Mang thai - Chuẩn bị sinh

Túi thai bị méo mó nhiều thì có bị hư thai không? Có mẹ nào bị giống em nhưng ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Túi thai của em đi siêu âm hồi tuần trước vẫn tròn đều. Thế nhưng tuần này lại không còn hình dạng đó nữa mà bị méo mó nhiều lắm. Không biết có mẹ nào bị giống em mà vẫn bình thường không ạ! Em mong con em ko sao, nếu có gì chắc em chết mất. Nếu không có gì thay đổi tuần sau em đi siêu âm lại không biết có tròn lại không nữa! Mẹ nào từng trải qua rồi hoặc nghe ai nói về hiện tượng giống em thì cho em lời khuyên với!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mevabeChip; 03/05/2008 vào lúc 10:36 AM. Lý do: thêm biểu tượng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

hic hic, em không có kinh nghiệm nhiều. Nhưng em cũng vừa phải bỏ thai cách đây 1 tuần vì thai lưu. Đi siêu âm, túi ối bị méo mó. Hi vọng chị sẽ không sao !
    • 4,956 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Hik,túi thai méo mó là có vấn đề!Nhưng hy vọng bạn ko sao!Chúc may mắn!
    • 3,882 Bài viết

• 4,238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthuy1503 Xem bài viết
    hic hic, em không có kinh nghiệm nhiều. Nhưng em cũng vừa phải bỏ thai cách đây 1 tuần vì thai lưu. Đi siêu âm, túi ối bị méo mó. Hi vọng chị sẽ không sao !
    Lần trước tớ cũng bị túi ối méo mó thì cũng bị thai lưu cũng phải bỏ ạ, khóc như mưa.
    • 65,801 Bài viết

• 318,727 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevabeChip Xem bài viết
    Túi thai của em đi siêu âm hồi tuần trước vẫn tròn đều. Thế nhưng tuần này lại không còn hình dạng đó nữa mà bị méo mó nhiều lắm. Không biết có mẹ nào bị giống em mà vẫn bình thường không ạ! Em mong con em ko sao, nếu có gì chắc em chết mất. Nếu không có gì thay đổi tuần sau em đi siêu âm lại không biết có tròn lại không nữa! Mẹ nào từng trải qua rồi hoặc nghe ai nói về hiện tượng giống em thì cho em lời khuyên với!
    Túi thai méo mó nhưng em phải cho biết thêm thông tin thai bao nhiêu tuần, có nghe được tim thai hay chưa? Có biểu hiện bong tróc hay ko ????

Nếu đã nghe được tim thai thì khả năng giữ thai vẫn còn em nhé. Bs sẽ cho thuốc đặt để bảo vệ bé. Còn nếu thai còn quá nhỏ (dưới 2 tháng) và chưa nghe được tim thai thì phải theo dõi tiếp tục mới có thể khẳng định được.

Chúc mẹ con em thật khỏe mạnh :LoveStruc:
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu bị túi ối méo bạn có thể đến khám ở bác sỹ Tuấn ở 91 Hàng Buồm,bác sỹ ấy chuyên chữa mấy cái vụ đó đấy, mấy người bạn mình đều bị túi ối méo đến bác sỹ siêu âm cho uống thuốc và tiêm và cả mấy người đấy đều giữ được thai hết,chứ bạn để tự dưng nó cũng khó tròn lại lắm.
    Chúc bạn nhiều may mắn.
    • 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lan mang thai thu 2 cua toi cung co tui thai meo mo day. Ket qua la mang thai duoc tron 31 tuan thi bi đa oi va phai sinh non. Em be khong qua duoc vi bi xuat huyet nao.
    Khong biet truong hop cua ban nhu the nao, nhung hay cu hy vong ban ah. Con cai la cua troi cho ma. Biet dau minh gap thay gap thuoc thi sao. Chuc 2 me con ban may man, me tron con vuong.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em o TP>HCM nen khong the ra HA NOI duoc
    Co ai o TP biet bac si nao chuyen tri ve tinh huong giong em thi chi em voi. EM dang rat buon va tuyet vong.
    • 1,250 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 8699421Tom Xem bài viết
    Nếu bị túi ối méo bạn có thể đến khám ở bác sỹ Tuấn ở 91 Hàng Buồm,bác sỹ ấy chuyên chữa mấy cái vụ đó đấy, mấy người bạn mình đều bị túi ối méo đến bác sỹ siêu âm cho uống thuốc và tiêm và cả mấy người đấy đều giữ được thai hết,chứ bạn để tự dưng nó cũng khó tròn lại lắm.
    Chúc bạn nhiều may mắn.
    Mình cũng theo khám bs này hồi đầu, cũng bị ối méo nhưng trộm vía bây giờ thì ok rùi . Bs cho uống thuốc nội tiết gì ý, mình ko nhớ rõ nữa, 1 tuần sau kiểm tra lại thì bt . Bạn yên tâm đi khám và làm theo chỉ định của bs . Chúc 2 mẹ con khỏe !
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://mgod.webtretho.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://mgod.webtretho.com/forum/f2993
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình xin số điện thoại của bs Tuấn ở 91 Hàng Buồm với. Mình cũng muốn tới đó kiểm tra.
    Cảm ơn nhiều nhé
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3