• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống nhiều nước mơ có hại gì không?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Đợt mang bầu này, mình rất hay thích uống nước mơ. Trung bình mỗi ngày mình uống 1 cốc. Anh xã cứ sợ uống nhiều quá không tốt cho em bé. Có mẹ nào có kinh nghiệm về việc này không?
    Cho mình hỏi thêm, liệu siêu âm nhiều thì em bé có bị nóng trong không nhỉ?
    Album của Nấm, cô QYV tặng! :LoveStruc: Ngôi nhà nhỏ của 2 chị em :LoveStruc:
    VCB 0011002183590 - Trần Bảo Linh

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,600 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Mọi người khuyên là kiêng ăn mơ khi mang bầu nhưng mình đọc sách thì họ lại nói rằng nên ăn mấy quả mơ khô nên chắc là ko sao đâu. Còn siêu âm nhiều nghe nói sóng siêu âm ko tốt cho bé, híc
    :Kiss: :LoveStruc:
    • 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Mình đọc sách thấy bảo là siêu âm không có tác hại tới thai nhi, nhưng hồi mình có bầu bé đầu tiên, mình SA khá thường xuyên (trung bình mỗi tháng 1 lần), đợt động thai (13 tuần) thì SA nhiều hơn. Lúc sinh ra, bé rất hay bị rôm sảy. Mà trong thời kỳ mang thai, mình rất tránh ăn những thứ đồ nóng. Mẹ chồng mình cứ cằn nhằn, bảo tại mình SA nhiều quá nên bé bị nóng. Không biết bà nói thế có đúng không? :Sick:
    Bây giờ đang mang bầu đứa thứ 2, mình vẫn giữ lịch mỗi tháng SA 1 lần để kiềm tra tình hình của bé. Chỉ sợ bé này sinh ra cũng lại rôm sảy giống chị nó thì khổ :Sick:

• 15,483 Bài viết

• 8,833 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Nấm Xem bài viết
    Mình đọc sách thấy bảo là siêu âm không có tác hại tới thai nhi, nhưng hồi mình có bầu bé đầu tiên, mình SA khá thường xuyên (trung bình mỗi tháng 1 lần), đợt động thai (13 tuần) thì SA nhiều hơn. Lúc sinh ra, bé rất hay bị rôm sảy. Mà trong thời kỳ mang thai, mình rất tránh ăn những thứ đồ nóng. Mẹ chồng mình cứ cằn nhằn, bảo tại mình SA nhiều quá nên bé bị nóng. Không biết bà nói thế có đúng không? :Sick:
    Bây giờ đang mang bầu đứa thứ 2, mình vẫn giữ lịch mỗi tháng SA 1 lần để kiềm tra tình hình của bé. Chỉ sợ bé này sinh ra cũng lại rôm sảy giống chị nó thì khổ :Sick:
    Mình đã có 2 bé, bé nào cũng siêu âm mỗi tháng đấy, chả thấy con bị nóng gì cả...Bé nào cũng khỏe. Lúc mình có thai bé trai mình hay ăn mì vịt tiềm khi sanh bé ra bé đen thui lun:mad: . Còn bé gái mình không ăn được mì vịt tiềm nữa mà toàn uống sữa tươi và cam...Hú hồn bé sau là con gái trắng tươi à, môi lại đỏ. Có tí kinh nghiệm riêng í, các mẹ nghiên cứu nhé.
    • 1,123 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Nấm Xem bài viết
    Đợt mang bầu này, mình rất hay thích uống nước mơ. Trung bình mỗi ngày mình uống 1 cốc. Anh xã cứ sợ uống nhiều quá không tốt cho em bé. Có mẹ nào có kinh nghiệm về việc này không?
    Cho mình hỏi thêm, liệu siêu âm nhiều thì em bé có bị nóng trong không nhỉ?
    Giống mình thế, ngày mang bầu mình uống nước mơ kinh khủng luôn, sinh con xong rồi vẫn uống đến nỗi mọi người trong nhà phát sợ. Rồi chẳng làm sao cả, mình mua mơ về làm sạch rồi ngâm cả bình 10-20 lít rồi uống dần, hết veo lúc nào không biết...hì...hì... mà nước mơ mát chứ có nóng đâu, nóng là do đường ngâm ấy...
    Còn cái vụ siêu âm thì mình chưa nghe nói hay đọc ở đâu nói là siêu âm nhiều thì em bé bị nóng trong. Nóng hay không mình nghĩ là do di truyền thì đúng hơn.
    • 789 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

[QUOTE=Bé Nấm;1006629]Đợt mang bầu này, mình rất hay thích uống nước mơ. Trung bình mỗi ngày mình uống 1 cốc. Anh xã cứ sợ uống nhiều quá không tốt cho em bé. Có mẹ nào có kinh nghiệm về việc này không? [QUOTE]
    bà bạn rồng ơi uống giải khát và uống lúc ko đói thì chắc ko sao đâu, bạn đừng uống đặc quá là được vì là nước ngâm cô đặc nên nếu uống đặc quá dễ có cảm giác "say say".
    Cậu cho vài hạt muối vào uống thấy ngon lắm, vừa ngon hơn lại vừa chống mất nước, giải nhiệt vào mùa hè cậu à. Trộm vía cậu lên được kg nào chưa, chúc mấy mẹ con ăn uống tốt nhé.
    • 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt07 Xem bài viết
    Giống mình thế, ngày mang bầu mình uống nước mơ kinh khủng luôn, sinh con xong rồi vẫn uống đến nỗi mọi người trong nhà phát sợ. Rồi chẳng làm sao cả, mình mua mơ về làm sạch rồi ngâm cả bình 10-20 lít rồi uống dần, hết veo lúc nào không biết...hì...hì... mà nước mơ mát chứ có nóng đâu, nóng là do đường ngâm ấy...
    Còn cái vụ siêu âm thì mình chưa nghe nói hay đọc ở đâu nói là siêu âm nhiều thì em bé bị nóng trong. Nóng hay không mình nghĩ là do di truyền thì đúng hơn.
    Mẹ mình cũng bảo là uống nước mơ không ảnh hưởng gì, thế là mình... vẫn cứ uống đều :Laughing: Còn vụ nóng trong, cả nhà mình, cả bên nội bên ngoại, bên vợ bên chồng, chẳng ai bị rôm sảy cả, thế mà bé nhà mình lại bị, chẳng hiểu là tại sao :Sick:

@ Xuka: Cám ơn bà nhiều nhé, tôi mới tăng được 3kg thôi, mà cũng chỉ dám uống lúc no thôi chứ có dám uống lúc đói đâu

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cụ thể là uống nước mơ có hại gì nhỉ! Từ ngày mang bầu đến giờ ngày nào mình cũng uống 1 ly nước mơ, mình nghĩ uống nước mơ tốt có nhiều vitamin C mù!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trẻ nhỏ bị đi ngoài uống nước mơ ngâm lâu năm rất tốt. Bé nhà mình đi đi ngoài mấy tháng trời cho uống nước mơ của chị bạn cùng công ty thấy đỡ mà lại hết rùi. Bây giờ tìm mua nước mơ mà ko biết ở đâu bán. Mẹ nào có nước mơ ngâm lâu năm thì cho mình mua ít. Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình có hũ nước mơ ngâm cả 4năm nay đang định đổ đi nghe ban nói nước mơ lâu năm tốt ,chắc mình phải để lại thôi
    • 150 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hehe thế là yên tâm uống nước mơ rùi, nhà e làm mơ muối, ko có 1 hột đường nào luôn, pha thật loãng với nước lọc sao cho hơi chua chua mặn mặn thui đã khát lắm
    • 1,432 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Nước mơ mát mà các mẹ, mùa hè vừa đi bên ngoài vào mà có cốc mơ muối giải nhiệt thì là nhất ^^!
    • 156 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

em thấy nước mơ giải nhiệt chứ có nóng đâu ạ, em về khát quá toàn uống nước mơ ạ
    • 74 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng hay thích uống mơ khi mang bầu, có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ với!hichic
    • 810 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Cách 4-8 tuần hãy SA 1 lần nha mẹ nó, thường thì bs có chỉ định hoặc thai có vấn đề cần theo dõi thường xuyên hãy SA, thai càng lớn >28w thì càng ko nên SA, nhất là SA 3D or 4D, hạn chế SA lúc thai lớn, vì vậy trong giấy SA luôn ghi thai lớn hạn chế khảo sát hình thái thai nhi, hôm rồi 30w m đi SA 4D, bs Từ Dũ ko cho hicc, bảo có vấn đề j ko hay có chỉ định của bs ko? & m khai là ko, hồi 22 v 26w m đã SA 4D rùi nên bs bảo ko cần nữa, chỉ SA bth để ktra sức khoẻ thôi, thế là đành làm theo lời bs, dù muốn thấy mặt con lắm hicc =(
    • 150 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ratatouille_412 Xem bài viết
    Cách 4-8 tuần hãy SA 1 lần nha mẹ nó, thường thì bs có chỉ định hoặc thai có vấn đề cần theo dõi thường xuyên hãy SA, thai càng lớn >28w thì càng ko nên SA, nhất là SA 3D or 4D, hạn chế SA lúc thai lớn, vì vậy trong giấy SA luôn ghi thai lớn hạn chế khảo sát hình thái thai nhi, hôm rồi 30w m đi SA 4D, bs Từ Dũ ko cho hicc, bảo có vấn đề j ko hay có chỉ định của bs ko? & m khai là ko, hồi 22 v 26w m đã SA 4D rùi nên bs bảo ko cần nữa, chỉ SA bth để ktra sức khoẻ thôi, thế là đành làm theo lời bs, dù muốn thấy mặt con lắm hicc =(
    Chài mn post nhầm topic hả? Đang nói chiện ún nc mơ mà! Thèm quá chẹp chẹp
    • 1,432 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngantran0101 Xem bài viết
    Mình cũng hay thích uống mơ khi mang bầu, có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ với!hichic
    Uống được mẹ nó ơi Uống nước mơ mát mà