• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.34K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em hiện đang mang thai tuần thứ 30, hôm vừa rồi do ăn phải bún đã chua nên bị tào tháo đuổi. Thấy chị dâu bảo bà bầu đc uống berberin nên em uống 8 viên, đến tối ko đỡ em uống tiếp 10 viên, cả tối đấy em vẫn đi những 5 lấn, sáng hôm sau e uống liều nặng hơn 15 viên. Vì chủ quan mọi người bảo dùng được nên em ko đọc hướng dẫn, lúc ngồi đọc mới biết là phụ nữ có thai ko đc uống. Sau đó bác si kê cho em uống 3 lần smecta mỗi lần 2 gói. Các chị ai có kinh nghiệm gì cho em biết uống như em có ảnh hưởng nhiều đến em bé ko. Em lo quá!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 128 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

chị dâu mình có bầu mà ko biết nên cũng uống becberin, ko rõ liều lượng thế nào, đến bây giờ chị ý có bầu đc 24 tuần rồi, đã siêu âm nhiều lần, và làm test kiểm tra ko sao, vì chưa sinh ra nên mình cũng ko biết, nhưng thấy kiểm tra kỹ lăm rồi nên cũng yên tâm phần nào, hơn nữa bé nhà bạn cũng đc 30t nên chắc ko sao đâu.
    mẹ yêu con lắm conan à.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đợt em có bầu khoảng 10w bị đầy bụng khó chịu lắm cũng uống Becberin với caroxit xong cũng khỏi luôn, đến h kiểm tra định kỳ cũng k vấn đề gì, mẹ nó cứ yên tâm đi, bố chồng mình cũng bán thuốc chữa bệnh, bảo uống cái đó không sao cả vì nó là thảo dược. chúc các mẹ và bé mạnh khỏe
    • 453 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Em đợt có bầu 10w cũng bị tào tháo đuổi và uống berberin, trộm vía đến giờ 20w chưa sao cả mẹ nó ạ. Mẹ nó yên tâm cho em cũng yên tâm, 2 cháu vui khỏe
    • 78 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các chị ơi e đang rất lo e đang mang thai hơn 23 tuần, hôm qua e bi đau bụng đi ngoài, nôn và e đã uống 8 viên becberin, sáng nay thấy đỡ đau bụng hơn, chưa thấy buồn đi ngoài hay vì từ hôm qua e ăn được bát cháo rồi đi ra hết chả có có gì trong bụng, e đang rất lo không biết thuốc này ảnh hưởng đến e bé thế nào, các chị đã từng uống thuốc này khi mang thai và đã sinh em bé rồi thì cho e xin chút thông tin được không ạ, bây giờ e chỉ thấy còn hơi sôi sôi bụng thôi ạ, e đang không biết có nên uống tiếp becberin nua không đây, e sợ ảnh hưởng đến bé quá, e mong nhận được lời chia sẻ của các chị lắm ạ, e cám ơn các chị!
    • 78 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Không có chị nào giúp e với ạ(