Mang thai - Chuẩn bị sinh

Xem ảnh siêu âm có biết được giới tính thai nhi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    các mẹ ơi đây là ảnh của em bé nhà em được 13w2d, em siêu ở viện nên chưa biết giới tính. em định chờ đến 4 tuần sau đi siêu âm lại ở ngoai để biết giới tinh nhưng tò mò quá " em con đầu". có mẹ nào có kinh nghiệm xem giúp em là trai hay gái với ah/
    cám ơmn các mẹ nha
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ninakhuat; 23/12/2011 vào lúc 09:14 AM. Lý do: thêm ảnh
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• công thức giảm đau khi sinh nở

Càng gần đến ngày sinh nở, tâm trạng của các mẹ bầu càng trở nên hỗn loạn. Một mặt, mẹ vui mừng,...

• Giấc mơ có liên quan đến giới tính thai nhi không ạ?

Từ lúc mang bầu tập 3 này, chả hiểu sao em toàn nằm mơ thấy hổ & sư tử, hươu với rừng xanh thôi. Không biết có liên quan gì đến giới tính thai nhi không nhỉ? Lúc mang bầu 2 tập đầu là con gái, em suốt ngày nằm mơ thấy rắn thôi à! Có mẹ nào có tí kinh nghiệm hay có gì tương tự như em không, chia...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Chọc ối có thể phát hiện giới tính thai nhi?

E nghe nói chọc ối có thể phát hiện được giới tính thai nhi và phát hiện các dị tật (nếu có). Điều này có đúng không các mẹ? Nếu đúng thì ở Hà Nội chỗ nào thực hiện vậy? Nhờ các mẹ tư vấn.

• Một ngày làm Công chúa với Kids World

Diễn ra vào 4 ngày cuối tuần 19,20 & 26,27/07/2014, “Một ngày làm Công chúa” (Princess Day) hứa hẹn...

• 157 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

k hiểu ở vn thế nào, chứ mình b.sĩ ở nc ngoài 13t đi siêu âm hỏi giới tính thì họ bảo phải từ 18-20t mới chính xác đc , nên tốt nhất bạn để 20t đi s.âm lại cho chắc!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

bít chết liền mẹ nó ạ Lúc 13w em đi sâ, bác sĩ chỉ cái chym mà em nhìn mãi hôk ra, 16w em mới nhìn được
    • 227 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

nhà em thì siêu âm lúc 12 tuần bác sỹ nói 99% là chym, rồi 22 tuần, 30 tuần, 34 tuần bác sỹ đều bảo chym, nhà em con đầu nên cũng không có khái niệm phải trai hay gái nhưng được anh cu xã nhà em cũng thích lắm, chị để 16 tuần siêu âm lại xem, nhưng mọi người bảo nếu là trai thì chắc chắn hơn là con gái
    • 1,119 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Nhìn hình ở thời điểm này thì quá khó, bà mẹ tương lai nên để thêm một thời gian nữa đi, sốt ruột làm chi, có thì đã có rùi, con nào mà chẳng là con hihi...
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

13w nhìu khi kết quả chưa chính xác đâu.

lúc 12w3d mình đi siêu âm, bsi bảo khả năng con gái (Siêu âm 2D Xđ đồ mơ da gáy thôi). Đến 16w và 19w SA 2D, bác sĩ bảo có khả năng con zai. Cũng mong con zai lắm n chưa dám thông báo các cán bộ ở nhà. Mãi hôm rùi đc 22w đi SA, ở 56 HBT, họ k cho biết giới tính đâu lúc hỏi bsi bảo tự nhìn (nhìn đc = niềm tin ý, nhìn đc mình là bsi roài). Sốt ruột quá (vì bsi bảo chờ 22w hãy siêu âm 4D), thế là em tức tốc phi sang Lý thường kiệt, phòng khám Vietsing, họ chỉ cho mình đây là chân, bàn chân, bìu, chim...Mâ màn hình cũng gần và rõ hơn bên 56HBT, chụp cả ảnh nữa. nếu có nhu cầu thì các mẹ ra đó SA nhé!

Chúc các mẹ đều đạt được ý nguyện như em hjhj
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Keotyhon Xem bài viết
    13w nhìu khi kết quả chưa chính xác đâu.

lúc 12w3d mình đi siêu âm, bsi bảo khả năng con gái (Siêu âm 2D Xđ đồ mơ da gáy thôi). Đến 16w và 19w SA 2D, bác sĩ bảo có khả năng con zai. Cũng mong con zai lắm n chưa dám thông báo các cán bộ ở nhà. Mãi hôm rùi đc 22w đi SA, ở 56 HBT, họ k cho biết giới tính đâu lúc hỏi bsi bảo tự nhìn (nhìn đc = niềm tin ý, nhìn đc mình là bsi roài). Sốt ruột quá (vì bsi bảo chờ 22w hãy siêu âm 4D), thế là em tức tốc phi sang Lý thường kiệt, phòng khám Vietsing, họ chỉ cho mình đây là chân, bàn chân, bìu, chim...Mâ màn hình cũng gần và rõ hơn bên 56HBT, chụp cả ảnh nữa. nếu có nhu cầu thì các mẹ ra đó SA nhé!

Chúc các mẹ đều đạt được ý nguyện như em hjhj
    kiểu câu 12 tuần khả năng con gái hơi cao là câu cửa miệng của bsy hay sao ấy mẹ nó ạ nhà em cũng thế hix cố chờ 16t đi SA xem tn mà bsy họ k nói mình phải hỏi ngại thật đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình cũng 12 tuần con đầu nhưng cũng tò mò xem con trai hay gái mai đi khám trong PS định kỳ 12t thôi còn hôm nào đi xem giới tình sau. hihi hồi hộp quá
    • 103 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

cả nhà mình tò mò quá nhỉ.em mới được 9 tuần cũng đang tò mò lắm.
    23/7 đẻ 3can1
    23/8 4can
    23/9 5 can 2
    23/10 6can 2
    yêu chip vô cùng