• 2 Lượt chia sẻ
  • 39.2K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 113 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, giúp em với.

Em đang trong thời gian cuối của thai kỳ, thời gian này em rất hay bị ù tai nếu cảm thấy hơi mệt, khó chịu hay xúc động mạnh.

Ù tai không phải là bệnh tật nhưng nếu cứ kéo dài cả buổi thế này thì rất khó chịu, cứ như là mình vừa bay một chặng đuòng dài vậy, màng tai phập phù theo hơi thở, nghe không rõ và cũng chẳng biết mức volume của chính mình thế nào mà điều chỉnh.

Có Mẹ nào chỉ giáo cho em vài mẹo nhỏ để tránh tình trạng này không ạ, em xin cảm ơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,153 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Không biết bạn có bị nhức đầu không? Nếu có thì cần đi khám hoặc đo huyết áp ngay để phòng trường hợp tiền sản giật.

Bạn xem thêm ở đây nhé:

http://www.webtretho.com/w/index.php?nID=1136

Còn nếu mọi thứ khác đều bình thường thì có thể áp dụng cách hay dùng trên máy bay xem sao: nhai kẹo, nuốt nước bọt hoặc uống nước.
    • 113 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chi Meou ơi, đọc cái link chị post,may quá là em chỉ bị mỗi ù tai thôi, chắc là cu cậu trong bụng thử sức Mẹ một tí cho vui, ráng chịu đựng vậy. Em sẽ làm các kiểu như chị khuyên vậy, cám ơn Mẹ Mèo U nhé.
    • 338 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống bạn vậy, chẳng hỉu sao hay bị ù tai lắm, nhất là khi nóng quá, đi bộ về hay làm việc gì đó hơi nặng 1 xíu thui là bị rui`...
    • 113 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ừ nhỉ, chúng mình giống nhau rồi đó, Mẹ Bé sao ơi. Chắc mình lọt trong số triệu chứng ù tai của các bà bầu rồi.
    Mà Mẹ bé sao được mấy tháng rồi vậy?
    • 181 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Kemtuoi đừng vội lo, trước đây mình mang Cún trong bụng cũng phải gánh chịu cảnh này hơi bị thường xuyên đấy. Mỗi ngày mình đều bị rất nhiều lần, cảm giác rất khó chịu, ăn cơm cũng bị, làm việc cũng bị, đến nỗi chịu k nổi mình phải chạy sang hàng gội đầu cạnh cơ quan nhờ đổ nước vào tai rồi nghiêng cho chảy hết ra, giải quyết tạm thời được một lát. Thế mà khỏi được cái chứng bệnh này từ lúc nào mình cũng k biết đấy. Hi vọng là bạn sẽ nhanh chóng khỏi thôi.
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Tự nhiên tuần nay mình bị ù tai trái, nghe u ...u đi khám phòng mạch tư, ông bs cho thuốc nhỏ tai nhưng chẳng tác dụng gì hết ráo. Mình tính đi thẳng đến Trung tâm tai mũi họng ở Trần quốc thảo khám lun cho chắc ăn, chỗ này cực đông nên chắc phải chen lấn rùi. Có mẹ nào có bầu mà bị ù tai ko, nói mình nghe thử xem để đỡ lo 1 chút vì từ trước đến giờ mình chẳng có bị như thế này. Cỏm ơn nhiều

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cung bi u tai day, thang dau tiên thi tai cu bi u liên túc, sau do thinh thoang thi cung co bi day. bác si kham chang co benh gi ca!!!
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ù tai nặng là Bầu đây này. Ù tai liên tục trong 5 tháng đầu, sợ ơi là sợ. Cứ sáng đi đến cơ quan là ù tai liên tục đến khi tan ca về đến nhà nằm nghỉ thì mới hết. Đi khám bs thì bs bảo do mũi miếc là sao ý cũng cho thuốc nhỏ nhưng sợ ảnh hưởng đến em bé nên nhất quyết Bầu không dùng thuốc. Bạn cứ yên tâm đi, sau một thời gian nó sẽ qua thôi. Đến bây giờ thỉnh thoảng Bầu vẫn bị ù tai nhưng nhẹ hơn hồi 5 tháng đầu. Còn 4 tuần nữa thôi là chấm dứt tình trạng thai nghén rồi, mong lắm cơ, bây giờ nặng nề và mệt mỏi quá. Đúng là mang thai đứa thứ 2 mệt hơn đứa đầu nhiều.

Cố gắng lên các bà mẹ nhé.
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị ù tai đây, khó chịu ghê luôn. Mà hầu như ngày nào cũng bị, mình cũng chảng biết tại sao nữa nhưng cũng không đi khám gì cả. Baby đã được hơn 28 tuần rồi. Không biết khi sinh rồi có còn bị ù tai nữa không nhỉ?
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7