• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.2K Lượt đọc
  • 383 Trả lời

• 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ chuẩn bị sinh em bé ơi cho em hỏi chuyện này với, các mẹ đừng cười nhé!
    Em mang bầu lần đầu tiên, chưa đi đẻ bao giờ nên ko biết khi đẻ người ta có băt...cạo hết lông chỗ...ấy đi không? Bình thường trước khi đi đẻ mình phải tự cạo hay vào bệnh viện họ cạo cho? hic! Em hỏi hơi bùn cười, các mẹ đừng cười em nhé!:Sigh:! Mình có thể yêu cầu họ giữ nguyên ko 'làm lông' hết được ko ạ? Có mẹ nào đã đẻ rồi mà ko bị 'làm lông' chỗ đó ko? (thú thực chỗ ấy của em rậm hơn của người khác, cạo hết đi đến lúc mọc lại chắc trông bùn cười và ngứa lắm). Mọi người đừng cười em đấy nhé! Hic!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình biết thì cũng tùy bệnh viện thui, nhưng mè giờ người ta cũng thường ko làm thế đâu. Mẹ nó cứ yên chí giữ nguyên hiện trạng, đến viện nếu cần thiết thì họ sẽ làm cho mìn.
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meVITco Xem bài viết
    Theo mình biết thì cũng tùy bệnh viện thui, nhưng mè giờ người ta cũng thường ko làm thế đâu. Mẹ nó cứ yên chí giữ nguyên hiện trạng, đến viện nếu cần thiết thì họ sẽ làm cho mìn.
    Hi hi buồn cười quá đi thôi. Mình nghe nói những ai nhiêuf quá gây khó khăn thì cũng phải ... đi đấy, nhưng vào trong đó người ta làm, mẹ nó đừng lo... hi hi...:Laughing::Laughing:
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nuôi 25 năm trời có bao giờ động đến nó đâu bây giờ chuẩn bị đi đẻ phải 'làm lông' hết thế này bao giờ nó mới mọc lại đây! hihi
    • 75 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Tớ thì từ hồi biết mùi chồng đến giờ thì thỉnh thoảng đều phải cắt tỉa gọn gàng sạch sẽ, phần vì khi mình đến kỳ QKĐ, nếu để rậm rạp thế rất mất vệ sinh, tạo môi trường thuận lợi cho vi khuẩn sinh sôi, thứ hai nữa là mình thấy nếu cắt tỉa gọn gàng đẹp đẽ, thì chồng cũng thích hơn rất nhiều đấy, nhà này vợ còn cắt tỉa cả cho chồng nữa... Vì thế nên từ khi có bầu, tớ cũng vẫn giữ thói quen sạch sẽ ấy, thỉnh thoảng thấy rậm rạp là khó chịu, phải vệ sinh gọn gàng ngay, đi khám người ta bắt cởi hết quần ra, mình đã từng nhìn 1 số bà bầu khác rồi, để nguyên hiện trạng nhìn kinh lắm (nói thật đấy nhé!), nên mình nghĩ là nên vệ sinh đi. Hơn nữa, lần nào trước khi đi khám tớ cũng tắm táp sạch sẽ thơm tho ở nhà rồi mới đi, từ hồi có bầu lại càng phải vệ sinh sạch sẽ hơn, lần nào đi khám cũng được bác sỹ khen là rất sạch sẽ, không viêm nhiễm, vấn đề gì cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

giờ mình mới nghe thấy vụ này đấy, nhưng mình thấy nếu mà cạo thì nó cứ làm sao ấy....
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹThảoNguyên Xem bài viết
    Tớ thì từ hồi biết mùi chồng đến giờ thì thỉnh thoảng đều phải cắt tỉa gọn gàng sạch sẽ, phần vì khi mình đến kỳ QKĐ, nếu để rậm rạp thế rất mất vệ sinh, tạo môi trường thuận lợi cho vi khuẩn sinh sôi, thứ hai nữa là mình thấy nếu cắt tỉa gọn gàng đẹp đẽ, thì chồng cũng thích hơn rất nhiều đấy, nhà này vợ còn cắt tỉa cả cho chồng nữa... Vì thế nên từ khi có bầu, tớ cũng vẫn giữ thói quen sạch sẽ ấy, thỉnh thoảng thấy rậm rạp là khó chịu, phải vệ sinh gọn gàng ngay, đi khám người ta bắt cởi hết quần ra, mình đã từng nhìn 1 số bà bầu khác rồi, để nguyên hiện trạng nhìn kinh lắm (nói thật đấy nhé!), nên mình nghĩ là nên vệ sinh đi. Hơn nữa, lần nào trước khi đi khám tớ cũng tắm táp sạch sẽ thơm tho ở nhà rồi mới đi, từ hồi có bầu lại càng phải vệ sinh sạch sẽ hơn, lần nào đi khám cũng được bác sỹ khen là rất sạch sẽ, không viêm nhiễm, vấn đề gì cả.
    Lúc nó mọc ra có ngứa ngáy ko hả chị? Nếu mà mọc như lông nách thì ngứa chít mà lại ko...gãi tự nhiên được! hic
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹThảoNguyên Xem bài viết
    Lần 1 tớ thấy có cạo gì đâu! Hay là tùy trường hợp và tùy nhu cầu nhỉ?
    Mẹ Thảo Nguyên ui! Thế cắt tỉa đi, mọc lên nó không cứng và càng nhiều hơn à?:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinki ng:
    • 292 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Này này các mẹ, chớ có để bệnh viện họ làm. Tốt nhất là nên xử lý ở nhà. Bảo chồng làm cho. Vào đấy, không những lông ra đi mà thịt cũng đi luôn.
    • 1,060 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aviator Xem bài viết
    Này này các mẹ, chớ có để bệnh viện họ làm. Tốt nhất là nên xử lý ở nhà. Bảo chồng làm cho. Vào đấy, không những lông ra đi mà thịt cũng đi luôn.
    Nghe mẹ nó nói mà hãi hùng :Laughing:
    • 118 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

CÁc mẹ chỉ cần tỉa tót gọn gàng thôi, chứ cạo hết nhìn ko quen mắt mấy.
    Chắc vào bệnh viện họ ko gọt hết đâu. :Smiling:
    • 1,297 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhat_Phong Xem bài viết
    CÁc mẹ chỉ cần tỉa tót gọn gàng thôi, chứ cạo hết nhìn ko quen mắt mấy.
    Chắc vào bệnh viện họ ko gọt hết đâu. :Smiling:
    Hồi trước mình có nghe cô bạn kể chị gái sinh bị BS cạo lông, nghe ghê thế! hình như bây giờ người ta bỏ cái vụ này rồi các mẹ ạ.
    Tuy nhiên em nghĩ gần ngày sinh các mẹ cũng nên để í cắt tỉa gọn gàng để sau khi sinh xong vệ sinh cho dễ, tránh " um tùm " quá dễ viêm nhiễm và lúc rạch TSM, khâu vá cũng khó khăn.
    • 172 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì chả thấy bị làm sao. Mình sinh ở viện C. Chả thấy ai làm lông j cả hay do mình rừng rậm mình thưa thớt nhỉ? hehe
    • 5,164 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

thế cắt tỉa thế nào ah? em từ bé đến j ko biết j về vụ này nên cũng thắc mắc ah

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói cai vụ cạo này rồi!Hồi trước,còn giờ ko thấy ai nói gì cai 1vụ cạo này nữa!

Mình cũng tỉa tót đấy,mình ko thích có "lông" tí nào,nhìn xấu òm,như em bé phải xinh hơn ko?

Khi tỉa tót nó gọn gàng,sạch đẹp,mặc quần ko bị hở nếu lỡ mặc cạp trễ!Còn khi có bầu thì cạo để BS có khám trong cũng đỡ bị mất vệ sinh!.

Nói chung là ko có gì đâu,tỉa cho đẹp và sạch các mẹ ậ!
    • 129 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Không biết những chỗ khác thì thế nào nhưng mình sinh em bé ở VP thì nữ hộ sinh cũng cạo bớt lông ở những vị trí gây khó cho việc sinh bé chứ không phải cạo hết đâu bạn ạ, và họ làm cũng nhẹ nhàng chứ không đến nỗi đi cả thịt như bạn nào đó "dọa" đâu. Sau này lúc mọc lại cũng có lúc bị ngứa nhưng cũng nhanh qua thôi chứ không phải như lông nách, cứ ngứa là muốn điên lên gãi ngay...
    • 1,183 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

trùi, hihi các mẹ nhà mình đúng thiệt là, mình chẳng cắt tỉa mà nhổ luôn bằng máy, nên 1 tuần mới mọc 1 lần,, năm đầu không quen thì đau chảy máu, kệ vẫn tiếp tục, bây giwof sau 4 năm roài, thấy vẫn đau nhưng ít hơn,lại sạch sẽ thông thoáng gọn gàng, hồi đầu cũng ngứa, mỗi lần ngứa thì nếu đang ở nhà nhảy vào nhà tắm, dùng vòi sen sối nước ấm vào dịu hẳn, cắt tỉa thì nhanh mọc hơn, 2-3 hôm là lại phải cạo, thời nay ai để như bà già nữa đâu các mẹ, nhìn sạch sẽ như em bé hay nghệ thuật chút đáng yêu hơn bụi rậm mà, hihihi

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoisaonho2011 Xem bài viết
    trùi, hihi các mẹ nhà mình đúng thiệt là, mình chẳng cắt tỉa mà nhổ luôn bằng máy, nên 1 tuần mới mọc 1 lần,, năm đầu không quen thì đau chảy máu, kệ vẫn tiếp tục, bây giwof sau 4 năm roài, thấy vẫn đau nhưng ít hơn,lại sạch sẽ thông thoáng gọn gàng, hồi đầu cũng ngứa, mỗi lần ngứa thì nếu đang ở nhà nhảy vào nhà tắm, dùng vòi sen sối nước ấm vào dịu hẳn, cắt tỉa thì nhanh mọc hơn, 2-3 hôm là lại phải cạo, thời nay ai để như bà già nữa đâu các mẹ, nhìn sạch sẽ như em bé hay nghệ thuật chút đáng yêu hơn bụi rậm mà, hihihi
    Đúng rồi,xem phim xxx thấy bọn nó cạo sạch trơn à,nhìn đẹp kinh!:Kiss:Mẹ nó ở nc ngoài có khác...hì:rolleyes:
    • 1,183 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

hì, mình là phụ nữ thấy còn đẹp huống chi mấy ông mẹ Aurola nhỉ, chưa kể lúc ân ái có bị hun chỗ đó cũng tự tin dễ sợ (mấy mẹ khác đừng cho là mình vô duyên nha, mình thấy bình thường lắm cơ)

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Đúng rùi,có gì đâu,tớ thích lắm,có hỏi mấy đứa bạn làm nail,bọn nó kêu có dịch vụ tẩy hết,nhưng đàn ông làm,èo,sợ lém!

Định khi nào ko đẻ nữa,ng xấu đi,hết hấp dẫn,bôi mỡ trăn vào,khỏi mọc luôn!Lúc đó đi đại tu cơ thể chút,ox lại thèm...hehe