Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống nước chè xanh khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 47.2K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 18,631 Bài viết

• 11,469 Được cảm ơn

Các chị ơi, em nghe nói trà xanh uống rất tốt.
    NHưng với những người mang thai thì trà xanh có tốt không các chị?
    Trường hợp thai nhỏ chỉ khoảng vài tuần thì có ảnh hưởng nghiêm trọng gì không ạ?
    Em cám ơn các chị nhiều lắm....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chồng giúp vợ sinh con dưới nước cảm động quá các mẹ

Trong những phút giây khó khăn, đau đớn nhất mà người phụ nữ phải chịu đựng khi sinh con, người...

• Bình sữa size lớn

TH True Milk khi nào mới sản xuất loại bình lớn? Mua cho tiết kiệm. Cả nhà cùng uống luôn

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Uống chè vằng khi mang thai - Ngủ li bì

Em chào các mẹ, đầu tiên chúc các mẹ webtretho thật nhiều mạnh khỏe và bình an nhé! Em xin mạn phép mở cái topic mới về cái vụ uống chè vằng khi mang thai. Số là em có chị bạn làm chung cơ quan cho em một chút nước chè vằng uống rồi nói: "Chè này tốt lắm, mày tìm mua về uống sau sinh thì sữa ra...

• Tiêm phòng cúm trước và trong khi mang thai - Nên hay không?

Mình tháy bác sĩ của mình bảo phải tiêm phòng cúm khi mang thai. Nhưng mình rát sợ, bởi vì tiêm phòng cúm tức là phải tiêm vào người mình 1 lượng virus nhát định. Như thé liệu có ảnh hưởng gì đén bé không? Bạn nào có kinh nghiệm hoặc đã từng tiêm phòng cúm ròi thì cho mình lời khuyên với nhé!

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi, minh nghe noi la uong che xanh se han che kha nang hap thu chat sat day, vi the uong nhieu e ban de bi thieu mau hon nguoi khac, chu con doc thi cung chang doc dau ma lo lang qua nhe, tot nhat la ban han che uong di nhe khong ca me va em be bi thieu sat thi gay, nhat la cac thang cuoi nhe. chuc 2 me con luon khoe..
    chuot chit
    • 18,631 Bài viết

• 11,469 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị chuot chit nhiều nha...chắc từ nay phải bỏ thói quen uống trà xanh thôi......
    Chúc gia đình chuot chit luôn vui khoẻ.......
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, uống nước trà xanh lúc có bầu có ảnh hưởng gì tới em bé không vậy? Hình như mình có đọc thấy 1 bài nào đó trên d/đ nói uống nước trà làm giảm khả năng hấp thụ sắt của mẹ nên mình k biết có đúng k? Các mẹ cho ý kiến nhé. Thanks :P
    • 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Không sao em ạ, uống vừa phải 1, 2 tách / ngày rất tốt cho sức khoẻ.
    • 18,631 Bài viết

• 11,469 Được cảm ơn

mongto ơi , chủ đề mà bạn hỏi đây nè...
    www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=3956
    Chúc 2 mẹ con luôn khoẻ....
    • 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hi, minh nghe noi la uong che xanh se han che kha nang hap thu chat sat day, vi the uong nhieu e ban de bi thieu mau hon nguoi khac, chu con doc thi cung chang doc dau ma lo lang qua nhe, tot nhat la ban han che uong di nhe khong ca me va em be bi thieu sat thi gay, nhat la cac thang cuoi nhe. chuc 2 me con luon khoe..
    -----------------------------------------------------------------

- Bất cứ cái gì nếu quá lạm dụng cũng không tốt cả không riêng gì trà, cà phê.
    - Đối với trà xanh, khoa học đã chứng minh nó rất tốt cho sức khoẻ, có tác dụng giảm khả năng bị ung thư, tiểu đường,...Người Nhật đã uống trà này từ xưa tới giờ, không hạn chế khi bệnh tật, mang thai, cho con bú gì cả.
    • 18,631 Bài viết

• 11,469 Được cảm ơn

Mẹ SuSu ơi , nếu vậy em nghĩ uống ít chắc chảng sao đâu chị ha...
    Với lại uống tránh khi nào uống thuốc sắt thì cũng k ảnh hưởng gì.
    Nhưng mà có điều nếu uống lúc đói thì dễ bị say lắm và khó chịu nữa.
    • 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Uống lúc đói làm chi cho khổ vậy em ơi, uống sau khi ăn, uống giữa bữa + với 1, 2 chiếc bánh biscuit chẳng hạn có phải ngon hơn không nè !
    • 18,631 Bài viết

• 11,469 Được cảm ơn

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có thai được 10 tuần, không biết có nên uống nước chè xanh không? Vì ở nhà lâu nay toàn uống chè xanh, mấy bữa nay phải uống nước lọc, chẵng thích chút nào hết. Đồng nghiệp thì bảo mới có thai không được uống chè xanh. về nhà thì mấy bà già bảo cứ uống đi, rất tốt. không biết nge theo ai, vì tương lai con em đành phải uống nước lọc.

thuy
    • concunluoi
    Theo mình thì không nên, chè xanh có nhiều chất, ngay cả hiện nay người ta còn đang nghiên cứu 1 số chất, đó là chưa kể đên chè xanh ở Vn hay bị thuốc trừ sâu.

Mẹ có thể thay bằng nước quả như cam, quýt, cà chua... nhưng nên ngâm rửa kỹ trước khi ăn, trong 3 tháng đấu tốt nhất nên cẩn thận, tránh tối đa mọi nguồn ô nhiễm, nghi ngờ ô nhiễm.
    • 396 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ Thuy oi, minh hoi con con gai cung nghien che xanh lam, chang bao gio ương nước lóc ca. Khi co bau qua day minh van them lam, nhung dóc sách cung thay noi la không nen ương, sách không noi la no co hai cho em be, ma chi noi la không nen hoac han che ương thoi. Minh danh phai chiu hy sinh vi be.

The nhung, khi hét nghen, lúc 4 thang minh ve VN, vi o nha bo me ngay nao cung nau che xanh ương, không ương nước lóc, nen minh da nghiên tro lai. Them qua không chiu dước, lúc dau nhấm nháp, sau đó.... chơi luôn :4:. The la ngay nao cung ương tu sang den toi, ương đen khi sang thang thu bay quay tro lai HQ thi thoi. VAy ma em be không sao ca, khi ương minh cung hoi nhiêu ngươi thi ai cung bao la che xanh mát chu sao.

Vai loi goi me Thuy, neu them qua thi ương loãng cung được, nhưng đùng ương nhiêu qua nhe, can than cho be van tót hon.

CHúc be khoe, me khoe nhe
    • 236 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chè xanh làm giảm khả năng hấp thụ sắt đó bạn. Trong khi mang bầu nhu cầu sắt tăng lên, vì thế bạn nên bỏ thói quen uống trà xanh dù bình thường nó rất tốt cho việc phòng chống ung thư.
    Chúc cả hai mẹ con khoẻ!
    • 279 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Help, help......Mình có bầu được 27tuần rùi nhưng lần có bầu này lại thích uống nước chè xanh không hiểu uống nhiều nước chè xanh nhiều có hại gì không??? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.
    • 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinh@
    Help, help......Mình có bầu được 27tuần rùi nhưng lần có bầu này lại thích uống nước chè xanh không hiểu uống nhiều nước chè xanh nhiều có hại gì không??? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.
    Tớ có bầu nghén nước chè đây nè, sáng nào cũng phải làm một cốc to. Chỉ có điều da con hơi đen, nhiều khi tớ tự hỏi liệu có phải do chè hay không.
    • 578 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mắt nai
    Tớ có bầu nghén nước chè đây nè, sáng nào cũng phải làm một cốc to. Chỉ có điều da con hơi đen, nhiều khi tớ tự hỏi liệu có phải do chè hay không.
    Vậy nếu Mắt nai uống cà fê thì da con sẽ đen kịt à?
    Mình cũng thích uống nước chè tươi lắm, ngày nào cũng uống mà phải tự đun vì ngoài hàng loãng lắm. Vì mình huyết áp thấp nên uống nước chè thấy tỉnh táo hơn, k biết mọi ng thế nào? Mà tỉnh đến mức nhiều đêm k ngủ được, lọ mọ lên mạng đây này :4:
    Mong ước bình dị!
    • 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống Trang
    Vậy nếu Mắt nai uống cà fê thì da con sẽ đen kịt à?
    Bác nói chí phải, mấy đứa bạn em nó cũng ní nuận là nếu mà da đen hay trắng do ăn uống thì hội da đen cứ uống nứoc dừa với ăn trứng là trắng hết à. Nói thế thì em cũng tịt luôn, nhưng em cũng không hiểu thế nào bố mẹ ông bà đều không đen mà con lại đen thế.
    Chị gái em không trắng bằng em, lúc có bầu ăn rất nhiều trứng gà sinh ra cô con gái có nước da tuyệt vời.
    Lúc em có bầu chẳng ăn được quả trứng nào thế mới buồn.
    • 789 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinh@
    mình nghĩ bt thì nước chè xanh rất tốt, còn với người có bầu thì mình cũng chưa nghe nói là có hại gì. Nhưng mình thấy cô bạn mình vừa sinh con xong bảo là có bầu thì ko nên uống nước chè xanh đặc, mà chỉ nên uống vừa phải hoặc loãng thôi, vì chè xanh đặc sẽ làm mất đi chất sắt của bà bầu ...
    @Mẹ Bống Trang: huyết áp thấp thì nên uống nước chè xanh cho ít đường vào bạn ạ
    • 784 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuka
    mình nghĩ bt thì nước chè xanh rất tốt, còn với người có bầu thì mình cũng chưa nghe nói là có hại gì. Nhưng mình thấy cô bạn mình vừa sinh con xong bảo là có bầu thì ko nên uống nước chè xanh đặc, mà chỉ nên uống vừa phải hoặc loãng thôi, vì chè xanh đặc sẽ làm mất đi chất sắt của bà bầu ...
    @Mẹ Bống Trang: huyết áp thấp thì nên uống nước chè xanh cho ít đường vào bạn ạ
    Trong nước trà có chất Ta-nanh làm có quá trình hấp thụ sắt ở cơ thể bị giảm bớt. Đấy là sách vở nói thế, nhưng khi mình mang thai vẫn uống trà mà, đến giờ 'hậu quả' vẫn chưa thấy.

Ba sẽ là cánh chim, cho con bay thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa, cho con cài lên ngực
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5