Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống thuốc chữa dạ dày trước khi mang thai có bị ảnh hưởng gì không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.65K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bố, mẹ cho mình hỏi với.
    Trước khi mang thai 1 tháng thì bà xã mình có uống 1 đợt 7 ngày thuốc trị dạ dày. Mình nhớ là khoảng đầu tháng 2 thì uống xong, mùng 10/3 thì bà xã có tin vui là đã có thai được khoảng 2 tuần. Giờ mình lo không biết việc uống thuốc như vậy có bị ảnh hưởng gì đến thai nhi không? Chiều mai mình với bà xã đi khám, nhưng giờ lo quá, ko làm được gì. Đành vào nhờ các bố, các mẹ trước vậy. Mình chưa có con nên ít kinh nghiệm lắm. Thanks cả nhà nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• [Tài trợ] Về nhà, điều đầu tiên các mẹ muốn nghe là gì?

Thường có câu "Phụ nữ thì yêu bằng tai", bạn nghĩ sao về điều này? Quả thật, sau những bộn bề công...

• trước khi mang thai có hiện tượng j

Các chị ơi! e là thành viên mới của diễn đàn nhà mình. Các chị đã có nhiều kinh nghiệm cho e hỏi với : Khi mới có thai thì có những hiện tượng j được ko? và chu kỳ kinh nguyệt cuối cùng của e là ngày 08/01 DL thì đến nay thai nhi của e được bao nhiêu tuần rồi ạ. Xin trả lời sớm cho e , e cảm ơn các...

• Cuộc thi ảnh “I love mom – Con yêu mẹ”

20/10 bạn nhớ điều gì nhất? ...

• Ưu sinh: Ăn uống trước khi mang thai

Hôm nay em muốn chia sẻ với các chị em chuẩn bị sinh baby vấn đề về dinh dưỡng 1 cách cơ bản để sinh con được tốt nhất. Các mẹ có kinh nghiệm rồi thì vào cùng chia sẻ với các chị em nhé? Em bắt đầu tập 1 với kiến thức chung về dinh dưỡng 3 tháng trước khi mang thai

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• 968 Bài viết

• 2,148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doduc Xem bài viết
    Các bố, mẹ cho mình hỏi với.
    Trước khi mang thai 1 tháng thì bà xã mình có uống 1 đợt 7 ngày thuốc trị dạ dày. Mình nhớ là khoảng đầu tháng 2 thì uống xong, mùng 10/3 thì bà xã có tin vui là đã có thai được khoảng 2 tuần. Giờ mình lo không biết việc uống thuốc như vậy có bị ảnh hưởng gì đến thai nhi không? Chiều mai mình với bà xã đi khám, nhưng giờ lo quá, ko làm được gì. Đành vào nhờ các bố, các mẹ trước vậy. Mình chưa có con nên ít kinh nghiệm lắm. Thanks cả nhà nhé.
    Uống thuốc trước khi có thụ thai thì không sao đâu bạn. Mình mấy ngày đầu chu kỳ vẫn uống kháng sinh trị ho, 2-3 ngày, nhưng mà mình chẳng lo lắng gì cả, đến giờ đi SA thì bé nha mình vẫn phát triển bình thường, chưa thấy dị tật gì. Trong thời gian mang thai mà uống thuốc thì mới nên lo sợ nha bạn. Chúc 2 bạn vui
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi trước mình cũng uống thuốc điều trị HP (Víu dạ dày), mình thấy nóng trong người lắm - mình nghĩ có thể thuốc này có kháng sinh nhiều nên vậy.

Sau đó mình tính có em bé nên bỏ dỡ toa thuốc không uống hết để đảm bảo cho trứng không bị ảnh hưởng. Để cho chắc thì bạn cầm đơn thuốc đã uống đến bác sĩ khi khám thai lần đầu cho chắc. Mình nghĩ trường hợp của bạn nếu được khám thai sớm và tư vấn thì tốt. Thân
    • 634
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi nha, ngày 16/2 mình đi siêu âm thì BS nói co thai 5 tuần nhưng trước đó khoảng 1 tháng hay vai tuần j đấy mình có uống thuốc vị thống linh trị bao tử do mình bị đau bao tử. Không biết có ảnh hưởng gì đến con mình không, BS hẹn 7/4 này đi siêu âm độ mờ da gáy, mình thấy lo quá. Sỡ em bé có gì, vợ chồng mình phải thả từ tháng 7 năm ngoái đến nay mới có baby nên mình ko muốn con mình bị gì đâu. Mình lo quá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn thân mến theo mình thì bạn nên uống thốc nam sẽ giúp cho việc cơ thể sẽ không có các phản ứng phụ do thuốc tây mang lại . mà thốc nam nó lành chánh ảnh hưởng tới thai nhi.

mình mách bạn một cái nhé . bạn lấy nghệ tươi loại nghệ vàng ý ăn lẫn với mật ong nghuyên chất . nghệ thì dã ra rồi chộn lẫn mật ong . ăn như vậy tốt cho bệnh viêm loét dạ dày vừa chữa khỏi bện vừa nâng cao dinh đưỡng và vitamin cần thiết cho thai
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn uống thuốc tây sẽ có ảnh hưởng đấy, kinh nghiệm thì nên uống thuốc nam bạn ạ, nó không có tác dụng phụ cũng không ảnh hưởng nhiều.