Mang thai - Chuẩn bị sinh

Viêm nhiễm phụ khoa khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 88.1K Lượt đọc
  • 360 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac chi oi giup em voi, em dang rat lo lang.
    Em moi cham kinh duoc mot tuan thoi, em cung co thu QS roi, ket qua la co bau (nhung vach thu hai rat mo). Nhung hom qua em vua qua cho Bs Minh de kham, trong luc ngoi cho kham thi co mot Chi ke rang: Truoc kia chi ay cham kinh den 10 ngay thu QS lan dau, ket qua co thai nhung may ngay sau do Chi ay thu lai thi ket qua lai la ko co bau va may ngay sau thi lai co kinh lại, chi ay giai thich la do lan thu nhat chi ay ngam que thu QS trong thoi qua 5 phut nen co ket qua sai ??? Em chang hieu sao nua.

Lại còn chuyện này nữa em cũng đang rất khăn khoan chẳng biết hỏi ai mà chỉ có các chị giúp em được thôi. Em đọc sách thấy nói trong thời gian mang thai, khí hư thường ra nhiều và hình thức như bột (bựa trắng), vậy mà em chẳng thấy gì cả (so với những tháng trước chưa có bầu, khí hư của em con ra ít hơn và thậm chí còn ko có, nếu có thì cũng ko như trong sách đã mô tả). Liệu trường hợp của em có phải là bất thường ko? Đây là lần mang thai thứ hai của em, lần trước em đã bị sẩy vì vậy lần này em rất lo lăng. Các chị giúp em với nha.
    Voi còi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18,631 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Kill ơi , bạn đừng quá lo lắng.....
    Muốn biết chính xác thai như thế nào thì bạn cứ đến BS kiểm tra và mọi thắc mắc sẽ được giải đáp.....
    Tuy nhiên không phải ai có thai cũng giống nhau và việc ra khí hư thì thai càng lớn mới có nhiều chứ k phải cứ có thai là có nhiều khí hư và cũng tùy theo cơ địa của mỗi người nữa Kill ạ....
    Thế khám BS bảo như thế nào?
    Mỗi người mỗi khác nhau nên việc chị kia nói là trường hợp của chị ấy thôi.
    Bạn cứ vui và ăn uống đầy đủ cho em bé khoẻ , còn các việc khác bạn cứ tham khảo ý kiến BS là an tâm nhất.
    Chúc 2 mẹ con luôn vui khoẻ nha.....

• 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn chị nhiều. Mặc dù biết lo lắng lúc này sẽ ko tốt cho em bé nhưng em ko thể điều khiển suy nghĩ của mình. Em có rất nhiều băn khoăn nhưng chẳng biết hỏi ai cả, em chỉ biết đọc sách và tìm hiểu một số thông tin liên quan trên mạng ... em rất ngại đi khám bác sĩ, ko phải vì em sợ mà là vì họ thường trả lời cho qua chuyện và thái độ ko được nhiệt tình lắm (em hỏi nhiều quá nên còn bác sĩ bị mắng nữa)... Nếu chị biết bác sĩ nào tốt và nhiệt tình thì cho em địa chỉ và số điện thoại liên lạc nhé (Em ở Hà nội).
    Sở dĩ, em thắc mắc về khí hư vì em đọc sách được biết: hiện tượng khí hư có màu trắng bờn bợt (dạng bột ướt) là chứng tỏ trứng đang làm tổ trong tử cung ... Vậy mà em ko có thì liệu có phải em bị chửa ngoài tử cung ko ??? Vì em cũng thấy hơi đau bụng (nhưng bình thường em cũng hay bị đau đại tràng) đến bây giờ thì em chẳng còn nhận ra được là em đau ở đâu và do làm sao nữa .... Chị ơi, chị đã có em bé chưa ? Nếu có thì hiện tượng hồi đó của chị là như thế nào, có giống em ko ?
    Voi còi
    • 18,631 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Kill thân , mình thì cũng bị hư thai một lần nên mình cũng hiểu tâm trạng của bạn.
    Tuy nhiên lo lắng nhiều cũng không giải quyết được việc gì cả mà có khi còn ảnh hưởng tâm lý sẽ không tốt cho người mang thai.
    Trong mục này mình thấy có các mẹ ở HN hỏi về địa chỉ của BS ấy bạn vào xem nhé vì mình ở SG mà nên k giúp gì bạn rồi chỉ biết động viên bạn thôi.......
    Còn về việc thai có nằm đúng vị trí không thì bạn chỉ có thể biết qua BS thôi k thể suy đoán được. Khi siêu âm kiểm tra túi thai BS sẽ biết được.
    Còn về khí hư thì như bạn nói mới trể kinh 1 tuần thì thai có thể được khoảng 2-3 tuần tuổi thôi nên không thể có nhiều khí hư được.
    Đúng là đang tâm trạng lo lắng mà gặp BS k dịu dàng thì buồn thiệt đó , nhưng mình chắc chắn sẽ có BS dễ thương để có thể giải đáp các thắc mắc của bạn.
    Nếu muốn Kill gọi điện đến 1088 nhờ BS tư vấn , mình nghĩ các BS của tổng đài chắc là sẽ nhiệt tình lắm.
    Chúc Kill khoẻ và tìm được BS để giải toả các khúc mắc của Kill nha.....

• 18,631 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

• 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn chị NGUYÊN KIÊN nhiều nhiều. Nghe lời chị em cũng đã cảm thấy yên tâm hơn nhiều rồi. Em sẽ chờ 01 tuần nữa để đi siêu âm lại xem sao. Có tin gì em sẽ báo cho chị biết.
    Chị ơi, DD có chat trực tiếp được không nhỉ ??? tại vì mỗi lần có băn khoăn thắc mắc gì, em lại phải vào DD để gửi tin nhắn, sau đó vào mail để biết đã có hồi âm chưa, rồi lại phải quay lại DD để trả lời, em thấy bất tiện qúa.
    thanks and see you soon
    Chúc chị và gia đình mạnh khoẻ - hạnh phúc.
    Voi còi
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Khí hư ra hay ko tuỳ thuộc vào cơ địa từng người . Khi mình sinh đứa thứ 1 thì ko vấn đề gì . Nhưng đến đứa thứ 2 thì trước khi sinh khoảng 1 tháng, thường có khí hư như bột chảy ra + một chất dịch trắng như sữa và hơi ngứa nữa chứ . Mình tưởng bị viêm nhiễm nên thay đồ lót liên tục + rửa bằng thuốc vệ sinh . NHưng sau khi sinh xong thì mọi việc lại bình thường . Chỉ có điều là đứa thứ 2 có nhiều gây bám ở người còn đứa thứ nhất thì ko bị . Bây giờ thì mọi chuyện đều OK . Chắc là do thay đổi lúc chuẩn bị sinh nên bị như vậy !!!!!!!!!!!
    • 335 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thinhtp
    Khí hư ra hay ko tuỳ thuộc vào cơ địa từng người . Khi mình sinh đứa thứ 1 thì ko vấn đề gì . Nhưng đến đứa thứ 2 thì trước khi sinh khoảng 1 tháng, thường có khí hư như bột chảy ra + một chất dịch trắng như sữa và hơi ngứa nữa chứ . Mình tưởng bị viêm nhiễm nên thay đồ lót liên tục + rửa bằng thuốc vệ sinh . NHưng sau khi sinh xong thì mọi việc lại bình thường . Chỉ có điều là đứa thứ 2 có nhiều gây bám ở người còn đứa thứ nhất thì ko bị . Bây giờ thì mọi chuyện đều OK . Chắc là do thay đổi lúc chuẩn bị sinh nên bị như vậy !!!!!!!!!!!
    chị cho em hỏi với,
    em dang mang thai tuần thứ 37 rồi. Cách đây khoảng 3 tuần em cũng bị nhw chị, em đã đặt 12 viên thuốc thì thấy hết, thế mà vừa ngưng khoảng 2 ngày nay thì lại bị lại. Em sắp sinh rồi mà cứ bị thế này thì phải làm sao bây giờ. Có nên tiếp tục dùng thuốc nữa không nhỉ. À, hồi tháng thứ 4 thì bác sĩ bảo em bị nhiễm khí, kê thuốc polyginas, em bảo dùng thuốc đó rồi mà không khỏi hẳn thế là bsi lại kê thuốc terginal (không biết có viết đúng không nữa), em ra hàng mua thì họ bảo không dùng được cho bà bầu, tìm mãi thì được thuốc colposeptine, hợp lắm, dùng 3v là khỏi ngay, cho đến tận bây giờ. Em nên làm thế nào bây giờ. Có ai bị như em không?
    • 534 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimo
    chị cho em hỏi với,
    em dang mang thai tuần thứ 37 rồi. Cách đây khoảng 3 tuần em cũng bị nhw chị, em đã đặt 12 viên thuốc thì thấy hết, thế mà vừa ngưng khoảng 2 ngày nay thì lại bị lại. Em sắp sinh rồi mà cứ bị thế này thì phải làm sao bây giờ. Có nên tiếp tục dùng thuốc nữa không nhỉ. À, hồi tháng thứ 4 thì bác sĩ bảo em bị nhiễm khí, kê thuốc polyginas, em bảo dùng thuốc đó rồi mà không khỏi hẳn thế là bsi lại kê thuốc terginal (không biết có viết đúng không nữa), em ra hàng mua thì họ bảo không dùng được cho bà bầu, tìm mãi thì được thuốc colposeptine, hợp lắm, dùng 3v là khỏi ngay, cho đến tận bây giờ. Em nên làm thế nào bây giờ. Có ai bị như em không?
    Có em bị như chị nè nhưng bác sĩ không cho thuốc gì hết á,họ cho em đi làm xét nghiệm tùm lum rồi để yên đó khi nào sinh xong giải quyết. Họ nói bất cứ 1 can thiệp gì vào tử cung của bà mẹ lúc mang bầu đều ảnh hưởng đến em bé,trừ trường hợp quá nặng mới cần điều trị thôi. Còn 1 tuần nữa em sinh rồi nên càng ngày càng cảm thấy ướt át,khó chịu và đôi khi ngứa nữa chứ. Chỉ mong sau khi sinh em bé mọi việc ổn định chứ em sợ ba cái vụ đặt thuốc lắm.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, em có thai đến hôm nay là được 10 tuần rồi. Em thấy dạo này em ra chất nhờn nhiều quá, có những lúc phải mặc cả băng vệ sinh. Chất nhờn không mùi, màu trắng đục. Có những lúc thì em thấy ra nước. Em không biết như thế co là bình thường không, các chị giúp em với.
    • 457 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi atkieu
    Các chị ơi, em có thai đến hôm nay là được 10 tuần rồi. Em thấy dạo này em ra chất nhờn nhiều quá, có những lúc phải mặc cả băng vệ sinh. Chất nhờn không mùi, màu trắng đục. Có những lúc thì em thấy ra nước. Em không biết như thế co là bình thường không, các chị giúp em với.
    Bà mẹ có thai thường dễ bị viêm nhiễm phần phụ hơn bình thường do một số thay đổi về hoocmon, bạn nên đến khám phụ khoa tại bệnh viện hay phòng khám tư, nếu ở dạng nhẹ chắc chỉ đặt thuốc 1-2 lần là khỏi thôi. Đừng nên để kéo dài viêm nặng sẽ khó chữa hơn.
    • 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, bạn nên nhờ bac sĩ khám và tư vấn sớm đi nhé!
    Huyen Le
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Hồi em có bầu đi khám bác sĩ bảo là khi bắt đầu mang thai nếu khi hư ra ít quá cũng không tốt đâu, nếu ra nhiều hơn bình thường màu trắng và không có mùi hôi thì mới tốt.
    .................
    • 415 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cứu em với!
    Vấn đề em đang gặp phải hoàn toàn trái ngược với chi atkieu vi em dang mang thai cháu thứ hai ma sao của em lai "khô" quá, khô đến độ hai vợ chồng không thể quan hệ được dù là đã rất cố gắng.
    Em không hiểu là mang thai trai và gái co ảnh hưởng gì đến điều đó không? vì khi mang thai cháu gái đầu lòng em thấy rất bình thường, nhưng đến cháu trai thứ hai này thì bị rắc rối quá.
    Khổ một nỗi là chồng em hay đi công tác, thỉnh thoảng mới về. Nếu để tình trạng này kéo dài chắc là ...chết mẹ cháu quá.
    Các mẹ mau mau cứu mẹ cháu với.
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhan day em cung xin hoi các me mót chút. Em di kham bác si bao la co khuân va cho thuốc đặt nhung mỗi tội la em chua bao gio dung viên đặt nen khong biết phải đặt nhu the nao ma o ben nay em moi sang được 1 thang nen di kham phai nho phiên dịch di cùng. Co phiên dịch thi ngượng vi la bác sĩ nam. Co mẹ nào biết về việc nay chỉ gium em voi ạ.
    • 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvan
    Nhan day em cung xin hoi các me mót chút. Em di kham bác si bao la co khuân va cho thuốc đặt nhung mỗi tội la em chua bao gio dung viên đặt nen khong biết phải đặt nhu the nao ma o ben nay em moi sang được 1 thang nen di kham phai nho phiên dịch di cùng. Co phiên dịch thi ngượng vi la bác sĩ nam. Co mẹ nào biết về việc nay chỉ gium em voi ạ.
    Em cũng bị giống chị và cũng phải dùng thuốc Canesten, loại đặt, 500mg. Theo em biết thì khi dùng loại này chị cứ đút thẳng vào âm đạo, độ sâu vừa phải, tốt nhất là đặt trước khi đi ngủ. Điều lựu ý là chị không được dùng dụng cụ đặt thuốc (có kèm theo trong hộp thuốc), chỉ nên dùng bằng tay để đút vào âm đạo vì mình đang mang thai. Nếu cảm thấy khó thì nhờ chồng đặt vào hộ.
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

can om Miucon nhiêu nha. Minh da thu dặt roi hoi so nhugn bay gio da on.
    • 113 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chi Cun Yêu ơi, em cũng gặp trường hợp như của chị, cả 2 tháng nay vợ chồng em chào thua vụ này, đến khóc dở, mếu dở luôn. Có hôm khởi động cả 30' cũng chẳng giúp ích gì được cả.

Hôm trước em chạy ra nhà thuốc Tây để hỏi mua gel, nhưng mới hỏi được vài câu, biết mình có thai, họ phán luôn là kiêng đi là vừa (em có em bé được 6 tháng rồi). Đọc sách, thấy nói là không phải kiêng cữ gì, em băn khoăn quá. Chị có tips của Mẹ nào chỉ cho chưa, post lên cho em với. Nếu có thuốc bôi, chị cho em tên thuốc luôn nhé để mấy bà bán thuốc không căn vặn gì nữa cả.

Mẹ nào biết tình trạng này cũng mách nước cho em luôn với nhé. Cám ơn các Mẹ trước.

Kem tươi.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,181 Bài viết

• 3,390 Được cảm ơn

Khi mình có thai khoảng 9-11 tuần mình cũng ra nhiều nước giống như những ngày rụng trứng vậy. Có khi mình có cảm giác nó trào ra giống như có hành kinh ấy, ướt đẫm cả quần lót. Cũng sợ, đi khám BS, BS nói không sao cả ( dù đây là lần thứ 2 mình có thai, nhưng thật ra chắc không lần nào giống lần nào). Bây giờ 3,5 tháng rồi, không sao cả, không cò ra nước nữa, mình chỉ bị ra nước 3-4 ngày gì trong khoảng tuần lẽ đó thôi. bạn cứ đi BS đi, nhưng cũng đừng quá lo lắng mà ảnh hưởng đến sức khoẻ.
    • 113 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị Minh HOa ơi, trường hợp của em khổ cái là cho dù khởi động đến mấy, mình có hào hứng đến mấy thì nó vẫn khô như rang lạc. Thế nên chẳng làm ăn được gì, vợ chồng nhìn nhau với con mắt mang dấu chấm hỏi (?) to tướng thôi, chị có biết loại thuốc bôi nào cho bà bầu khắc phục chuyện này không??

Em cám ơn chị nhiều nhé.