• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Viêm nhiễm phụ khoa khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 85.9K Lượt đọc
  • 360 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 62 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanh Hien Xem bài viết
    Mình đc 31tuần, hnay đi khám bsĩ cũng bảo là bị nấm, kê cho thuốc Canesten j đó đặt vào ÂĐ. Còn dặn sau khi sinh tầm 4tháng thì đi đốt cái j đó nữa, k bít đã mẹ nào bị đốt cái j ở vùng kín này do viêm nhiễm hay nấm chưa? Mình vệ sinh rất cẩn thận cả trước và trong thời gian mang thai mà vẫn bị đấy, ngày nào cũng vệ sinh thay quần lót 2lần, rửa bằng DDVSPN Dạ Hương 1lần buổi tối, thế mà vẫn bị. Mẹ nào thấy khí hư ra nhiều thì cứ nên đi khám cho an tâm các mẹ ạh. Như mình có thấy ngứa hay khó chịu j đâu mà vẫn bị. Hy vọng sinh bé đc an toàn, hic
    Em nghĩ mình chỉ nên rửa bằng nước muối sinh lý hoặc lá chè tươi, lá trầu không thôi. Đừng rửa bằng những dung dich rửa vệ sinh ấy không tốt vì nó làm khô âm đạo và chết những vi khuẩn có lợi đấy ạ. CHị em trước đi khám phụ khoa, mổ u ở viện bác sĩ khuyên như thế đấy ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,507 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MAYNGUYEN Xem bài viết
    Chị ơi bác sĩ khám "cửa mình" để phát hiện bệnh nấm hả chị hay xét nghiệm nước tiểu là biết ạ. Em sợ đi khám bác sĩ trọc ngoáy gì thì đau lắm, mình mà yếu chẳng may bị sao thì chít.
    Bác sĩ sẽ dùng mỏ vịt để banh cửa mình ra để khám, hơi đau xíu nhưng mà nhanh hết thôi. Bác sĩ cũng bảo là hạn chế cho dụng cụ vào kiểm tra nên bạn yên tâm đi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 465 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MAYNGUYEN Xem bài viết
    Em nghĩ mình chỉ nên rửa bằng nước muối sinh lý hoặc lá chè tươi, lá trầu không thôi. Đừng rửa bằng những dung dich rửa vệ sinh ấy không tốt vì nó làm khô âm đạo và chết những vi khuẩn có lợi đấy ạ. CHị em trước đi khám phụ khoa, mổ u ở viện bác sĩ khuyên như thế đấy ạ.
    Thật ra là do mình lười nên cứ dùng DDVS rửa cho nhanh thôi, htrc đi khám bsĩ cũng khuyên nên vệ sinh bằng nước thui, nhưng mình có hỏi dùng Dạ Hương đc k thì chị ý bảo đc. Ngày rửa 1lần vậy.
    Chả hiểu sao lúc chưa đi khám thì k ngứa ngáy khó chịu j nhưng đặt thuốc đc 2hôm lại thấy ngứa quá, k bít có mẹ nào giống mình k nữa, huhu

• 19,101 Bài viết

• 4,597 Được cảm ơn

Thật ra là do mình lười nên cứ dùng DDVS rửa cho nhanh thôi, htrc đi khám bsĩ cũng khuyên nên vệ sinh bằng nước thui, nhưng mình có hỏi dùng Dạ Hương đc k thì chị ý bảo đc. Ngày rửa 1lần vậy.
    Chả hiểu sao lúc chưa đi khám thì k ngứa ngáy khó chịu j nhưng đặt thuốc đc 2hôm lại thấy ngứa quá, k bít có mẹ nào giống mình k nữa, huhu
    Có thể loại thuốc đó kô hợp với bạn :Thinking::Thinking::Thinking:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 1,467 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

mình đang mang thai tuần thứ 30, mình bị ra khí hư từ mấy tuần nay rồi cứ ngần ngừ không đi khám phụ khoa, vì nghe nói có thai không khám trong(dốt quá) mình đọc và tìm hiểu là nếu mà bị viêm nhễm sẽ bị vỡ ối gây đẻ non, sợ quá nên hôm nay mình đã đi khám và kết quả là viêm nặng, bác sĩ cho mình đặt thuốc nhưng từ lúc về tới giờ mình thấy quần của mình cứ ướt liên tục ,không biết là khí hư hay cái gì mình lo lắng quá, không biết hiện tưọng rỉ ối nó như thế nào, đến tối nay mình mới đựoc đặt thuốc nên lo quá:Sad:

• 302 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

có mẹ nào đang đặt thuốc pogynax kô ạ? em nghe nói có loại thuốc chỉ đặt 3 ngày thôi, còn dùng pogynax bsi kê cho em dùng 12 ngày mà oải quá. cám ơn các mẹ có KN chỉ dẫn

• 156 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_thóc Xem bài viết
    mình đang mang thai tuần thứ 30, mình bị ra khí hư từ mấy tuần nay rồi cứ ngần ngừ không đi khám phụ khoa, vì nghe nói có thai không khám trong(dốt quá) mình đọc và tìm hiểu là nếu mà bị viêm nhễm sẽ bị vỡ ối gây đẻ non, sợ quá nên hôm nay mình đã đi khám và kết quả là viêm nặng, bác sĩ cho mình đặt thuốc nhưng từ lúc về tới giờ mình thấy quần của mình cứ ướt liên tục ,không biết là khí hư hay cái gì mình lo lắng quá, không biết hiện tưọng rỉ ối nó như thế nào, đến tối nay mình mới đựoc đặt thuốc nên lo quá:Sad:
    Mình nghĩ cảm giác quần ướt là do sau khi đặt thuốc, do mình đi lại, ko nằm 1 chỗ nên thuốc bị trôi ra thôi, mình đặt thuốc cũng thế mà. Bạn ktra quần xem là nước hay thuốc nhé

• 156 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình đc 31tuần, hnay đi khám bsĩ cũng bảo là bị nấm, kê cho thuốc Canesten j đó đặt vào ÂĐ. Còn dặn sau khi sinh tầm 4tháng thì đi đốt cái j đó nữa, k bít đã mẹ nào bị đốt cái j ở vùng kín này do viêm nhiễm hay nấm chưa? Mình vệ sinh rất cẩn thận cả trước và trong thời gian mang thai mà vẫn bị đấy, ngày nào cũng vệ sinh thay quần lót 2lần, rửa bằng DDVSPN Dạ Hương 1lần buổi tối, thế mà vẫn bị. Mẹ nào thấy khí hư ra nhiều thì cứ nên đi khám cho an tâm các mẹ ạh. Như mình có thấy ngứa hay khó chịu j đâu mà vẫn bị. Hy vọng sinh bé đc an toàn, hic
    Ko biết có phải bạn bị viêm lộ tuyến ko, vì chữa viêm lộ tuyến có 1 phương pháp là đốt điện, tuy nhiên pp này ko áp dụng cho phụ nữ mang thai, mình cũng đang bị viêm lộ tuyến, bs bảo khi nào sinh xong mới xử lý

• 3,324 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Mình cũng bị VLTCTC từ cách đây 2 năm. Nhưng mình lười đi khám +sợ sợ sợ. Kết quả, giờ lại bầu bé thứ 2 (mình bị hồi bầu bé đầu), sinh xong rồi tính vậy.

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng bi như thế em mang thai tuần thú 8 rùi kho chịu quá