Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống sữa bầu lúc nào là tốt nhất???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 107K Lượt đọc
  • 311 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 285 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tốt nhất là các mẹ chỉ nên uống loại thuốc nào bác sĩ kê toa, đừng tự ý mua thuốc uống. Thông thường mỗi lần tái khám bs có thể cho xét nghiệm máu và nước tiểu để điều chỉnh toa thuốc tùy từng thai phụ. Kết quả xét nghiệm giúp bs chuẩn đoán người mẹ thiếu những loại gì và cần bổ sung những loại nào á. Cơ thể mỗi người đều khác nhau nên dưỡng chất cũng khác nhau đó các mẹ.
    Như mình 4 tháng đầu bs có kê cho uống thêm acid-folic, nhưng từ cuối tháng thứ 4 trở đi bs bảo chỉ cần uống Obimin và canxi là đủ vì cơ thể không bị thiếu sắt.
    Tùy cơ địa và sở thích mỗi người chọn loại sữa thích hợp với khẩu vị, các mẹ nào không uống được sữa hộp thì uống sữa tươi :Silly: , đâu nhất thiết là phải cố uống loại sữa hộp nào đó nếu bản thân mình không thể uống. Các loại dưỡng chất cũng đều có trong các loại thực phẩm tự nhiên như rau-củ-đậu-gạo-cua đồng...v..v....Các mẹ chịu khó ăn những thực phẩm ấy vẫn tốt như uống sữa vậy đó :Battin ey: .
    :Rose: Nhà Mousekin, mời các bác ghé chơi : http://my.opera.com/Mousekin/blog

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pretty_nana Xem bài viết
    Mình thấy mọi người trên diễn đàn khuyên là sau 6 tháng mới nên uống nước dừa đấy vì sợ lạnh bụng mà`. Mình uống nước dừa lúc có bầu 6 tháng. Sữa bầu có nhiều loại lắm, mình cũng thử mấy loại rồi, và bây giờ trung thành với Enfamama. Bà chị mình bảo uống Anmum thì chỉ béo mẹ nên mình ko dám uống nữa mặc dù thấy uống Anmum dễ vào hơn.
    Mẹ nó giống mình đó.Lúc trước mình cũng thử uống nhiều loại sữa.Nhưng Anmum là mình thấy dễ uống nhất thấy nó không tốt bằng Efamama thế là mình trung thành với Enfamama luôn.hihi con bạn là trai hay gái vậy.Mình là con gái đấy.Mình cũng mua dừa uống đây mình được 7 tháng rồi đó.Bạn ơi uống dừa xiêm tốt hơn đó nha bạn
    medoanha

• 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình mới có bầu thôi, bác sĩ cho thuốc uống để giữ thai và acid folric mà mẹ chồng ở quê ngày nào cũng gọi điện nhắc không được uống sữa bầu sợ con mình quá ngày trong bụng mẹ, không được uống bất cứ loại thuốc nào và ảnh hưởng đến con. Trong khi đó mọi người mình biết ai cũng uống sữa, uống thuốc theo bác sĩ cả. Cảm ơn mẹ đã quan tâm nhưng con cảm thấy Stresssssss quá mẹ ơi!:Crying: :Crying:
    :554: :577: :553: Bé Tôm đã về!!!!!

• 5,196 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhóc_yêu Xem bài viết
    Cho em hỏi luôn với ạ. Em mới được 4 tuần thôi thì đã cần phải uống sữa ngay chưa ạ? Hiện tại em mới chỉ uống sữa tươi bình thường thôi.

trước làm gì có sữa bà bầu mà vẫn có những đứa con khỏe mạnh thông minhonttella: , giờ càng hiện đại lại càng hại điện:Thinking: . uống sữa tươi cũng tốt chứ đâu có sao. Miến là cơ thể mình hấp thụ được thôi

• 285 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhangth Xem bài viết
    Mình mới có bầu thôi, bác sĩ cho thuốc uống để giữ thai và acid folric mà mẹ chồng ở quê ngày nào cũng gọi điện nhắc không được uống sữa bầu sợ con mình quá ngày trong bụng mẹ, không được uống bất cứ loại thuốc nào và ảnh hưởng đến con. Trong khi đó mọi người mình biết ai cũng uống sữa, uống thuốc theo bác sĩ cả. Cảm ơn mẹ đã quan tâm nhưng con cảm thấy Stresssssss quá mẹ ơi!:Crying: :Crying:
    Trời ạ, uống sữa bầu thì tốt cho con chứ sao mẹ thuyhangth, trong sữa có nhiều dưỡng chất giúp thai nhi phát triển mà. Chỉ ngại có những mẹ không thể uống được sữa bầu vì có thể hơi khó uống, còn mà đã uống được và khả năng tài chính cho phép thì chọn loại sữa bầu nào thích hợp khẩu vị uống rất tốt đó.
    Riêng thuốc thì mẹ thuyhangth chỉ nên uống khi có sự chỉ dẫn của bs vì những thứ thuốc bs kê toa tăng cường kháng thể thêm cho mẹ lẫn con trong thai kỳ và không có hại tới thai nhi thì bs mới kê toa bạn ạ.
    Quan trọng là bây giờ bạn phải luôn thoải mái, lạc quan vui vẻ, đừng tạo áp lực nặng nề cho chính mình lại ảnh hưởng không tốt tới con.
    :Rose: Nhà Mousekin, mời các bác ghé chơi : http://my.opera.com/Mousekin/blog

• 442 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Tớ uống sữa bầu từ khi có thai 12 tuần (vì bác sỹ khuyên ko cần uống sữa trong 12 tuần đầu). Tớ cũng thử qua nhiều loại và dừng lại ở Enfamama (vị chocolate) vì cái này dễ uống nhất. Tớ cứ tu 1 hơi là hết cốc :Laughing:
    Nước ngoài người ta ăn uống đủ chất (nhất là ăn nhiều bơ và các chế phẩm từ sữa) nên ko cần uống sữa bầu, mình thì khác nên phải cố thôi. :Smiling: Ngoài uống sữa bầu thì hầu như ngày nào tớ cũng uống hết 1 chai sữa tươi Mộc Châu ko đường (900ml). Tối về rẽ qua hàng Dừa làm thêm 1 quả nữa (tớ đang 32 tuần và cũng chỉ uống nước dừa từ tháng thứ 7 thôi)
    Tớ nghĩ việc uống sữa là cần thiết (đặc biệt với các mẹ bị nghén, ko ăn uống đủ chất được) Vậy nên các mẹ cố gắng nhé, tớ thấy sữa bầu cũng ngon lắm mà (tớ uống quen rồi nên thấy thế :LoveStruc

• 267 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

E cũng uống sữa bầu từ lúc phát hiện có baby nà! E chỉ uống được mỗi Anmum thui.Hồi trước uống thử Similacmum lại bị đi cầu và buồn nôn nữa nên kô dám đụng đến.Mà nghe mấy mẹ nói là Anmumn kô tốt lắm nên chẳng bít sao cả. Lo wá đi!!!

• 143 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mi`nh duo.c bs khuye^n ne^n uo^'ng sua~ ba`u tu` thang' thu' 4 tho^i, vi` 3 tha'ng dau` ba'nh nhau chu*a pha't trie^?n ma.nh, uo'ng sua~ ba` bau` nhie`u se~ la`m me. ta(ng ca^n nhie`u chu' chu*a va`o duo.c thai nhi. 3 thang' da^`u to^'t nha't la` giu~ gi`n su'c kho?e, kho^ng de bi o'm dau, a(n uo'ng ca^n do'i da`y du? cha't la` tot' ro`i. Chu'c ca'c ban. me. tro`n con vuo^ng!

• 244 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiuyen Xem bài viết
    xin hỏi các mẹ có kinh nghiệm về chuyện này với a,em đang có bầu đcj 7t rùi ạ ,các chị cho em hỏi ,có bàu thì nên uống sứa bà bầu tốt hơn? hay la uống sữa tươi tốt hơn a?trả lời em vói nhe!
    Em cũng giống bạn này, không biết là thời gian đầu nên uống sữa bầu hay sữa tươi hơn.:Thinking:
    Hiện tại em đang uống (bị nhồi) Similac Mom, mỗi ngày 1 cốc, ngậy vô cùng:Sad:. Các chị gái của em thì khuyên nên uống sữa của Enfa vì nó tốt hơn. Nhưng em cũng nếm thử của Enfa rồi, ngang lắm, chịu thôi.:Sad:
    Còn sữa gì khác dễ uống hơn không ạ????:Crying:
    Tu luyện để lên le vờ cho bếp :Battin ey:

• 560 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Sau khi biết có bầu, chồng xách về 2 hộp SimilacMom dù mình đã dặn mua Enfamama (thấy nhiều mẹ khen), bảo là sữa Abbort tốt nhất rồi nên anh mua cho vợ. Kết quả em có bầu 11 tuần SimilacMom uống được 2 cốc, Enfamama hết 1 hộp nhỏ, ì ạch mãi tuần may ra được 3 cốc sữa :-(. Thi thoảng chồng lại phàn nàn em không uống sữa sau này con gầy, yếu là tại em :-(. Em thấy nhiều người bảo 3 tháng đầu hình thành các bộ phận nên uống sữa rất tốt, chẳng biết thế nào nên mấy bữa nay em cố gắng ngày 1 cốc (trước khi đi ngủ vì nó ngậy đi ngủ cho quên, uống buổi sáng chắc nó ngậy cả ngày). Hôm qua vừa hết hộp Enfa, nay sẽ uống tiếp cho hết 2 hộp Similac to đùng. Em sẽ cố uống vào buổi chiều để tốt cho con vậy. Mỗi ngày 1 cốc có ít quá không các mẹ?