Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống thuốc Panadol cảm cúm khi chưa biết mang thai - Giúp em với các mẹ ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hu hu các mẹ ơi, tối hum qua em mua que thử thì thấy lên hai vạch hơi mờ, đang vừa mừng vừa lo, các mẹ giúp em với. Chả là cách đây chừng hơn chục ngày, hum đó là ngày 11-12 tháng 11 hay sao ý, em có bị cúm sơ, hai ba ngày không khỏi, khó chịu quá nên liều mạng uống 1 viên Panadol cảm cúm (cái loại viên màu cam vỉ màu xanh lá cây ý). . Cũng lun nghe lời các cụ là cẩn thận khi ún thuốc vì nhà em không dùng tránh thai (mà cũng đang mong chờ có nên k có tránh thai gì hết - em cưới dc 6 tháng ùi), nên trước khi uống em có mua que Quickstick về thử thì báo là không có thai nên mới dám uống. Các mẹ giúp em xem em uống như vậy thì có ảnh hưởng tới thai nhi không vì trong gia đình có lịch sử một bác khi mang thai uống thuốc cảm cúm nên con sinh ra bị ngớ ngẩn làm em không thể nào vui nổi khi biết mình có thai. Em sợ lắm ý vì đây là lần đầu tiên em có biết gì đâu, năm nay em mới có 24 tủi. Anh xã nhà em cứ bảo không sao đâu. Đi tìm hiểu trên Google thì cũng nói là không sao vì Panadol dùng được cho thai phụ và hiện chưa có chứng minh thành phần của thuốc gây dị tật trên thai nhi nhưng mà em vẫn sợ kinh đi được ý. Theo em dự tính thì chắc vợ chồng em có thai trong lần quan hệ vào ngày mùng 6/11 và em uống thuốc cách đó chừng 5 hôm sau là ngày 11/11. Không bít tới lúc đó bé iu đã bị sao chưa Hic.....help me please.....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,108 Bài viết

• 2,018 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Sophie_ Xem bài viết
    Hu hu các mẹ ơi, tối hum qua em mua que thử thì thấy lên hai vạch hơi mờ, đang vừa mừng vừa lo, các mẹ giúp em với. Chả là cách đây chừng hơn chục ngày, hum đó là ngày 11-12 tháng 11 hay sao ý, em có bị cúm sơ, hai ba ngày không khỏi, khó chịu quá nên liều mạng uống 1 viên Panadol cảm cúm (cái loại viên màu cam vỉ màu xanh lá cây ý). . Cũng lun nghe lời các cụ là cẩn thận khi ún thuốc vì nhà em không dùng tránh thai (mà cũng đang mong chờ có nên k có tránh thai gì hết - em cưới dc 6 tháng ùi), nên trước khi uống em có mua que Quickstick về thử thì báo là không có thai nên mới dám uống. Các mẹ giúp em xem em uống như vậy thì có ảnh hưởng tới thai nhi không vì trong gia đình có lịch sử một bác khi mang thai uống thuốc cảm cúm nên con sinh ra bị ngớ ngẩn làm em không thể nào vui nổi khi biết mình có thai. Em sợ lắm ý vì đây là lần đầu tiên em có biết gì đâu, năm nay em mới có 24 tủi. Anh xã nhà em cứ bảo không sao đâu. Đi tìm hiểu trên Google thì cũng nói là không sao vì Panadol dùng được cho thai phụ và hiện chưa có chứng minh thành phần của thuốc gây dị tật trên thai nhi nhưng mà em vẫn sợ kinh đi được ý. Theo em dự tính thì chắc vợ chồng em có thai trong lần quan hệ vào ngày mùng 6/11 và em uống thuốc cách đó chừng 5 hôm sau là ngày 11/11. Không bít tới lúc đó bé iu đã bị sao chưa Hic.....help me please.....
    theo mình bít thì có lẽ k sao đâu, vì trong 1 tuần đầu thai chưa cần dinh dưỡng từ mẹ mà chủ yếu từ hoàng thể hay sao ý. nên trong ngày rụng trứng mình bị cúm nên cũng uốg vài viên seda, và tháng này cũng có 2v. chắc là k sao đâu các mẹ nhỉ.
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em thì em nghe nói là Seda an toàn cho thai phụ. Hem bít panadol có vậy không
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con bạn mình quan hệ với chồng vào 22/4 , ko may vào giữa tháng 5 nó bị ngã xe máy thế là đi chụp x - quang, tiêm và uống bao nhiêu là kháng sinh
    2 vợ chồng nó đã chuẩn bị tinh thần là sinh ra bị dị tật - vẫn quyết tâm sinh
    nó chịu khó đi các nơi siêu âm lắm
    bây giờ sắp đẻ rồi bác sỹ đều kêt luận là ko sao - bình thường mà
    bạn đừng lo nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 706 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Ko sao đâu bạn ạ!
    Cứ yên tâm dưỡng thai nhé!
    Con hay ăn chóng lớn để bố mẹ vui lòng, con nhé!

• 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ôi cám ơn các mẹ nhiều lắm, vậy là em cũng đỡ lo, vài bữa nữa em đi khám thai lần đầu cũng phải hỏi bác sỹ cho chắc ăn ^^
    • 9,337 Bài viết

• 68,353 Được cảm ơn

Thuốc Panadol có thành phần giảm sốt paracetamol an toàn với thai phụ, với những bà bầu bị cảm cúm sốt nóng vẫn được dùng an toàn, các mẹ có thể dùng nhưng ko nên dùng nhiều nhé
    • 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Ôi, ko sao đâu em à! Tập 1 trước khi thử lên 2v (chậm 5 ngày chị mới thử vì nghĩ ko có thai) chị cũng bị cảm, sốt, cũng uống thuốc cảm đấy, mà ko sao cả, bé nhà chị sinh ra 3,4kg, khỏe mạnh, thông minh... Giờ đã hơn 3,5 rồi. Em yên tâm nhé! Bạn chị cũng nhiều trường hợp vậy đó, lúc mới cấn bầu đúng là thai chưa lấy dinh dưỡng gì từ mẹ nên ko sao đâu. Cứ yên tâm nghỉ ngơi, ăn uống cho khỏe nhé! Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, bình an nha!!!
    • 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thank các chị nhìu nhìu, ôi hôm nay nghe tư vấn xong nhẹ hết cả người. Cố gắng giữ sức khỏe để không bị đau bệnh gì trong suốt thai kỳ. Hi hi
    • 786 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

May quá gặp topic này. VC em đang thả, mà 2 bữa nay em bị cảm, hậu quả của việc đã có triệu chứng mà đèo bồng đi chơi noel tới khuya (đã chích ngừa cúm 2 tháng nay). Vậy có cần kiên cữ ko ah? Hic, em ko dám uống panadol lun ah, sợ ko biết có ảnh hưởng gì ko, chồng bảo là ko sao đâu, thấy vợ nằm rên hự hự mà xót chạy lấy thuốc, pha nước cam rồi nấu cháo nữa, hic, mà em chỉ dám uống nước cam và ăn cháo thôi. Trong tuần tới là ngày RT nên dự định là canh bé vào thời gian này Các chị tư vấn dùm em với ah. Nếu trong thai kỳ mà bị cảm cúm thì sao ah. Em cám ơn các chị nhiều lắm
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha
    BẮP Ú NHÀ MÈO GIÀ

Mạnh khỏe, Bình an nhé con...........
    Om ma ni , Pad me hum
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhphuong11185 Xem bài viết
    May quá gặp topic này. VC em đang thả, mà 2 bữa nay em bị cảm, hậu quả của việc đã có triệu chứng mà đèo bồng đi chơi noel tới khuya (đã chích ngừa cúm 2 tháng nay). Vậy có cần kiên cữ ko ah? Hic, em ko dám uống panadol lun ah, sợ ko biết có ảnh hưởng gì ko, chồng bảo là ko sao đâu, thấy vợ nằm rên hự hự mà xót chạy lấy thuốc, pha nước cam rồi nấu cháo nữa, hic, mà em chỉ dám uống nước cam và ăn cháo thôi. Trong tuần tới là ngày RT nên dự định là canh bé vào thời gian này Các chị tư vấn dùm em với ah. Nếu trong thai kỳ mà bị cảm cúm thì sao ah. Em cám ơn các chị nhiều lắm
    theo minh ban nen di kham bsi,neu o thi phai uong thuoc ha sot,chu ba me mang thai ma cam nang,nguoi nong wa la o tot cho thai nhi dau
    • 9,402 Bài viết

• 17,273 Được cảm ơn

Mình cũng uống 2 viên panadol khi có bầu được hơn 1 tuần...Đọc lại hướng dẫn thì thấy an toàn với phụ nữ có thai, thuốc của Úc
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

http://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn nhé. khi mang thai bé đầu, mình cũng uống panodol và tiffi nhưng trộm vía bé vẫn khỏe mạnh, thông minh này. Giờ cũng vừa với test 2 vach hôm thứ 6, thì hôm nay lại nhễm lạnh, hắt xì hơi liên tục đây.
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Bé đầu tiên mình cũng như bạn ko biết nên uống thuốc cảm Panadol và cả kháng sinh nữa nhưng em bé sinh ra khỏe mạnh bình thường, mẹ nó đừng lo lắng gì cả, ănh uống tấm bổ nhiều vào. Chúc 2 mẹ con khỏe.