viêm âm đạo và lộ tuyến tử cung có sinh thường được không ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi! em cũng bị viêm âm đạo và lộ tuyến tử cung từ tháng thứ 4 giờ vẫn chưa khỏi.em dc 37w rồi sắp sinh rồi. có mẹ nào bị thế mà sinh thường được không?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 600 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Đợt rồi em bị ra máu, tháng thứ 2 ạ, đi khám bác sĩ bảo bị lộ tuyến nhẹ, ko thấy cho thuốc chữa gì cả, đọc bài này xong tự dưng thấy lo lo...
    hic
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình cũng bị viêm âm đạo.và đang ở tuần thứ 29.tuần thứ 22 mình có đi khám và đặt thuốc ngày nào cũng như ngày nào 12 ngày sáng mình đến Bs rửa và đặt thuốc cho mình về mình cũng thay quần thường xuyên và rửa với dd bs kê.qua thời gian đó mình thấy chẳng hết gì cả còn bị ra khi hư nhièu hơn lại còn có mùi nữa.mình nản quá nên k thèm bạn tâm nữa chỉ giữ gìn chờ đẻ xong rồi chữa.mấy hôm đătj thuốc mình cứ lo lo cho con thôi.mìn thấy nhiều ng bị nâm AD chữa cũng k khỏi hoặc bị lại rất nhanh.hic.
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

minh cũng bị nè. tuần 36 thì phat hien viem cổ tử cung. bs ke thuoc dat nhu bao mẹ khac là polygynax. dọc chán chê trên mang, hầu như mẹ nào cũng nên đặt để cho sạch sẽ, mà mình mua thuốc về vẫn khong muốn đặt, vì viên thuoc to. va nói thật, xác định đặt thuốc, mai này vẫn ko khỏi. giong y như ngày xưa, mình bị viêm, chữa 1 năm ko khỏi, mình ko chữa nữa. vừa bị đau, vừa bị nặng thêm. mình chỉ vệ sinh sạch sẽ thôi. giờ bản thân mình cũng lưỡng lự, ko biết nên hay ko nên đặt thuốc. có mẹ nào có kinh nghiệm thi bao moi người nhe
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình cũng đặt polygynax,bs đặt viên to đùng khó chịu kinh sáng nào cũng đi mùa lạnh cứ bị mỏ vịt banh ra vệ sinh rồi cho thuốc vào kèm thêm băng gạt để cho thuốc đỡ bị trôi ra ngoài.kết quả sau 12 hôm khó chịu vẫm vậy k khỏi tý nào mình đành vs sạch sẽ thay quần thường xuyên.đợi sinh xong rồi tính mình thấy bs bảo cũng k nguy hiểm cho thai nhi nên đành để sinh xong uống thêm thuốc chắc mới khỏi được
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hic. mặc dù đọc trên mạng, rất nhiều người đặt thuốc này, 2 tuần cuối trước khi sinh, ko có vấn đề gì. tuy nhiên ko khỏi, mà còn khó chịu suốt cả ngày, vì thuốc ra quần. ngày xưa, khi chưa có bầu, mình còn cảm thấy nóng người đau đầu, mệt mỏi khi đặt thuốc viêm âm đạo. giờ mang thai tuần 36 mà nhìn viên thuốc, chán vô cùng tận. mẹ nào bị viêm mà sinh thường được thi bảo moi người với. mình cũng đang rất lo lắng đay.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng dính bạch cầu+. nhưng đi khám bác sĩ chỉ bảo hàng ngày rửa nước chè ấm, ko bảo đặt thuốc j cả các mẹ ạ.
    Ba mẹ mong con yêu từng ngày!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

e 30w, hqua đi khám bên bác sĩ Trâm, thấy bạch cầu +++, hoảng quá, vì hôm 26w vẫn thấy các số liệu rất ổn, bác sĩ đặt cho e 1 viên candid, em cũng chưa tìm hiểu vì k nghĩ mình lại bị, huhu, nhà e kiêng gần như tuyệt đối từ khi biết có e bé nên k sợ lây qua cho chồng. nhưng em thấy lo quá, vì tận +++ liền. em chưa bh đặt thuốc nên bác sĩ hẹn 1 tuần sau quay lại đặt 1 viên nữa. em lo lắm, vì thấy mẹ mình phải sống chung vs lũ chứ chẳng chữa khỏi đc. huhu. mà con em 30w chưa quay đầu, nặng 1kg8 rồi, nguy cơ đẻ mổ lắm huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn oi cho minh hỏi la bạn đặt thuoc gi vậy
    comment by WTT mobile view
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ ấy mắc cả hai căn bệnh cùng lúc thế cũng giống tớ hồi mang bầu Thỏ đấy. Mình khám ở 286 Thụy khue, bs ở đó bảo thường mắc viêm lộ tuyến sẽ dễ viêm âm đạo, cần điều trị cùng lúc. Sau khi bác sĩ khám xong sẽ căn cứ vào tình hình cụ thể rồi kê thuốc đặt âm đạo. Ngày đó, mình điều trị mất 2 tuần nhưng cũng hiệu quả. Mẹ ấy thử tái khám rồi điều trị xem sao/
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, thông tin hữu ích quá ! Em cũng khổ sổ với cái bệnh viêm nhiễm này quá, chạy chữa đủ kiêu mà hem khỏi, chán ơi là chán. may mà đợt đấy được chị e họ giới thiêu sản phẩm Gel phụ khoa của Lisa House nên bệnh tình thuyên giảm nhanh lắm. Sướng lắm các mẹ ạ. Fanpage của sản phẩm đó đây ạ: http://bit.ly/lisa-house
    • kaka16 Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenthu2110 Xem bài viết
    em cũng bị viêm âm đạo, bác sĩ bảo đặt thuốc otizclor, nhưng e bị dị ứng thuốc này, ngứa kinh, sau rồi e đặt natamocin, thuốc này hơi giống viên para ấy, ko bị ngứa, kết hợp thuốc bôi nữa, cả rửa nc chè xanh. E đag tuần thứ 21 , cũng kob iết là viêm sinh thường có ảnh hưởng gì không, nhưng nghe mẹ đẻ và mẹ chồng e bảo, mình bị nấm thì con đẻ thường sẽ bị nấm đg hô hấp, nấm họng, nấm phổi...vv, nói chung là ko tốt. chị gần nhà e bảo lúc gần đẻ thì thường xuyên tới nhà bsĩ, bsĩ lau rửa rồi đặt thuốc cho, chứ đặt suốt thì tốn lắm
    Mình đẻ bé đầu bs cũng bảo bị biêm. Nhưng mình k thấy ngứa ngáy là sao nhỉ. Và cũng chỉ ra khí hư màu trắng ít thôi như muối rang ý. Thì đấy phải viêm tử cung k các mẹ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu. Mom ơi. Mom bị nhẹ hay chắc chỉ là Viêm AD nhẹ thui. chứ VLT làm sao như thế mà đỡ được ạ .
    Em đặt thuốc bn lần rồi. mà hết 1 time lại bị í. mà lạ. hiện tại bầu đi khám thì bị viêm AD và VLT nặng nhưng k bị hôi hiếc gì. hic. chỉ lo sinh thường ảnh hưởng đến con. Còn sau sinh thì chữa lộ tuyến sau vậy ạ . Chắc phải đốt mới khỏi đc mom ơi . hic hic
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mom Mecuatit ơi. có số đt của Bác sĩ không ạ ? 286 thụy khuê mom khám lúc đang bầu ạ ?
    họ chỉ cho đặt thuốc thôi hả mom? Chứ bầu thì can thiệp gì đc ạ ? hic .
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2