Viêm âm đạo, viêm cổ tử cung khi mang thai 28 tuần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.86K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 165 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

cac me cho e hỏi. Hôm nay e vừa đi siêu âm mốc 28 tuần có khám phụ khoa, khi thử nước tiểu vì có bạch cầu nên e xin xét nghiệm dịch âm đạo thì kết quả như sau:
    Bạch cầu (++)
    Nấm (-)
    Trichomonas (-)
    Mật độ vi khuẩn (+++)
    N. Gonor(-)
    Cluesells(+++)
    Bác sỹ kết luận viêm âm đạo, viêm cổ tử cung do tạp khuẩn. Bác sỹ bảo vì Viêm ít nên bsy cho đặt thuốc boligenax của hàn quốc 1 đợt 10 viên và nước rửa.
    Các mẹ cho em hỏi với kết quả xét nghiệm như vậy thì bác sỹ kết luận có đúng không. Thực tế là em chỉ thấy hơi hơi ngứa thôi, không khó chịu lắm và ko hề có khí hư gì cả vậy em có phải đặt thuốc ko, hay là chỉ rửa nươc muối cho sạch thôi hoặc rửa nước chè xanh hoặc lá trầu không có đỡ viêm không. Rất mong các mẹ tư vấn giùm e, e cảm ơn nhiều ạ.

Và còn vấn đề này nữa, e đẻ tập 1 cách đây 6 năm, hiện giờ 28 tuần bác sỹ bảo tiêm mũi uốn ván duy nhất và e đã tiêm. E tưởng phải tiêm trước khi sinh 1 tháng thì tốt hơn chứ ạ, như thế này thì cách xa quá.

Nhờ các mẹ có kinh nghiệm giải đáp giùm e. Thank các mẹ nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi merongcon12; 10/08/2012 vào lúc 11:08 AM.
    MTMzNjM3Mjk5NQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• n29
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 643 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi merongcon12 Xem bài viết
    cac me cho e hỏi. Hôm nay e vừa đi siêu âm mốc 28 tuần có khám phụ khoa, khi thử nước tiểu vì có bạch cầu nên e xin xét nghiệm dịch âm đạo thì kết quả như sau:
    Bạch cầu (++)
    Nấm (-)
    Trichomonas (-)
    Mật độ vi khuẩn (+++)
    N. Gonor(-)
    Cluesells(+++)
    Bác sỹ kết luận viêm âm đạo, viêm cổ tử cung do tạp khuẩn. Bác sỹ bảo vì Viêm ít nên bsy cho đặt thuốc boligenax của hàn quốc 1 đợt 10 viên và nước rửa.
    Các mẹ cho em hỏi với kết quả xét nghiệm như vậy thì bác sỹ kết luận có đúng không. Thực tế là em chỉ thấy hơi hơi ngứa thôi, không khó chịu lắm và ko hề có khí hư gì cả vậy em có phải đặt thuốc ko, hay là chỉ rửa nươc muối cho sạch thôi hoặc rửa nước chè xanh hoặc lá trầu không có đỡ viêm không. Rất mong các mẹ tư vấn giùm e, e cảm ơn nhiều ạ.

Và còn vấn đề này nữa, e đẻ tập 1 cách đây 6 năm, hiện giờ 28 tuần bác sỹ bảo tiêm mũi uốn ván duy nhất và e đã tiêm. E tưởng phải tiêm trước khi sinh 1 tháng thì tốt hơn chứ ạ, như thế này thì cách xa quá.

Mình cũng đang có bầu tuần 28, mấy hôm trước mình bị ra dịch nâu kèm nước tiểu, đi khám, kết quả xét nghiệm âm đạo bị nhiễm tạp khuẩn, bs cũng cho mình thuốc Polyzynax để đặt âm đạo 6 ngày khám lại, mình nghĩ bs đã kê thuốc thì mình nên làm theo bạn ạ. Còn vụ tiêm UV thì mình thấy mọi người nói sinh lần thứ 2 thì tiêm 1 mũi vào thời điểm này là đúng rồi, mình sinh lần này là lần đầu, hôm 26 tuần mình tiêm mũi 1, bs hẹn đến 30 tuần thì tiêm mũi 2 bạn ạ
    • 165 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n29 Xem bài viết
    Mình cũng đang có bầu tuần 28, mấy hôm trước mình bị ra dịch nâu kèm nước tiểu, đi khám, kết quả xét nghiệm âm đạo bị nhiễm tạp khuẩn, bs cũng cho mình thuốc Polyzynax để đặt âm đạo 6 ngày khám lại, mình nghĩ bs đã kê thuốc thì mình nên làm theo bạn ạ. Còn vụ tiêm UV thì mình thấy mọi người nói sinh lần thứ 2 thì tiêm 1 mũi vào thời điểm này là đúng rồi, mình sinh lần này là lần đầu, hôm 26 tuần mình tiêm mũi 1, bs hẹn đến 30 tuần thì tiêm mũi 2 bạn ạ
    Bạn có bị ngứa không? Đặt xong có thấy đỡ ngứa không bạn.Mình lăn tăn sợ thuốc đặt ảnh hưởng đến em bé
    MTMzNjM3Mjk5NQ
    • 146 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

mình 25 tuần cũng bảo bị viêm âm đạo cho đặt thuốc loại 10 viên ,
    • 132 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bạch cầu (++)
    Nấm (-)
    Trichomonas (-)
    Mật độ vi khuẩn (+++)
    N. Gonor(-)
    Cluesells(+++)

Dựa vào kết quả xét nghiệm thì bs chẩn đoán thế là đúng rồi bạn ạ!
    Boligenax là một loại thuốc đặt, thành phần của thuốc được phối hợp 3 loại kháng sinh là Neomycin, Nystatin, và Polymyxin B có tác dụng điều trị tại chỗ các bệnh nhiễm khuẩn ở âm đạo và cổ tử cung do vi khuẩn hay tạp khuẩn, với Boligenax nếu bạn có sử dụng trong thời kỳ mang thai sẽ không ảnh hưởng tới sức khỏe của em bé sau này vì Polygynax là thuốc đặt âm đạo chỉ có tác dụng tại chỗ, hơn nữa thành phần của thuốc chỉ gồm có các thuốc có tác dụng tại chỗ và không ảnh hưởng đến thai.
    Chúc bạn và em bé khỏe!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Ui bac si nao kham cac mẹ hay nhi mình bi viêm có dich xanh vang luc mơi cân bâu luôn ây mà lân nao đi kham thai bac si cung bao nhẹ không cân đāt thuôc chi cân rưa nữonưoc danh cho ba bau thôi0 giơ gân 6 tháng cung chang cho thuôc gi cã bó tay,ma bac si nay co tieng trong Tư Dū nua nên minh không thê nghi ngơ.chuc cac mẹ khoe manh
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    • 165 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhouli3062007 Xem bài viết
    Ui bac si nao kham cac mẹ hay nhi mình bi viêm có dich xanh vang luc mơi cân bâu luôn ây mà lân nao đi kham thai bac si cung bao nhẹ không cân đāt thuôc chi cân rưa nữonưoc danh cho ba bau thôi0 giơ gân 6 tháng cung chang cho thuôc gi cã bó tay,ma bac si nay co tieng trong Tư Dū nua nên minh không thê nghi ngơ.chuc cac mẹ khoe manh
    Mình rất lăn tăn ko biết có nên uống ko vì bsy bây giờ thường bán thuốc luôn nên ko biết bệnh của mình có thật sự cần thiết ko?
    MTMzNjM3Mjk5NQ
    • 277 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mình rất lăn tăn ko biết có nên uống ko vì bsy bây giờ thường bán thuốc luôn nên ko biết bệnh của mình có thật sự cần thiết ko?
    ui mình thi chô theo khám bac si có bán thuôc đāt âm đao luôn dao mà cư bao la nhẹ nhiêu khi cung nghi ngơ 10 ngươi đi bi viêm hêt 9 ngưoi có thuôc đāt hay uông có mình la nguoi thư 10 không có thuoc gi cã chī rưa âm đao thôi lān tān qua rôi0 me bé thư kham trong bênh viên xem. Chuc 2 mẹ con khoě manh
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    • n29
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 643 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bạn có bị ngứa không? Đặt xong có thấy đỡ ngứa không bạn.Mình lăn tăn sợ thuốc đặt ảnh hưởng đến em bé
    Mình không bị ngứa bạn ạ, chỉ bị ra dịch nâu thôi, nhưng các loại thuốc bs kê đều không ảnh hưởng gì đến em bé cả nên mình nghĩ bạn nên đặt đi vì nếu để viêm như vậy sau này mà đẻ thường là sẽ ảnh hưởng đến em bé đó, hơn nữa nó cũng ảnh hưởng đến chất lượng nước ối nữa. Mình đặt 3 ngày thấy đỡ nhiều rồi nhưng vẫn đặt hết thuốc bs cho rồi khám lại
    • 165 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n29 Xem bài viết
    Mình không bị ngứa bạn ạ, chỉ bị ra dịch nâu thôi, nhưng các loại thuốc bs kê đều không ảnh hưởng gì đến em bé cả nên mình nghĩ bạn nên đặt đi vì nếu để viêm như vậy sau này mà đẻ thường là sẽ ảnh hưởng đến em bé đó, hơn nữa nó cũng ảnh hưởng đến chất lượng nước ối nữa. Mình đặt 3 ngày thấy đỡ nhiều rồi nhưng vẫn đặt hết thuốc bs cho rồi khám lại
    Mình không bị ra khí hư hay dịch gì cả, khô lắm. Chỉ thỉnh thoảng ngứa bên ngoài một tẹo như kiểu do violong mọc dài ra ý. Sau mấy ngày rửa lá chè xanh mình đã thấy ổn ổn, không ngứa nữa. Mình cứ duy trì rửa nước chè xanh thôi rồi đi khám lại xem thế nào, mặc dù mua thuốc rùi cũng không đặt. Cám ơn các mẹ nhiều
    MTMzNjM3Mjk5NQ
    • n29
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 643 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình không bị ra khí hư hay dịch gì cả, khô lắm. Chỉ thỉnh thoảng ngứa bên ngoài một tẹo như kiểu do violong mọc dài ra ý. Sau mấy ngày rửa lá chè xanh mình đã thấy ổn ổn, không ngứa nữa. Mình cứ duy trì rửa nước chè xanh thôi rồi đi khám lại xem thế nào, mặc dù mua thuốc rùi cũng không đặt. Cám ơn các mẹ nhiều
    ui giời, tớ đặt hết thuốc bs cho rồi, mấy hôm thấy không ra dịch nâu nữa, hôm qua lại thấy ra dịch nâu, chán, thứ 6 lại đi khám xem thế nào, nhưng tuyệt đối mình không ngứa ngáy gì hết, chán quá, chẳng hiểu sao nữa, mà mỗi lần đi khám thì lại lo nên vẫn siêu âm 2D xem con có vấn đề gì không, mà mình mới siêm âm cách đây 10 ngày giờ mà siêu âm tiếp không biết có sao không các mẹ.