• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống nước chè xanh khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 45.2K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9
    • 843 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Cam on cac mẹ đã chia sẻ kinh nghiem. Từ giờ em sẽ khong uong trà nưa. Nhung mà mẹ chong em thì cứ khuyen khich em uong trà Atiso. Vì thay em bị ngưa nhieu, bao uong cho mat gan giai đoc. Thoi từ giờ ko uong nưa vay. Tat cả vì con yeu mà.

• 843 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute-honey
    Thế ko hiểu là trà mạn thì thế nào nhỉ, nguyên cơ cũng từ hồi nghén 3 tháng đầu, đi ăn sáng hay ăn trưa hay ăn gì gì ở ngoài cũng phải có cốc trà loãng bên cạnh để cho đỡ ngán, mặc dù biết là cũng hơi mất vệ sinh, nhưng ko uống thì ứ ăn được, còn ở nhà vừa cơm vừa nước trái cây, cũng mới ăn được. Túm lại trà mạn thì có tác hại gì ko các mẹ nhỉ?
    Chị Cute-honey ơi, cho em hỏi 1 chút ngoài chủ đề nhé. Em vừa mới là thành viên nên chưa rõ cách làm signature theo lilypie.com. Em đã làm tới step 3, xong hết rồi, tức là nó đã hiển thị hình đó rồi, nhưng làm thế nào để đưa nó vào signature của mình trong diễn đàn hả chị? Chị vui lòng giúp em nhé. Em cũng muốn có 1 cái signature đáng yêu như của chị, và cũng là để theo dõi luôn xem em bé của em còn bao lâu nữa thì oe oe chào bố mẹ . Cảm ơn chị Cute-honey nhiều nhiều!!!

• 404 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenhaibin
    Cam on cac mẹ đã chia sẻ kinh nghiem. Từ giờ em sẽ khong uong trà nưa. Nhung mà mẹ chong em thì cứ khuyen khich em uong trà Atiso. Vì thay em bị ngưa nhieu, bao uong cho mat gan giai đoc. Thoi từ giờ ko uong nưa vay. Tat cả vì con yeu mà.
    À trà atiso hay các loại trà thảo mộc khác thì bạn cứ việc uống nhé, không sao cả, miễn là bạn ko thuộc tạng hay bị lạnh bụng. Chỉ kiêng trà làm từ cây chè thôi :1:

• 843 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AudreyH
    À trà atiso hay các loại trà thảo mộc khác thì bạn cứ việc uống nhé, không sao cả, miễn là bạn ko thuộc tạng hay bị lạnh bụng. Chỉ kiêng trà làm từ cây chè thôi :1:
    Cảm ơn chị nhiều. Chị ơi làm thế nào để tạo signature theo kiểu lilypie như của chị?

• 404 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenhaibin
    Cảm ơn chị nhiều. Chị ơi làm thế nào để tạo signature theo kiểu lilypie như của chị?
    Bạn vào mục: Hồ sơ -> Sửa chữ ký, rồi copy, paste cái code của lilypie ticker bạn đã tạo vào chỗ chữ ký (không phải cái hình đâu mà là code nhé, là các ký hiệu loằng ngoằng :4: trong cái box "HTLM: used for web, email and forums that allows HTLM" ý) Thế là okie thui mà

• 625 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THỦY NGUYÊN
    Mẹ SuSu ơi , nếu vậy em nghĩ uống ít chắc chảng sao đâu chị ha...
    Với lại uống tránh khi nào uống thuốc sắt thì cũng k ảnh hưởng gì.
    Nhưng mà có điều nếu uống lúc đói thì dễ bị say lắm và khó chịu nữa.
    Theo mình có đọc trong sách thì họ khuyên nên uống chè xanh hay đen ít nhất là sau 30 phút khi ăn cơm xong và tốt nhất kô nên uống khi đang ăn cơm vì nó sẽ làm hạn chế sự hấp thụ của sắt. Còn ăn xong lâu rồi thì bạn cứ uống thôi, kô sao cả. Đang mang bầu thì bạn đừng uống chè đặc quá hoặc nhiều quá. 1-2 cốc pha nhạt / 1 ngày là ok.

• 2,570 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AudreyH
    Bạn vào mục: Hồ sơ -> Sửa chữ ký, rồi copy, paste cái code của lilypie ticker bạn đã tạo vào chỗ chữ ký (không phải cái hình đâu mà là code nhé, là các ký hiệu loằng ngoằng :4: trong cái box "HTLM: used for web, email and forums that allows HTLM" ý) Thế là okie thui mà
    Thao tác thế này thì đúng rùi, nhưng chắc AndreyH hơi nhầm 1 tí tẹo, vì cần copy cái code thứ 2, tức là
    "PseudoHTML, UBBCode™ or BBCode
    Used on many message boards that don't allow HTML"
    Thế quyenhaibin đã làm được chưa nhỉ???

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chán quá, bây giờ mình mới được biết thông tin này đấy. Có phải vì khi chửa uống nước chè các loại sau bữa ăn nên con mình bây giờ ăn không ít mà chẳng thấy lên cân không?
    Cháu 4 tháng rồi có 5.6kg thôi.

• 843 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute-honey
    Thao tác thế này thì đúng rùi, nhưng chắc AndreyH hơi nhầm 1 tí tẹo, vì cần copy cái code thứ 2, tức là
    "PseudoHTML, UBBCode™ or BBCode
    Used on many message boards that don't allow HTML"
    Thế quyenhaibin đã làm được chưa nhỉ???

Em đã làm theo hướng dẫn của chị đây. Post lên cái xem đã đc chưa nhé. Cảm ơn mẹ Cute-honey nhiều!
    P/S: Mẹ Cute-honey có cái avatar trông yêu quá. Chắc mẹ sắp sinh em bé gái à?
    Vừa lùn, vừa péo, vừa đầu gấu, vừa tham ăn của bố mẹ ơi, yêu con nhất trên đời :LoveStruc: :Kiss:

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi !
    Cho em xin hỏi khi đang mang thai uống Trà (chè) nhiều có ảnh hưởng gi đến em bé không các chị.
    Em đang mang thai được 14 tuần rồi. Mẹ nào biết tư vấn cho em nhé.
    Em xin cám ơn.
    Trinh

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9