• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.6K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Hôm nay, em đi siêu âm thì bác sĩ kết luận thai được 5 tuần nhưng có dấu hiệu dọa sẩy thai. Bác sĩ cho thuốc Vageston và Obimin bảo uống 1 tuần rùi đến tái khám.

Em hiện giờ rất hoang mang, không biết trong 1 tuần tới em phải làm gì? ăn uống những gì cho tốt với bào thai bé bỏng này? Mong các chị cho em vài lời khuyên. Hiện giờ em chỉ biết tuần sau em xin nghỉ phép 1 tuần để nằm nghỉ ở nhà cho thai nó ổn định. :Crying::Crying::Crying:

Kết luận bác sĩ trong sổ khám bệnh như thế này, nhưng em không hiểu lắm là như vậy có nguy hiểm không nữa:

01 Thai trong Tử cung 5 tuần. Có dấu bóc tách quanh túi thai khoảng 20%

Các chị nào hiểu kết luận này, cho em biết tình trạng của em có nguy hiểm lắm không vậy các chị?Rất mong nhận lời khuyên từ các chị

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 19,110 Bài viết

• 4,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongthangthien Xem bài viết
    Chào các chị!
    Hôm nay, em đi siêu âm thì bác sĩ kết luận thai được 5 tuần nhưng có dấu hiệu dọa sẩy thai. Bác sĩ cho thuốc Vageston và Obimin bảo uống 1 tuần rùi đến tái khám.

Em hiện giờ rất hoang mang, không biết trong 1 tuần tới em phải làm gì? ăn uống những gì cho tốt với bào thai bé bỏng này? Mong các chị cho em vài lời khuyên. Hiện giờ em chỉ biết tuần sau em xin nghỉ phép 1 tuần để nằm nghỉ ở nhà cho thai nó ổn định. :Crying::Crying::Crying:

Kết luận bác sĩ trong sổ khám bệnh như thế này, nhưng em không hiểu lắm là như vậy có nguy hiểm không nữa:

01 Thai trong Tử cung 5 tuần. Có dấu bóc tách quanh túi thai khoảng 20%

Các chị nào hiểu kết luận này, cho em biết tình trạng của em có nguy hiểm lắm không vậy các chị?Rất mong nhận lời khuyên từ các chị
    Các loại thuốc bác sĩ cho có tác dụng làm cho nội tiết của bạn tốt lên, tăng khả năng giữ thai. Bạn uống thuốc và nghỉ ngơi theo lời bs dặn, cố gắng nằm bất động, hạn chế đi lại là ổn rồi.

Thời gian này chịu khó ăn cá chép nấu cháo nhé, tốt cho những trường hợp dọa sảy như bạn lắm đấy :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: .

Chúc 2 mẹ con nhanh chóng vượt qua giai đoạn này :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 19,110 Bài viết

• 4,620 Được cảm ơn

@ rongthangthien

Dấu bóc tách quanh túi thai chính là hình ảnh máu tụ trong tử cung, ghi nhận qua siêu âm.

Tụ máu trong tử cung, dưới nhau là dấu hiệu được thấy ở bệnh nhân có dấu hiệu dọa sảy thai cũng như các trường hợp không có triệu chứng.

Nếu tỷ lệ bóc tách thai tăng lên, cổ tử cung mở ra (cổ tử cung giãn rộng) khi bạn đi SA lần tiếp theo thì sẽ bất lợi cho 2 mẹ con. Tuy nhiên nếu phôi thai và tim thai còn tốt, thì khả năng dưỡng thai vẫn còn, nhưng sẽ khó khăn.

• 19,110 Bài viết

• 4,620 Được cảm ơn

@ rongthangthien

Trong thời gian này bạn phải kiêng xxx, ăn uống thức ăn mềm, dễ tiêu, tránh táo bón.

Tham khảo thêm ở đây nhé

http://webtretho.com/forum/showthrea...t=20093&page=6

• 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    @ rongthangthien

Trong thời gian này bạn phải kiêng ăn uống thức ăn mềm, dễ tiêu, tránh táo bón.

Tham khảo thêm ở đây nhé

http://webtretho.com/forum/showthrea...t=20093&page=6
    Em sẽ cố gắng làm theo những gì chị nói. :Crying::Crying::Crying: vậy là hi vọng được bao nhiêu em cũng sẽ cố gắng.

Cám ơn chị nhiều lắm

• 535 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

TRường hợp bị bóc tách túi thai này mình có thể ngồi nhẹ nhàng được không các mẹ nhỉ? Mình k bị ra huyết, k đau bụng, bị bóc tách 20%, nằm cũng nhiều nhưng mỏi lưng quá. Thỉnh thoảng mình muốn ngồi máy vi tính ở nhà nhưng k biết có làm sao k nữa.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị giúp em với nha, em cũng không hiểu kết luận của bác sỹ, họ bảo em bi bong tách 5mm va co tụ máu dưới màng đệm. mà em khong thấy cò hiện tượng gì cả, không đau bụng không chảy máu, cỏ thể binh thường, nhưng bá nói vậy em lo qua, ma em lai lam IUI nen giờ mà có làm sao chắc la buồn chết mất, huhuhu

• 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chào các mẹ!
    Trước tiên e xin chúc mừng các mẹ đã mang thai 3 tháng đầu. Em hy vọng sẽ sớm có kết quả chính xác để cùng vui đón con iu với các mẹ..
    Các me biết ko tâm trạng cúa e bây giờ rối bờ và long lắng lắm...e mong các mẹ có thể chia sẽ với e.
    Chu kì kinh của e là 28 ngày rất điều, kỳ kinh cuối là 20/4. Theo lý thì ngày 18/5 e phải QKĐ. Nhưng đã trễ 4 ngày kinh rồi, e nghi mình có thai vì e thấy có những triệu chứng hơi lạ. Cho nên ngày 22/5 e mua que về thử thì thấy 2v và vạch 2 mờ. Tối hôm đó e bị ra vài giọt máu , e đọc trên mạng thì thấy máu báo thai. Nhưng e vẫn lo lắng sợ bị sẫy nên em mua 2 que ve thử tiếp. Que Qtest thử 2 v, vạch 2 mờ. Que Qstick 2 v, vach 2 thấy rõ. E và rõ vui mừng lắm.
    Ngày 25/5 e tính theo KKC thì thai được 4w, e đi siêu âm thử xem thai đã vào tử cung chưa.
    E vào siêu âm chỗ thứ nhất siêu âm thành bụng chứ ko phải đầu dò, bs nói ko thấy thai nhưng thấy mờ mờ thì có thể thai ở Cổ tử cung, trường hợp lạ, nhưng chưa chắc và hẹn tuần sau quay lại siêu âm. E hoang mang lắm sợ thai ngoài tử cung. Thế là e chạy đến phòng khám khác SA lại, ở phòng khám này máy móc có vẽ tốt hơn, nhưng bác sĩ SA rất kĩ và nói có thể thai còn nhỏ nên ko thấy, và xác định bụng e ko co gì bất thường, nhưng bs nói nmtc dày có khả năng có thai. Tối hôm đó về nhà e phát hiện bị ra một tí máu kèm theo huyết trắng, nhìn kĩ mới thấy lẫn có chút máu. e hoang mang lắm, nằm suy nghĩ và khóc cả đêm qua. Sáng nay tức là ngày 26/5 e thấy ko lẫn máu trong huyết trắng nữa, đến trưa thì lại có 1 tí, e ko biết đó là hiện tượng gì nữa, e lo lắm, vc e mong con lắm. Sáng nay ox đi công tác ko ai chia sẽ với e, e lo lắm.. Các mẹ nào có kinh nghiện chia sẽ với e xem e nên làm gì...hihix
    .......Chúc các mẹ khoẻ xinh.................

• 68 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Co the do van la máu báo, bạn đừng lo lắng quá, siêu âm sớm nhất thì phải 5 tuần mới thấy được túi ối bạn ạ. Bạn hãy nghỉ ngơi an dưỡng 1 tuần sau hay đi siêu am lai

• 171 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongconiu Xem bài viết
    chào các mẹ!
    Trước tiên e xin chúc mừng các mẹ đã mang thai 3 tháng đầu. Em hy vọng sẽ sớm có kết quả chính xác để cùng vui đón con iu với các mẹ..
    Các me biết ko tâm trạng cúa e bây giờ rối bờ và long lắng lắm...e mong các mẹ có thể chia sẽ với e.
    Chu kì kinh của e là 28 ngày rất điều, kỳ kinh cuối là 20/4. Theo lý thì ngày 18/5 e phải QKĐ. Nhưng đã trễ 4 ngày kinh rồi, e nghi mình có thai vì e thấy có những triệu chứng hơi lạ. Cho nên ngày 22/5 e mua que về thử thì thấy 2v và vạch 2 mờ. Tối hôm đó e bị ra vài giọt máu , e đọc trên mạng thì thấy máu báo thai. Nhưng e vẫn lo lắng sợ bị sẫy nên em mua 2 que ve thử tiếp. Que Qtest thử 2 v, vạch 2 mờ. Que Qstick 2 v, vach 2 thấy rõ. E và rõ vui mừng lắm.
    Ngày 25/5 e tính theo KKC thì thai được 4w, e đi siêu âm thử xem thai đã vào tử cung chưa.
    E vào siêu âm chỗ thứ nhất siêu âm thành bụng chứ ko phải đầu dò, bs nói ko thấy thai nhưng thấy mờ mờ thì có thể thai ở Cổ tử cung, trường hợp lạ, nhưng chưa chắc và hẹn tuần sau quay lại siêu âm. E hoang mang lắm sợ thai ngoài tử cung. Thế là e chạy đến phòng khám khác SA lại, ở phòng khám này máy móc có vẽ tốt hơn, nhưng bác sĩ SA rất kĩ và nói có thể thai còn nhỏ nên ko thấy, và xác định bụng e ko co gì bất thường, nhưng bs nói nmtc dày có khả năng có thai. Tối hôm đó về nhà e phát hiện bị ra một tí máu kèm theo huyết trắng, nhìn kĩ mới thấy lẫn có chút máu. e hoang mang lắm, nằm suy nghĩ và khóc cả đêm qua. Sáng nay tức là ngày 26/5 e thấy ko lẫn máu trong huyết trắng nữa, đến trưa thì lại có 1 tí, e ko biết đó là hiện tượng gì nữa, e lo lắm, vc e mong con lắm. Sáng nay ox đi công tác ko ai chia sẽ với e, e lo lắm.. Các mẹ nào có kinh nghiện chia sẽ với e xem e nên làm gì...hihix
    .......Chúc các mẹ khoẻ xinh.................
    Em thấy chị honghanoi nói đúng đấy, chị cứ nghỉ ngơi đi đừng sốt sắng lo lắng rồi khóc như vậy ảnh hưởng không tốt. Giờ đi lại nhẹ nhàng, ăn uống sạch sẽ để không bị tiêu chảy hay ngộ độc thực phẩm. Ngoài ra tư tưởng phải thật thoải mái thì con sẽ về nhanh thôi. Thông thường người ta không đi siêu âm quá sớm chị ạ nên cứ để qua tuần thứ 5 rồi hãy đi siêu âm. Lúc ấy con chắc về tử cung thôi. Đừng lo lắng quá chị nhé. Khi nào bé về tử cung rồi thì chị có thể ăn cháo cá chép, ăn đồ mát hoặc uống nước củ gai tươi để an thai, chấm dứt ra máu và đau bụng nhé. Chúc hai mẹ con chị mau khỏe. À nếu chị lấy củ gai tươi thì gọi cho em, em lấy luôn cho, số đt của em là 0976 301 578. Có 40k/ 1kg thui.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2