• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống canxi đến tháng cuối có cần ngừng không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.9K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em đang bầu 35w, em có nghe nói là uống canxi bổ sung đến tuần nào đó thì nên ngừng vì sợ bị vôi hóa nhau thai. Vì thế mà khi em đi khám đã hỏi bác sĩ về vấn đề này. em khám trong khoa khám bệnh chất lượng cao của Viện PSHN thì bác sĩ bảo uống đến tận sau khi sinh, 1 bác sĩ khác cũng của PSHN mà em khám ngoài giờ ở phòng khám riêng thì cũng bảo uống không cần ngừng, nhưng hôm qua em đi khám của 1 anh bs cũng PSHN nốt, thì y tá ở phòng khám đó nói nên ngừng canxi từ tuần 34, chỉ bổ sung sắt và thuốc bổ. mà y tá ở pk của anh ý ngồi ngay đấy nói thế thì anh ý phải biết chứ! (để loại trừ khả năng tự cô ý bảo, và anh ấy khám cho em cũng không nói đã canxi hóa độ nào) Em nghe mà chả biết nên uống tiếp hay ngừng??? hay tại "lắm thầy nhiều ma"? Vác lên đây hỏi xem bác sĩ khám cho các mẹ kê uống canxi thế nào.
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

e thấy các mẹ khác vẫn uóng tới lúc sinh ma.Chị e sau sinh còn uông đủ cả sắt, canxi và thuốc bổ nữa cơ mà.nếu chị băn khoăn thì cứ hỏi bs chuyên khoa cho yên tâm nhe!
    • 277 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình ơ tphcm theo khám bsi tư ơ TƯ DŪ thì ơ đây bsi cho uông canxi tư tháng thư 7 28 tuân trơ lên ây cung kg hieu nưa . chuc hai me con khoě
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

oh vay ah. e ở ngoài bắc bs bv pstw cho uống canxi từ tuần 16 cơ.
    • 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

em vẫn lăn tăn không biết có nên ngừng uống canxi hay tiếp tục, mấy hôm nay em uống cách ngày, tức là 1 hôm uống 1 hôm không. có mẹ nào như em không ạ?
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomiu-mecun Xem bài viết
    Em đang bầu 35w, em có nghe nói là uống canxi bổ sung đến tuần nào đó thì nên ngừng vì sợ bị vôi hóa nhau thai. Vì thế mà khi em đi khám đã hỏi bác sĩ về vấn đề này. em khám trong khoa khám bệnh chất lượng cao của Viện PSHN thì bác sĩ bảo uống đến tận sau khi sinh, 1 bác sĩ khác cũng của PSHN mà em khám ngoài giờ ở phòng khám riêng thì cũng bảo uống không cần ngừng, nhưng hôm qua em đi khám của 1 anh bs cũng PSHN nốt, thì y tá ở phòng khám đó nói nên ngừng canxi từ tuần 34, chỉ bổ sung sắt và thuốc bổ. mà y tá ở pk của anh ý ngồi ngay đấy nói thế thì anh ý phải biết chứ! (để loại trừ khả năng tự cô ý bảo, và anh ấy khám cho em cũng không nói đã canxi hóa độ nào) Em nghe mà chả biết nên uống tiếp hay ngừng??? hay tại "lắm thầy nhiều ma"? Vác lên đây hỏi xem bác sĩ khám cho các mẹ kê uống canxi thế nào.
    Can xi và sắt bạn uống cho tới khi sinh thậm chí nên uống thêm cho tới khi sau sinh 3 tháng nữa vì sau sinh bé vẫn bú bạn mà , sau sinh nhiều người ăn kiêng nên không đủ chất lại càng cần phải bổ sung 1 thứ trên , Chúc bạn mẹ tròn con vuông
    • 174 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Sao không đi thử máu để biết chính xác nhỉ, thử ở Medlatec ý, lúc tớ làm cái triple test cũng thử luôn xem có thiếu sắt, canxi không. Kết quả là đủ sắt nhưng cơ thể đang có xu hướng giảm canxi. Bác sỹ ở phòng siêu âm nói cứ uống bổ sung sắt, canxi bình thường. Thấy có nhiều lời khuyên rằng bà bầu bình thường đến tháng thứ 8 thì dừng bổ sung canxi. Nhưng cũng tùy người, em ở chỗ tớ làm do thiếu canxi quá mà bác sỹ chỉ định uống đến khi đẻ đấy.
    Bình an 9 tháng 10 ngày
    • 229 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bác sĩ vẫn cho mình bổ sung canxi và sắt sau khi sinh khoảng 2 tháng đó bạn, vì cơ thể lúc này cần được bổ sung nhiều chất lắm, vừa để cho con bú vừa để lấy lại sức sau khi sinh nữa.
    • 3,151 Bài viết

• 1,670 Được cảm ơn

Trời, mình uống từ lúc mới có bầu cho đến khi sinh con đc 3 tháng, ngày nào mình cũng uống Can xi đấy bạn ạ. Trộm vía con rất cứng cáp: 3 tháng biết lật, 5 tháng biết bò và 6 tháng đã biết đứng thẳng chân rồi đấy
    Ở hiền thì sẽ gặp lành...
    Ta ơi, hãy luôn tin là như thế nhé

• 54 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

BS của em thì khuyên là uống đến sau sinh 1-3 tháng vì còn cho con bú mà chị! Vôi hóa nhau thai là bình thường, vì không vôi hóa thì làm sao mà sinh được ạ! Vôi hóa để dễ bóc tách trong quá trình chuyển dạ mà, cái nè k fai do uống Ca đâu ạ!
    • 119 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Các mom thường uống canxi loại nào vậy, share thông tin cho mình với.
    Mình đang uống loại Calcium Corbiere 10ml (1 ống/ngày) nhưng có vẻ ko ăn thua, chân tay mình vẫn mỏi lắm.
    • 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=bánh bích quy;26699324]Các mom thường uống canxi loại nào vậy, share thông tin cho mình với.
    Mình đang uống loại Calcium Corbiere 10ml (1 ống/ngày) nhưng có vẻ ko ăn thua, chân tay mình vẫn mỏi lắm.[/QUOT

hồi bầu bé thứ nhất mình cũng uống loại này. cứ uống hết 1 hộp lại nghỉ vài ngày từ lúc 4 tháng đến khi sinh. trộm vía bé sinh ra cứng cáp có thể tự quay đầu ngay từ hôm đầu tiên. thóp của bé cũng kín. bjo sinh bé thứ 2 mình lại uống tiếp loại này thui vì có thành phần vitaminC chống đc cả vụ nóng trong ng nữa
    • 82 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hôm nọ mình đi khám ở Việt Pháp có hỏi bác sĩ: ngoài vitamin tổng hợp elevit mình đang uống có phải uống thêm Sắt và Canxi ko. Bs bác sĩ bảo là nếu chuột rút nhiều thì uống thêm canxi, còn sắt thì xét nghiệm máu nếu thiếu thì mới uống.Thế mà mình đi khám ở ngoài, bs ko cần biết là uống thuốc gì cứ mặc định là thêm sắt và canxi, khổ nỗi mình cũng nghe lời uống từ có bầu đến giờ là 29 tuần rùi.Mình rất thích các bs ở VP ko cần thiết là ko kê thuốc, còn các bs ở ngoài dù là bs nhi hay bs sản...cứ theo phuơng châm "thà giết nhầm còn hơn bỏ sót", các bác í cứ kê thuốc lấy xiền đút túi còn tác dụng phụ thì mình và con mình chịu.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui, mình sinh bé đc 7,5 tháng rồi, vừa uống hết hộp canxi corbie cuối cùng nè! Trộm vía, con đc 9,5kg rồi, mẹ vẫn nhiều sữa lắm(mỗi ngày đi làm mang về 1 chai lavie sữa mẹ, chai nhỡ)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bánh bích quy Xem bài viết
    Các mom thường uống canxi loại nào vậy, share thông tin cho mình với.
    Mình đang uống loại Calcium Corbiere 10ml (1 ống/ngày) nhưng có vẻ ko ăn thua, chân tay mình vẫn mỏi lắm.
    Mình đang dùng caxi dạng viên tên là Oyster Shell. Vì ngày trước uống Calcium Corbiere không hợp sau đó chuyển sang loại này thấy hợp hơn
    • 1,432 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Đến tháng cuối thì nên ngừng, k nên uống Canxi nữa các mẹ ạ