• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Uống bia hoặc rượu vang khi có bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.36K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em có bầu được 14 tuần,vẫn còn nghén và nôn.Em chẳng có cảm giác gì là muốn ăn cả .Nhiều khi phải cố gắng ăn khi nghĩ đến con.Nhưng có một điều thật lạ:3: ,là em nhìn AX nhà em uống bia hoặc rượu vang thì thấy rất thèm (đây là thứ duy nhất em thấy thèm đấy:1: ).Đọc sách báo thì bảo là khi có bầu không nên uống những thức uống này,nhưng mấy bà chị làm cùng phòng ở công ty thì bảo với em rằng uống mỗi ngày một chút còn tốt cho tiêu hóa.Em cũng chưa rõ là đúng hay sai.Mẹ nào biết rõ về việc này thì chỉ bảo cho em nhe'
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nên uống thuốc tẩy giun trước khi có thai bao lâu?

Các mẹ biết về thuốc tẩy giun cho mình hỏi nhé! Mình đang định 1 tháng nữa sẽ có em bé. Liệu bây giớ mình uống thuốc tẩy giun có kịp không? Nếu uống thuốc tẩy giun xong, sau bao nhiêu lâu mình mới có thể có em bé? Mình cảm ơn nhiều.

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Uống Obimin trước khi có bầu

Các chị ơi, em đang chuẩn bị tháng sau có bầu, hiện nay em đã uống được 2 lọ Obimin rồi. Em muốn hỏi xem là trước khi có bầu uống thuốc như vậy có được không, có bị quá liều lượng hoặc là phải bổ sung thêm thuốc gì nữa không. Em thấy thành phần axit folic trong 1 viên thuốc là 1mg, như vậy đã đủ...

• 6 bước hạ sốt nhanh cho trẻ mẹ cần biết

Sốt là triệu chứng thường gặp ở trẻ nhỏ. Khi trẻ bị sốt, các mẹ thường tỏ ra lo lắng và bối rối,...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thi thoảng uống (tuần 1 hoặc 2 lần, hoặc bia hoặc rượu vang) và uống thật ít thôi (1/5 ly rượu vang hoặc 1/4 cốc bia) thì đúng là tốt cho tiêu hóa và an toàn bạn nhé! Mình cũng vậy nè, từ hồi mang bầu hầu như tuần nào AX cũng đưa đi ăn hải sản để bổ sung canxi cho em bé, và kèm theo thế nào cũng có tí bia or rượu vang :3:, trộm vía lần nào khám BS cũng nói bé khỏe lắm, phát triển tốt. Mà mấy chị Công ty mình cũng thế, ai cũng uống và ko bị sao cả
    Còn mấy sách mình đọc cũng có khuyên kiêng rượu bia, nhưng đều là sách dịch từ Âu Mỹ, mình thấy có lý thôi, vì dân Âu Mỹ bình thường uống rượu như uống nước ý mà, phải kiêng là đúng :4:
    Cứ yên tâm bạn nhé!
    • 1,948 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chắc là uống kiểu bà bầu VN thì ko có vấn đề gì đâu. Đúng như AudreyH nói, các bà mẹ Âu Mỹ thường uống khá nhiều rượu (mặc dù chỉ là rượu vang) vì đây là đồ uống thông dụng của họ. Nhưng nói vậy có nghĩa là GAGAUBEO đừng có uống nhiều như ax đấy nhé. Hehehe.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

AudreyH va me-in nói thế là tớ yên tâm uống cho đỡ thèm rồi,hihihi .Dĩ nhiên là mỗi lần mình chỉ uống có một chút thôi.Hehehe, thấy uống xong người có vẻ sảng khoái mới chết chứ.Hic,không biết mẹ uống thế này thì Gấu con nhà tớ về sau có nghiện bia rượu không nhỉ?:4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Buổi sáng thứ 7 mình uống hết gần 1 lon bia hà nội, chắc được khoảng 250ml, cả ngày hôm đấy con quậy tung trời luôn.
    Mình bảo chồng: hay là con bị say anh ạ??

hix, sang CN thì con cử động ít, chắc do nhảy múa từ hôm T7 mệt quá. Làm mình lo lo.
    May mà sang thứ 2 và thứ 3 thì thấy BT lại rồi nên mình cũng thấy yên tâm.

Bình thường mình uống hết 1 lon bia không vấn đề gì cả, nhưng mình nghĩ có bầu thì đúng là không nên uống nhiều. Có lẽ chỉ nên vài ngụm nhỏ thôi, chứ như mình chơi cả lon thì chắc là con say ngật ngưỡng luôn
    • 1,268 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Mấy hôm trời oi bức tớ cũng làm vài ngụm bia ké ox, rượu vang thì hồi mới, chưa biết mang bầu có uống mấy ly, sau tớ k dám uống nữa. Mọi người bảo thỉnh thoảng uống, uống in ít thì sao đâu nên mẹ nó đừng lo quá nhé
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.
    • 861 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Cô mìh khi có bầu nghiền bia khủng khiếp. sáng nào cũng xách cái ca đi dạy học. Ai hỏi thì nói là cafe nhưng thật ra là bia. Trộm vía, em bé bây giờ lớn trắng hồng và rất phổng phao đẹp gái.
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    • 2,288 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Mình cũng uống vang và bia, nhưng ít thôi, cũng nghe mọi người nói uống một chút thế là rất tốt, đưng rượu mạnh là đc.
    • 443 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

mình cũng nghe nói uống ít thôi cũng tốt, nhưng mà không biết "ít thôi" là chừng nào? khoảng bao nhiêu ml, có mẹ nào biết thì chia sẻ nhé!
    • 233 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

mình thấy beer cũng thèm lắm. cũng có uống 1 ít beer & 1 ít rượu vang, tự nhiên thấy ngon hơn lúc trước. Mình biết có người thèm đến nỗi ngày nào cũng uống 1 ly beer, thằng nhỏ bây giờ gần 2 chục tuổi rồi mà khỏe mạnh bình thường, da trắng trẻo hơn con gái! lạ heng.
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    • 580 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình có bầu,nhìn thấy bia cũng thèm & làm 1/2 lon, thấy ngon miệng phết :Battin ey:,
    nghe bà chị nói, mỗi ngày nên uống 1 ly nhỏ vang đỏ , sau này đẻ em bé da đẹp lắm :Battin ey:
    • 42 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hồi mẹ mình có bầu thằng em, thấy thèm bia lắm, mình lúc đấy có 6 tuổi - thỉnh thoảng xách can mua bia cho mẹ :"> Chẳng biết có sao không nhưng em mình "trộm vía" mọi người khen thông minh + da dẻ trắng trẻo hồng hào phát ghen tị, chẳng đen đủi như chị nó =)) H đến lượt mình bầu bí , may mà không nghén bia, thèm ăn rượu nếp nhưng có chị cùng cơ quan ăn nếp cẩm xong - con say nguyên 1 ngày nằm im ko nhúc nhích nên mình ráng nhịn thèm!!!
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng thấy sách báo nói nhiều là không nên rượu bia, nhưng như kinh nghiệm thực tế của bà chị gái mình, bầu 2 lần 2 thằng con trai, mà bữa cơm nào bà ấy cũng làm lon bia, đều như vắt chanh. Chị mình bảo uống bia cho con nó mát không sao cả. Trộm vía cả 2 thằng sinh ra đều khỏe manh, thông minh và đặc biệt chả bị rôm sẩy bao giờ
    • 92 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_con85 Xem bài viết
    Hồi mẹ mình có bầu thằng em, thấy thèm bia lắm, mình lúc đấy có 6 tuổi - thỉnh thoảng xách can mua bia cho mẹ :"> Chẳng biết có sao không nhưng em mình "trộm vía" mọi người khen thông minh + da dẻ trắng trẻo hồng hào phát ghen tị, chẳng đen đủi như chị nó =)) H đến lượt mình bầu bí , may mà không nghén bia, thèm ăn rượu nếp nhưng có chị cùng cơ quan ăn nếp cẩm xong - con say nguyên 1 ngày nằm im ko nhúc nhích nên mình ráng nhịn thèm!!!
    Hix đọc bài của chị mà giống em quá, hôm qua em thèm ăn nếp cẩm thế là trộn sữa chua măm, chả hỉu sao em bé tối qua im re (chắc say) làm em lo lo nhưng giờ thì thấy đạp inh rùi ạ chắc đạp bù hôm qua. Mà bố nó đi làm chưa thấy vìa để măm cơm.
    Bí Ngô ơi bố mẹ yêu con lắm
    • 113 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trước bầu em cũng thèm rượu nếp rồi, đến khi có bầu thì càng thèm hơn. Nhưng em cố nhịn, sợ ảnh hưởng đến con, vì hồi mẹ mang bầu em cũng nghén rượu trắng, đêm nào cũng làm 1-2 chén rượu mới đi ngủ đc nên tim của em hơi có chút vấn đề(mặc dù rất nhỏ, ko ảnh hưởng gì đến cs bình thường). Chắc tại mẹ em uống rượu mạnh nên mới vậy
    Con là tình yêu của papa và mama
    • 143 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

hình như uống bia là da em bé mát và trắng hay sao ý? vì chồng em trắng hồng mịn màng lắm, mẹ chồng hồi bầu chồng em ngày nào cũng cốc bia hơi với con mực nướng hee
    Mẹ Tròn và Bố Tũn đang đếm từng ngày để đc đón bé tiểu long nhí ra đời.
    Mong con luôn khỏe và yêu đời. Con là tất cả đối với bố mẹ

• 139 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình cũng đang bầu tuần 34 nè. Thỉnh thoảng mình vẫn uống bia với rượu vang. Bia thì đc 1/2 cốc, rượu vang thì đc mấy ngụm. Trộm vía baby nhà mình lần nào đi khám bsi cũng bảo tốt. :d
    • 600 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

hic, em chẳng biết bia hay rượu uống ít hay nhiều có tác dụng trắng đẹp hay thông minh không ?
    Chỉ thấy bà chị cùng cơ quan và bà hàng xóm nhà em nghén bia, các bà ấy cũng kêu không uống nhiều, mỗi ngày chỉ 1 cốc bia, có hôm không. Nhưng em thấy 2 đứa con 2 nhà ấy sinh ra , giờ 3 tuổi rồi cứ đơ đơ, chẳng khóc cũng chẳng cười, mà nghe chừng chậm phát triển hơn mấy đứa bình thường, đi khám BS cũng nói bé ảnh hưởng do mẹ uống bia lúc mang bầu.
    Theo em nghĩ cái gì kiêng được thì kiêng, vì mấy chất ấy cũng chẳng tốt lắm, cũng làm từ hóa chất ra cả, chứ mình có đứng đó mà xem họ làm được đâu.
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em bầu được 15w, hôm nay uống chút vang thấy lo quá các mẹ ạ, không biết cso ảnh hưởng gì đến em bé không