Mang thai - Chuẩn bị sinh

Túi thai bị méo mó nhiều thì có bị hư thai không? Có mẹ nào bị giống em nhưng ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Túi thai của em đi siêu âm hồi tuần trước vẫn tròn đều. Thế nhưng tuần này lại không còn hình dạng đó nữa mà bị méo mó nhiều lắm. Không biết có mẹ nào bị giống em mà vẫn bình thường không ạ! Em mong con em ko sao, nếu có gì chắc em chết mất. Nếu không có gì thay đổi tuần sau em đi siêu âm lại không biết có tròn lại không nữa! Mẹ nào từng trải qua rồi hoặc nghe ai nói về hiện tượng giống em thì cho em lời khuyên với!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mevabeChip; 03/05/2008 vào lúc 10:36 AM. Lý do: thêm biểu tượng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

hic hic, em không có kinh nghiệm nhiều. Nhưng em cũng vừa phải bỏ thai cách đây 1 tuần vì thai lưu. Đi siêu âm, túi ối bị méo mó. Hi vọng chị sẽ không sao !
    • 4,956 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Hik,túi thai méo mó là có vấn đề!Nhưng hy vọng bạn ko sao!Chúc may mắn!
    • 3,882 Bài viết

• 4,240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthuy1503 Xem bài viết
    hic hic, em không có kinh nghiệm nhiều. Nhưng em cũng vừa phải bỏ thai cách đây 1 tuần vì thai lưu. Đi siêu âm, túi ối bị méo mó. Hi vọng chị sẽ không sao !
    Lần trước tớ cũng bị túi ối méo mó thì cũng bị thai lưu cũng phải bỏ ạ, khóc như mưa.
    • 65,801 Bài viết

• 318,734 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevabeChip Xem bài viết
    Túi thai của em đi siêu âm hồi tuần trước vẫn tròn đều. Thế nhưng tuần này lại không còn hình dạng đó nữa mà bị méo mó nhiều lắm. Không biết có mẹ nào bị giống em mà vẫn bình thường không ạ! Em mong con em ko sao, nếu có gì chắc em chết mất. Nếu không có gì thay đổi tuần sau em đi siêu âm lại không biết có tròn lại không nữa! Mẹ nào từng trải qua rồi hoặc nghe ai nói về hiện tượng giống em thì cho em lời khuyên với!
    Túi thai méo mó nhưng em phải cho biết thêm thông tin thai bao nhiêu tuần, có nghe được tim thai hay chưa? Có biểu hiện bong tróc hay ko ????

Nếu đã nghe được tim thai thì khả năng giữ thai vẫn còn em nhé. Bs sẽ cho thuốc đặt để bảo vệ bé. Còn nếu thai còn quá nhỏ (dưới 2 tháng) và chưa nghe được tim thai thì phải theo dõi tiếp tục mới có thể khẳng định được.

Chúc mẹ con em thật khỏe mạnh :LoveStruc:
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu bị túi ối méo bạn có thể đến khám ở bác sỹ Tuấn ở 91 Hàng Buồm,bác sỹ ấy chuyên chữa mấy cái vụ đó đấy, mấy người bạn mình đều bị túi ối méo đến bác sỹ siêu âm cho uống thuốc và tiêm và cả mấy người đấy đều giữ được thai hết,chứ bạn để tự dưng nó cũng khó tròn lại lắm.
    Chúc bạn nhiều may mắn.
    • 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lan mang thai thu 2 cua toi cung co tui thai meo mo day. Ket qua la mang thai duoc tron 31 tuan thi bi đa oi va phai sinh non. Em be khong qua duoc vi bi xuat huyet nao.
    Khong biet truong hop cua ban nhu the nao, nhung hay cu hy vong ban ah. Con cai la cua troi cho ma. Biet dau minh gap thay gap thuoc thi sao. Chuc 2 me con ban may man, me tron con vuong.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em o TP>HCM nen khong the ra HA NOI duoc
    Co ai o TP biet bac si nao chuyen tri ve tinh huong giong em thi chi em voi. EM dang rat buon va tuyet vong.
    • 1,251 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 8699421Tom Xem bài viết
    Nếu bị túi ối méo bạn có thể đến khám ở bác sỹ Tuấn ở 91 Hàng Buồm,bác sỹ ấy chuyên chữa mấy cái vụ đó đấy, mấy người bạn mình đều bị túi ối méo đến bác sỹ siêu âm cho uống thuốc và tiêm và cả mấy người đấy đều giữ được thai hết,chứ bạn để tự dưng nó cũng khó tròn lại lắm.
    Chúc bạn nhiều may mắn.
    Mình cũng theo khám bs này hồi đầu, cũng bị ối méo nhưng trộm vía bây giờ thì ok rùi . Bs cho uống thuốc nội tiết gì ý, mình ko nhớ rõ nữa, 1 tuần sau kiểm tra lại thì bt . Bạn yên tâm đi khám và làm theo chỉ định của bs . Chúc 2 mẹ con khỏe !
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://zaodich.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://zaodich.com/forum/f2993
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình xin số điện thoại của bs Tuấn ở 91 Hàng Buồm với. Mình cũng muốn tới đó kiểm tra.
    Cảm ơn nhiều nhé
    • 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em o TP>HCM nen khong the ra HA NOI duoc
    Co ai o TP biet bac si nao chuyen tri ve tinh huong giong em thi chi em voi. EM dang rat buon va tuyet vong.
    bạn thử đến B.S NGOC LAN 125 Trần Bình Trọng , q5 xem sao. b.s nay mát tay và giỏi lắm ( chuyên khoa sản, hiếm muộn bv từ dũ ) chi gái mình bị thai lưu 2 lần , lần thứ 3 mang thai được 6w b.s o DHYD nói thai khó dữ nên bỏ , chi minh k chịu va đến bác lan , bây giờ con chị ý dc gần 1 tuổi rồi đấy .
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi các mẹ! Con em đã không ở lại với vợ chồng em rồi. Em đã bị sẩy rồi, hiện giờ em đang rất buồn và đau khổ vì đây là lần thứ hai em bị sẩy rồi. Cám ơn các mẹ đã quan tâm và chia sẻ với em.
    • 1,673 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Gửi các mẹ! Con em đã không ở lại với vợ chồng em rồi. Em đã bị sẩy rồi, hiện giờ em đang rất buồn và đau khổ vì đây là lần thứ hai em bị sẩy rồi. Cám ơn các mẹ đã quan tâm và chia sẻ với em.
    Xin chia buồn cùng hai vợ chồng bạn. Nhưng thôi, mọi chuyện sẽ qua. Bạn còn trẻ mà, hãy cố gắng tĩnh dưỡng tinh thần và sức khỏe sau một thời gian lại chiến đấu tiếp. Yêu trẻ trẻ đến nhà mà. Mình còn biết những trường hợp thai lưu 3 lần sau đó lại có con và rất khỏe mạnh bạn ah.
    Chúc bạn sớm vui.
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • 65,801 Bài viết

• 318,734 Được cảm ơn

Chia buồn cùng vợ chồng em nhiều lắm... bây giờ em giữ sức khoẻ, đừng quá căng thẳng. Uống Acid Folic 400mg mỗi ngày 1 viên em nhé. Khi nào có thai lại thì phải đi bs ngay để bs cho thuốc dưỡng thai vì em đã bị sẩy 2 lần rồi. Nếu thai qua được 3 tháng đầu là coi như an toàn.

Chúc sức khỏe thật nhiều em nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    • 2,892 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Chia buồn cùng vợ chồng em nhiều lắm... bây giờ em giữ sức khoẻ, đừng quá căng thẳng. Uống Acid Folic 400mg mỗi ngày 1 viên em nhé. Khi nào có thai lại thì phải đi bs ngay để bs cho thuốc dưỡng thai vì em đã bị sẩy 2 lần rồi. Nếu thai qua được 3 tháng đầu là coi như an toàn.

Chúc sức khỏe thật nhiều em nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    Chị MUM ơi, thế ban đầu siêu âm túi thai méo, bờ cong không căng, sau thì bé phát triển bình thường có sao không ạ. Tự dưng đọc toppic này em lại thấy lo lo là, Bắp cải nhà em ban đầu cũng bị méo, sau 1 tuần thì BS bảo bình thường, đã nghe thấy tim thai, nhưng hồi đó ( 8 tuần) em thấy túi thai vẫn giống hình vòng cung, không tròn xoe giống hồi Bill, 12 tuần đi siêu âm 4D, em hỏi BS thì BS bảo nguyên văn thế này ạ: " Giờ tôi có thấy làm sao đâu, bé phát triển bình thường mà", hic, giờ đọc thấy 1 mẹ bảo được tròn 31 tuần còn không giữ được em thấy lo quá cơ :Sad:
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 229 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill_Bờm Xem bài viết
    Chị MUM ơi, thế ban đầu siêu âm túi thai méo, bờ cong không căng, sau thì bé phát triển bình thường có sao không ạ. Tự dưng đọc toppic này em lại thấy lo lo là, Bắp cải nhà em ban đầu cũng bị méo, sau 1 tuần thì BS bảo bình thường, đã nghe thấy tim thai, nhưng hồi đó ( 8 tuần) em thấy túi thai vẫn giống hình vòng cung, không tròn xoe giống hồi Bill, 12 tuần đi siêu âm 4D, em hỏi BS thì BS bảo nguyên văn thế này ạ: " Giờ tôi có thấy làm sao đâu, bé phát triển bình thường mà", hic, giờ đọc thấy 1 mẹ bảo được tròn 31 tuần còn không giữ được em thấy lo quá cơ :Sad:

Em cũng vậy đó, hồi 7 tuần đi siêu âm ở viện C, cũng thấy túi thai có hình vòng cung và chưa nghe được âm vang thai. Hồi đó em cũng lo lắng khóc lên khóc xuống suốt cả tuần nhưng vẫn quyết giữ thai và kiên trì chờ đợi. Đến tuần thứ 8 đi siêu âm thì lại thấy túi ối tròn, tim thai đập rất khỏe. Bây giờ bé đang phát triển rất tốt ... (trộm vía) ...

Cái này có thể là do máy siêu âm không chính xác nữa đấy. Nếu ai rơi vào trường hợp này thì phải hết sức bình tĩnh và kiên nhẫn, đừng vội suy sụp nhé!
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Then I show you there's a destiny
    The best thing in life
    They are free

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình hồi đầu túi ối cũng méo lại còn ra máu, theo BS Tuấn ở 91 Hàng Buồm, uống thuốc khoảng 15 ngày thì OK. Giờ mình đã sinh em bé được tròn 6 tháng rồi.
    • 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị cũng đã từng bị như vậy 2 lần rồi, không tròn lại được đâu em a.Và sẽ kèm theo là không thấy"tim thai" nữa.
    Em đi khám lại xem, giải quyết kịp thời, rồi lại bồi dưỡng sức khỏe bằng thuốc bổ và ăn uống, để 6 tháng sau làm lại em a.
    Chị cũng đã trải qua giai đoạn khó khăn lắm, tưởng không vực được tinh thân nữa, nhưng có gia đình, bạn bè tận tình chăm sóc bây giờ có 2 cháu khỏe mạnh rồi
    • 1,887 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Mình không muốn nhắc lại chuyện đau lòng của mình nhưng thôi nói ra để các mẹ tham khảo và tránh.
    Bé đầu của mình khi đi sâ ở t8 túi thai cũng bị méo , bờ không đều.Bác sĩ cho uống thuốc và dặn dò giữ kĩ đủ thứ kiêng kị....
    Mình đã giữ con ở với mình được đến 29 tuần 5 ngày.Trời đất như sụp đổ khi bác sĩ cho biết bé đã ....
    Vậy những ai rơi vào trường hợp này nhớ hãy làm theo mọi chỉ dẫn của bác sĩ.Và quan trọng nhất là tinh thần đừng quá lo lắng.Thấy mọi người nói rằng tinh thần rất quan trọng.( Mình thì hồi đó lúc nào cũng lo lắng và khóc lóc từ t8 kìa ) .Hãy cứ lạc quan vui vẻ và nghĩ bé không sao cả.Thế nhưng phải theo bác sĩ sát vào nha.Có bác sĩ riêng là tốt nhất .
    HÌ ! Mình bây giờ lại đang có baby, vừa qua đi sâ cũng có chuyện làm hoang mang ,lo lắng cực độ .Nhưng sau 4 ngày khóc lóc giờ đã nghĩ khác rồi.Cứ vui vẻ lên cho baby khỏe mạnh.
    Luôn cầu mong các bà mẹ bình an.
    • 32 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Túi thai méo mó nhưng em phải cho biết thêm thông tin thai bao nhiêu tuần, có nghe được tim thai hay chưa? Có biểu hiện bong tróc hay ko ????

Nếu đã nghe được tim thai thì khả năng giữ thai vẫn còn em nhé. Bs sẽ cho thuốc đặt để bảo vệ bé. Còn nếu thai còn quá nhỏ (dưới 2 tháng) và chưa nghe được tim thai thì phải theo dõi tiếp tục mới có thể khẳng định được.

Chúc mẹ con em thật khỏe mạnh :LoveStruc:
    Mẹ UyênMy ơi, cho em hỏi 1 chút, em mới có thai được khoảng 4 tuần thôi, em đi siêu âm, bác sỹ siêu âm bảo có hình ảnh túi thai nhưng hình dạng méo mó, có thể sẽ không giữ được, em lo quá, em đang điều trị bằng thuốc đông y, liệu đông y có hiệu quả không mẹ Uyên My? Mẹ Uyên My cho em vài lời khuyên nhé.
    Cảm ơn mẹ Uyên My nhiều
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2