Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống sữa bầu lúc nào là tốt nhất???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 311 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 68 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thấy sữa bầu Moninaga của Nhật cũng dễ uống (lúc nghén mình nôn hết mấy loại) đến lúc dùng hãng này ko thấy bị nôn nữa, nó cũng có nhiều vị: Trà xanh, bánh quy, trà đào, chanh... mình thích vị chanh nhất! mà dùng tiện có gói nhỏ như gói cà fê, rất tiện khi về quê mang theo. (tuy nhiên uống đc 2 hộp thì ko đc uống nữa vì... con ko ở vs mình)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanhbii; 25/07/2012 vào lúc 10:25 AM.
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhóc_yêu Xem bài viết
    Cho em hỏi luôn với ạ. Em mới được 4 tuần thôi thì đã cần phải uống sữa ngay chưa ạ? Hiện tại em mới chỉ uống sữa tươi bình thường thôi.
    bạn có thể uống sữa bầu từ lúc mới mang thai, nếu ống sữa tươi được thì cứ uống, không nhất thiết là cứ có bầu thì phải uống sữa bầu đâu. Nhưng ngoài sữa ra bạn cần chú ý bổ sung vitamin và ăn uống đầy đủ nữa nhé
    • 823 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pogauyeu Xem bài viết
    Thật ra nếu bạn ăn uống đầy đủ, điều độ là đươc,,, mẹ nó cho hỏi : uống thuốc bổ đa nguyên sinh tố là thuốc gì vậy??
    Là vitamin tổng hợp cho phụ nữ có thai ấy, trong bài viết của bạn ấy thì là obimin.
    Những trường hợp như bạn sikabuon thì cứ yên tâm, chỉ cần 1 v vit tổng hợp + ăn uống đều đặn là được rồi. Không cần phải tốn kém tiền vì sữa bầu đâu. Có đk thì uống sữa tươi, nếu không có dk như bạn thì cũng không sao đâu.
    1v vit tổng hợp hiện nay đa phần đều có đủ hết hàm lượng vitamin, khoáng chất + folic+dha cần thiết một ngày rồi.
    Chất lượng hơn số lượng nhé.
    I'm a father, not a mother.
    • 29 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha2012 Xem bài viết
    Là vitamin tổng hợp cho phụ nữ có thai ấy, trong bài viết của bạn ấy thì là obimin.
    Những trường hợp như bạn sikabuon thì cứ yên tâm, chỉ cần 1 v vit tổng hợp + ăn uống đều đặn là được rồi. Không cần phải tốn kém tiền vì sữa bầu đâu. Có đk thì uống sữa tươi, nếu không có dk như bạn thì cũng không sao đâu.
    1v vit tổng hợp hiện nay đa phần đều có đủ hết hàm lượng vitamin, khoáng chất + folic+dha cần thiết một ngày rồi.
    Chất lượng hơn số lượng nhé.

Sao nick hoangha2012 suốt ngày vào topic sữa bà bầu rồi khuyên đừng dùng sữa bầu mà dùng vitamin ??? Bạn kinh doanh vitamin thì không cần dìm hàng người ta như vậy đâu. Bạn càng làm vậy người ta càng ghét bạn
    • 1,499 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

(VTC News) – Moninaga – Tập đoàn sữa lớn nhất Nhật Bản vừa tuyên bố thu hồi hơn 300 ngàn hộp sữa vì bởi hàm lượng vi khuẩn quá cao.

Hãng sữa nổi tiếng Nhật Bản Moninaga chính thức ra lệnh thu hồi 322.000 hộp sữa tươi vì phát hiện trong sữa chứa hàm lượng vi khuẩn vượt quá tiêu chuẩn cho phép.

Lô sữa bị thu hồi lần này được sản xuất tại Otaru, Hokkaido từ ngày 3/6 đến 6/6, hạn sử dụng tương ứng từ 17/6 đến 20/6 và đang có mặt trên thị trường của 17 tỉnh trong cả nước.

Moninaga là hãng sữa lớn nhất của xứ sở mặt trời mọc, đây cũng là hãng sữa đã dính đến vụ bê bối lớn nhất liên quan đến chất lượng của nước này. Tháng 8/1955, đã có hơn 13.000 trẻ em ngộ độc với các triệu chứng co giật, ói mửa, nhức đầu, trướng bụng..., trong đó có hơn 130 ca đã tử vong.

Vụ việc này đã gây chấn động dư luận Nhật Bản, Bộ Y tế nước này đã phải vào cuộc để tìm hiểu nguyên nhân, kết quả điều tra cho thấy, các em bé này đều có điểm chung là đã uống sữa bột của hãng Morinaga.

Nguyên nhân dẫn đến những vụ ngộ độc quy mô khủng khiếp này đã được làm sáng tỏ sau đó không lâu, đó là do các công nhân nhà máy Morinaga tại Tokushima đã sử dụng chất hỗn hợp asen (thạch tín) thay vì disodium phosphate để ổn định và tăng độ hòa tan của sữa pha chế.

Chính sự bất cẩn và thiếu trách nhiệm này đã cướp đi sinh mạng của hơn 130 đứa trẻ vô tội và làm ảnh hưởng đến sức khỏe của hơn 13.000 em bé khác. Đây được coi là một trong những vụ ngộ độc tồi tệ nhất trong lịch sử Nhật Bản.

=====> huhu ntn thì sao dám mua sữa này nữa hả mng`? Em đang định mua mà đọc cái này sợ quá lun

Chả ký với cọt j nữa, lần nào ký cũng bị khóa nick dù chả buôn bán j. Quy vs chả định
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Cái này họ thu hồi sữa tươi thôi mẹ nó à, mà thực ra hồi đó ở bên Nhật họ mới nghi ngờ khả năng nhiễm khuẩn của sữa tươi nhưng quyết định thu hồi ngay, trên thực tế không phát hiện hộp nào bị vi khuẩn cả. Bản tính người Nhật cực kỳ cẩn thận mà. Báo chí nhà mình toàn kiểu dịch không chính xác (đến cái tên hãng sữa cũng viết sai). Sữa bà bầu Morinaga ở bên Nhật rất được ưa chuộng vì nó có thành phần gần giống vitamin bầu ấy (có thể coi là thực phẩm dinh dưỡng chứ không phải sữa).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sweetmomfrance; 14/08/2012 vào lúc 08:47 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,499 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetmomfrance Xem bài viết
    Cái này họ thu hồi sữa tươi thôi mẹ nó à, mà thực ra hồi đó ở bên Nhật họ mới nghi ngờ khả năng nhiễm khuẩn của sữa tươi nhưng quyết định thu hồi ngay, trên thực tế không phát hiện hộp nào bị vi khuẩn cả. Bản tính người Nhật cực kỳ cẩn thận mà. Báo chí nhà mình toàn kiểu dịch không chính xác (đến cái tên hãng sữa cũng viết sai). Sữa bà bầu Morinaga ở bên Nhật rất được ưa chuộng vì nó có thành phần gần giống vitamin bầu ấy (có thể coi là thực phẩm dinh dưỡng chứ không phải sữa).
    thank nag` nhìu nhé, em bớt sợ rùi, vậy mua sữa nì uống là ukie roi`, vì em có thể gửi mua dc cái này từ nhật :X
    Chả ký với cọt j nữa, lần nào ký cũng bị khóa nick dù chả buôn bán j. Quy vs chả định
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mình uống sữa khi đói tốt hơn
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucon_111 Xem bài viết
    theo mình uống sữa khi đói tốt hơn
    Đó là tùy theo đường ruột của mỗi mẹ thôi, ngày trước em làm cho cty sữa nên ủng hộ cty nhiều-giờ ăn sữa gì lúc đói cũng OK hết nhưng có mẹ ăn sữa chua còn đi ngoài í.
    Theo kinh nghiệm em đã gặp phải 3 tháng đầu mà nghén thì nước lọc còn không nạp nổi chứ nói gì đến sữa, với lại 3 tháng đầu bé chưa lấy dinh dưỡng nhiều từ mẹ nên sau khi hết nghén em mới tập uống sữa bầu, lúc đầu pha 1 chén con con, giờ thì 10h làm 1 cốc to, 3h chiều bắn cốc nữa. Pha như chỉ dẫn nhưng để hơi nguội đi ực 3 ực là hết. Trộm vía nhà em Mẹ khỏe, con khỏe các mẹ ạ
    • 316 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình thì toàn uống sữa tươi thôi vì sữa bầu mình uống vào là đau bụng ngay. Mình đi khám thai nghe các mẹ cũng bảo uống sữa đậu nành cũng được. Mình nghĩ mẹ nào hợp với sữa nào thì uống thôi chứ không nhất thiết sữa bầu đâu các mẹ à.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhiucuame Xem bài viết
    Mình thì toàn uống sữa tươi thôi vì sữa bầu mình uống vào là đau bụng ngay. Mình đi khám thai nghe các mẹ cũng bảo uống sữa đậu nành cũng được. Mình nghĩ mẹ nào hợp với sữa nào thì uống thôi chứ không nhất thiết sữa bầu đâu các mẹ à.
    Em thì uống sữa bầu là nôn ra ngay, nên chỉ uống đc sữa tươi. Em đang uống sữa vinamilk ấy. em được 7 tháng (30 tuần) rồi, tuần trước, đi siêu âm bác sĩ bảo em bé hơi còi có 1kg4 thôi nên bảo em phải uống nhiều sữa bầu vào hix! Vậy là uống sữa tươi không có nhiều chất bằng sữa bầu phải không các mẹ? Nhưng em không uống được sữa bầu thì phải làm sao hix để em bé tăng cân nữa?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tổng hợp kiến thức mang thai 3 tháng đầu

Trong 9 tháng 10 ngày của thai kỳ thì 3 tháng đầu là giai đoạn quan trọng nhất vì dễ xảy thai. Các...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Bé ho đàm đặc và có lẫn chút máu

BTC ơi cho mình hỏi bé nhà mình ho mấy hôm nay rồi. Nghe bé ho rất khó nhọc. Sáng nay bé khác ra 1...

• Uống sữa lúc nào là tốt nhất?

Nhiều nghiên cứu cho thấy: ban ngày nồng độ chất nội tiết tố tăng trưởng tương đối thấp, sau mỗi bữa ăn khoảng 3-4 giờ tăng cao lên chút ít, nhưng sau khi ngủ tối chừng một giờ thì tăng rất cao. Hiện tượng này có ở mọi lứa tuổi, nhưng rõ nét nhất ở lứa tuổi thiếu niên đang phát triển. Như vậy ban...

• sữa bầu loại nào là tốt nhất?

e mới có baby được 1 tháng ,hiện giờ đang uống sữa XO nhưng k biết loại nào là tốt nhất?mọi người có kinh nghiệm chỉ e với.

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uống sữa bà bầu thật sự tốt cho mẹ hay cho bé. Chị bạn bảo uống sữa bà bầu chỉ tốt cho mẹ thôi, không tốt. uống sữa tươi thì tốt cho con. mình đang hoang mang không biết thế nào. các mẹ có kinh nghiệm gì cchia sẻ cho mình biết với.