• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống nước râu ngô có lợi gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 64.9K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 113 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Mình bây giờ được khoảng 13 tuần rồi. Trộm vía cháu, hôm 12 tuần đi siêu âm bác sĩ Chương thấy mọi thứ ổn cả. Bác sĩ đo độ mờ da gáy của cháu chỉ khoảng 1.6mm thôi, thế mà chỗ Kim Ngưu nó đo cho mình từ tuần 11 đã có độ dày là 3mm, làm mình mấy đêm ko ngủ được vì lo lắng. Ba tháng vừa rồi mình lo lắng kinh khủng, bây giờ mới thấy đỡ hơn, cầu trời cho mẹ con mình vượt qua 6 tháng còn lại ngon lành suôn sẻ.

Các mẹ có ai biết cho mình hỏi với là uống nước râu ngô có tác dụng gì không nhỉ? Mẹ chồng mình đang bảo mình uống nước râu ngô, nhưng mình hơi băn khoăn ko hiểu nó có tác dụng gì không, vì mình cũng sợ râu ngô họ phun thuốc sâu thì lợi đâu ko thấy, đã thấy hại. Ai biết giúp mình nhé.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,113 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình biết râu ngô là rất mát đấy, uống râu ngô là thông mật, lợi tiểu, giải độc... Râu ngô người ta hay phơi khô bán ở các hàng lá thuốc, mua về cùng một số loại lá mát khác uống rất tốt cho sức khoẻ. Nhưng kể ra cũng sợ thuốc sâu thật, nếu mua ở nguồn bảo đảm thì không sao chứ mua lung tung thì không biết thế nào....

• 99 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

uống nước râu ngô rất mát, cũng rất tốt cho bà bầu vì trong thời gian mang thai thường nóng trong. Nếu sợ phun thuốc thì bạn nhờ ai quen ở quê kiếm râu ngô trồng tại ruộng ấy của nhà họ ấy. Lấy luôn lúc vừa thu hoạch xong thì đảm bảo sạch hơn.
    Nhà tớ hai mẹ con cũng đang uống nước râu ngô đây. Sáng đi làm mẹ một chai , con một bình đi học... tu tu

• 113 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trời, bé iu của hai mẹ nhìn xinh quá, trộm vía. Thế này thì mình cũng tích cực uống nước râu ngô thôi. Cảm ơn các mẹ nhé.

• 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nhưng bs Ánh thì lại khuyên mình: Không nên uống vì sợ bị nhiễm độc thai nghén. Sau đó bs lại bổ sung thêm: Nếu trong trường hợp bắt buộc phải uống, ví dụ như bị dư ối thì cũng nên uống liều lượng vừa phải.

• 212 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trời ơi, sao lại uống nước râu ngô, ko tốt đâu. Mẹ Chenlys nói đúng đấy "Nếu trong trường hợp bắt buộc phải uống, ví dụ như bị dư ối thì cũng nên uống liều lượng vừa phải". Các mẹ cũng ko nên ăn ngô vì trong ngô có 1 loại vi sinh vật gì đó có tác dụng kháng lại sự hấp thụ folic thì phải. Các mẹ nghiên cứu thêm nhé, trên này có bài viết về vấn đề này rùi đấy. Chào các bạn!

• 195 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thế mà hôm mình bị đa ối, bác sĩ của mình bảo uống đấy.

Sao lại ko tốt nhỉ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi chautu Xem bài viết
    Trời ơi, sao lại uống nước râu ngô, ko tốt đâu. Mẹ Chenlys nói đúng đấy "Nếu trong trường hợp bắt buộc phải uống, ví dụ như bị dư ối thì cũng nên uống liều lượng vừa phải". Các mẹ cũng ko nên ăn ngô vì trong ngô có 1 loại vi sinh vật gì đó có tác dụng kháng lại sự hấp thụ folic thì phải. Các mẹ nghiên cứu thêm nhé, trên này có bài viết về vấn đề này rùi đấy. Chào các bạn!

• 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, uốn nước râu ngô có lợi ý chứ, lợi....tiểu!!!:Laughing: :Laughing: :Laughing:

• 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi writepa Xem bài viết
    thế mà hôm mình bị đa ối, bác sĩ của mình bảo uống đấy.

Sao lại ko tốt nhỉ.
    Không tốt vì sợ bị nhiễm độc thai nghén thôi. Còn trong trường hợp dư ối hoặc đa ối thì bs cũng khuyên nên uống nhưng phải có liều lượng nhất định.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uống nước râu ngô tốt chứ sao lại có hại các mẹ nhỉ ? Mình đi khám thai ở tuần 15, chân hơi bì phù nhẹ bác sĩ kê là uống nước râu ngô để cho thận tốt hơn, mát nữa , mỗi ngày mình làm 1 chai thấy rất dễ chịu. Ngoài ra uống thêm cả nước dừa nữa. Hôm nào ít uống là thấy nóng râm ran Các chị có con mọn ở cty mình cũng đều nói uống nước râu ngô rất tốt mà, ko sao đâu các mẹ ạ. Mình khám bs Chương ở VN đấy, bs khuyên thế nào thì làm thế thôi.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6