. Có ai giúp mình k?Tks nhiều lắm.
    Tui hay mua cây tre ở chỗ bán đồ nghề câu cá, sọt úp gà (ko biết gọi vậy đúng ko nữa):Laughing: thường mua để làm giàn cho cây leo thôi chứ chưa làm lồng đèn bao giờ vì vụng lắm :Silly:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

May quá mình cũng đang cần. Có mẹ nào biết địa chỉ mua các nguyên liệu này ở HN không mách mình với
    Mỗi ngày đến lớp là một ngày vui!:Rose::Rose:
    http://www.mamnonlamnhi.com

• 4,700 Bài viết

• 5,183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaixinhdep Xem bài viết
    Tui hay mua cây tre ở chỗ bán đồ nghề câu cá, sọt úp gà (ko biết gọi vậy đúng ko nữa):Laughing: thường mua để làm giàn cho cây leo thôi chứ chưa làm lồng đèn bao giờ vì vụng lắm :Silly:
    Là ở chỗ nào bà ơi, cho xin 1k địa chỉ luôn đi:Laughing:

• 8,950 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    Là ở chỗ nào bà ơi, cho xin 1k địa chỉ luôn đi:Laughing:
    Ở gần nhà tui á, bà nhắm có đu xuống nổi ko :Smug::Laughing:
    Nói chứ ở khu bà ko có chỗ nào bán cần câu, mồi câu cá à? :Thinking:

• 4,700 Bài viết

• 5,183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaixinhdep Xem bài viết
    Ở gần nhà tui á, bà nhắm có đu xuống nổi ko :Smug::Laughing:
    Nói chứ ở khu bà ko có chỗ nào bán cần câu, mồi câu cá à? :Thinking:
    K có chỗ bán mới buồn chứ:Worried:có gì mai tui đi vòng vòng kiếm k thì phải mò xuống chỗ bà thiệt í chứ:Laughing:

• 5,436 Bài viết

• 3,981 Được cảm ơn

@TyBibo: CHị đi mua cây chổi lông gà quét mạng nhện trên trần nhà là ok quá còn gì. HIhihi
    Mấy món nguyên liệu đó nếu mẹ nào ở SG mà xa chợ Lớn quá thì vô nhà sách cũng ok lắm
    Ở HN thì lên Hàng Mã là có đầy đủ cả

• 5,436 Bài viết

• 3,981 Được cảm ơn

Uầy, em vừa vào mạng xem các mẫu lồng đèn, hay quá, mai chủ nhật hai mẹ con ở nhà lọ mọ làm vài cái lồng đèn cho trung thu năm nay và để thứ tư bố cháu về cho bố cháu bất ngờ. Em vốn nổi tiếng cẩu thả và vụng về mà, nên kỳ này nhất quyết lấy điểm để tăng level yêu thương cho gia đình nhà em mới đựoc.
    Thật cảm ơn ban tổ chức đã tổ chức các cuộc thi vô cùng ý nghĩa cho các gia đình nhỏ.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2