viêm âm đạo và lộ tuyến tử cung có sinh thường được không ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 23.7K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 107 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi, em đang mang bầu tuần 38 cũng sắp sinh rồi nhưng trong thời gian mang thai em thường xuyên bị viêm nhiễm âm đạo, có nấm và giờ thêm viêm lộ tuyến tử cung, mặc dù em đã đi khám uống và đặt thuốc nhiều lần nhưng cứ hết thuốc là lại bị. Giờ sắp sinh rồi mà em vẫn bị ngứa, ra khí hư dạng bột trắng và hôi. Em muốn hỏi là bị như em thì có sinh thường đc không hay phải đẻ mổ. Sinh thường thì viêm nhiễm của em có ảnh hưởng đến con không ạ.Em đi khám phụ khoa chẳng bác sĩ nào có câu trả lời rõ ràng cả.
    Gặp em, quen biết em, và hơn hết là yêu em...
    Nhìn thấy anh, tin anh, và hơn hết là yêu anh...
    Đó chính là bầu trời sau con mưa tươi sáng nhất...

:LoveStruc: :LoveStruc: :570:
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,157 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Lúc bạn bị viêm phải đặt thuốc bs đặt cho bạn bao nhiêu ngày? thường thì sẽ đặt 6 ngày và mỗi ngày bs đều phải làm vệ sinh bên trong cho mình sạch sẽ rồi mới đặt, thay quần lót mới và trước mặc nên ủi nóng qua để diệt khuẩn đồng thời cho chồng uống luôn thuốc để trị triệt để... bạn hay bị nấm thì nên mặc loại quần mỏng thôi, hạn chế dùng bvs hàng ngày, thay quần mỗi 4,5 tiếng, và vàu tháng nên đổi hết quần lót mới.... còn viêm lộ tuyến thì mình ko biết là bệnh j nên ko dám nói...
    KathyMy: 0986.187.188
    NB 2k750gr - 48cm
    1m: 3k8 ---- 2m: 5k350 ----3m: 6k3 --- 4m: 7k2 --- 5m: 7k3 ---- 6m: 8k1
    7m: 8k7 --- 8m: 8k8 ---- 9m: 9k4
    • 246 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

hicc mình cũng đang đau khổ giống chủ top đây từ lúc mang bầu đến h chả bị 2 tuần này lại dính cái viêm nhiễm ađ giờ thành viêm lộ tuyến tử cung càng rửa dung dịch vs dạ hương càng thấy bị viêm nặng hix...

Đi khám bs kê thuốc đặt dạng viên nang màu vàng vàng hình elip về đặt mà sao thấy cái thuốc này đặt khó thế cứ cho vào nó lại trơn tuột ra. Mẹ nào biết có loại thuốc đặt nào khác dễ đặt mà dành cho người mang bầu ko chỉ mình với.

Thanks all.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 57 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hic,em cũng thấy có vấn đề nhưng không dám đi khám, sợ bác sỹ kiểm tra bên trong, nhỡ động thai >"< em thai 26 tuần rùi. Nhưng em thấy chị gái em ngày trước cũng bị viêm, vẫn để thường bình thường chị ah. Sinh thường thì sinh xong sợ bệnh chị nặng hơn thui, chứ không ảnh hưởng đến con đâu.
    • 107 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em đi khám lần đầu bác sĩ cũng cho về tự đặt Sadetab cái này thì có đỡ nhưng em nghe nói thuốc này không tốt cho phụ nữ mang thai, em lại khám bác sĩ khác thì bác sĩ cho đặt cái viên màu vàng vàng Vaginopoly như quả trứng ý, lúc đầu cũng khó đặt lắm sau em cho ướt thuốc thì dễ hơn, sau không đỡ lại cho uống kháng sinh Duobact 625 trong 5 ngày , đặt thuốc Candio V-3, và thuốc Boligenax 10 ngày, nhưng mà cũng không ăn thua vì cứ hết thuốc lại bị lại. Bị cái này khổ lắm lúc nào cũng khó chịu, em chỉ lo cho con sợ đến lúc sinh đẻ mình không sạch sẽ con chui qua lại bị ảnh hưởng.

• 246 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

đúng thế mình cũng đang ở tuần 32 mà bị cái này sợ sinh thường ko đc ấy lo quá ko biết mẹ nào có cách hay ho hoặc đã từng bị mà dùng thuốc gì gì để khỏi ko chỉ dùm mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,157 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    mình nghĩ các mẹ nên mỗi ngày ra cho bs đặt dùm. tuy hơi tốn kém nhưng sạch sẽ hơn mình tự đặt ở nhà... vì bs sẽ làm sạch bên trong cho mình rồi mới đặt thuốc vào... xong rồi về nhà nằm kê chân lên cao cho thuốc ít chảy ra... các mẹ mang thai bị viêm thì mua nước rửa ngoài nhà thuốc tây chai màu xanh dương loại dành cho phụ nữ mà mấy người xưa hay xài ah, hình như tên gynofa j đó mình ko nhớ rõ, mình cũng đang xài, loại này rất tốt mà lại rẻ, dùng rửa mỗi ngày sẽ giúp các mẹ dc rất nhiều, sau khi sinh các mẹ cũng nên xài loại này, đừng xài mấy loại nc rửa bây giờ càng bị nhiều hơn... các mẹ bị ngứa thì nên ngâm khoảng 1 phút sẽ hết ngứa đấy...
    NB 2k750gr - 48cm
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

e cũng giống các mẹ nè, e đang mang bầu tập 2 đi khám bsi cũng bảo viêm lộ tuyến. E sợ quá đây này, vì thai chưa đc 3 tháng nên ko dám đặt hay uống thuốc gì, chỉ dám rửa nước chè tươi thôi. Thấy cũng sạch sẽ ko bị ngứa ngáy gì.
    • 667 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

hic hic, mình cugnx bầu 18w, mà cũng thấy khí hư màu xanh màu vàng, rồi màu trắng ra nhiều quá, chắc bị viêm rồi, ko biết đặt thuốc có sao ko ta?,
    HjL6p7

TC: 20 răng xinh
    NB:3,3kg; 1m: 4,3kg; 2m: 5,5kg; 3m: 7,1kg; 4m: 7,6kg; 5m:8,6kg; 6m:9,3kg; 7m: 9,8kg; 8m: 10,5kgonttella: -> 10kg(bịnh); 9m:10,6kg; 10m: 10,7kg:Crying:; 11m: 11,2kg ; 12m: đứng kim:Crying:; 13m: 11,8kg; 14m:11,5kg; 15m: 11,5kg;16m: 11,7kg; 25m: 13,5kg-88cm;29m:15kg-89cm
    7m: 2 răng xinh(dưới)
    8m: 3 răng xinh(trên)
    9m: 1 răng xinh(trên)
    12m: 1 răng xinh(dưới phải)
    13m: 1 răng hàm, 1 răng xinh (dưới trái)
    14m: 1 răng hàm dưới(phải); 1 răng dưới,2 răng trái trên
    15m: 2 răng trên phải
    16m: 1 răng
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,157 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Khí hư có màu xanh thì bạn nên đến gặp bs ngay đi nha, đừng để lâu, hôm bữa mình có đọc bài của 1 mẹ nói khí màu xanh là bị j đó mình quên rồi... Còn đặt thuốc dc hay không bs khám sẽ giải quyết cho bạn,
    NB 2k750gr - 48cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

em cũng bị viêm âm đạo, bác sĩ bảo đặt thuốc otizclor, nhưng e bị dị ứng thuốc này, ngứa kinh, sau rồi e đặt natamocin, thuốc này hơi giống viên para ấy, ko bị ngứa, kết hợp thuốc bôi nữa, cả rửa nc chè xanh. E đag tuần thứ 21 , cũng kob iết là viêm sinh thường có ảnh hưởng gì không, nhưng nghe mẹ đẻ và mẹ chồng e bảo, mình bị nấm thì con đẻ thường sẽ bị nấm đg hô hấp, nấm họng, nấm phổi...vv, nói chung là ko tốt. chị gần nhà e bảo lúc gần đẻ thì thường xuyên tới nhà bsĩ, bsĩ lau rửa rồi đặt thuốc cho, chứ đặt suốt thì tốn lắm
    • 107 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mấy nay em ngứa ngáy khó chịu lắm, xét nghiệm nước tiểu là bạch cầu +++, em về quê đăng ký sinh hỏi bác sĩ ở bệnh viện là có sao không, họ cứ bảo là không có vấn đề gì, mà em nhớ khám thai ở bác sĩ Trâm bạch cầu ++ là viêm nhiễm âm đạo và nấm rồi mà. Giờ về quê không biết đâu mà lần, biết thế ở lại Hà nội sinh cho yên tâm. Mà em lại không hợp nước chè, cũng kiên trì đun nước rửa hàng ngày mà không đỡ, có mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với, không biết lúc sinh con họ có làm sạch đường ra của em bé cho mình không. Ôi khó chịu quá.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 57 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em ngày nào cũng rửa bằng nước muối sinh lý 0.9%, thấy hết ngứa, sạch sẽ, nhưng mà thấy âm đạo khô lắm. chắc vẫn bị viêm ý nhỉ, hic, nhưng em sợ người ta đụng chạm vào để khám lắm. Có chỗ nào uy tín không các mẹ. em thai 26 tuần rùi, sắp vào giai đoạn cẩn thận kẻo sinh non rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Father_and_mother Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi, em đang mang bầu tuần 38 cũng sắp sinh rồi nhưng trong thời gian mang thai em thường xuyên bị viêm nhiễm âm đạo, có nấm và giờ thêm viêm lộ tuyến tử cung, mặc dù em đã đi khám uống và đặt thuốc nhiều lần nhưng cứ hết thuốc là lại bị. Giờ sắp sinh rồi mà em vẫn bị ngứa, ra khí hư dạng bột trắng và hôi. Em muốn hỏi là bị như em thì có sinh thường đc không hay phải đẻ mổ. Sinh thường thì viêm nhiễm của em có ảnh hưởng đến con không ạ.Em đi khám phụ khoa chẳng bác sĩ nào có câu trả lời rõ ràng cả.
    Mình thì không biết chắc là có sinh thường được hay không, nhưng mình thấy bảo là nếu viêm nhiễm nặng thì nên sinh mổ vì sinh thường con sẽ thường bị mắc các bệnh về đường hô hấp hoặc viêm da đấy.

Ngày trước có bầu mình cũng bị viêm lộ tuyến nhẹ, mình chữa luôn, sau khi uống thuốc đặt thuốc xong xuôi mình chịu khó đun nước chè xanh và lá trầu không để xông và rửa, 1 thời gian mình thấy sạch sẽ hơn nhiều. mẹ nó cũng thử làm xem sao. NHưng đang bầu bí chắc ko nên xông đâu, rửa thôi mẹ nó ạ.
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ! em mang bầu được 24 tuần, đi khám bác sĩ bảo nhiều khí hư phải đặt thuốc Colvagi, em đặt được 10 ngày rồi, lúc chưa đặt thuốc thì không hề bị ngứa. Vậy mà lúc đặt thuốc đến giờ lại bị ngứa, không biết có ảnh hưởng gì không hả các mẹ. Các mẹ giúp em với
    Cám ơn các mẹ nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,157 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mẹ gần sinh ra hiệu thuốc mua chai thuốc rửa phụ khoa Gynofarma màu xanh duong về rửa hàng ngày, cách ngày pha nuoc vào thau ngồi ngâm chừng 2 phút, mình đảm bảo ko viêm nhiễm và hết ngứa ngay...
    NB 2k750gr - 48cm
    • 1,434 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chào các mẹ. Mình lang thang tí thấy các mẹ cũng bị viêm nhiều quá, nhất là khi mang bầu AD mình hay bị ẩm ướt nên càng dễ bị.

Trước hết là với các mẹ bị viêm, nấm, theo mình nghĩ nên hỏi kĩ ý kiến BS và cân nahwcs về việc sinh thường hay sinh mổ. Bị viêm và sợ nhất là bị nấm nữa thì chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến bé đấy. Nếu chỉ bị viêm thôi thì có thể trước khi sinh bạn nói BS đặt thuốc để dọn đường cho con được sạch sẽ.

Với một số mẹ đi khám thấy bạch cầu, mình nghĩ các mẹ có thể rửa bằng lá trầu không. Nhưng trong trầu không cũng có tính kháng sinh mạnh nên các mẹ không nên xông hơ, chỉ hãm nước nóng rồi rửa bên ngoài thôi.

Còn những mẹ nào chỉ viêm nhiễm thì mình thấy có loại thuốc hình quả trứng, hình như là Polygynax hay sao ấy, trong hướng dẫn sử dụng có ghi dùng được cho bà mẹ trước khi sinh. Các mẹ có thể hỏi ý kiến BS. Có rất nhiều loại thuốc đặt nhưng các mẹ nên đọc kĩ, vì có rất nhiều loại không nên dùng khi có bầu đâu.

À, các mẹ cũng đừng dùng Dạ Hương. Mình thấy dùng Dạ Hương khô lắm, nên chọn loại nào nhẹ nhàng không làm khô môi trường tự nhiên của AD thì sẽ tốt hơn.
    pDntp7 MTMzNjcxNTY0NQ

- 03.4: Đậu Rồng nặng 3.4kg +-200g. Mẹ rất tự hào về con.
    - 13.3: Đậu Rồng 35w, nặng 2.8kg +-200g
    - 14.2: con yêu 31w, nặng 1.9kg+-200g. Mẹ yêu con lắm, mong con khỏe mạnh
    - 9.12: con yêu nặng 500gr. mút ngón tay chùn chụt, yêu xế!
    - 10.11: Con yêu mạnh khỏe và rất "giống ba"
    - 7.10: Con yêu nặng 70gr, nhịp tim: 161, CRL: 70mm
    - 29.8: Thai 7w, tim thai: 148 CK/phút, CRL: 10mm
    - 15.8: Siêu âm đã thấy túi ối 12mm, thai được 5 tuần
    - Ngày 11.7: CKC - Ngày 8.8: thử que lên 2v
    - Lên xe hoa: 13.3.2011
    • 246 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatulip85 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Mình lang thang tí thấy các mẹ cũng bị viêm nhiều quá, nhất là khi mang bầu AD mình hay bị ẩm ướt nên càng dễ bị.

Trước hết là với các mẹ bị viêm, nấm, theo mình nghĩ nên hỏi kĩ ý kiến BS và cân nahwcs về việc sinh thường hay sinh mổ. Bị viêm và sợ nhất là bị nấm nữa thì chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến bé đấy. Nếu chỉ bị viêm thôi thì có thể trước khi sinh bạn nói BS đặt thuốc để dọn đường cho con được sạch sẽ.

Với một số mẹ đi khám thấy bạch cầu, mình nghĩ các mẹ có thể rửa bằng lá trầu không. Nhưng trong trầu không cũng có tính kháng sinh mạnh nên các mẹ không nên xông hơ, chỉ hãm nước nóng rồi rửa bên ngoài thôi.

Còn những mẹ nào chỉ viêm nhiễm thì mình thấy có loại thuốc hình quả trứng, hình như là Polygynax hay sao ấy, trong hướng dẫn sử dụng có ghi dùng được cho bà mẹ trước khi sinh. Các mẹ có thể hỏi ý kiến BS. Có rất nhiều loại thuốc đặt nhưng các mẹ nên đọc kĩ, vì có rất nhiều loại không nên dùng khi có bầu đâu.

À, các mẹ cũng đừng dùng Dạ Hương. Mình thấy dùng Dạ Hương khô lắm, nên chọn loại nào nhẹ nhàng không làm khô môi trường tự nhiên của AD thì sẽ tốt hơn.
    Chuẩn luôn ^^ tớ dùng dạ hương rửa sáng + Chiều càng rửa càng thấy nấm nặng hơn giờ ngưng rửa nước muối ấm + đặt thuốc do bác sỹ kê được 3 ngày thấy đỡ hẳn
    • 246 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ ^^ từ hôm rồi vào đây kêu ca cái bệnh viêm lộ tuyến CTC đến h giờ mình đã chính thức khỏi bệnh hehehe

Mẹ nào còn bị bệnh này thì hãy làm theo cách của tớ nhé.

sáng + Tối rửa bằng nước muối ấm, tối trước khi đi ngủ đặt thuốc trong 1 tuần là sẽ khỏi hẳn luôn.
    • 107 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chắc mẹ này bị nhẹ, chứ ngày em thay rửa hai lần, tối cũng đặt thuốc mà có khỏi tí nào đâu, hết thuốc lại bị

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2