Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống thuốc kháng sinh ở 2 tuần đầu mang thai!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.4K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới có thai được 2 tuần, nhưng do không biết đã uống thuốc kháng sinh trong tuần thứ 2! thuốc kháng sinh e dùng là Amocilin 500mg! em rất lo lắng, không biết uống thuốc như vậy có ảnh hưởng gì không? mong mọi người tư vấn cho e với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

uống amo đã k ảnh hưởng gì rồi, bạn uống lại vào tuần thứ 2 của thai kỳ thì lại càng k sao, vì lúc này e chưa nhận máu nuôi dưỡng của mẹ nên k chịu tác động của thuốc đâu nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    uống amo đã k ảnh hưởng gì rồi, bạn uống lại vào tuần thứ 2 của thai kỳ thì lại càng k sao, vì lúc này e chưa nhận máu nuôi dưỡng của mẹ nên k chịu tác động của thuốc đâu nhé
    Các chị cho em hỏi Em 26 tuổi. Kỳ kinh cuối của em là ngày 24/7. Ngày 17/8 em bị cảm cúm,viêm họng và đi bệnh viện kiểm tra, Bác sỹ cho em uống thuốc theo đơn thuốc bao gồm: Aziefti 500mg (1 hộp x 1 vỉ x 3 viên), Partamol 500, Chlorpheniramine 4mg, Terpin-Codein. Khi E uống thuốc thì có dấu hiệu hơi đau bụng và ra chút màu hồng hồng trong 3 ngày. Đến ngày 04/9 E thử thai kết quả âm tính, em tới bệnh viện siêu âm kết quả vẫn là âm tính. Bác sỹ kết luận em bị trễ kinh do kinh nguyệt không đều và nói đợi rồi sẽ có lại. Em vẫn đợi mà không thấy. Ngày 20/9 E thử thai và tới bệnh viện siêu âm, kết quả là em có thai 5 tuần tuổi. Em đưa đơn thuốc đã uống trong thời gian đó cho bác sỹ và nói các triệu chứng đã gặp cho bác sỹ nghe thì bác sỹ trả lời là không sao vì lúc em uống thuốc em chưa có thai và giải thích hiện tượng có chút máu hồng hồng đó có thể là 1 chu kỳ kinh nguyệt không trọn vẹn và hẹn 1 tháng sau tái khám, nhưng nếu tính với thai 5 tuần thì em thấy trùng với thời gian em uống thuốc. Giờ em rất lo lắng không biết bé có bị ảnh hưởng gì không.
    Ai gặp trường hợp này rồi xin trả lời Em với ạ. Xin cám ơn các mẹ, các chị nhiều lắm!