• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống nước chè xanh khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 48K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,926 Bài viết

• 4,027 Được cảm ơn

Em comments để topic này lại nổi lên cho chị em đang mang bầu, nghiện chè xanh vào tiếp tục trao đổi ạ.
    Chả là em cũng đang ở tuần thứ 13, nhà trước giờ vẫn thường uống chè xanh, nhưng sáng nay đọc báo thấy có báo viết không nên uống, có báo lại viết nên uống nên đang lăn tăn quá, chẳng biết thế nào.
    Các mẹ nào có KN việc này, vào chỉ giáo giúp em với ạ. Thanks các chị nhiều nhiều!
    Cầu mong cho con yêu của Ba Mẹ mọi sự an lành
    • 1,376 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang2910 Xem bài viết
    Em comments để topic này lại nổi lên cho chị em đang mang bầu, nghiện chè xanh vào tiếp tục trao đổi ạ.
    Chả là em cũng đang ở tuần thứ 13, nhà trước giờ vẫn thường uống chè xanh, nhưng sáng nay đọc báo thấy có báo viết không nên uống, có báo lại viết nên uống nên đang lăn tăn quá, chẳng biết thế nào.
    Các mẹ nào có KN việc này, vào chỉ giáo giúp em với ạ. Thanks các chị nhiều nhiều!
    Mình nghiện chè xanh từ nhỏ, ngay cả hồi SV mình cũng thường làm che xanh uống. Đến khi mang bầu bé đầu, mình cũng đọc đc thông tin là ko nên uống nhiều chè xanh, đặc biệt là chè xanh đặc và ko uống ngay sau khi ăn vì sẽ ko hấp thụ đc các chất dinh dưỡng trong thức ăn (nhất là canxi). Và uống nhiều chè xanh đặc có thể làm mình tụt huyết áp và gây cảm giác mệt mỏi. Đó là kinh nghiệm của mình lúc mang bầu tập 1, nên lần này mang bầu tập 2 thỉnh thoảng sau khi ăn 1-2h mình mới uống 1 ly nhỏ chè xanh loãng.
    • 613 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Em cũng nghiện chè tươi. Đang dự định có em bé nên cũng phải hạn chế dần vì đang uống bổ sung axit folic. Mà e đọc báo ng ta bảo là trà xanh làm giảm hấp thu Axit Folic và sắt nên chắc tạm thời ngưng uống thôi. Uống trà xanh mát thật, ít bị nhiệt hăn. Giờ phải dừng chắc em nóng quá các chị ơi
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 287 Bài viết

• 805 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang2910 Xem bài viết
    Mẹ này cũng nghiện chè xanh àh, sao giống mình thế. Mình cũng uống khi ở tháng thứ 4, thèm lắm vì uống vào sau khi ăn thì ít khi nghe mùi thức ăn, nhưng nhiều người khuyên không nên uống nhiều lúc mang thai vì sợ bị khô ối gì đó, mình chỉ dám hãm chè khoảng 10 lá/ngày uống đỡ ghiền thôi, nhưng mấy tuần nay cũng bỏ luôn rồi, hix hix
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha"
    Khỏe mạnh & bình an bên mẹ con nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Uống nước chè mạn khi mang thai

Tình hình em thế này ạ. Mặc dù biết là uống chè không tốt khi mang thai (ảnh hưởng đến thần kinh, vì có chứa chất kích thích), nhưng em chỉ kiêng được từ lúc phát hiện có thai cho đến ngoài 3 tháng (tức là từ tuần 4 cho đến tuần 13). Còn lại là ngày nào em cũng phải 1 cốc nước chè mạn(tất nhiên là...

• Hỏi về vấn đế không uống được thuốc bổ khi mang thai

Em mới tham gia diễn đàn có mấy ngày thôi nên chẳng biết là topic này đã được lập chưa nữa. Hnay e muốn đưa vấn đề này ra, để mẹ nào như em thì chia sẻ cùng e với. E hiện có baby dc 17 tuần rồi. Lần khám thai đầu tiên khi bé dc 7 tuần. Khi đấy bác sĩ kê cho e thuốc bổ prenatal 1 viên/ngày uống sau...

• Chuyển chỗ làm, cần mua nhà chung cư có view đẹp, gần sông càng tốt

Chào các mẹ, Tình hình là mình đang có dự định “Nam tiến” để lập nghiệp. Mình gắn bó với đất Hà...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• 1,008 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Mình hỏi bs nói ko nên các mẹ ạ, do nó làm giảm hấp thụ sắt và canxi, nhà mình hay uống nhưng mình hầu như ko. Có uống thì cho rất rất nhạt. Cho chắc, đẻ xong ta lại tiếp tục
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5