• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống sữa bầu lúc nào là tốt nhất???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 107K Lượt đọc
  • 311 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 254 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tớ đến tháng T5 mới chính thức uống sữa. Vì trước đó uống enfa mama bị đi ngoài, thế là bỏ luôn. Đến Tháng T5 đi siêu âm có vẻ con còi, nên về mua Anmum uống. Uống đến 34w thì siêu âm con trộm vía vượt chuẩn. Thế là chuyển sang sữa tươi

• 1,263 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamminh Xem bài viết
    Em mới mang thai có 4 tuần thôi. Không biết đa nên uống sữa chưa nhỉ? Mà uống sữa gì thi tôt vậy các mẹ? em mu tit mấy cái này? cảm ơn các mẹ trước nhé??//:Rose:
    Sữa tươi thì nên uống ngay, ngày từ 200 -500ml là vừa, có thể ăn thêm sữa chua nữa, cái này chả cần bầu thì vẫn tốt. Còn sữa bầu mẹ nó có thể để qua 12w hãy uống, uống sớm quá lại gặp phải đúng thời kì nghén, mệt, sợ sau này mẹ nó ngán - sợ, muốn uống lại sữa bầu cũng vất vả lắm. Hồi đầu tớ cũng uống sớm (từ 4w) rồi 7w thì bị nghén 1 trận, thành ra sợ luôn, tạch hẳn sữa bầu. Bs và cả nv hãng sữa (dì tớ làm đại lý sữa mà) cũng bảo sữa bầu nên dùng sau 12w là hợp lý nhất.
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.

• 173 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Mình ún XO, nghe thơm thơm, ox mua cho ún nên k than phiền.

• 1,858 Bài viết

• 2,527 Được cảm ơn

Mình tập 1 uống nhều sữa bầu quá, cho tới giờ tập 2 vẫn sợ các loại sữa bột. Thường chỉ uống sữa đậu nành và sữa tươi hàng ngày, nhưng mà từ khi có bầu, uống vào không tiêu hóa đc, cứ nôn nao thế là dừng uống các loại sữa luôn. Ăn sữa chua một vài hôm cũng ngán, thế là thôi. Hi vọng tầm 4 5 tháng ăn uống tốt trở lại. Thèm hoa quả hay cái gì thì mình ăn cái đó thôi. Ăn uống bình thường. Bạn mình tập 2 cũng chẳng uống tí sữa nào, ăn uống bình thường, trộm vía thế mà con vẫn phát triển tốt... Mình nghĩ chỉ chú ý ăn uống đủ chất là được, thường bổ sung thêm Canxi, sắt, multivitamin ... nếu uống đc thêm sữa thì uống, không thì thôi cũng chẳng sao.

• 662 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Hic, mình cũng muốn uống thêm sữa tươi nhưng cái này phải bảo quản lạnh và chỉ uống trong mấy ngày mà mình lại đi làm đến 7h tối mới về nên chả uống được, chỉ uống sữa bầu với sữa đậu nành Fami thui. Nhưng mình nghĩ uống được sữa tươi nữa vẫn tốt hơn !

• 1,263 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohh Xem bài viết
    Hic, mình cũng muốn uống thêm sữa tươi nhưng cái này phải bảo quản lạnh và chỉ uống trong mấy ngày mà mình lại đi làm đến 7h tối mới về nên chả uống được, chỉ uống sữa bầu với sữa đậu nành Fami thui. Nhưng mình nghĩ uống được sữa tươi nữa vẫn tốt hơn !
    Mẹ nó có thể mang sữa đến cơ quan hoặc sáng chịu khó dậy sớm, ăn 1 ít đồ rồi uống 1 ly (250ml), tớ cũng đi làm từ 7h sáng đến 7h tối về nhà, nhưng vẫn uống được sữa tươi vì sữa bầu tớ k uống được muh
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.

• cil
    • 4 năm
    • 298 Bài viết

• 1,948 Được cảm ơn

hic hic hồi chưa bầu thì mình uống sữa như điên, ngày nào ko có sữa thì nhớ. Thế mà bz nghĩ đến sữa là đã sợ không muốn uống, sữa chua cũng sợ luôn. Thế là chả uống nữa. hic hic, giờ cũng chả định uống sữa bầu, chỉ hy vọng uống lại được sữa tươi bình thường thôi. có ai có tip gì để uống được sữa thì share mình với!

• 3,736 Bài viết

• 3,488 Được cảm ơn

Sữa ko quan trọng nếu ăn uống đầy đủ chất,nhưng nghén ngẩm bầu bì mệt làm sao ăn đủ chất mà chả phải bổ sung sữa.Mẹ nào nói mẹ ko uống sữa con cũng ko thích sữa nghe bùn cười quá.Mình sợ sữa nhất trên đời mà con mình nghiện sữa.
    Hồi bầu mình gà mờ nên chưa biết mua sữa xách tay,uống thử sữa VN có thì thấy dielac dễ uống hơn cả nhưng cũng bịt mũi làm 1 hơi rồi chặn ngay cốc nước lọc mới dám bỏ tay ra khỏi mũi để thở bt ,ngày cố lắm đc 1 cốc.Trộm vía ăn uống bn vào con yêu bấy nhiêu,mẹ gầy nhẳng đến lúc cai sữa xong mới hết gầy.Oánh dấu để tập sau lựa chon loại sữa ok và dễ uống
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ mà bị nghén ko ăn đc gì thì nên uống sữa bầu từ sớm. còn nếu ăn được thì mình thấy khi được 16 tuần hãy uống lúc đấy sẽ vào con chứ ko vào mẹ. mà bạn nên uống buổi sáng hoặc chiều thì tốt nhất mình đc 27 tuần òy bé nhà mình dc hơn 1 kg.

• 197 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hiện tại mình cũng đang uống XO, cũng đã lên được 2kg.
    - Ăn sáng xong +1ly sữa , rồi uống canxi
    - Trưa ăn 2 bát cơm, đến 3h 1ly sữa, rồi uống sắt
    - Tối ăn 3 bát cơm +1ly sữa rồi đi dạo tý. Rồi về đi ngủ...