• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống nước dừa xiêm, ăn khoai mì có ảnh hưởng gì không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 60K Lượt đọc
  • 221 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 308 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Asole Xem bài viết

Tóm lại là uống nước dừa rất tốt. Nhưng các mẹ đừng uống nhiều quá, chị cùng phòng với mình uống 3 quả/1 ngày, mình thấy hơi nhiều đấy.
    Công nhận chị cùng phòng với Asole uống nước dừa đỉnh nhỉ, tận 3 quả/ngày, tớ ở HN mùa này lạnh nên cách ngày uống 1 quả, tớ uống dừa thường không uống dừa xiêm( mà nói chính xác ra là 2 vợ chồng cách ngày uống hết 1 quả, xã nhà tớ như nghén cùng tớ ý, tớ đòi ăn gì là xã cũng đòi ăn theo:Laughing
    Tôm & Cua

• 1,397 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Mình được tư vấn là uống nước dừa từ tháng thứ 4 trở đi thì uống nhưng mà 2 ngày uống 1 quả, các mẹ đừng làm dụng quá. Mình giờ đang ở tháng thứ 3 nên chưa dám uống.
    .................................................. ...................................

• 125 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Lúc mang thai em uống 2 ngày 1 quả, chồng cứ mua về để tủ lạnh uống dần mà em uống từ lúc mang thai tháng thứ 2, thấy bảo uống nhiều đẻ con sẽ trắng mà em thấy con em cũng bt, ko trắng lắm (trộm vía con), nhưng con em đẻ những 4kg, ko biết có phải do uống nước dừa ko nữa

• 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tớ tuần 35 đây, chuẩn bị qua 36, nhưng mỗi ngày uống 1 quả thôi, khi nào tuần 37, 38 gì đó thì tăng lên.

Mình không uống nước dừa sớm, vì nó mát, không tốt đâu, khi nào trên 4,5 tháng thì hãy uống.

Mình không nghĩ rằng uống nước dừa em bé trắng, nếu gen nó đen thì làm sao trắng được...?? Nhưng có 1 chuyện sure là, uống nước dừa và nước mía, đẻ ra em bé sạch, không dính nước ối nhiều. Bà chị mình phụt 1 cái, em bé ra sạch bóng luôn đấy.

BS của mình chỉ nói 1 câu ngắn gọn: không nên kiêng kỵ đồ ăn gì, nhưng không nên ăn 1 thứ gì đó nhiều. Vì sẽ không tốt. Và ăn ít ngọt lại, nhất là những thứ ngọt nhân tạo (bánh, nước ngot...), thậm chí vú sữa, mãng cầu mình cũng phải ăn ít lại, ví ăn vào là có khí hư (huyết trắng ngay), mốt em bé dễ nóng, và nổi mụn.

Trông quá, chuẩn bị kết thúc tuần 35 thui..

• 2,687 Bài viết

• 2,501 Được cảm ơn

từ tuần thứ 23 mình bắt đầu uống nước dừa ngày nào cũng 1quả có ngày 2 quả thik lắm,mình chỉ cho thêm chút muối tinh để cân = vì ko bị lạnh bụng

• 218 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Giờ mình uống nước dừa có kịp ko nhỉ, bs kêu ối mình đục, con hơi nhẹ cân. Có khi từ giờ tới lúc sinh mỗi ngày làm 1 quả dừa nhỉ

• 193 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mình uống nước dừa mấy hôm nay ( mỗi ngày 1 trái ) thấy đau bụng và ra dịch nâu, chắc phải dừng lại đợi sang tháng thứ 5 mới uống hoặc là uống ít lại vậy, khổ thế...muốn uống nhiều cho nước ối tốt cũng không được

:Rose::Rose::Kiss::Kiss:Mong con yêu luôn an toàn khỏe mạnh :Kiss: :Kiss: :Rose: :Rose:

• 55 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ôi các mẹ có nhiều thông tin quá. Em thì cũng không biết thế nào. Chỉ biết đọc trên báo và trên mạng những thứ mà phụ nữ mang bầu nên kiêng (đu đủ xanh, gừng ớt,đào, khoai tây, nhãn.....) chứ em không nghe thấy nói là không đc uống nước dừa. Em cũng hỏi ý kiến các bà mẹ đã sinh con thì đều bảo nước dừa tốt. Điển hình 1 chị cạnh nhà em, chị bị thiếu nước ối nghiêm trọng, chồng chị cho uống nước dừa liên tục thế là mẹ tròn con vuông đấy.

• 96 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tớ uống nước dừa từ tháng thứ 4 trở đi, 2 ngày/quả. Nói chung có kiêng có lành, nhiều khi cũng chẳng biết cơ địa mình bình thường thì khỏe nhưng lúc mang thai thì thế nào

• 210 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em chỉ còn hơn 1 tháng nữa là sinh rùi. Hồi 17w em có ăn khoai mì luộc xong rùi bị ngộ độc, đau bụng, nôn, tiêu chảy mất 2 ngày. Lúc đó cũng lo sợ ko biết con có bị sao không. Nhưng thời gian trôi qua nên cũng dần quên quên.
    Tự nhiên càng gần đến ngày gặp con thì lại thấy lo. Sợ con bị ảnh hưởng. Có khi nào em sinh con ra bị ảnh hưởng đến thần kinh hay dị tật bẩm sinh gì đó mà siêu âm không thể biết trước đc ko??? huhuhuhuh:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    Em lo quá cả nhà ơi. Vừa lên mạng search ra, thấy ng.ta có nói là phụ nữ có bầu không nên ăn khoai mì. Em hối hận quá.chỉ tại em ham ăn. Nếu con em có ảnh hưởng gì chắc em chết mất thôi.
    Có ai biết gì về vụ ngộ độc này không. Nói cho em biết là con em sẽ có ảnh hưởng gì không với ạ....
    :Crying: