• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống thuốc progendo và progynova khi mang bầu???giúp em với!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 35 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

E có bầu được 7 tuần, đi khám bác sĩ cho uống thuốc Progendo va progynova do trước đây em bị thai lưu 1 lần..nhưng em đọc trong hướng dẫn sử dụng của 2 loại thuốc này đều chống chỉ định cho phụ nữ đã được chuẩn đoán hoặc nghi ngờ có thai :Sad:...Các mẹ giúp em với! thanks các mẹ nhiều!!( em khám ở phòng khám tư của 1BS bv phụ sản Hà Nội)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 35 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mà em đi SA đã có âm vang tim thai..bây giờ em không biết có nên uống thuốc theo đơn của bs không?huhu không uống em cũng lo, mà uống vào lại càng thấy lo...Có mẹ nào có kn giúp em với!!

• 653 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

tớ đi khám bác Tuấn hàng buồm, uống hết hơn 1 vỉ progynova. cả hai loại thuốc đều là thuốc nội tiết giữ thai. bạn đã bị thai lưu rồi lại càng phải uống

• 346 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mẹ tieuho hok nói là Progendo hàm lượng bao nhiêu? BS cho dạng đặt là hàm lượng 100 rùi đúng hok mẹ tieuho?
    Progendo hoạt chất giống Utrogestan vậy . Nếu muốn giữ thai , BS nên cho đặt Progendo 200 , như vậy sẽ có hiệu quả và an toàn hơn .

• 35 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bs cho mình uống chứ không đặt Progendo 100mg, ngày 2 viên vào buổi tối. Mình sợ không dám uống khi đọc hướng dẫn sử dụng của thuốc nhưng nghe các mẹ nói thế hôm nay phải uống theo đúng đơn thuốc của bs cho thôi. Cám ơn các mẹ nhiều nha!

• 538 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

BS đã kê thì hầu hết là đúng thôi. Mình có tiền sử k tốt và cũng uống progynova và utrogestan. Đó là các thuốc nội tiết. Mình uống liều khá cao, đến hết 3 tháng thì nghỉ. Giờ thì ổn định hết roài.
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng...

• 124 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuho_2011 Xem bài viết
    Bs cho mình uống chứ không đặt Progendo 100mg, ngày 2 viên vào buổi tối. Mình sợ không dám uống khi đọc hướng dẫn sử dụng của thuốc nhưng nghe các mẹ nói thế hôm nay phải uống theo đúng đơn thuốc của bs cho thôi. Cám ơn các mẹ nhiều nha!
    Thứ 2 đầu tuần xin chào các mẹ nhé!

Vấn đề về thuốc progendo mình cũng sợ quá, mình cũng mang bầu đươc 4 tuần, vì đã bị sảy 3 tháng trước vf thai nhỏ quá kém phát triển so với tuổi thai, BS chỉ định cho mình hút ra, giờ mới có thai trở lại sợ quá phải đi khám luôn, BS cũng ke cho minhg uống Progendo nhưng đọc hướng dẫn sử dụng có dòng chữ chống chỉ định cho phụ nữ đang mang thai hoặc đang ghi ngờ có thai mình sợ quá chẳng yên tam tý nào cả huhu.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic hic Các chị ơi em cũng được bác sỹ chỉ định cho uống thuốc Progendo 200mg và em cũng rất lo khi đọc hướng dẫn trong hộp thuốc.1 ngày em fai uống 2 viên bác sỹ nói là uống 2 viên 1 ngày em lên mạng đọc thì thấy bảo fai uống cách nhau 12 tiếng. Em đã bị thai lưu cách đây 2 tháng và giờ em đã có thai lại được 4 tuần và em còn phát hiện bị u xơ tử cung nữa. Em cảm thấy rất lo có chị nào có kinh nghiệm chia sẻ với em với ạ!Em cảm ơn ạ!

• 904 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Progendo là thuốc nội tiết thôi mà, mình có đọc hướng dẫn sử dụng thì nó hỗ trợ cho sự hình thành hoàng thể.

Mình cũng dùng rồi và nếu dùng thì nên dùng đến hết 12w, bổ sung nội tiết tốt cho thai nhi vì 3 tháng đầu thì bé sống bằng nội tiết của mẹ mà!

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomato_chuanh Xem bài viết
    Progendo là thuốc nội tiết thôi mà, mình có đọc hướng dẫn sử dụng thì nó hỗ trợ cho sự hình thành hoàng thể.

Mình cũng dùng rồi và nếu dùng thì nên dùng đến hết 12w, bổ sung nội tiết tốt cho thai nhi vì 3 tháng đầu thì bé sống bằng nội tiết của mẹ mà!
    Mình đọc trong cuốn "Những điều cần chú ý trong thời kỳ mang thai" của T/g Ngọc Hà biên soạn, tr 28 có ghi: "- Thuốc dưỡng thai như: Progesteron, androgen có thể làm cho thai nhi thuộc nữ giới bị nam giới hóa. biểu hiện là cuống âm đạo phình to, âm môi dính nhau"
    Minhd được BS kê đơn đặt Progendo 200mg nên lo lắng lắm (trước đây mình bị lưu 1 lần)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2