• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Về dịch vụ sinh sản ở BV Việt Pháp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.89K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi, em mang thai lần đầu, muốn học hỏi kinh nghiệm của các mẹ đã sinh ở BV Việt Pháp Hà Nội theo gói dịch vụ (ký hợp đồng).
    1. Trọn gói dịch vụ là bao nhiêu?
    2. Chất lượng dịch vụ (các lần khám có kỹ không? có chuẩn đoán đầu đủ và tốt ko?....)

Các mẹ đã có kinh nghiệm với Việt Pháp, giúp em với nhé.
    Em cám ơn nhiều! :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi về dịch vu thẩm mỹ của BV Hồng Ngọc

Hi các mẹ,Mình sinh xong bị mấy nốt nám 2 bên má, mỗi lần soi gương buồn lắm, mặc dù không quá rõ nhưng vấn đề là ngày càng nhiều nốt mọc theo, mình đang định đến bv Hồng Ngọc tấy/xóa nám vì có lần mình đến b/viện đó thấy có dịch vụ thẩm mỹ trên tầng 4 quảng cáo vậy. Mẹ nào đã dùng dịch vụ này ở...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Có mẹ nào sử dụng dịch vụ sinh trọn gói tại Việt Pháp chưa ạ?

Em không rõ ở đây có mẹ nào có kinh nghiệm với cái dịch vụ sinh trọn gói tại Việt Pháp không nghỉ? Xin chỉ giáo em với, tại em vừa đăng ký xong, chưa gì đã thấy bác sĩ chỉ định xét nghiệm đường máu do tăng 13kg, trước em có 47, giờ lên 60. Cái này là ngoài package, hic chả biết sau còn gì ngoài...

• Thiếu máu não – Không nên chủ quan

Thiếu máu não đang có chiều hướng gia tăng mạnh ở người lớn tuổi và gần đây cũng khá phổ biến ở...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 123 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

uh mình cũng muốn hỏi, có bạn nào có kinh nghiệm không. Giup với nhé. Thanks
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ cũng đang theo package thai sản trọn gói của bv Việt Pháp, đặt trước 995$, nếu sinh mổ thì sẽ phải đóng thêm, còn sinh thường thì là trọn gói giá đó thôi.

Tớ thấy nên theo package trọn gói để bác sỹ có thể theo dõi toàn bộ quá trình thai sản của mình (nên đặt hẹn cố định 1 bác sỹ thôi), được 3 lấn siêu âm, 7 lần khám, kèm theo các xét nghiệm định kỳ, tiêm phòng uốn ván... tớ thấy dịch vụ thì rất OK và bác sỹ thì vui vẻ lịch sự.

Tớ có người bạn đẻ ở VP nói là ko đau tẹo nào cả, luc sinh thi chong hoac me de duoc vao cung de an ui
    • 98 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Package thai sản trọn gói (delivery) ở Việt Pháp bây giờ đã tăng lên là 1100USD rồi, không còn là 995$ như trước đây nữa đâu. Hqua tớ đi ký hợp đồng thì mới biết là giá đã tăng ...:Sad: , biết thể ký từ trước có phải tiết kiệm được ít xiền không nhỉ...

Các mẹ có thể gọi điện đến bệnh viện (5771100) để họ gửi bản hợp đồng vào email để nghiên cứu điều kiện và giá cả trước khi đến trực tiếp đấy. Ngoài ra có thắc mắc gì cũng có thể hỏi tư vấn qua điện thoại luôn...

Chúc các mẹ vui khỏe! :Rose:
    PARACEL ISLANDS AND SPRATLY ISLANDS BELONG TO VIETNAM
    TRƯỜNG SA VÀ HOÀNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rua_hanoi Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Package thai sản trọn gói (delivery) ở Việt Pháp bây giờ đã tăng lên là 1100USD rồi, không còn là 995$ như trước đây nữa đâu. Hqua tớ đi ký hợp đồng thì mới biết là giá đã tăng ...:Sad: , biết thể ký từ trước có phải tiết kiệm được ít xiền không nhỉ...

Các mẹ có thể gọi điện đến bệnh viện (5771100) để họ gửi bản hợp đồng vào email để nghiên cứu điều kiện và giá cả trước khi đến trực tiếp đấy. Ngoài ra có thắc mắc gì cũng có thể hỏi tư vấn qua điện thoại luôn...

Chúc các mẹ vui khỏe! :Rose:
    Bạn được 22 tuần rồi mà giờ mới đăng ký phí quá, tớ thấy mọi người thường ký hợp đồng từ hồi 8-12 tuần
    • 127 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Sao tớ đến hỏi, tớ 25 tuần, họ bảo 30 tuần đến đăng ký và tớ thấy giá trọn gói của tuần thứ 32 là 700$ với đẻ đơn thường.
    • 452 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBabyPooh Xem bài viết
    Sao tớ đến hỏi, tớ 25 tuần, họ bảo 30 tuần đến đăng ký và tớ thấy giá trọn gói của tuần thứ 32 là 700$ với đẻ đơn thường.
    Đây là giá cho việc sinh trọn gói chứ ko phải "thai sản trọn gói" bạn à.
    • 96 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có phiếu giảm giá 10% cho dịch vụ thai sản trọn gói và sinh trọn gói tại VP đấy, mình muốn nhượng lại cho mẹ nào đã hoặc có ý định đăng kí sinh ở đó với giá rẻ, vì mình có ng quen ở viện C nên định đẻ ở đó rồi. Cái phiếu giảm giá đó k có ai dùng thì phí quá.
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuottruicon Xem bài viết
    Mình có phiếu giảm giá 10% cho dịch vụ thai sản trọn gói và sinh trọn gói tại VP đấy, mình muốn nhượng lại cho mẹ nào đã hoặc có ý định đăng kí sinh ở đó với giá rẻ, vì mình có ng quen ở viện C nên định đẻ ở đó rồi. Cái phiếu giảm giá đó k có ai dùng thì phí quá.
    Cậu định nhượng lại bao nhiêu? tớ đã ký hợp đồng và nộp tiền thai sản trọn gói rồi thì có dùng được thẻ này không?, tớ chắc chắn là mổ đẻ vì tập 1 mổ rồi mà, nên vẫn phải đóng thêm tiền.
    • 5,750 Bài viết

• 4,415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhlinh04 Xem bài viết
    Cậu định nhượng lại bao nhiêu? tớ đã ký hợp đồng và nộp tiền thai sản trọn gói rồi thì có dùng được thẻ này không?, tớ chắc chắn là mổ đẻ vì tập 1 mổ rồi mà, nên vẫn phải đóng thêm tiền.
    Em cũng muốn sinh ở Việt Pháp để đỡ phải lo về phòng sau sinh rồi dịch vụ. Em chẳng quen ai ở viện C nên sợ vào đó lắm! Nhưng nghe nhiều người nói các bsĩ ở VP ko chuyên như ở C. Nên cũng lo lắm!
    Em chưa đăng ký khám định kỳ ở đâu cả. Mỗi người tư vấn 1 kiểu : Việt Nhật, Bưu Điện.

• 114 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Giá sanh thường ở Fv là 12 triệu rưỡi đó các mẹ ơi . Hồi tập 1 em khám và sanh ở Fv luôn , trọn gói khám cho suốt 1 thai kỳ lúc đó là 6 triệu rưỡi , bao gồm 7 lần khám thai , 3 lần siêu âm và xét nghiệm máu hàng tháng . Nhưng có 1 số xét nghiêm đặc biệt thì phải trả tiền thêm và kô chích ngừa hay uống ván gì đâu , chỉ kêu xét nghiệm máu theo dõi mà thôi . Em thì sanh Fv ở Sg , theo cảm nhận thì em thấy cách làm việc khoa phụ sản kô được hài lòng lắm . Nhân viên ngồi tính tiền ăn nói và cách sắp xếp kô được hay cho lắm , bệnh viện lớn mà giống y như cái chợ vậy . Còn về phòng sanh và mọi thứ đều tốt .
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn sự tư vấn của các mẹ.
    Hôm qua em đi khám, siêu âm, bác sĩ bảo con trai rùi.
    Giờ em đang ở tuần 16. Chắc trong tuần này sẽ vào Việt Pháp Hà Nội đăng ký trọn gói.
    • 185 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thẻ này có hạn ko chị?, hạn đến bao lâu? Chị định nhượng lại với giá bao nhiêu vây?

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi, ban co phieu giam gia nay khong, minh cung dang dinh lam ho so o VP, co gi ban alo cho minh theo so 0936113330 nhe, cam on ban nhieu.
    • 185 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ở đấy đẻ mà nằm lại 1 ngày 200$ phải ko các me. Em tập 1 định đẻ o VP, sau đó lại nghe ng quen giới thiệu sang việt nhật, nằm khổ quá, phọng dịch vụ cung ko đăng ký được hic.

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 96 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ki_niem_hoa_sua Xem bài viết
    Ban oi, ban co phieu giam gia nay khong, minh cung dang dinh lam ho so o VP, co gi ban alo cho minh theo so 0936113330 nhe, cam on ban nhieu.
    Mình đã để lại phiếu đó cho 1 người quen rồi.Cám ơn các bạn đã đọc tin.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang mag bầu ở tuần 28, ké hoạch em định sinh ở BC Việt Nhật, vì là sinh lần đầu nên em không biết thủ tục sinh ở đấy như thế nào? em chưa khám thai ở BV VN lần nào cả, nghe một số người nói phải tìm 1 y tá cho họ tiền dịch vụ thì họ chạy thủ tục/ giấy tờ cho...em cũng biết là giờ đẻ ở đâu cũng mất tiền dịch vù cả, nhưng em tháy hoang mang và lo lắng quá, có mẹ nào mớ sinh tại VN trong năm nay không ạ? làm ơn cho em biết về chi phí sinh thường và sinh mổ là bao nhiêu với (bào gồm cả phí dịch vụ cho y tá/ bác sĩ)ạ? Mẹ nào có quen ý tá ỏ bác sĩ nào tận tình thì cho em xin số với nhé! Các mẹ giúp em với! Em cảm ơn các mẹ nhiều!