• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

uống sữa bầu vào thời gian nào trong ngày thì hấp thu tốt nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tự nhiên e băn khoăn ko biết uống sữa bầu thời điểm nào thì cơ thể hấp thu tốt nhất các mẹ nhỉ . e dạo gần đây toàn uống buổi snag vừa ngủ dậy . lúc trước khi ăn sáng . e chỉ uống 1 cốc 1 lần trong ngày thui . vì e ăn uống cũnh đựoc .sợ uống nhiều quá thừa chất cũng không tốt . ngoài ra e uống thêm viên tổng hợp uniferon từ tháng thứ 2 đến h . e đang tháng thứ 4 rồi . đợt tới e định uống thêm canxi dạng ống . em gái em có bầu, nó toàn uống canxi dạng ống, bé dễ hấp thu lắm . trộm vía. cháu em xương rất chắc khỏe .ngày từ những tháng đầu tiên bế trên tay đã cảm nhận được.các mẹ nên uống dạng ống tốt hơn dạng viên ạ. nhưng dạng ông thấy em gái bảo còn khó uống hơn cả sữa bà bầu,hic.nhưng vì con yêu e sẽ cố gắng. chúc các mẹ trên diễn đàn vui khỏe.
    cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy ..ta có thêm một ngày để yêu thương.!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 290 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mabudangyeu Xem bài viết
    tự nhiên e băn khoăn ko biết uống sữa bầu thời điểm nào thì cơ thể hấp thu tốt nhất các mẹ nhỉ . e dạo gần đây toàn uống buổi snag vừa ngủ dậy . lúc trước khi ăn sáng . e chỉ uống 1 cốc 1 lần trong ngày thui . vì e ăn uống cũnh đựoc .sợ uống nhiều quá thừa chất cũng không tốt . ngoài ra e uống thêm viên tổng hợp uniferon từ tháng thứ 2 đến h . e đang tháng thứ 4 rồi . đợt tới e định uống thêm canxi dạng ống . em gái em có bầu, nó toàn uống canxi dạng ống, bé dễ hấp thu lắm . trộm vía. cháu em xương rất chắc khỏe .ngày từ những tháng đầu tiên bế trên tay đã cảm nhận được.các mẹ nên uống dạng ống tốt hơn dạng viên ạ. nhưng dạng ông thấy em gái bảo còn khó uống hơn cả sữa bà bầu,hic.nhưng vì con yêu e sẽ cố gắng. chúc các mẹ trên diễn đàn vui khỏe.
    Tốt nhất là k nên uống sữa khi bụng đói e àh, e phải uống sau ăn, e có thể uống sau ăn tầm 30 phút cũng dc. C thấy e uống chỉ 1 cốc/ngày là ít chứ sợ thừa chất gì e.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì lại uống vào buổi chiều các c ạ không biết như vậy cơ thể có hấp thu được không?
    • 99 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimongcho2012 Xem bài viết
    Em thì lại uống vào buổi chiều các c ạ không biết như vậy cơ thể có hấp thu được không?
    Được chứ chị ơi.
    Thật ra em thấy sữa là loại khá dễ uống, uống lúc nào cũng được. Thậm chí uống buổi tối cho dễ ngủ cũng tốt luôn
    • 1,191 Bài viết

• 925 Được cảm ơn

Mình mới đọc bài viết về việc uống sữa lúc nào hấp thu tốt nhất. Họ nói rằng thời điểm tốt nhất là trước khi đi ngủ 2h. Lúc đấy sẽ hấp thụ đc nhiều canxi nhất.
    • 163 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thông thường trên bao bì sản phẩm đều ghi nên uống 2 cốc /ngày, mỗi cốc khoảng 4 thìa 50g sữa/ngày. Về thời gian thì các mẹ có thể uống sữa vào mọi thời gian khác nhau trong ngày như uống nước hàng ngày, chỉ có một lưu ý là không nên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ và trước mỗi bữa ăn để tránh cảm giác chán không muốn ăn là ok rồi