Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống nước chè xanh khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 47.2K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
    • 1,925 Bài viết

• 4,023 Được cảm ơn

Em comments để topic này lại nổi lên cho chị em đang mang bầu, nghiện chè xanh vào tiếp tục trao đổi ạ.
    Chả là em cũng đang ở tuần thứ 13, nhà trước giờ vẫn thường uống chè xanh, nhưng sáng nay đọc báo thấy có báo viết không nên uống, có báo lại viết nên uống nên đang lăn tăn quá, chẳng biết thế nào.
    Các mẹ nào có KN việc này, vào chỉ giáo giúp em với ạ. Thanks các chị nhiều nhiều!
    Cầu mong cho con yêu của Ba Mẹ mọi sự an lành
    • 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang2910 Xem bài viết
    Em comments để topic này lại nổi lên cho chị em đang mang bầu, nghiện chè xanh vào tiếp tục trao đổi ạ.
    Chả là em cũng đang ở tuần thứ 13, nhà trước giờ vẫn thường uống chè xanh, nhưng sáng nay đọc báo thấy có báo viết không nên uống, có báo lại viết nên uống nên đang lăn tăn quá, chẳng biết thế nào.
    Các mẹ nào có KN việc này, vào chỉ giáo giúp em với ạ. Thanks các chị nhiều nhiều!
    Mình nghiện chè xanh từ nhỏ, ngay cả hồi SV mình cũng thường làm che xanh uống. Đến khi mang bầu bé đầu, mình cũng đọc đc thông tin là ko nên uống nhiều chè xanh, đặc biệt là chè xanh đặc và ko uống ngay sau khi ăn vì sẽ ko hấp thụ đc các chất dinh dưỡng trong thức ăn (nhất là canxi). Và uống nhiều chè xanh đặc có thể làm mình tụt huyết áp và gây cảm giác mệt mỏi. Đó là kinh nghiệm của mình lúc mang bầu tập 1, nên lần này mang bầu tập 2 thỉnh thoảng sau khi ăn 1-2h mình mới uống 1 ly nhỏ chè xanh loãng.
    • 608 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Em cũng nghiện chè tươi. Đang dự định có em bé nên cũng phải hạn chế dần vì đang uống bổ sung axit folic. Mà e đọc báo ng ta bảo là trà xanh làm giảm hấp thu Axit Folic và sắt nên chắc tạm thời ngưng uống thôi. Uống trà xanh mát thật, ít bị nhiệt hăn. Giờ phải dừng chắc em nóng quá các chị ơi
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 287 Bài viết

• 805 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang2910 Xem bài viết
    Mẹ này cũng nghiện chè xanh àh, sao giống mình thế. Mình cũng uống khi ở tháng thứ 4, thèm lắm vì uống vào sau khi ăn thì ít khi nghe mùi thức ăn, nhưng nhiều người khuyên không nên uống nhiều lúc mang thai vì sợ bị khô ối gì đó, mình chỉ dám hãm chè khoảng 10 lá/ngày uống đỡ ghiền thôi, nhưng mấy tuần nay cũng bỏ luôn rồi, hix hix
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha"
    Khỏe mạnh & bình an bên mẹ con nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chồng giúp vợ sinh con dưới nước cảm động quá các mẹ

Trong những phút giây khó khăn, đau đớn nhất mà người phụ nữ phải chịu đựng khi sinh con, người...

• Uống sữa thay nước

Không biết mình cho bé uống sữa thay nước được không các mẹ ơi? Bé nhà mình khá thích uống sữa,...

• Uống chè vằng khi mang thai - Ngủ li bì

Em chào các mẹ, đầu tiên chúc các mẹ webtretho thật nhiều mạnh khỏe và bình an nhé! Em xin mạn phép mở cái topic mới về cái vụ uống chè vằng khi mang thai. Số là em có chị bạn làm chung cơ quan cho em một chút nước chè vằng uống rồi nói: "Chè này tốt lắm, mày tìm mua về uống sau sinh thì sữa ra...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Hỏi về vấn đế không uống được thuốc bổ khi mang thai

Em mới tham gia diễn đàn có mấy ngày thôi nên chẳng biết là topic này đã được lập chưa nữa. Hnay e muốn đưa vấn đề này ra, để mẹ nào như em thì chia sẻ cùng e với. E hiện có baby dc 17 tuần rồi. Lần khám thai đầu tiên khi bé dc 7 tuần. Khi đấy bác sĩ kê cho e thuốc bổ prenatal 1 viên/ngày uống sau...

• 1,009 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Mình hỏi bs nói ko nên các mẹ ạ, do nó làm giảm hấp thụ sắt và canxi, nhà mình hay uống nhưng mình hầu như ko. Có uống thì cho rất rất nhạt. Cho chắc, đẻ xong ta lại tiếp tục
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5