• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 49.1K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,192 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Cho em hỏi các mẹ kinh nghiệm đầy mình trên diễn đàn với: em đang mang bầu được hơn 4 tháng rưỡi rồi. Ngày nào em cũng uống đến 3 cốc nước cam vắt nguyên chất; mỗi bữa một cốc. Em vẫn biết nước cam là rất tốt cho bà bầu; nhưng không biết là uống với lượng nhiều như vậy thì có ảnh hưởng gì không tốt không? Ngày nào em cũng uống như vậy được gần 2 tháng rồi. Được cái là không hề bị táo chút nào, chắc là tại uống nhiều nước cam.

Có mẹ nào am hiểu về vấn đề này giải đáp cho em với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovechildren
    Cho em hỏi các mẹ kinh nghiệm đầy mình trên diễn đàn với: em đang mang bầu được hơn 4 tháng rưỡi rồi. Ngày nào em cũng uống đến 3 cốc nước cam vắt nguyên chất; mỗi bữa một cốc. Em vẫn biết nước cam là rất tốt cho bà bầu; nhưng không biết là uống với lượng nhiều như vậy thì có ảnh hưởng gì không tốt không? Ngày nào em cũng uống như vậy được gần 2 tháng rồi. Được cái là không hề bị táo chút nào, chắc là tại uống nhiều nước cam.

Có mẹ nào am hiểu về vấn đề này giải đáp cho em với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Có hại gì không thì mình cũng không biết rõ nhưng theo mình hiểu thì VTM C thường phải cung cấp hàng ngày và cơ thể cũng chỉ dung nạp đến một lượng nhất định, nếu thừa thì cơ thể cũng sẽ đào thải ra. Nhu cầu VTM C của bà mẹ mang thai chắc chắn phải lớn hơn người bình thường rồi nhưng mình nghĩ 1 cốc nước cam vắt 1 ngày là tương đối đủ. Còn lại, bạn để bụng nạp những thứ khác có hơn ko? :1:
    Hồi có bầu bé Bin, ngày nào mình cũng uống 1 cốc cam vắt, ngoài ra còn đu đủ, mía, lựu, chuối.... Nói chung là mình ăn nhiều hoa quả
    • 1,192 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Cảm ơn chị. Uống không có hại là được rồi. Ngoài ra em vừa đọc một bài báo nói trong nước cam còn có cả canxi nữa, nên chắc cũng tốt nhỉ. Em uống nước cam nhiều thế vì có mẹ vắt cho một chai lavie mang đi, đến cơ quan để vào tủ lạnh uống cả trưa cả chiều. Với lại em nghĩ là uống vậy cũng để thay nước nữa.
    • 1,590 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Cảm ơn chị. Uống không có hại là được rồi. Ngoài ra em vừa đọc một bài báo nói trong nước cam còn có cả canxi nữa, nên chắc cũng tốt nhỉ. Em uống nước cam nhiều thế vì có mẹ vắt cho một chai lavie mang đi, đến cơ quan để vào tủ lạnh uống cả trưa cả chiều. Với lại em nghĩ là uống vậy cũng để thay nước nữa.
    Chị ơi, trước đây mẹ em cũng hay vắt nước cam cho em uống lắm, nhưng mẹ em không dùng đường đâu,mà dùng mật ong (1-2 thìa thôi, mật ong tốt ý nhé). Thằng em em uống từ bé (thường xuyên hơn em) da nó mịn đẹp lắm, chị nó phát ghen (từ hồi lấy chồng, lười ko vắt cam nên da bi sần sùi)
    • 77 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trời, uống nước cam như vậy thì mất hết vitamin rồi còn đâu . Sao lovechildren lại vắt nước cam từ sáng đến chiều mới uống. Theo mình thì lúc nào uống thì khi đó vắt là tốt nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,192 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Thật ra thì em ở cơ quan cũng chẳng có thời gian để vắt nước cam nên mẹ em vắt luôn một thể, để trong tủ lạnh uống. Cũng biết là như thế thì không tốt bằng vắt rồi uống luôn nhưng biết làm sao được, hoàn cảnh mà. Tự an ủi là uống vậy chắc ít ra cũng phải tốt hơn uống C sủi hoặc là các loại bột cam uống liền.

Cảm ơn chị nhiều.
    • 720 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thật ra thì em ở cơ quan cũng chẳng có thời gian để vắt nước cam nên mẹ em vắt luôn một thể, để trong tủ lạnh uống. Cũng biết là như thế thì không tốt bằng vắt rồi uống luôn nhưng biết làm sao được, hoàn cảnh mà. Tự an ủi là uống vậy chắc ít ra cũng phải tốt hơn uống C sủi hoặc là các loại bột cam uống liền.

Cảm ơn chị nhiều.
    Uống nước cam thì tốt hơn C sủi là cái chắc rùi. THế nhưng cái gì cũng nên dùng 1 lượng vừa phải thôi. Cam cũng vậy, nếu dùng nhiều quá sẽ hại dạ dày.
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn uong dc nuoc cam the la tot day nhung nho la chi uong sau an thoi nhe ko thi de bi dau da day lam day.
    Chi dau to uong nhieu nuoc cam + sua, con sinh ra cung cap va da trang lam, noi chung la suc de khang tot. Ban dung uong vao buoi toi keo buon di WC suot dem day.
    • Hin
    • 10 năm
    • 2,147 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hương ơi mày uống gì mà khoẻ thế????? Tại sao ko uống sữa thay nước lọc, cam thì ăn 1 quả - mà ăn cả xơ cũng tốt chứ sao? Tao cũng chuẩn bị gia nhập hội với mày rồi đây!
    Hin - Bin
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào mọi người
    Theo như mẹ Kitty được biết thì uông nước cam là rất tốt nhưng chỉ uống trong vòng 15 phút sau khi vắt thôi, nêu để lâu quá nước cam sẽ kết tủa , thi không tốt bằng tươi nguyên đâu
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình là thành viên mới của diễn đàn này, muốn góp chút kiến thức về việc uống nước cam, không chỉ riêng cho các bà mẹ mang thai mà cho tất cả mọi người. Người ta nói công dụng của nước cam theo thời gian trong ngày như sau: "sáng là vàng, trưa là bạc, tối là chì". Vì vậy tốt nhất là uống vào buổi sáng. Tuyệt đối đừng uống vào buổi tối.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,192 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hin
    Hương ơi mày uống gì mà khoẻ thế????? Tại sao ko uống sữa thay nước lọc, cam thì ăn 1 quả - mà ăn cả xơ cũng tốt chứ sao? Tao cũng chuẩn bị gia nhập hội với mày rồi đây!
    Hihi, mẹ tao vắt cho tao uống. Thế là tao cứ uống thôi. Với lại mình nghĩ là uống như kiểu là thay nước thôi. Cam ăn cả quả cũng biết là tốt, nhưng mà tao lười lắm. Tao vẫn uống một ngày 2 cốc sữa. Ngoài ra uống thêm nước lọc nữa. Đại khái là một ngày chắc khoảng 6 - 8 cốc nước các loại (kể cả cam, sữa....) Mày cũng sắp gia nhập hội năm Bính Tuất rồi à? Bắt đầu rồi hay là đang chuẩn bị?
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyAngel
    Chào các mẹ,
    Mình là thành viên mới của diễn đàn này, muốn góp chút kiến thức về việc uống nước cam, không chỉ riêng cho các bà mẹ mang thai mà cho tất cả mọi người. Người ta nói công dụng của nước cam theo thời gian trong ngày như sau: "sáng là vàng, trưa là bạc, tối là chì". Vì vậy tốt nhất là uống vào buổi sáng. Tuyệt đối đừng uống vào buổi tối.
    Cho mình hỏi, tại sao lại không nên uống nước cam vào buổi tối ???. Trước nay mình toàn vắt cam cho mình và AX uống vào buổi tối thôi, sau bữa ăn cơm, vì ban ngày làm gì có thời gian. Buổi sáng thì mắt nhắm mắt mở đi làm còn chẳng kịp. Mà sao ăn cái gì vào buổi tối cũng thường không tốt vậy nhỉ . Có ai biết giải thích hộ mình với!
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canary
    Cho mình hỏi, tại sao lại không nên uống nước cam vào buổi tối ???. Trước nay mình toàn vắt cam cho mình và AX uống vào buổi tối thôi, sau bữa ăn cơm, vì ban ngày làm gì có thời gian. Buổi sáng thì mắt nhắm mắt mở đi làm còn chẳng kịp. Mà sao ăn cái gì vào buổi tối cũng thường không tốt vậy nhỉ . Có ai biết giải thích hộ mình với!
    Mình cũng được nghe nhiều người nói như vậy. Có một câu thành ngữ của người Anh cũng nói đại ý là : ăn một quả táo mỗi ngày thì rất tốt, nhưng ăn 1 quả táo mỗi tối thì khiến bác sĩ giàu có lên. Theo mình nghĩ thì chắc tại do cam, quýt, táo.. có nhiều axit ăn vao buôi toi không tốt cho dạ dày và tiêu hóa.

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canary
    Nước cam ko nên uống buổi tối vì sẽ gây khó ngủ (hồi sinh viên thức đêm thay vì uống cafe thì tớ toàn uống nước cam thôi !), và đi WC nhiều lần !!!

Các Mẹ ơi ! Em uống sưã hơi nhiều, mỗi ngày uống 3 -5 ly Anmum ! Uống nhiều vậy thì có làm sao ko ? Bổ thì chác chắn là bổ rồi, nhưng ngoài ra có bị ảnh hưởng gì không ?
    Thai mình chỉ mới hơn 5 tuần, vẫn ăn bình thường. Nhưng hay mệt mỏi lắm.
    Mấy hôm nay SG lạnh nên em bị hách xì, ho liên tục vậy em có nên dùng biện pháp xông hơi không các chị ? Có ảnh hưởng gì đến em bé ko? thai em còn nhỏ quá !
    Mong các Mẹ chỉ dạy cho. cám ơn các Mẹ nhiều.
    • 2,576 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Ui, các mẹ uống gì mà kinh khủng thế. Theo mình chỉ cần uống 1 cốc cam buổi sáng cho 1, 2 thìa mật ong, 1 cốc sữa chiều, 1 cốc sữa tồi là đủ nhu cầu về vitamin C & sữa hấp thụ như thế là đủ rồi. Cái gì thừa cũng không tốt đâu. Nên bổ sung tổng hợp các thực phẩm, trái cây khác nữa.

MePooh bị ho đã thử ăn mật ong hấp quất chưa? mình thấy rất hiệu nghiệm đấy.
    • 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hihi, mẹ tao vắt cho tao uống. Thế là tao cứ uống thôi. Với lại mình nghĩ là uống như kiểu là thay nước thôi. Cam ăn cả quả cũng biết là tốt, nhưng mà tao lười lắm. Tao vẫn uống một ngày 2 cốc sữa. Ngoài ra uống thêm nước lọc nữa. Đại khái là một ngày chắc khoảng 6 - 8 cốc nước các loại (kể cả cam, sữa....) Mày cũng sắp gia nhập hội năm Bính Tuất rồi à? Bắt đầu rồi hay là đang chuẩn bị?
    Vì nước cam có chứa rất nhiều vitamin C nên khuyến cáo không nên uống vào buổi tối dễ dẫn đến mất ngủ, khó ngủ đó bạn ơi.

Cũng như chỉ dẫn khi uống vitamin C đó mà: "NÊN UỐNG VÀO BUỔI SÁNG/ KHÔNG NÊN UỐNG VÀO BUỔI TỐI TRƯỚC KHI ĐI NGỦ"
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trời đất. Vậy là không nên uống nuớc cam vào buổi tối sao?.Thế mà mình vừa uống 1 cốc cam vắt xong, mà chỉ pha thê đuờng thôi, vì sợ mật ong lam. Oi hy vong khong sao(moi nguoi thong cam, khong hieu vi sao cai chuc nang tieng Viet chay dau mat roi )
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu
    Ui, các mẹ uống gì mà kinh khủng thế. Theo mình chỉ cần uống 1 cốc cam buổi sáng cho 1, 2 thìa mật ong, 1 cốc sữa chiều, 1 cốc sữa tồi là đủ nhu cầu về vitamin C & sữa hấp thụ như thế là đủ rồi. Cái gì thừa cũng không tốt đâu. Nên bổ sung tổng hợp các thực phẩm, trái cây khác nữa.

MePooh bị ho đã thử ăn mật ong hấp quất chưa? mình thấy rất hiệu nghiệm đấy.
    Mẹ Gấu ui ! Cám ơn Mẹ Gấu nhiều lắm, đúng như MG nói đó - tối qua mình đã ăn 1 chén tắc và mật ong rồi, đúng là đỡ hơn nhiều...mình có khọt thêm nước muối và tích cực ăn cam vì hình như mình sắp chuyển sang viêm vọng rồi.
    Mỗi lần ho là chỉ muốn khóc thôi vì cái bụng nó quặn thóp lên, nghĩ đến baby của mình đang nhỏ quá (5 tuần) mà bị những cơn ho của mẹ "giày xéo" mà đau lòng lắm
    • 1,130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Híc, "cam hàn, quít nhiệt, bưởi tiêu" mà. Đó là lý do vì sao không nên uống nước cam vào buổi chiều tối, vì lúc đó khí trời cũng mát lạnh hơn, nhiều âm hơn, nhất là mùa thu đông. Những người bị viêm họng cũng không nên uống nhiều nước cam vì tính hàn của cam làm cho bệnh lâu khỏi. Tớ nghĩ cái gì nhiều quá cũng không tốt. Mỗi ngày một cốc vào sáng hoặc trưa là ổn rồi. Mẹ nào có em bé thì cũng chú ý lúc em bé bị ho, sổ mũi thì hạn chế cho uống nước cam nhé. Khi nào khỏi thì uống tiếp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3