• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống nhầm thuốc Papaverin trong khi được chỉ định dùng thuốc Spasmavérine! HElP

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.91K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 142 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Huhu, các mẹ ơi!
    Em bị đau, tức bụng, đi khám bác sĩ chỉ định dùng Spasmavérine. Em ra hiệu thuốc mua một hộp Spasmavérine rồi, đã uống tối qua 2 viên, sáng nay 2 viên. Bây giờ em mới phát hiện ra là vỉ thuốc em uống tuy nằm trong hộp Spasmavérine, nhưng lại là thuốc Papaverin. Cửa hàng bán thuốc đã đưa nhầm vào hay sao ấy....... hu hu, có sao không các mẹ ơi.
    Tối qua, em uống xong thuốc thì thấy rất bình thường nhưng mà đêm qua thì bụng em đau và tức kinh khủng. Cả bụng cứ cứng đơ lên ấy...... Em lo quá, các chị ơi em bé nhà em liệu có bị ảnh hưởng gì không??????:Crying::Crying::Crying::Crying::Cryin g:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hic, mẹ nó phải đi khám mà hỏi bác sĩ thôi.
    Thuốc Papavarin cũng có tác dụng làm giảm co thắt tử cung, nhưng mình vừa search, thì lại thấy chống chỉ định cho phụ nữ có thai, nên chẳng hiểu thế nào :Sad::Thinking:.
    Đến viện hỏi bác sĩ khẩn trương bạn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,581 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

SẢN PHẨM/GIẢM ĐAU, HẠ SỐT,AN THẦN,CHỐNG VIÊM,CHỐNG DỊ ỨNG

Hướng dẫn sử dụng thuốc
    Viên nén Papaverin 40
    (Papaverin hydroclorid 40mg)
    Trình bày: Lọ 100viên, Lọ 1000viên.
    Công thức: Cho 1viên:
    Papaverin hydroclorid 40mg
    Tá dược (povidonK30, tinh bột sắn, microcrystal cellulose, magnesi stearat, lactose, polyethylen glycol 6000) vđ 1viên
    Tác dụng:
    Papaverin có tác dụng chủ yếu chống co thắt cơ trơn đường tiêu hoá, đường niệu, đường mật.
    Chỉ định: Papaverin chỉ nên dùng khi:
    - Đau bụng do tăng nhu động ruột.
    - Cơn đau quặn thận.
    - Cơn đau quặn mật.
    Cách dùng, liều dùng: Dùng theo sự chỉ dẫn của thày thuốc.
    * Cách dùng: Có thể dùng papaverin uống trong hay sau bữa ăn, hoặc uống với sữa để làm giảm rối loạn đường tiêu hoá.
    * Liều dùng: Người lớn: uống 40-100mg/lần, ngày 2-3 lần.
    Chống chỉ định:
    - Người bệnh quá mẫn cảm với papaverin.
    - Khi có bloc nhĩ-thất hoàn toàn, phải dùng hết sức cẩn thận khi có suy giảm dẫn truyền, vì thuốc có thể gây ngoại tâm thu thất nhất thời, có thể là ngoại tâm thu hoặc cơn nhịp nhanh kịch phát.
    - Phụ nữ có thai và cho con bú.

Mẹ nó đi khám đi nhé!
    Chúc 2 mẹ con bình an!
    :LoveStruc: :LoveStruc:

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitxam Xem bài viết
    Huhu, các mẹ ơi!
    Em bị đau, tức bụng, đi khám bác sĩ chỉ định dùng Spasmavérine. Em ra hiệu thuốc mua một hộp Spasmavérine rồi, đã uống tối qua 2 viên, sáng nay 2 viên. Bây giờ em mới phát hiện ra là vỉ thuốc em uống tuy nằm trong hộp Spasmavérine, nhưng lại là thuốc Papaverin. Cửa hàng bán thuốc đã đưa nhầm vào hay sao ấy....... hu hu, có sao không các mẹ ơi.
    Tối qua, em uống xong thuốc thì thấy rất bình thường nhưng mà đêm qua thì bụng em đau và tức kinh khủng. Cả bụng cứ cứng đơ lên ấy...... Em lo quá, các chị ơi em bé nhà em liệu có bị ảnh hưởng gì không??????:Crying::Crying::Crying::Crying::Cryin g:
    Theo như sự hiểu biết của tớ thì 2 loại Papaverine và Spasmaverine có thành phần và công dụng như nhau, đều dùng để giảm co tử cung.

Trong thời gian nằm viện dưỡng thai, tớ uống liên tục trong khoảng 3 tuần Papa, ngày 4v, các chị nằm cùng phòng với tớ sắp đến ngày sinh, tháng sinh, bị cơn co nhiều BS cũng chỉ định cho uống/tiêm bắp.

Bạn tham khảo thêm để yên tâm nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

http://www.moh.gov.vn/homebyt/vn/por...t=1589&ID=1894
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 18/05/2009 vào lúc 03:31 PM.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 142 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhiều
    Hic........ lo lắm cơ, em còn chưa dám kể chuyện này với ax nữa.
    • 5,281 Bài viết

• 4,728 Được cảm ơn

Chị đi khám hỏi bsĩ xem có sao ko và lần sau rút kn đọc kỹ các thứ trước khi uống nha:Sad:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy mà em đi khám bác sĩ cùn cho Papaverin nhưng sech trên mạng thì lại chống chỉ định cho phụ nữ mang thai nên em không uống nữa.
    • 714 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhbonghongden Xem bài viết
    vậy mà em đi khám bác sĩ cùn cho Papaverin nhưng sech trên mạng thì lại chống chỉ định cho phụ nữ mang thai nên em không uống nữa.
    trời ạ.mấy mẹ này buồn cười thật.papaverin và spasmaverin là 1loại.đều dùng an toàn cho phụ nữ có thai để làm giảm cơn co tử cung.các mẹ yên tâm đi nhé.ko sao đâu.jo còn có cả Nospa làm giảm co bóp tử cung nữa cơ