• 4 Lượt chia sẻ
  • 39.8K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

34 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị ơi...Dạo này tình hình kinh tế kẹt quá...em thì còn trẻ lại đang bầu bí...3 tháng nữa là sinh...Em đang muốn tìm một việc gì đó làm thêm để kiếm thêm chút tiền chuẩn bị cho sinh nở...Có ai biết việc làm nào cho bà bầu mà uy tín thì chỉ cho em với ạ...em cảm ơn nhiều nhiều:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Việc làm thêm cho bà bầu..........

Chào tất cả các mẹ đang mang bầu,em hiện đang mang thai tháng thứ 6 ,thời gian mang thai em toàn ở nhà quanh quẩn bên cái máy tính mãi thành ra chán quá,dạo này thấy người cũng khỏe hơn mà ở nhà không làm gì cũng chán,em muốn tìm việc gì đó làm,công việc thủ công cũng được để giết tg hixhic,có mẹ...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Bé ăn nhiều rau mà sao vẫn táo bón.

Chào BTC, bé nhà mình được 21 tháng, ăn uống bình thường, mình cho bé ăn các loại rau kết hợp củ...

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• Tư vấn tìm việc làm thêm cho giáo viên.

Mình là giáo viên tiểu học. Muốn có việc làm để có thêm thu nhập cho gia đình. Lâu nay mình vẫn dạy kèm học trò nhưng bắt đầu năm 2010 chỗ mình không cho dạy thêm ở bất kì hình thức nào. Vì vậy mình muốn có việc gì đó làm thê m phù hợp với với khả năng của mình. Gia đình mình dạo này gặp muôn vàn...

• 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Quên. Việc làm thêm kô cần bằng cấp gì các mẹ nhé.
    • 628 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Mẹ này giông' y chang mình, cũng con 3 tháng nữa la sinh ma kt đang khó khăn. Hix, mình la gv day môn phụ, hết tuân` này là nghỉ hè, như vây là lương chính bị cắt giảm, lương day thêm trường DL ko còn, trong khi đó còn bao nhiêu thư' phai chi tiêu. Lo cho con sap sinh ma mẹ ko có điêu kiên...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

huhu em cũng còn 3 tháng là sinh rùi cũng giống như chị là đang ở nhà chơi không,trước có bán hàng trên mạng nhưng thu hồi vốn thì ko nhanh nên cái đó chỉ là vừa đi làm vừa bán phụ cho vui thôi chứ mong chờ vào nó thì...tại sao nước minh ko có việc làm nào ưu tiên cho bà bầu giống 1 số nước nhỉ.hic hic
    • 70 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

mình cũng mang bầy tháng thứ 5, muốn đi làm, ở nhà suốt stress quá, cãi nhau với ox suốt. cứ thế này vc bỏ nhau mất. muốn đi làm mà chẳng biết làm gì vì đang bầu bí, mẹ nào giúp mình với

Mẹ yêu con!
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình mang thai tháng thứ 2 ở nhà chán quá. ước gì có việc làm ưu tiên bà bầu như bạn juna-phuong nhỉ.
    • 203 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình có bầu nhưng cũng khá khỏe mạnh
    Muốn đi làm mà mẹ chồng với cả chồng ko cho.
    H cứ ở nhà 1 mình thấy buồn bực chân tay quá
    YCN
    • 145 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Các mẹ nhận đồ gia công về nhà làm đi, Công vừa nhẹ nhàng vừa có thêm thu nhập, mà ko phải đi lại vất vả. VD: xếp bông ráy tai vào hộp, gấp hộp giấy, trang trí hộp quà... Nhiều việc lắm , làm đến khi sanh thì nghỉ chứ giờ bầu bì ai nhận mình đi làm đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 967 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

hic mang bầu thì khó mà tìm đc việc lắm, mình nghĩ nếu có điều kiện, có vốn thì buôn bán lặt vặt gì thêm thôi, chứ xin việc đúng là k ai nhận, kể cả nhà nước cũng khó lắm
    • 79 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhim11 Xem bài viết
    Các mẹ nhận đồ gia công về nhà làm đi, Công vừa nhẹ nhàng vừa có thêm thu nhập, mà ko phải đi lại vất vả. VD: xếp bông ráy tai vào hộp, gấp hộp giấy, trang trí hộp quà... Nhiều việc lắm , làm đến khi sanh thì nghỉ chứ giờ bầu bì ai nhận mình đi làm đâu
    Tìm mấy việc đó ở đâu hả mẹ nó?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cung đang buồn vì xin việc khó quá. tốt nghiệp trung cấp kế toán mà khó xin vậy sao
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Minh cung dang stress vi tu ngay bau bi den gio toan la buon va khoc wai,o nha ko co viec gi lam nen cung buon va them ap luc kinh te nua,cac me nao co viec gi chia se voi em nhe,e con khoang 2thang ruoi nua moi sinh nhung nguoi khoe lam!Thanks
    22-11-2011 là ngày mẹ ko bao giờ quên được.Đó chính là ngày gia đình ta có thêm 1 thành viên mới Bill Trần-!Ba mẹ yêu con nhất trên đời-Con là niềm hạnh phúc của ba mẹ ko gì có thể thay thế được.
    Nazya Hồ
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chán
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemiu104 Xem bài viết
    Mẹ này giông' y chang mình, cũng con 3 tháng nữa la sinh ma kt đang khó khăn. Hix, mình la gv day môn phụ, hết tuân` này là nghỉ hè, như vây là lương chính bị cắt giảm, lương day thêm trường DL ko còn, trong khi đó còn bao nhiêu thư' phai chi tiêu. Lo cho con sap sinh ma mẹ ko có điêu kiên...
    mẹ nó ơi mẹ nó để thước đo ntn mà em làm mãi ko được
    • 561 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Mình thấy các bà bầu ở nhà có thể làm thêm mấy công việc như : kế toán cho các công ty tư nhân nhỏ, đánh máy chữ,,, nhưng nói thật là ngồi lâu cũng mỏi lắm các mẹ ah,mà lương cũng ko cao đâu. Các mẹ nào khéo tay thì có thể đan lát, làm đồ handmade giao cho các cửa hàng lưu niệm ấy ( ví dụ như gấp sao cho lọ thủy tinh, làm hộp quà hình trái tim các loại, làm thiệp...)
    Tìm việc các mẹ thử mua tờ Mua Bán rồi tìm trong mục việc cần người hay sao ấy ( m ko nhớ chắc lắm), rồi gọi điện hỏi thêm xem sao. Công nhận ở nhà mãi cũng cuồng tay chân lắm, mà ở nhà nhiều ít vận động nên cảm giác người hay mệt mỏi ấy
    Tưởng vậy mà không phải vậy
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic cũng tâm trạng giống mình, ở nhà được 1 tháng mà cảm giác dài dể sợ, ngồi đếm từng ngày mong cho nó qua nhanh nhanh. Mình được 18w rồi... Tất cả hy sinh vì con yêu.
    P/s: trong phần URL: bạn chọn Forum... sẽ hiện link rồi copy vào chữ lký là được.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
    Mong đến ngày bé yêu ra đời........... Ngày dự sinh là 08/04/2012.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cac ban oi. minh moi co duoc cach kiem tien tu mo vang cua ngan hang dien tu vieet nam bao kim. minh se huong dan cac ban kiem tien tren do. nao cac ban hay cung giup nhau kiem tien nha. dau tien cac ban vao link https://www./hong2389 nay de dang ki 1 tai khoan tren bao kim nha( hay vao link cua minh de cung giup minh kiem tien tren mo vang nay nha) sau khi dang ki xong ban hay nhan vao o tai khoan va nhin thay chu ” thong tin dai ly” va sau do dang ki va lam theo huong dan o do.cuoi cung la cac ban nhan duoc 1 duong link gioi thieu cho ban be cung tham gia dang ki giong nhu link cua minh ne https://www./hong2389 . roi cac ban gioi thieu link do cho ban be vao dang ki, moi 1 dang ki thanh cong tren link cua ban thi ban se nhan duoc 1ngin vnd (luu y la no cung duoc an hoa hong da nha nen cac ban joi thieu cang nhieu cang tot) cac ban nen nho day la vi tien dien tu viet nam nen no co lien he voi tat ca cac ngan hang viet nam, vi vay ban chi can co 1 atm cua bat cu ngan hang nao la co the rut tien ve duoc roi, rat thuan loi phai khong nao. ngoai ra no con duoc su dung bang tieng viet nam nen cac ban hoan toan thuan loi de tham gia no https://www./hong2389 . minh ngi bay gio cac ban khong can vat va lam cho cac trang nuoc ngoai de kiem tien vat va ma co khi con bi scam nua. cac ban hay nhanh tham gia de cung giup nhau kiem tien nha, hay ung ho cho minh chi 1 phut dang ki thoi https://www./hong2389 . minh rat cam on cac ban da doc va ung ho cho minh. co j thac mac hay lien he voi minh qua email cobetinhnghich624@yahoo.com nha. chuc cac ban thanh cong. ko phai lua dao dau cac me ah. ko mat gi ma van co tien. cac me co the vao cac wed de kiem chung nhe. ung ho e nhe
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

VIỆC LÀM THÊM CHO BÀ BẦU
    Tình hình kinh tế bữa nay khó khăn quá, em mới có bầu 3 tháng, lại còn trẻ, em muốn tìm việc gì đó làm, mà ko biết làm gì, có mẹ nào biết chỗ nào tuyển làm thời vụ hay bán thời gian khồng? chỉ giúp em với, em còn 6 tháng nữa mới sanh, ở nhà buồn quá, biết chỉ giùm em nha: call: 0907932448
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mang thai tháng thứ 2 ở nhà chán quá. có mẹ nào biết chỗ cho nhận việc về nhà làm thêm như gấp phong bì, gấp hộp quà, làm giỏ hoa khô... thì chỉ mình với nhé. Thanks!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang mang thai tháng thứ 3, ở nhà chán quá có mẹ nào biết chỗ cho nhận việc về nhà làm như gấp hộp quà, làm giỏ hoa khô hay trang trí thiệp... thì bảo cho mình với nhé. Kiếm chút tiền chuẩn bị sinh nở mà. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhé.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7