• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

uống vitamin B6 có giảm triệu chứng nghén

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.47K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ,

Em là thành viên mới lên, có thai 7 tuần, mà em nghén dữ lắm, ói liên tục. Em có đọc trên diễn đàn mục ốm nghén, mà chủ đề khóa rồi nên em không tham gia tiếp được, phải mở chủ đề mới này,hic

Em có người bà con bên Úc, gửi về cho lọ vitamin morning sickness formula gì đó của Blackmores, nghe bảo là có vitamin B6 với cả chiết xuất gừng, hoàn toàn từ thiên nhiên gì đó, làm giảm các triệu chứng khó chịu, mắc ói, mà dùng được cho phụ nữ có thai nữa. Cô này làm y tá bên đó, kêu là Blackmores nhiều người uống, tốt lắm.

Mà em cũng sợ sợ, đang là 3 tháng đầu uống vô không biết có bị làm sao không. Vitamin B6 gì đó có tác dụng gì trên thai không?

Mẹ nào có kiến thức về việc này, các mẹ ở Úc hay mẹ nào đã dùng qua cái này rồi có thể cho em chút ý kiến được không ạ? vì em thì chịu, mù tịt

Em cám ơn các chị nhiều lắm ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chưa nghe nói uống Vỉtamin B6 sẽ đỡ nghén hơn đâu.Ngày trước em chửa tập 1 cũng nghén lắm,không ăn được gì,cứ ăn vào là nôn hết.Đi khám ở 56 Hai Bà Trưng bác sĩ cho uống Magie B6.Em hỏi thì Bác sĩ bảo uống thuốc này có tác dụng giảm các triệu chứng của nghén.Ngày uống 4 viên chia 2 lần.Chị thử tham khảo ý kiến bác sĩ xem sao.Chúc chị nhanh vượt qua 3 tháng đầu thật khỏe manh.
    • 6 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

vitamin B6 đúng là có tác dụng giảm nghén đó bạn ạ, tren web tt cũng có bài của dược sĩ đề cập đến chuyện này (mà mình không nhớ link nào nữa,hihi).

Ở đây cũng có 1 bài nói rằng vitamin B6 có tác dụng hỗ trợ giảm nghén. Bạn vào xem thử nha, mà để chắc ăn thì bạn cứ cầm lọ vitamin đó đến hỏi bác sĩ là hay nhất.

http://www.suckhoe.com.vn/khoe24/san...-hieu-qua.html

Chúc bạn mau vượt qua thời gian khó chịu này nhé
    • 1,248 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Đúng là vitamin B6 giảm nghén mà. Chủ yếu là giảm kích thích lên các noron thần kinh thôi. Những người làm việc văn phòng hay bị nhức đầu, mệt mỏi, suy kiệt, trẻ em học thi căng thẳng hoặc người mới ốm dậy cũng được khuyên uống vitamin B6. Mình hồi ốm nghén coi B6 như thần dược vậy í, mặc dù uống ít, chỉ khi nào 2 3 hôm nghén quá ăn ko nổi ngủ không được thì uống 1 viên. Còn bây giờ khoảng chiều chiều mà thấy chóng mặt nhức đầu thì làm 1 viên. Nhà mình thì trước giờ luôn có sẵn Vit B6, ngay cả khi chưa mang thai, các mẹ hay nhức đầu mà uống panadol hay viên sủi thì chuyển qua B6 nhé. Vừa không hại gan hại thân như para, lại tốt cho thần kinh
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng đc BS kê cho magie b6 lúc khoảng 7 tuần. Uống thì thấy đỡ cảm giác bùn nôn thật. Nhưng mình toàn quên, bữa đực bữa cái, uống tổng cộng có vài viên nên dặt dẹo cả tháng trời cái gì cũng ghê, may giờ 13w nên sắp hết nghén rồi ầu dê