• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

xuất hiện cơn co tử cung khi mang thai 24 tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.02K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên diễn đàn,vợ chồng em hiện giờ đang trong tâm trạng vô cùng lo lắng,mong các mẹ có kinh nghiẹm tư vấn giúp em với a
    Tuần trước khi e mang thai được 23w3d thì buổi đêm ngủ tự dưng bị đau bụng (không ra máu),cơn đau đến và đi cũng rất nhanh lại vào giữa đêm nên e đã k mấy quan tâm,sang hôm sau dậy thì vẫn thấy hơi đau nên chồng e đã bắt e phải đi siêu âm,bs siêu âm và khám thai đều kết luận bụng e xuất hiện cơn co tử cung nên yêu cầu e vào viện để điều trị,e vào viện phụ sản HN nằm truyền nước 1 tuần và mới được về nhà 2 hôm, bác sĩ đã dặn e k được đi lại nhiều,gần như nằm 1 chỗ ngoài những lúc vệ sinh cá nhân.Em nghe nói bị như e rất dễ bị sinh non nên vô cùng lo sợ.Mong các mẹ cho e những lời khuyên cũng như kinh nghiệm để e yên tâm hơn.Mong con yêu ở với e đủ 9 tháng 10 ngày...huhu
    Con yêu, bố mẹ mong con từng phút từng giây...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [Clip hoạt họa] Quá trình thụ tinh, hình thành thai nhi - Vui lắm ớ!

Mình xem cũng khá nhiều clip về quá trình thụ tinh nhưng clip này gây cho mình nhiều thú vị và vui...

• Hở cổ tử cung khi mang thai

hiện tại mình dc 30 tuần rồi, nhưng khi đi khám BS nói là hở cổ tử cung ngoài. dặn mình không nên đi lại nhiều. Nhưng mình không biết nó như thế nào? mẹ nào có kin nghiệm cho mình thông tin với. còn 2 tháng nữa mới sinh mà giờ nằm ở nhà thì chán chết.

• Lợi ích từ môi trường sống sạch khuẩn

Như một vườn hoa đẹp với những bông hoa thơm ngát và không bị những kẻ ngoại lai phá hoại, một ngôi...

• Viêm cổ tử cung khi mang thai

Em co thai được 7 tuần, hôm nay em đi khám bác sĩ bảo em bi viêm cổ tử cung nhưng vì thai còn nhỏ nên ko cho em đặt thuốc mà chỉ cho em rửa bằng saforelle, ko biết thuốc này có tác dụng tốt và chữa hết bệnh hay ko và liệu em bị viêm như thế có ảnh hưởng gì đến em bé hay ko, các chị có kinh nghiệm...

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• 381 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Bả0 Nam Xem bài viết
    Chào các mẹ trên diễn đàn,vợ chồng em hiện giờ đang trong tâm trạng vô cùng lo lắng,mong các mẹ có kinh nghiẹm tư vấn giúp em với a
    Tuần trước khi e mang thai được 23w3d thì buổi đêm ngủ tự dưng bị đau bụng (không ra máu),cơn đau đến và đi cũng rất nhanh lại vào giữa đêm nên e đã k mấy quan tâm,sang hôm sau dậy thì vẫn thấy hơi đau nên chồng e đã bắt e phải đi siêu âm,bs siêu âm và khám thai đều kết luận bụng e xuất hiện cơn co tử cung nên yêu cầu e vào viện để điều trị,e vào viện phụ sản HN nằm truyền nước 1 tuần và mới được về nhà 2 hôm, bác sĩ đã dặn e k được đi lại nhiều,gần như nằm 1 chỗ ngoài những lúc vệ sinh cá nhân.Em nghe nói bị như e rất dễ bị sinh non nên vô cùng lo sợ.Mong các mẹ cho e những lời khuyên cũng như kinh nghiệm để e yên tâm hơn.Mong con yêu ở với e đủ 9 tháng 10 ngày...huhu
    Tầm tuổi thai như em mà bị gò rất nguy hiểm, nhưng ko sao đâu em, chị hồi 25 tuần cũng bị, phải vào bệnh viện nằm 1 tuần chích thuốc, nhét thuốc chống gò và sau đó thì về nhà nằm. Bây giờ thì đã bình thường và chị cũng được 35 tuần rùi.
    Điều quan trọng đối vơi em h là tĩnh dưỡng hoàn toàn, ko làm gi het, đi lai nhe nhàng, cố gắng nằm nghiêng bên trái đến mức tối đa nhe.
    Ah, hoi đấy bac sỹ cho chị nhét thuốc Salbumon gì đó.
    • 1,787 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

mẹ bảo nam ơi!lúc bạn đi siêu âm,và khám thì bạn vẫn thấy đau à?tớ cũng bị đau,nhưng ngày hôm sau đi siêu âm và khám thì BS bảo ko thấy có cơn co gì hết.bạn khám BS nào vậy?hay khám ở trong viện PSHN
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jingui Xem bài viết
    Tầm tuổi thai như em mà bị gò rất nguy hiểm, nhưng ko sao đâu em, chị hồi 25 tuần cũng bị, phải vào bệnh viện nằm 1 tuần chích thuốc, nhét thuốc chống gò và sau đó thì về nhà nằm. Bây giờ thì đã bình thường và chị cũng được 35 tuần rùi.
    Điều quan trọng đối vơi em h là tĩnh dưỡng hoàn toàn, ko làm gi het, đi lai nhe nhàng, cố gắng nằm nghiêng bên trái đến mức tối đa nhe.
    Ah, hoi đấy bac sỹ cho chị nhét thuốc Salbumon gì đó.
    E nằm điều trị trong viện 1 tuần,ngày nào cũng truyền nước, người ta tiêm vào nước truyền 5 ống cắt cơn co, hiện giờ e cũng thấy ổn rồi, cả ngày ở nhà cũng chỉ có nằm thôi, chi cho em hỏi là hồi c bị như thế lúc về nhà cũng nằm đến bây giờ ạ, e mong tới 35 tuần như c quá,huhu
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunxuxu Xem bài viết
    mẹ bảo nam ơi!lúc bạn đi siêu âm,và khám thì bạn vẫn thấy đau à?tớ cũng bị đau,nhưng ngày hôm sau đi siêu âm và khám thì BS bảo ko thấy có cơn co gì hết.bạn khám BS nào vậy?hay khám ở trong viện PSHN
    Lúc e đi siêu âm thì bụng vẫn hơi đau bên trái 1 chút thôi, e khám và siêu âm ở 17 Nhà Chung, sau đo lên viện PSHN thì được khám cẩn thận hơn, nếu c cũng bị đau thì nên đến thẳng viện mà khám cho yên tâm
    • 1,787 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Lúc e đi siêu âm thì bụng vẫn hơi đau bên trái 1 chút thôi, e khám và siêu âm ở 17 Nhà Chung, sau đo lên viện PSHN thì được khám cẩn thận hơn, nếu c cũng bị đau thì nên đến thẳng viện mà khám cho yên tâm
    mẹ nó có được khám trong tử cung ko?(giống kiểu BS khám phụ khoa í,cho 2 ngón tay vào TC í),hôm tớ đi khám,thì BS chỉ nắn bụng 1 lúc,rùi cười bảo tớ,làm gì có thấy cơn co đâu,hix,tớ bảo nhưng mà cháu bị đau bụng đấy ạ,thì BS bảo nếu đau nhói nhói thì ko sao đâu!hix!chẳng bít đường nào mà lần!
    có khi tuần sau cũng phải vào viên C khám lại vậy,nhưng tớ cứ sợ vào BV nếu đông đúc,các BS toàn khám qua loa cho mình í,mẹ nó có phải phong bì,phong bao gì cho BS khám ko?hay cứ nói là cháu bị đau bụng thì ng.ta khám kĩ.
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mà mẹ Bảo Nam đau thế nào vậy? có thể miêu tả cụ thể hiện tượng đau bụng được ko? MÌnh giừo 29tuần thỉnh thoảng thấy bụng căng cứng không biết có sao k?
    • 101 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình giờ được 22w rồi. Tự dưng chiều nay thấy thinh thoảng đau nhói ở bụng ko biết có phải triệu chứng giống mẹ chutop ko? Đang thấy lo mẹ bảo nam cho mọi người biết hiện tượng đau cụ thể như thế nào nhé? Càng sớm càng tốt.
    • 381 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

E nằm điều trị trong viện 1 tuần,ngày nào cũng truyền nước, người ta tiêm vào nước truyền 5 ống cắt cơn co, hiện giờ e cũng thấy ổn rồi, cả ngày ở nhà cũng chỉ có nằm thôi, chi cho em hỏi là hồi c bị như thế lúc về nhà cũng nằm đến bây giờ ạ, e mong tới 35 tuần như c quá,huhu
    Mình nằm ở viện 1 tuần, về nhà nằm 2 tuần thì hết co, hai tuần đó ko đi lại chỉ đi lại khi đi tè thui. Có kiêng có lành. Bi h thì ổn rùi nhưng con đạp và uốn mình từ sang` đến chiều, bắt đầu tuần 36 bé sẽ gò lại nhưng là cơn co tập dơt trước khi sinh thui.

Nên cố gắg nhé, cứ nằm thì ko sao đâu. sẽ ổn thui mà.
    Mình chỉ gò thôi, nhiều mẹ vừa gò vừa hở CTC mà vẫn bình an đến khi sinh đấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jingui; 08/10/2010 vào lúc 02:47 PM.
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jingui Xem bài viết
    Mình nằm ở viện 1 tuần, về nhà nằm 2 tuần thì hết co, hai tuần đó ko đi lại chỉ đi lại khi đi tè thui. Có kiêng có lành. Bi h thì ổn rùi nhưng con đạp và uốn mình từ sang` đến chiều, bắt đầu tuần 36 bé sẽ gò lại nhưng là cơn co tập dơt trước khi sinh thui.

Nên cố gắg nhé, cứ nằm thì ko sao đâu. sẽ ổn thui mà.
    Mình chỉ gò thôi, nhiều mẹ vừa gò vừa hở CTC mà vẫn bình an đến khi sinh đấy
    Từ hôm ở viện về e cũng chỉ nằm 1 chỗ, thình thoảng bé lại gò cứng bụng nhưng k đau và rất nhanh, nghe c nói nằm 2 tuần là em bé se hết gò mà em mừng quá, tất cả vì con chỉ nhỉ, em chấp nhận nằm đến lúc đẻ cũng đươc, chỉ mong con đủ ngày đủ tháng thôi.Cảm ơn chị nhiều nhiều ạ
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunxuxu Xem bài viết
    mẹ nó có được khám trong tử cung ko?(giống kiểu BS khám phụ khoa í,cho 2 ngón tay vào TC í),hôm tớ đi khám,thì BS chỉ nắn bụng 1 lúc,rùi cười bảo tớ,làm gì có thấy cơn co đâu,hix,tớ bảo nhưng mà cháu bị đau bụng đấy ạ,thì BS bảo nếu đau nhói nhói thì ko sao đâu!hix!chẳng bít đường nào mà lần!
    có khi tuần sau cũng phải vào viên C khám lại vậy,nhưng tớ cứ sợ vào BV nếu đông đúc,các BS toàn khám qua loa cho mình í,mẹ nó có phải phong bì,phong bao gì cho BS khám ko?hay cứ nói là cháu bị đau bụng thì ng.ta khám kĩ.
    Lúc e đi khám ở ngoài thì người ta sờ bụng đã biết em có cơn co rồi, còn lúc em vào viện thi có khám trong nhưng may CTT của em vẫn kín và k bị ra máu, hôm đấy e vào viện buổi tối nên khám cấp cứu, các bs cũng nhiệt tình mà em cũng phong bì cho 1 bs nên được khám rất cẩn thận và nhẹ nhàng, chị vẫn đau thì nên vào viện c ạ. cho yên tâm
    • 2,628 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Lúc e đi khám ở ngoài thì người ta sờ bụng đã biết em có cơn co rồi, còn lúc em vào viện thi có khám trong nhưng may CTT của em vẫn kín và k bị ra máu, hôm đấy e vào viện buổi tối nên khám cấp cứu, các bs cũng nhiệt tình mà em cũng phong bì cho 1 bs nên được khám rất cẩn thận và nhẹ nhàng, chị vẫn đau thì nên vào viện c ạ. cho yên tâm
    bạn thật may mắn vì BS chỉ bảo tận tình. Bạn nhớ lám theo lời BS nghỉ ngơi hoàn toàn nha. Đã như vậy thì nguy cơ sanh non cao thiệt đó. Mình lúc 20w cũng bị đau bụng, đau như kiểu đau bao tử hay rối loạn tiêu hóa vậy á nhưng đau kinh lắm, vô bệnh viện BS nói ko sao, hiện tượng động thai cho thuốc đặt, uống về nhà nằm. 3 tuần sau 23w mình sanh non luôn, em bé ko nuôi được vì nhỏ quá. Bạn cố gắng nằm để dữ nhé. Tuyệt đối ko được leo cầu thang (cấm tuyệt đối luôn) và đi xe máy nữa. Ngồi xe máy thì ngồi 1 bên thôi nha.
    • 381 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Từ hôm ở viện về e cũng chỉ nằm 1 chỗ, thình thoảng bé lại gò cứng bụng nhưng k đau và rất nhanh, nghe c nói nằm 2 tuần là em bé se hết gò mà em mừng quá, tất cả vì con chỉ nhỉ, em chấp nhận nằm đến lúc đẻ cũng đươc, chỉ mong con đủ ngày đủ tháng thôi.Cảm ơn chị nhiều nhiều ạ
    Tâm lý cứ thoải mái đi em, hồi chị bị co cứ đang nằm trở mình cũng co, đứng dậy đi tè bụng cũng cứng, nhưng mình cứ tinh thần thoải mái, ko vận động, dùng thuốc theo đúng chỉ định của bác sỹ là tốt thui em ah.

Cố lên nhé.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bây giờ em mang thai đươc 34 tuần rồi nhưng thinh thoảng vẫn bị cứng bụng nhiều nhất là ban đêm hoặc lúc sáng ngủ dậy.Đi khám thì bác sĩ cho uống Spasmaverine ngày 4 viên chia 2 và nằm nghiêng trái nhiều.Chị thử làm vậy xem có dỡ hơn ko?
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeube85 Xem bài viết
    Mình giờ được 22w rồi. Tự dưng chiều nay thấy thinh thoảng đau nhói ở bụng ko biết có phải triệu chứng giống mẹ chutop ko? Đang thấy lo mẹ bảo nam cho mọi người biết hiện tượng đau cụ thể như thế nào nhé? Càng sớm càng tốt.
    Đau nhói thì em nghĩ là k sao đâu mẹ nó ạ, em bị đau nhiều mà bụng cứng đơ cơ, nhưng chỉ hơn chục giấy là hết, hiện tượng bụng cứng tức là em bé gò đấy, rất nguy hiểm, các mẹ để ý nhé
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocduc2008 Xem bài viết
    Bây giờ em mang thai đươc 34 tuần rồi nhưng thinh thoảng vẫn bị cứng bụng nhiều nhất là ban đêm hoặc lúc sáng ngủ dậy.Đi khám thì bác sĩ cho uống Spasmaverine ngày 4 viên chia 2 và nằm nghiêng trái nhiều.Chị thử làm vậy xem có dỡ hơn ko?
    Chị nằm viện 1 tuần và khi về nhà bs cũng cho dùng thuốc này, hiện giờ cũng thấy đỡ hơn nhưng 1 ngày em bé cũng phải gò 1,2 lần, k biết tình trạng này khi nào mới chấm dứt để mà yên tâm thực sự được,hjx hjx
    • 1,787 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

hix!kiểu này phải vào bệnh viện khám thui,2-3 hôm nay,em bị ốm,toàn nằm trên giường,nhưng cứ thi thoảng nằm nghiêng lại thấy cứng đơ 1 bên bụng tầm 15 giây,nằm ngửa lên thì thấy tất cả bụng u lên 1 cục gom tròn thành 1 chỗ luôn í ạ!1 ngày tớ phải bị 2-3 lần,nhưng bi giờ mới có 29w thui,hix hix
    • 228 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Hiz hiz. Em bị gò như thế này từ lúc 17tuần cơ nhưng trộm vía bây giờ cũng được 25tuần rồi. Em không uống thuốc gì hết, cứ nằm nghiêng là đỡ ngay. Cầu trời cho 2 mẹ con bình an đến hết 9tháng 10ngày .

NB: 2kg5
    1m: 3kg5
    2m: 4kg7
    3m: 5kg2
    3m24d: Đậu Đậu lẫy
    4m: 6kg
    5m: 6kg3
    6m: 7kg
    7m: 7kg2
    tại em bị sổ mũi, ho nên bị tụt mất 1kg
    8m: Đậu Đậu biết ngồi và mọc 2cái răng cửa hàm trên
    9m: 8kg