• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống sữa bầu lúc nào là tốt nhất???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 311 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Tớ 1 ngày đều 3ly,9Am,3PM,10PM!

Nhìn đống hộp,sau này bán đồng nát,chắc nhiều xiền lắm!Vì đc 70 hộp rùi ý!Cứ 3 ngày 1 hộp mờ!:Sigh:
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotgadaunam Xem bài viết
    1 hộp bao nhiêu tiền vậy chị
    Hik,CHuột muốn hỏi 1 hộp bán đồng nát đc bn hay là 1 hộp sữa bn xiền???:Thinking:
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

hahaha, em muốn hỏi 1 hộp sữa bao nhiêu tiền chứ không có nói bán đồng nát chị ơi :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Hì,uống Cô gái Hà Lan mà,hộp giấy(cho rẻ),450gr,45k/h!

À,có cần mình kê thêm bn hộp Milo hem??Tại hay uống với Milo mà,ko có ko tài nào uống đc!

Lúc nãy ngồi đếm mà thấy chóng mặt!Vì vứt đầy ở sau tủ lạnh!
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Vẫn rẻ mà chị, em về Vn thì thích uông sữa vinamilk có đường, loại bịch ấy, nhưng hồi đó khác, bây giờ có nhiều loại lắm rồi nhỉ
    Biết loại đó rùi,giờ vẫn có mà!BMC hay uống và mua loại đó lắm!Nhưng mìh ko uống đc!Vẫn phải thêm vị khác cho dễ uông!
    • 2,575 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Còn mình thì mỗi ngày sản xuất ra 1 hộp giấy sữa tươi 1l to oành, nếu mà tích lại bán đồng nát ối tiền ấy nhẩy
    • 357 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cóc xanh lè Xem bài viết
    Còn mình thì mỗi ngày sản xuất ra 1 hộp giấy sữa tươi 1l to oành, nếu mà tích lại bán đồng nát ối tiền ấy nhẩy
    ậy, hộp sữa giấy cũng bán ve chai được nữa hử mẹ nó? :Crying::Crying: bữa giờ mình uống hết 2 thùng sữa tươi giấy rồi quẳng đi luôn chứ ko tích cóp vì nghĩ cũng chẳng ai mua.
    Mà uống sữa tươi loại có đường có sao ko nhỉ? Liệu có bị tiểu đường? Mình thèm ngọt lắm. Tối nào cũng ăn chocolate và bánh biscuit thôi...
    • 159 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Vụ ăn bánh và uống sữa có socola thì sinh ra con bị đen là có thật ạ??????
    Huhu thế thì chít em rùi. Em bầu 18w, nghén kinh khủng 3 tháng đầu chỉ ngày 2 cốc anfamama chocolate và ăn bánh mumsure, bây giờ vẫn ngày 2 cốc sữa, và thêm mỗi bữa được hơn nửa bát cơm. Híc em có thử các hương vị khác nhưng khó uống quá.
    Mẹ nào đã qua kinh nghiệm ăn uống có socola thì con đen lên tiếng cảnh báo giùm em với. Em bầu con gái nên sợ con giống mẹ đen nhẻm đen nhèm lắm. huhu
    • 522 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Hic! Các mẹ ở đây giỏi thật đấy, em thì chẳng tài nào uống nổi sữa bầu, được 12w rồi mà vẫn nghén khủng khiếp. Cứ ăn vào là nôn ra, hic..con em còi mất, chỉ ăn được lưng bát cơm với nước rau luộc thôi. 2 hộp Similac và Enfa ở nhà, mở ra rồi nhưng ko thể uống nổi..Huhu
    • 357 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

không những thế, nghe nói có bầu mà uống coffee thì con sẽ đen thui ấy chứ...:Laughing::Laughing:
    cái này mình ko kiểm chứng được.:Laughing:
    • 357 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_HaLinh Xem bài viết
    Hic! Các mẹ ở đây giỏi thật đấy, em thì chẳng tài nào uống nổi sữa bầu, được 12w rồi mà vẫn nghén khủng khiếp. Cứ ăn vào là nôn ra, hic..con em còi mất, chỉ ăn được lưng bát cơm với nước rau luộc thôi. 2 hộp Similac và Enfa ở nhà, mở ra rồi nhưng ko thể uống nổi..Huhu
    Mẹ nó ơi, sữa bầu mở ra là trong vòng 1 tháng phải uống hết, không thôi nó hư mất thì phí của.
    • 681 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cattleya Xem bài viết
    hí hí, hồi đầu tớ cũng uống hương vanilla, giờ chuyển qua chocolate rồi, thấy thơm và dễ uống hơn nhiều.
    Tớ mang tới công ty, ngày uống 1 lần lúc 3h chiều. Tối về lại báo cáo đầy đủ với AX. Hôm nào ngán quá không uống được, về lại làm báo cáo... láo tạm thời:cool: hihi (vì AX tớ siêu ngang, không chịu tin là sữa bà bầu khó uống, cứ bảo tớ là: ngày uống có 1 cốc mà cũng kêu k uống đ là sao ).
    Bạn pha đi rồi đưa anh xã uống, uống thử 1 ngụm bảo ngon thì bắt uống hết xem sao. Xã nhà tớ thì chỉ bắt ăn thôi còn uống sữa thì bảo tùy, uống được thì uống k thì thôi vì có chị cùng phòng xã hồi bầu cứ uống vào là ra, chắc lão đã thử rồi nên mới nói thế. Tớ thích ăn cá nhưng nghén thì lại sợ cá, xã thì bình thường ghét cá nhưng đến lúc vợ nghén thì cứ mua cá về tuần 2 lần bắt ăn và phải ăn cùng. Coi như là ai cũng được nếm mùi để thông cảm cho nhau, hihi
    • 483 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình đang bị nghén kinh khủng, cứ ăn và uống vào là cho ra hết. Nhất là sau khi uống sữa bà bầu thì cứ gọi là... ko còn gì cả:Laughing:. Dạo này mình chuyển sang uống XO thấy dễ uống lắm, ko khó như enfa, similac, dumex đâu. Ai mà khó uống sữa bà bầu thì cứ dùng XO ý

• 197 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cùng mới hơn 11 tuần mà đã thử qua kô ít thứ,hiện nay đang tạm dừng lại ở XO, thấy nhạt, thơm dễ uống lắm, mỗi tội mắc như quỷ, mình mua tận 150k/hộp. Mẹ nào không uống được sữa bầu thử mà coi.
    • 168 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình uống Anmum thấy cũng thơm và dễ uống lắm, và cũng ko đắt như XO. Cũng phải thử nghiệm mấy lần mới tìm được loại sữa thích hợp với mình đấy. Các mẹ ở đây giỏi thật, ngày uống được 2 cốc, mình chỉ cố được 1 cốc là thấy chán rồi.
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đang uống sữa Anmum thấy dễ uống, pha hơi ấm ấm. mình uống 2 cốc/ ngày vào khoảng 9h30 sáng và 4h chiều vì đó là khoảng giữa của các bữa ăn chính, buổi sáng mình ăn sáng lúc 6h30 sau đo đến cơ quan, 9h30 uống 1 cốc sữa, 11h30 ăn trưa là vừa, nghỉ trưa và làm đến 4h chiều lại một cốc sữa nữa, tối 7h ăn tối.... không biết các mẹ thì thế nào nhỉ,....
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình hôm nay đã được 5 tháng, uống mỗi ngày chỉ 1 ly sữa Similac Mom vào buổi sáng ? còn lại ăn như heo,hiiii, uống 1 ly thế liệu có đủ không các mẹ nhỉ????Mình uống nữa cũng được nhưng sợ con to quá khó sinh, các mẹ tư vấn giúp nhé
    :Rose:Bin Bin Tình yêu của mẹ:Rose:
    • 128 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimbaby Xem bài viết
    mình đang uống sữa Anmum thấy dễ uống, pha hơi ấm ấm. mình uống 2 cốc/ ngày vào khoảng 9h30 sáng và 4h chiều vì đó là khoảng giữa của các bữa ăn chính, buổi sáng mình ăn sáng lúc 6h30 sau đo đến cơ quan, 9h30 uống 1 cốc sữa, 11h30 ăn trưa là vừa, nghỉ trưa và làm đến 4h chiều lại một cốc sữa nữa, tối 7h ăn tối.... không biết các mẹ thì thế nào nhỉ,....
    lịch ăn uống của em cũng y hệt như mẹ này, em cũng uống sữa anmum, cũng thử nhiều loại sữa mới tìm được sữa phù hợp.em thấy ăn uống như thế không thấy đói, chứ mấy tháng đầu hay có cảm giác đói. Thế mẹ nhimbaby được bao tuần rùi, tăng cân thế nào.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CHo mình ké một chút nha. Mình có em bé được 14 tuần rồi. Từ lúc có bầu mình toàn uống sửa vào buổi sáng khi ngủ dậy và buổi tối lúc 11h ,vì lúc đó thấy đói bụng mà khuya quá rồi không biết nên ăn cái gì nên đành uống một ly sửa để đi ngủ (Chư đói bụng thì ngủ không được) như vậy thì có tốt không, mình cũng nghĩ có vào con hay không thì do cấu tạo bánh nhau của mình mà. Có ai giúp cho mình lời khuyên được không? Vì lần dầu có em bé mà.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Nói chung chẳng sao đâu mẹ nó ạ,mình cũng toàn uống sữa lúc 10g or 11g,sau đó ăn bánh và ăn cơm rồi mới đi ngủ đấy!

Trộm vía bé phat triển rất tốt!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 209 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mum_cu_bin Xem bài viết
    Mình hôm nay đã được 5 tháng, uống mỗi ngày chỉ 1 ly sữa Similac Mom vào buổi sáng ? còn lại ăn như heo,hiiii, uống 1 ly thế liệu có đủ không các mẹ nhỉ????Mình uống nữa cũng được nhưng sợ con to quá khó sinh, các mẹ tư vấn giúp nhé
    Mỗi ngày mình uống 2-3 cốc sữa cơ. Nhu cầu của phụ nữ mang thai là 1200-1500 mg Canxi/ ngày. Trong khi đó, mỗi cốc sữa bổ sung khoảng 500mg thôi. Nếu sợ con to thì bạn hạn chế ăn ngọt, tinh bột và protein, chứ đừng bớt sữa. Mà muốn biết con có to hay ko, bạn phải siêu âm để xác định chứ. Mình uống nhiều sữa, nhưng ăn ko khỏe lắm, con mình còn đang bị còi đây này, hichic...