• 3 Lượt chia sẻ
  • 40.4K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 113 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, giúp em với.

Em đang trong thời gian cuối của thai kỳ, thời gian này em rất hay bị ù tai nếu cảm thấy hơi mệt, khó chịu hay xúc động mạnh.

Ù tai không phải là bệnh tật nhưng nếu cứ kéo dài cả buổi thế này thì rất khó chịu, cứ như là mình vừa bay một chặng đuòng dài vậy, màng tai phập phù theo hơi thở, nghe không rõ và cũng chẳng biết mức volume của chính mình thế nào mà điều chỉnh.

Có Mẹ nào chỉ giáo cho em vài mẹo nhỏ để tránh tình trạng này không ạ, em xin cảm ơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Không biết bạn có bị nhức đầu không? Nếu có thì cần đi khám hoặc đo huyết áp ngay để phòng trường hợp tiền sản giật.

Bạn xem thêm ở đây nhé:

http://www.webtretho.com/w/index.php?nID=1136

Còn nếu mọi thứ khác đều bình thường thì có thể áp dụng cách hay dùng trên máy bay xem sao: nhai kẹo, nuốt nước bọt hoặc uống nước.
    • 113 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chi Meou ơi, đọc cái link chị post,may quá là em chỉ bị mỗi ù tai thôi, chắc là cu cậu trong bụng thử sức Mẹ một tí cho vui, ráng chịu đựng vậy. Em sẽ làm các kiểu như chị khuyên vậy, cám ơn Mẹ Mèo U nhé.
    • 338 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống bạn vậy, chẳng hỉu sao hay bị ù tai lắm, nhất là khi nóng quá, đi bộ về hay làm việc gì đó hơi nặng 1 xíu thui là bị rui`...
    • 113 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ừ nhỉ, chúng mình giống nhau rồi đó, Mẹ Bé sao ơi. Chắc mình lọt trong số triệu chứng ù tai của các bà bầu rồi.
    Mà Mẹ bé sao được mấy tháng rồi vậy?
    • 181 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Kemtuoi đừng vội lo, trước đây mình mang Cún trong bụng cũng phải gánh chịu cảnh này hơi bị thường xuyên đấy. Mỗi ngày mình đều bị rất nhiều lần, cảm giác rất khó chịu, ăn cơm cũng bị, làm việc cũng bị, đến nỗi chịu k nổi mình phải chạy sang hàng gội đầu cạnh cơ quan nhờ đổ nước vào tai rồi nghiêng cho chảy hết ra, giải quyết tạm thời được một lát. Thế mà khỏi được cái chứng bệnh này từ lúc nào mình cũng k biết đấy. Hi vọng là bạn sẽ nhanh chóng khỏi thôi.
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Tự nhiên tuần nay mình bị ù tai trái, nghe u ...u đi khám phòng mạch tư, ông bs cho thuốc nhỏ tai nhưng chẳng tác dụng gì hết ráo. Mình tính đi thẳng đến Trung tâm tai mũi họng ở Trần quốc thảo khám lun cho chắc ăn, chỗ này cực đông nên chắc phải chen lấn rùi. Có mẹ nào có bầu mà bị ù tai ko, nói mình nghe thử xem để đỡ lo 1 chút vì từ trước đến giờ mình chẳng có bị như thế này. Cỏm ơn nhiều

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cung bi u tai day, thang dau tiên thi tai cu bi u liên túc, sau do thinh thoang thi cung co bi day. bác si kham chang co benh gi ca!!!
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ù tai nặng là Bầu đây này. Ù tai liên tục trong 5 tháng đầu, sợ ơi là sợ. Cứ sáng đi đến cơ quan là ù tai liên tục đến khi tan ca về đến nhà nằm nghỉ thì mới hết. Đi khám bs thì bs bảo do mũi miếc là sao ý cũng cho thuốc nhỏ nhưng sợ ảnh hưởng đến em bé nên nhất quyết Bầu không dùng thuốc. Bạn cứ yên tâm đi, sau một thời gian nó sẽ qua thôi. Đến bây giờ thỉnh thoảng Bầu vẫn bị ù tai nhưng nhẹ hơn hồi 5 tháng đầu. Còn 4 tuần nữa thôi là chấm dứt tình trạng thai nghén rồi, mong lắm cơ, bây giờ nặng nề và mệt mỏi quá. Đúng là mang thai đứa thứ 2 mệt hơn đứa đầu nhiều.

Cố gắng lên các bà mẹ nhé.
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị ù tai đây, khó chịu ghê luôn. Mà hầu như ngày nào cũng bị, mình cũng chảng biết tại sao nữa nhưng cũng không đi khám gì cả. Baby đã được hơn 28 tuần rồi. Không biết khi sinh rồi có còn bị ù tai nữa không nhỉ?
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Thank you các mẹ đã chia sẻ cái vụ bị ù tai. Nó khó chịu lắm, tự nhiên 1 bên nghe 1 bên như điếc điếc. Hôm thứ 7 mình đi khám thai và nói BS. BS hỏi mình ù tai nhưng có bị đau ko, huyết áp có tăng ko. Nếu ko có kèm mấy vụ đó thì ù tai là do thai. Khi có thai thì các tĩnh mạch như được bơm phồng lên, các hóocmon thay đổi nên sẽ bị như vậy. BS đã cho mình uống thêm thuốc vitamin B6 ngày 3 lần. Đến hôm nay thứ 2 thì mình hết bị ù tai rồi các mẹ ạ. Mừng quá, đỡ phải đi đến TT Tai mũi họng vẽ tùm lum bịnh thì chít. Mẹ nào còn bị ù tai thì hỏi thử BS khám thai cho mình thử xem nhé. Mừng quá, hết ù tai rùi..........

Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chúc mừng rongcon2000 nhé. Thế em bé thứ 2 này đã biết là trai hay gái chưa? Cố gắng bồi bổ sức khoẻ nhé.
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Baufamily ui, tập 2 em lại thêm 1 hoàng tử nữa roài. Hehehehe, chắc phải xơi lun tập 3 tập 4 quá đi. . Chị baufamily cũng 2 công chúa hả, zị thì làm sui gia được roài hén.

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Híc...em xin lỗi vì lạc đề 1 tý.Cha là gần 1 tuần nay tự dưng em đau một bên thái dương,kiểu đau nửa đầu ý ạ!Thỉnh thoảng có dịu đau một chút nhưng sau đó lại tiếp tục,chả thấy đỡ gì cả.Con đau tuy không dữ dội nhưng âm ỉ,khó chịu quá!Em không muốn đi khám bác sĩ vì sợ phải uống thuốc vì thú thực thời gian này đang có bầu 23tuan chẳng muốn thuốc gì vào người cả ạ!Có chị nào biết về hiện tượng này tư vấn cho em với.Hic...
    Em đừng mong Anh về
    Ngày sẽ dài lắm đấy
    Em mong,thì biết vậy
    Kẻo mà cháy lòng Anh...
    • 137 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon2000
    Tự nhiên tuần nay mình bị ù tai trái, nghe u ...u đi khám phòng mạch tư, ông bs cho thuốc nhỏ tai nhưng chẳng tác dụng gì hết ráo. Mình tính đi thẳng đến Trung tâm tai mũi họng ở Trần quốc thảo khám lun cho chắc ăn, chỗ này cực đông nên chắc phải chen lấn rùi. Có mẹ nào có bầu mà bị ù tai ko, nói mình nghe thử xem để đỡ lo 1 chút vì từ trước đến giờ mình chẳng có bị như thế này. Cỏm ơn nhiều

ko có em trong vụ này,hehhehe,

:Kiss: :Smiling: :LoveStruc:

:557:
    • 90 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBeTun
    Híc...em xin lỗi vì lạc đề 1 tý.Cha là gần 1 tuần nay tự dưng em đau một bên thái dương,kiểu đau nửa đầu ý ạ!Thỉnh thoảng có dịu đau một chút nhưng sau đó lại tiếp tục,chả thấy đỡ gì cả.Con đau tuy không dữ dội nhưng âm ỉ,khó chịu quá!Em không muốn đi khám bác sĩ vì sợ phải uống thuốc vì thú thực thời gian này đang có bầu 23tuan chẳng muốn thuốc gì vào người cả ạ!Có chị nào biết về hiện tượng này tư vấn cho em với.Hic...
    em cứ uống tylenol rất nhẹ o sao cả loại 25g..bác sĩ cũng cho chị uống đây.
    • Zee
    • 8 năm
    • 490 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình hỏi tí. Mấy hôm nay mình bị ù bên tai phải, lúc đầu nghĩ là chỉ thoáng qua, nhưng nó kéo dài mấy ngày rồi khó chịu lắm. Đó có phải là triệu chứng bình thường hay ko? Có người nói do thiếu Canxi, có phải ko các mẹ?
    • 409 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zee
    Các mẹ ơi, mình hỏi tí. Mấy hôm nay mình bị ù bên tai phải, lúc đầu nghĩ là chỉ thoáng qua, nhưng nó kéo dài mấy ngày rồi khó chịu lắm. Đó có phải là triệu chứng bình thường hay ko? Có người nói do thiếu Canxi, có phải ko các mẹ?
    Mình cũng bị ù tai nhưng chỉ bị hồi tháng thứ 2 thứ 3 gì đấy thôi, có lúc tự dưng ngồi không cũng ù tai, đến giờ hết rồi. Mình đã hỏi bác sỹ khám định kỳ thì bs bảo do mình bị huyết áp thấp, trước lúc có bầu mình cũng bị thiếu máu nữa, da xanh lắm. Sau đó mình chịu khó ăn uống đầy đủ và uống viên sắt hàng ngày nên sức khoẻ tốt hơn, giờ hết ù tai rồi. Bạn thử xem có bị huyết áp thấp không và chế độ ăn uống nhé. Mình chưa nghe ai nói ù tai do thiếu canxi đâu.
    • Zee
    • 8 năm
    • 490 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cám ơn Admin (hay Mod nhỉ) đã lôi cái topic này lên cho mình.
    Mẹ bebi ơi đúng là huyết áp mình thấp thật, bác sỹ thì vừa bảo là do thiếu máu nên bị ù tai đấy, híc.
    • 409 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zee
    Cám ơn Admin (hay Mod nhỉ) đã lôi cái topic này lên cho mình.
    Mẹ bebi ơi đúng là huyết áp mình thấp thật, bác sỹ thì vừa bảo là do thiếu máu nên bị ù tai đấy, híc.
    Thế thì mẹ Zee giống mình rồi, mình bị huyết áp thấp là do thiếu máu đấy, phụ nữ khi mang thai càng dễ bị thiếu máu nữa. Mẹ nó bổ sung chế độ ăn uống vào nhé, thịt (đặc biệt là thịt bò), cá, trứng, sữa, rau xanh,... và uống bổ sung viên sắt đầy đủ (theo đơn bác sỹ kê) nhé. Chúc mẹ zee sớm hết ù tai nhé :4:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4