Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống sữa bầu lúc nào là tốt nhất???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 107K Lượt đọc
  • 311 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hi các chị, uống sữa bầu tốt lắm, hồi 3tháng đầu em uống similac mum nghén toàn bị nôn nên sợ không dám uống nữa.Em bỏ mất 3tháng giữa và đổi sữa khác uống 3tháng cuối mỗi ngày em uống 3cốc mà tuấn 37, 1tuần em bé nhà em tăng 0,5kg đấy,38 tuần em đi siêu âm em bé nhà em được 3,4kg rồi.Hôm nay em lại di khám tiếp em cũng sợ ngày uống 3cốc sinh con to wa lai kho đẻ.hihiiiiiiiii nhưng em vẫn uống k sinh đc thì mổ vậy.

• 1,102 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautien_vaduynhat Xem bài viết
    trùi ui. Các chị ui cho em hỏi, nên uống sữa từ tháng thứ mấy ạ?
    Em vừa được 3 tháng, kén ăn, lười uống nên lo em bé bị còi quá.
    Tùy theo cơ địa mỗi người nữa, bạn bị nghén uống ko dc sữa này thì đổi sữa khác.. hồi đó từ tháng thứ 2 trở đi là mình đã uống sữa similac mum rùi, đến bây giờ mới sanh cháu dc 1tháng 13 ngày mà mình vẫn còn uống đấy. Bạn cố gắng tìm sữa phù hợp với bạn vì uống rất tốt cho mẹ và cả bé nên ko có quy định mấy tháng phải uống đâu bạn nhé! mình trích từ lời khuyên của BS khám thai toàn tập cho mình, nay chia sẽ lại bạn. Chúc mẹ con bạn khỏe! :Smiling:

• 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hic, em thì không thể uống được sữa bà bầu vì sợ ngọt. E chỉ uống sữa tươi không đường thôi. hix hix

• 531 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Em hồi mới biết tin có bầu uống Enfamama vị chocolate. Mỗi lần uống xong thấy đầy bụng kinh khủng, lại còn bị táo bón nữa chứ , hixxxx. Sau, em đổi sữa XO thì thấy ngon, ko bị đầy bụng nữa. Nhưng bây h em uống hết 2 hộp XO rồi thì lại thấy ngấy wá, hixxx. Hàng ngày vẫn phải cố uống vì kon :Sick:

• 3,332 Bài viết

• 1,421 Được cảm ơn

Em thấy Fiso Gold hương cam uống rất dễ, không ngán.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau

• 660 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

cách đây 6 tháng, do mới nhận công việc mới nên làm nhiều, căng thẳng, ăn uống kém, hậu quả là tem bị hai lưu 6w.
    Tuần trước em thử que không có, Hôm qua thử thấy 2 vạch nhạt, đi BV DH Y Dược SA không thấy thai trong TC, xét nghiệm máu HCG 233.
    Em lo lắm, BS bảo 1 tuần sau khám lại, người nhà thì bảo đừng SA nhiều k tốt, tháng sau kiểm tra lại.

Giờ em cố gắng ăn đầy đủ, ox chở đi làm, định mua sữa mama uống mà k biết có nên không nữa!
    Các chị cho em lời khuyên với! 2 bữa nay ngủ không yên, thấp thỏm lo quá!

• 157 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Oài, đừng lo lắng quá bạn ơi, mình thử que 2v đi thử HCG cũng chỉ có 309,6 mIU/ml, sau 2 ngày thử lại thì đã 1184,37 mIU/ml rồi bạn ạ, mà cũng chỉ thấy hình phôi rất mờ thôi (vì BS mình chỉ siêu âm thành bụng, ko siêu âm đầu dò). Trong 6 tuần đầu thi cứ cách 2 ngày là HCG tăng gấp đôi. Nên mình chắc rằng HCG của bạn ở mức 233 chưa thấy gì là rất bình thường thôi, đừng hoang mang ảnh hưởng đến sức khỏe và tinh thần thì ko tốt cho phôi đang làm tổ.
    3 tháng đầu rất cần nhiều Vitamins, ở đây mình ko thấy bạn nói là đã uống loại nào chưa? nếu chưa thiết nghĩ nên xin ý kiến BS để kê vitamins uống thêm nhé, tốt lắm luôn á. Thường thấy BS hay kê Procare hoặc Prenatal DHA! Mình đang uống Procare từ trước mang thai 2 tháng cơ. Bây giờ uống cho hết lọ còn lại thì BS nói chuyển sang Prenatal
    Bạn đợi trễ kinh ít nhất 2tuần hẵng đi siêu âm, chứ chưa thấy gì thì cứ lo lắng hoài thôi. Chúc bình tĩnh, vui vẻ nhé!
    Xì Trum bé xinh ngoan thật ngoan, vui khỏe nhé con, bamẹ mong chờ con từng ngày

• 459 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Bác sĩ của mình khuyên, ăn uống đầy đủ dưỡng chất và uống thêm sữa tươi không đường mà thôi. Ko cần thiết phải uống sữa dành riêng cho bà mẹ mang thai. Điều này chỉ riêng ở VN tồn tại mà thôi. Uống sữa đó vào chỉ béo mẹ. Bạn bè mình ở nước ngoài cũng ngạc nhiên tại sao phụ nữ ở VN khi mang bầu hay bị phù nề, xấu xí và lên cân quá nhiều. Hỏi ra thì chế độ dinh dưỡng của họ tương đối nhẹ hơn mình và chưa bao giờ có cái khoản sữa bà bầu, khi mang thai BS ở NN chỉ khuyên uống thêm sữa tươi mà thôi.
    Như vậy, bạn có thể uống sữa tươi bất kì lúc nào kể cả chưa mang thai hay mang thai đều có lợi cho cả bạn và bé. Chúc các Mẹ có sức khỏe tốt để nuôi con giỏi.
    Lì lợm, cứng đầu, khó bảo, bướng bỉnh y như Mẹ nó vậy... hờ hờ

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới mang thai có 4 tuần thôi. Không biết đa nên uống sữa chưa nhỉ? Mà uống sữa gì thi tôt vậy các mẹ? em mu tit mấy cái này? cảm ơn các mẹ trước nhé??//:Rose:

• 3,162 Bài viết

• 5,444 Được cảm ơn

Mình đi khám bác sĩ bảo là nên uống ngay từ đầu bạn ạ. Nhưng nếu bạn ăn uống được, không bị nghén, và lại không uống được sữa bầu (vì nó ngán lắm ý, hic) thì cũng không nhất thiết phải uống sữa bầu. Bạn uống sữa tươi cũng được. Mình thì uống Similac Mom vì nghe mọi người bảo cái đó dễ uống nhất.
    Mình không ăn được nhiều nên giờ ngày nào cũng phải nhắm mắt nhắm mũi uống 2 cốc sữa bầu đầy bự, hic hic.