Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống nước dưa tốt hay không tốt cho thai nhi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.01K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bà mẹ cho mình hỏi với.Mình nghe nhiêu người nói khi mang thai uống nước dừa thì tốt mà một số topic mình đọc ở đây thì nói khi mang bầu uống nước dừa không tốt.Các bà mẹ cho mình lời khuyên với:Thinking:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tốt Hay Không tốt cho Bé ?

Các mẹ thân mến, Mình lập topic này mời mọi người vào chia sẻ cách chăm sóc con sao cho tốt và xin những kinh nghiệm, góp ý của tất cả mọi người. Thời gian qua mình cũng nghiên cứu sách vở về cách chăm con nhiều lắm. Nhưng người VN mình thì hay góp ý mình kiêng cử cái này, kiêng cử cái...

• Hài hước truyện tranh mẹ bầu với nỗi lo chồng ngoại tình

Mang thai là cả 1 quá trình vừa hồi hộp, vừa mong chờ, vừa lo lắng, vừa hụt hẫng... đủ thứ hết....

• Tắm nước dừa, tốt hay không tốt?

Theo cảnh báo của các chuyên gia, nước dừa không những không thể làm trắng da mà còn gây nguy cơ viêm da, hăm lở da ở trẻ sơ sinh. Cơ hội cho vi khuẩn sinh sôi trên da Sinh con vào mùa hè sẵn có nhiều dừa nên chị Trần Hồng Thắm (Gia Lâm, Hà Nội) đã mua nhiều dừa non về tắm cho con với mong...

• Thực đơn cho mẹ bầu và bé khỏe mạnh mà mẹ không lên cân nhiều

Mình bầu tập 2. Tập 1 thì cứ nghĩ con đầu nên chả màng đến vóc dáng. Vậy nên k có chọn lọc những...

• Nấu ăn cho con hay cho con ăn bột ăn dặm?

Hôm qua em nghe bác em nói, ở nước ngoài các mom thường dùng bột ăn dặm cho bé khi bé bắt đầu ăn...

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Ở WTT có rất nhiều topic nói về uống nước dừa rồi đấy. Mẹ cun bông chịu khó tìm lại nhé.
    Nước dừa không tốt khi thai dưới 3 tháng tuổi, còn từ 5,6 tháng trở lên thì uống tốt. Đối với những người bị dư ối thì không nên uống nước dừa, còn ngược lại thiếu ối, và bình thường thì uống nước dừa rất tốt.
    • 939 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy có chị ở gần nhà e đến tháng T8 đi khám thì nước ối bị cạn BS chỉ định nên uống một ngày 2 lít nước dừa để bổ sung.E bây giờ có bầu ở tuần thứ 28 ngày nào cả tuần này đi làm về e cũng uống hết 1 quả dừa.E nghe mọi người nói uống nước dừa rất tốt cho nước ối.