Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống nước tranh leo có ảnh hưởng gì đến em bé không các mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.42K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ bé cho em hỏi với ạ, Em thích uống Tranh leo, liệu uống vào có ảnh hưởng gì đến em bé không các chị?? Các chị biết mách giùm em với ạ.
    Cảm ơn các me be trước nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Chanh leo chứ ko phải tranh leo.
    Mình mang thai uống bình thường, chẳng sao đâu, cung cấp khá nhiều VitC đấy!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 514 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Uống chanh leo tốt chứ mẹ nó. Có lần em uống cho ít đường, chua quá. Vừa uống vào xong con yêu đạp bùm bùm, chắc chua quá. Buồn cười chết đi được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,084 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Đúng là Chanh leo chứ không fải là Tranh leo
    "tranh leo" rất tốt đấy, có nhiều vit và khoáng chất. Hồi tớ bầu bí toàn làm sinh tố uống.
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em thích uống chanh leo lắm, nhưng có bầu thì cũng uống vừa đủ thôi chứ không lạm dụng được đâu ạ.

• 144 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

nhưng mà chanh leo hồi này không thấy ngon các mẹ nhỉ, mình thì thích chanh thường hơn:Battin ey:
    • 489 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Theo mình biết thì chanh leo có nhieu VitC, nhg k tot cho ng bi ap huyet thap nhe.

• 514 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình thấy chanh leo có 2 loại đấy. Nhà bố mẹ chồng mình cũng có, uống nó khác với chanh mà mình hay mua ngoài chợ. Mùi thơm hơn nhiều nhưng mà chua hơn.
    • 417 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng thích uống chanh leo lắm,ngày nào chẳng uống 1 cốc,hihihihi:Battin ey:
    • 100 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nhưng em thấy pha chanh leo nó cứ bị sao ý, cho nhiều đường thì ngọt quá mức nhưng vẫn có vị chua xít miệng ý, hay tại mình k biết pha nhỉ??

• 42 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

uống chanh leo nên bỏ hạt

• 31 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ôi sao phải bỏ hạt chứ. Phí của giời quá. Theo mình được biết, hạt chanh leo có tác dụng nhuận tràng, tốt cho đường ruột lắm đấy. Mẹ nào mà táo bón thì nên uống. Hạt chanh leo chứ có phải hạt ổi đâu mà sợ