• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

viêm âm đạo do tạp khuẩn mà đang có bầu nên khám và chữa ở đâu ạ?????????Giúp e với ạ!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.48K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 151 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E có thắc mắc mong các chị cho e lời khuyên.
    Trước khi lấy chồng e có đi khám phụ khoa vài lần và bị viêm đạo do tạp khuẩn, e rửa và uống thuốc nhưng không đỡ.
    Cách đây 3 tháng e lấy chồng, cưới đc gần tháng e đi khám phụ khoa, e vẫn bị viêm âm đạo do tạp khuẩn và bác sĩ cho đặt polygynax (e mua thuốc như tên bác sĩ kê nhưng k có và chị bán thuốc thay bằng thuốc này, e đặt được 1 viên thì sáng hôm sau thấy ra ít máu hồng, e thử que thì thấy 2 vạch, e có bầu nên e không đặt thuốc nữa.
    Thời gian có bầu e vẫn thấy ra khí hư vàng, khi thay quần thấy cục nhỏ khí hư vàng đặc ở đáy quần, e không ngứa.
    Hôm qua e đi khám lại thì bác sĩ mắng e vì tội thấy bất thường không đi khám lại ngay rồi không khám cho e nữa.
    Buổi chiều e đi siêu âm thai thì thai đc 3tháng rồi và thai bình thường ( lần trước e siêu âm đen trắng thì thai đc hơn 9 tuần)
    E trình bày dài dòng để các chị nắm rõ tình hình của em và tư vấn cho em.
    Bây giờ e muốn chữa bệnh phụ khoa để khỏi ảnh hưởng đến thai ( hôm qua e nghe bác sĩ mắng em nói là khám phụ khoa ảnh hưởng đến thai e sợ quá)
    Các chị có kinh nghiệm hoặc có ai đã từng bị như e và đã đi khám phụ khoa trong khi mang bầu thì chỉ giúp e địa chỉ khám cụ thể với ạ.
    E mới lấy chồng không biết gì mấy, nên rất mong các chị giúp đỡ, phòng khám thì nhiều nhưng e không biết chỗ nào tốt và cẩn thận về sản phụ khoa (địa chỉ hôm qua e đến là một bác sĩ chuyên về sản phụ khoa, nhưng không khám cho e nữa rồi).
    E cảm ơn các chị nhiều ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nguyên nhân gây bệnh viêm âm đạo do tạp khuẩn

Chuyên gia cho em hỏi là những nguyên nhân nào gây nên bệnh viêm âm đạo do tạp khuẩn? Khi bị viêm âm đạo do tạp khuẩn thì cần điều trị như thế nào? em xin cám ơn

• Sẹo không còn “bất trị”

Mọi tổn thương dù nhỏ trên da đều có thể để lại sẹo. Sẹo có thể lồi hoặc lõm, nguyên nhân do việc...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• viêm âm đạo do tạp khuẩn...giúp em với

các mẹ ơi...giúp em với..hxhx..e đi khám và làm soi tươi bsi bảo em bị viêm âm đạo do tạp khuẩn phải đến nửa năm rồi (trực khuẩn Gr<+>: ++ ; Bạch cầu ++) còn nấm và các thứ khác thì âm tính...em đã đặt thuốc đến 3-4 lần rồi, mỗi lần đặt xong em thấy đỡ ra khí hư hẳn nhưng cứ bị hành kinh xong em...

• 42 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình thấy bạn nên kiêng quan hệ trong vòng 1 tuần. Mua lá chè xanh ( lá tươi ấy) về đun nước, sau đó dùng để vệ sinh hàng ngày. Ngày khoảng 3 lần thì tốt, nhớ là nước phải ấm nhé, sẽ mau khỏi và hết ngứa. Mua thêm ít vải màn hoặc khăn mềm để lau cho khô, lau nhẹ nhàng thôi và cố gắng giữ vệ sinh sạch sẽ. Đồng thời quần áo lót cũ phải giặt kỹ và phơi 2 đến 3 nắng để diệt vi khuẩn; không thì phải mua quần lót mới. Bạn cũng đề nghị chồng vệ sinh hàng ngày bằng nước chè đó luôn. Làm như thế mà không đỡ thì hẵng dùng thuốc, vì 3 tháng đầu của thai kỳ người ta kiêng dùng thuốc và kiêng khám phụ khoa....ảnh hưởng đến thai nhi đó. Có gì báo lại kết quả nhé, chúc chóng bình phục!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E cảm ơn chị nhiều.
    E sẽ làm theo lời khuyên của chị.
    Các chị có kinh nghiệm gì chia sẻ thêm cho e với ạ???
    E cảm ơn ạ
    • 270 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Nếu như nhiều huyết trắng thì dùng nước trà xanh rửa như Metieuho là sẽ đỡ. Còn nếu mẹ nó bị cả ngứa nữa thì có thể đun nước lá trầu không để vệ sinh AĐ. Sẽ không vấn đề j đâu. Nếu sinh thường thì việc viêm nhiễm ít nhiều sẽ a.h đến sức khoẻ bé nên nhiều mẹ trong thời kì mang thai có đi khám trong để điều trị tuỳ theo chỉ định của BS. Còn nếu sinh mổ thì không cần. Mình nghe nói vậy nên chia sẻ với mẹ nó. Chúc mẹ nó và bé luôn khoẻ.

0M:3.4KG 1M:4.6KG 56CM 2M:6.0KG 3M: 6.8KG 4M:7.5KG 5M:8.2KG 6M:9.0KG 7M:9.8KG 73CM 8M:10,5KG 75CM 9M: 11KG 75CM 10M: 11,5KG 77CM 11M:12KG 78CM 12M: 12KG 79CM 13M: 13KG 79CM 15M: 13.6KG 81,5CM 17M: 14.5KG 83CM 24M: 15,5KG 91CM

Các mẹ hãy Vote cho con thi ảnh đẹp nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mấy hôm nay e mua lá chè tươi đun nước rửa ngày 2 lần rồi.
    Em cảm ơn lời khuyên của các chị
    Khí hư của e có màu vàng, có cục mềm nhỏ ở đáy quần các chị ạ, e không ngứa. Vậy dùng lá chè tươi đúng rồi ạ?
    Nếu có phải khám phụ khoa lúc mang bầu, các chị cho e địa chỉ với ạ, khi nào cần thì e dùng tới
    E cảm ơn nhiều ạ.
    • 159 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mình cũng đang có bầu và cũng bị viêm âm đạo như bạn đấy, nhưng em bé của mình đã được 24 tuần rồi nên khám phụ khoa cũng không lo lắm.

Mình có đọc một ít sách thì thấy nói là nếu bị nấm âm đạo rồi thì nên đặt thuốc mới khỏi hẳn được, chứ chỉ rửa bên ngoài thôi thì chỉ đỡ tí thôi chứ không khỏi hoàn toàn.

Biểu hiện của mình là ra nhiều dịch bột bột màu vàng, hơi xanh xanh, không ngứa chút nào cả, cũng thấy bón cục ở dưới quần.

Mình đến bệnh viện phụ sản hà nội khám, bác sĩ thì thật khó chịu nhưng cũng cố thôi đành làm, miễn là xong việc của mình.

Bác sĩ chỉ lấy một ít dịch âm đạo rồi bảo mình đi soi tươi xem bị nhiễm khuẩn gì rồi kê đơn điều trị, vì vậy mình nghĩ không ảnh hưởng gì đến em bé cả, mình đặt thuốc có 1 buổi thôi thì thấy đỡ rất nhiều, ra rất ít dịch màu vàng vàng, xanh xanh. Đơn thuốc sử dụng cho 6 ngày.

Nên mình nghĩ bạn nên đi khám để điều trị triệt để xem, vì mình nghe nói mẹ bị nhiễm trùng âm đạo thì dễ đẻ non đấy. Bạn thử hỏi thêm ý kiến của bác sĩ theo dõi thai nhi định kì xem sao
    • 693 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trường hợp của e là thai mới gần 5 tuần tuổi, nhưng e bị nhiễm tạp khuẩn từ trước giờ nó phát ra hơi ngứa ngáy 1 chút, e rất lo, nhưng sợ đặt thuốc thì thai nhỏ quá ko yên tâm. E có nên rửa lá trầu cho tới khi hết 3 tháng đầu k ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi suachuachua; 09/02/2010 vào lúc 07:58 AM.
    • 151 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chị cunbe ơi, thai to mới nên khám phụ khoa ạ? e chẳng khám thai gì cả, chỉ siêu âm thôi, lần gì hỏi bác sĩ siêu âm bác ý bảo là rửa thôi, rửa chè tươi.
    Dạo trước khám chỉ bị tạp khuẩn, không biết giờ lại nấm cũng nên, hic.
    • 159 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mon_amour Xem bài viết
    chị cunbe ơi, thai to mới nên khám phụ khoa ạ? e chẳng khám thai gì cả, chỉ siêu âm thôi, lần gì hỏi bác sĩ siêu âm bác ý bảo là rửa thôi, rửa chè tươi.
    Dạo trước khám chỉ bị tạp khuẩn, không biết giờ lại nấm cũng nên, hic.
    Theo mình nghĩ thì thai to hay thai nhỏ đều khám được mà, quan trọng là loại thuốc mình dùng có ảnh hưởng gì không?

Bác sĩ kê cho mình loại thuốc đặt "cẩn thận với phụ nữ có thai dưới ba tháng", thế nên mình dùng thuốc ấy cũng an tâm vì mình đã gần 25 tuần rồi
    • 151 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

thuốc chị dùng tên gì đấy? dạo trước e được kê polygynax, mới đặt một viên, trong đơn ko thấy ghi gì về chống chỉ định hay chỉ định cho phụ nữ có thai cả chị ạ?
    • 159 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mon_amour Xem bài viết
    thuốc chị dùng tên gì đấy? dạo trước e được kê polygynax, mới đặt một viên, trong đơn ko thấy ghi gì về chống chỉ định hay chỉ định cho phụ nữ có thai cả chị ạ?
    BS kê cho mình:

+ 6 viên đặt Fluomizin
    + Dung dịch rửa Saforelle ngày 2 lần.

Mình thấy rửa bằng Saforelle rất hiệu quả, chỉ mỗi tội thuốc hơi đắt. Nếu bạn có mua thì chỉ nên mua Fluomizin ở bệnh viện thôi (cửa hàng thuốc ngoài rất khó tìm) còn mua Saforelle ở bệnh viện thì họ bán đắt lắm ( những 110.000 loại 100l, trong khi mình mua ở chỗ khác là 162.000 loại 250ml)
    • 693 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thai e mới 5 tuần mà e đang hơi ngứa rát, trước đây e bị tạp khuẩn mà. e rửa nước muối dạ dày và lá trầu không đỡ, e phải làm sao đây? E ko thấy mẹ nào đặt thuốc khi thai dưới 3 tháng nhỉ, e lo quá đi mất
    • 151 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chi cunbe ơi, mình đến bệnh viện cứ mua phiếu khám phụ khoa thôi ạ hay là khám gì nữa ạ?