• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống thuốc bắc điều hòa kinh nguyệt trong khi không biết có thai. Xin được mọi người tư vấn.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• KTR
    • 3 năm
    • 56 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Chào các chị, em của diễn đàn WTT. Mình đã tham gia diễn đàn từ lâu nhưng hôm nay mới gửi bài mong nhận được sự tư vấn và chia sẻ của mọi người.
    Ngày đầu của kì kinh cuối là 29/10. Kinh nguyệt của mình không đều rất hay thất thường. Sau khi sạch kinh khoảng 1 tuần mình đã đi bắt mạch và uống thuốc bắc để điều hòa kinh nguyệt và bồi bổ cơ thể. Mình bắt đầu uống thuốc từ ngày 19/11 và uống trong 10 ngày. Đến đầu tháng 12 mình thử que thấy 2v và đi khám. Tính đến ngày 23/12 thai của mình được khoảng 5 tuần. Như vậy mình đã dính bầu trước khi uống thuốc bắc. Vợ chồng mình thật sự đã quá chủ quan vì cho rằng kinh nguyệt của mình không đều nên khó có em bé. Tuần thứ 6, 7 mình đều đi siêu âm bác sĩ nói thai tốt và tim thai tốt. Hiện giờ mình rất lo lắng không biết thuốc có ảnh hưởng gì tới em bé không. Mình đã hỏi bác sĩ đông y và được bác sĩ cho biết là không có ảnh hưởng gì nhưng mình vẫn chưa yên tâm. Mình rất mong nhận được tư vấn của mọi người.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng quá, nếu cẩn thận hơn thì bạn hỏi lại ông BSy bắt mạch cho bạn xem thành phần thuốc có ảnh hưởng tới thai nhi không. Mình nghĩ là uống thuốc Bắc thì mức độ ảnh hưởng không cao như thuốc tây đâu. Chúc 2 mẹ con khỏe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Khôg vấn đề gì bạn ạ. Vì sao người ta bảo uống thuốc bắc điều hòa kinh nguyệt trong thời gian mang thai là k tốt vì bản chất thuốc điều hòa có tính hoạt huyết, nóng dễ dẫn đến sẩy thai. Tuy nhiên, thai của bạn bình thường và bạn đã ngừng thuốc thì k vấn đề gì. Chúc bạn mẹ trong con vuông đủ 9 tháng 10 ngày.
    Mình là con gái nhé. Lấy nick tên ông xã thôi. K có sợ lại bảo ông nào mà hiểu rõ về phụ nữ thế.
    • 49 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

MÌnh cũng uống này, kinh 11/9 và minh vẫn uống đều đặn 12 thang, đến 15/10 chưa thấy có kinh, thử que lại thấy 2v rõ ràng, nghĩa là mình có bé rồi mà vẫn uống, bây giờ mình 22w rồi, hôm qua vừa sa 4D bé nhà mình trộm vía khỏe mạnh, bác sỹ còn bảo sao nó đạp ác thế, nghịch như quỷ sứ. Theo như bác sỹ đông y riêng của mình giải thích thì nửa đầu chu kỳ bác sĩ kê 5 thang (uống 10 ngày) bao gồm các vị thuốc cho khỏe trứng và dày niêm mạc để trứng rụng đúng ngày, tránh trứng bị teo (do trứng không rụng được sẽ bị teo nên chu kỳ sẽ không đều), nửa sau chu kỳ, kê 7 thang (14 ngày) nghĩa là rụng trứng xong thì thuốc của bạn có tác dụng bồi bổ khỏe niêm mạc và tử cung, chứ không phải bạn uống đơn giống hệt nhau đâu. Hồi chưa uống thuốc đi sa, mình bị mỏng niêm mạc, chưa rụng trứng ngta tầm 6,7 thì mình có 4,5, thế mà đến lúc có bầu niêm mạc đủ độ dày cho phôi thai bám vào chắc. Cho nên nếu bạn có bầu cũng không sao bạn ạ, đừng lo lắng quá ảnh hưởng đến bé nhé.
    • 76 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

bác sĩ đông và tây y đều nói không sao thì ko sao đâu,bạn lo lắng quá ảnh hưởng đến thai thì lúc đó lại thành ra " có sao"..các mẹ trên này cũng đâu có giỏi và chẩn đoán như các bác sĩ, chủ yếu là lấy từ kinh nghiệm thôi..2 bác sĩ đã nói vậy tức là không sao thì bạn đừng nên lo nữa, mà ngược lại phải tẩm bổ tinh thần thoải mái con mới phát triển tốt..hay là bạn muốn có sao..hizzz..hizzz..bạn có thai mà không biết lại uống thuốc điều hòa kinh nguyệt thai vẫn được giữ lại như là một mối duyên giữa bạn và con bạn rồi, chứng tỏ cái thai cũng khỏe mạnh đó bạn..hy vọng đây là kinh nghiệm cho bạn lần sau khi mình đã chủ ý sẽ có em bé..
    Chúc bé của bạn luôn phát triển tốt, và mọi điều may mắn đến với bạn
    • KTR
    • 3 năm
    • 56 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn rất nhiều, giờ bé của mình đang ở tuần thứ 15 rồi. Mình mới siêu âm 4D và được biết đến thời điểm này không có gì bất thường và bé khỏe mạnh. Mình cũng yên tâm hơn rất nhiều.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chào các anh chị ah!
    Em cưới chồng được 3 tháng rồi ah. trước kia kinh nguyệt em đều cả, mà từ khi cưới chồng về em vẫn chưa có kinh lại ah, em đi khám Bác sĩ nói em vẫn binh thường cả. Em đang mong có baby nhiều lắm. vậy anh chị cho em hỏi giờ em đi bốc thuốc bắc uống để đều kinh trở lại được không ah.em uống cao ích mẫu rồi nhưng vẫn không thấy tác dụng ah.
    Em cảm ơn anh chị nhiều ah!