• 0 Lượt chia sẻ
  • 61.4K Lượt đọc
  • 383 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ chuẩn bị sinh em bé ơi cho em hỏi chuyện này với, các mẹ đừng cười nhé!
    Em mang bầu lần đầu tiên, chưa đi đẻ bao giờ nên ko biết khi đẻ người ta có băt...cạo hết lông chỗ...ấy đi không? Bình thường trước khi đi đẻ mình phải tự cạo hay vào bệnh viện họ cạo cho? hic! Em hỏi hơi bùn cười, các mẹ đừng cười em nhé!:Sigh:! Mình có thể yêu cầu họ giữ nguyên ko 'làm lông' hết được ko ạ? Có mẹ nào đã đẻ rồi mà ko bị 'làm lông' chỗ đó ko? (thú thực chỗ ấy của em rậm hơn của người khác, cạo hết đi đến lúc mọc lại chắc trông bùn cười và ngứa lắm). Mọi người đừng cười em đấy nhé! Hic!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 dấu hiệu bất thường cần đi gặp BS liền nha các Bầu!

Mình mang thai tập 2..vẫn còn bỡ ngỡ nhiều lắm các Mẹ ơi! Cứ nghĩ tập 1 ốm nghén vật vã rồi tập 2...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Vệ sinh vùng kín sau khi sinh.

Mình sắp sinh rồi nhưng còn thắc mắc cái vụ vệ sinh vùng kín sau khi sinh quá hà (lần đầu mình mang thai) . Có cần phải rửa nước vệ sinh hằng ngày không các mom hay chỉ bằng nước thường thôi ? Mẹ nào có kinh nghiệm thì cho em luôn list danh sách những gì cần cho mẹ khi đi sinh và sau sinh nhé (đồ...

• Nội quy Box Hội bàn tròn

Mến gửi toàn thể thành viên diễn đàn WTT! Box Hội Bàn tròn là nơi để Ban Quản trị WTT thông báo...

• Vệ sinh vùng kín sau khi đi vệ sinh

Mình không có nhiều kinh nghiệm để chia sẻ tuy nhiên mình có thắc mắc là sau khi đi vệ sinh. Các chị em nhà mình thường lau sạch như thế nào vậy ạ? Bằng giấy hay bằng khăn vậy mọi người ?

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình biết thì cũng tùy bệnh viện thui, nhưng mè giờ người ta cũng thường ko làm thế đâu. Mẹ nó cứ yên chí giữ nguyên hiện trạng, đến viện nếu cần thiết thì họ sẽ làm cho mìn.
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meVITco Xem bài viết
    Theo mình biết thì cũng tùy bệnh viện thui, nhưng mè giờ người ta cũng thường ko làm thế đâu. Mẹ nó cứ yên chí giữ nguyên hiện trạng, đến viện nếu cần thiết thì họ sẽ làm cho mìn.
    Hi hi buồn cười quá đi thôi. Mình nghe nói những ai nhiêuf quá gây khó khăn thì cũng phải ... đi đấy, nhưng vào trong đó người ta làm, mẹ nó đừng lo... hi hi...:Laughing::Laughing:
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nuôi 25 năm trời có bao giờ động đến nó đâu bây giờ chuẩn bị đi đẻ phải 'làm lông' hết thế này bao giờ nó mới mọc lại đây! hihi
    • 75 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Tớ thì từ hồi biết mùi chồng đến giờ thì thỉnh thoảng đều phải cắt tỉa gọn gàng sạch sẽ, phần vì khi mình đến kỳ QKĐ, nếu để rậm rạp thế rất mất vệ sinh, tạo môi trường thuận lợi cho vi khuẩn sinh sôi, thứ hai nữa là mình thấy nếu cắt tỉa gọn gàng đẹp đẽ, thì chồng cũng thích hơn rất nhiều đấy, nhà này vợ còn cắt tỉa cả cho chồng nữa... Vì thế nên từ khi có bầu, tớ cũng vẫn giữ thói quen sạch sẽ ấy, thỉnh thoảng thấy rậm rạp là khó chịu, phải vệ sinh gọn gàng ngay, đi khám người ta bắt cởi hết quần ra, mình đã từng nhìn 1 số bà bầu khác rồi, để nguyên hiện trạng nhìn kinh lắm (nói thật đấy nhé!), nên mình nghĩ là nên vệ sinh đi. Hơn nữa, lần nào trước khi đi khám tớ cũng tắm táp sạch sẽ thơm tho ở nhà rồi mới đi, từ hồi có bầu lại càng phải vệ sinh sạch sẽ hơn, lần nào đi khám cũng được bác sỹ khen là rất sạch sẽ, không viêm nhiễm, vấn đề gì cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,412 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

giờ mình mới nghe thấy vụ này đấy, nhưng mình thấy nếu mà cạo thì nó cứ làm sao ấy....
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹThảoNguyên Xem bài viết
    Tớ thì từ hồi biết mùi chồng đến giờ thì thỉnh thoảng đều phải cắt tỉa gọn gàng sạch sẽ, phần vì khi mình đến kỳ QKĐ, nếu để rậm rạp thế rất mất vệ sinh, tạo môi trường thuận lợi cho vi khuẩn sinh sôi, thứ hai nữa là mình thấy nếu cắt tỉa gọn gàng đẹp đẽ, thì chồng cũng thích hơn rất nhiều đấy, nhà này vợ còn cắt tỉa cả cho chồng nữa... Vì thế nên từ khi có bầu, tớ cũng vẫn giữ thói quen sạch sẽ ấy, thỉnh thoảng thấy rậm rạp là khó chịu, phải vệ sinh gọn gàng ngay, đi khám người ta bắt cởi hết quần ra, mình đã từng nhìn 1 số bà bầu khác rồi, để nguyên hiện trạng nhìn kinh lắm (nói thật đấy nhé!), nên mình nghĩ là nên vệ sinh đi. Hơn nữa, lần nào trước khi đi khám tớ cũng tắm táp sạch sẽ thơm tho ở nhà rồi mới đi, từ hồi có bầu lại càng phải vệ sinh sạch sẽ hơn, lần nào đi khám cũng được bác sỹ khen là rất sạch sẽ, không viêm nhiễm, vấn đề gì cả.
    Lúc nó mọc ra có ngứa ngáy ko hả chị? Nếu mà mọc như lông nách thì ngứa chít mà lại ko...gãi tự nhiên được! hic
    • 1,887 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹThảoNguyên Xem bài viết
    Lần 1 tớ thấy có cạo gì đâu! Hay là tùy trường hợp và tùy nhu cầu nhỉ?
    Mẹ Thảo Nguyên ui! Thế cắt tỉa đi, mọc lên nó không cứng và càng nhiều hơn à?:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinki ng:
    • 292 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Này này các mẹ, chớ có để bệnh viện họ làm. Tốt nhất là nên xử lý ở nhà. Bảo chồng làm cho. Vào đấy, không những lông ra đi mà thịt cũng đi luôn.
    • 1,060 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aviator Xem bài viết
    Này này các mẹ, chớ có để bệnh viện họ làm. Tốt nhất là nên xử lý ở nhà. Bảo chồng làm cho. Vào đấy, không những lông ra đi mà thịt cũng đi luôn.
    Nghe mẹ nó nói mà hãi hùng :Laughing: