• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Túi ối nhỏ, bờ mỏng. Help em gái em với. GẤP GẤP!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.94K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi tất cả các Mẹ,
    Sáng nay em đưa em gái em lên 35 Vạn Bảo khám thai bác sỹ Ánh PSHN. Em gái em 25 tuổi, có thai lần đầu, được 5 tuần nhưng buồn quá, Bsỹ Ánh nói là tiên liệu thai xấu vì túi ối nhỏ so với tuổi thai(kích thước túi ối là 16 mm) và bờ mỏng. Bsỹ cho thuốc Vitamin E và sắt về uống và hẹn 1 tuần sau đến khám lại. Em gái em lo quá, khóc suốt. Khổ thân em em. Vậy em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ, bờ mỏng là như thế nào? có mẹ nào từng bị thế không? Liệu có giữ được thai không?
    Mong sớm nhận được hồi âm của tất cả các mẹ trong thời gian sớm nhất vì em gái em hiện đang rất lo lắng. Thanks a lot.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10,861 Bài viết

• 2,597 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTu Xem bài viết
    Hi tất cả các Mẹ,
    Sáng nay em đưa em gái em lên 35 Vạn Bảo khám thai bác sỹ Ánh PSHN. Em gái em 25 tuổi, có thai lần đầu, được 5 tuần nhưng buồn quá, Bsỹ Ánh nói là tiên liệu thai xấu vì túi ối nhỏ so với tuổi thai(kích thước túi ối là 16 mm) và bờ mỏng. Bsỹ cho thuốc Vitamin E và sắt về uống và hẹn 1 tuần sau đến khám lại. Em gái em lo quá, khóc suốt. Khổ thân em em. Vậy em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ, bờ mỏng là như thế nào? có mẹ nào từng bị thế không? Liệu có giữ được thai không?
    Mong sớm nhận được hồi âm của tất cả các mẹ trong thời gian sớm nhất vì em gái em hiện đang rất lo lắng. Thanks a lot.
    Bạn MeTu thân,
    Kích thước túi ối ở thời điểm 5 tuần thường khoảng 12 mm. Trường hợp của em gái bạn là 16 mm thì không nhỏ hơn so với tuổi thai???
    Nếu sau 1 tuần mà siêu âm lại thấy kích thước túi ối nhỏ lại, bờ méo mó hoặc vẫn không thấy phôi thai kèm theo các dấu hiệu hết biểu hiện nghén thì lúc đó tiên lượng sẽ xấu.

Chúc em bạn may mắn.

:Rose:
    Yêu người ... Yêu đời ... Yêu cuộc sống ... [CÁC SỐ ĐO VÀ CÁC VẤN ĐỀ CỦA BMMT] [TẠM XA WTT TỪ 09/2010 :Sad:]
    :Rose::Rose::Rose: :Rose: :570: :Rose: :Rose: :570::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoale10278 Xem bài viết
    Bạn MeTu thân,
    Kích thước túi ối ở thời điểm 5 tuần thường khoảng 12 mm. Trường hợp của em gái bạn là 16 mm thì không nhỏ hơn so với tuổi thai???
    Nếu sau 1 tuần mà siêu âm lại thấy kích thước túi ối nhỏ lại, bờ méo mó hoặc vẫn không thấy phôi thai kèm theo các dấu hiệu hết biểu hiện nghén thì lúc đó tiên lượng sẽ xấu.

Chúc em bạn may mắn.

Cám ơn mẹ Hoale10278 nhiều. Không biết em gái em có nên đi siêu âm thêm chỗ khác để xem bsỹ khác có kết luận thế nào không nhỉ? Mong sự chia sẻ của các mẹ thông thái khác.
    • 10,861 Bài viết

• 2,597 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Hoale10278 nhiều. Không biết em gái em có nên đi siêu âm thêm chỗ khác để xem bsỹ khác có kết luận thế nào không nhỉ? Mong sự chia sẻ của các mẹ thông thái khác.
    Có thể siêu âm ở bác Chương hoặc bác Cường.

Bạn có thể tham khảo ở mục "Thuốc, tiêm ngừa - bác sĩ, bệnh viện phụ sản"

Yêu người ... Yêu đời ... Yêu cuộc sống ... [CÁC SỐ ĐO VÀ CÁC VẤN ĐỀ CỦA BMMT] [TẠM XA WTT TỪ 09/2010 :Sad:]
    :Rose::Rose::Rose: :Rose: :570: :Rose: :Rose: :570::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • 5,534 Bài viết

• 2,376 Được cảm ơn

Em nghĩ chị cứ khuyên em gái chị bình tĩnh, đợi một tuần sau đi siêu âm lại ở....chỗ khác. Đợt em đi siêu âm lần đầu tiên, kết quả túi ối 21mm, 5-6 tuần, hẹn 2 tuần sau siêu âm lại (trong khi thek KCC thì là...8 tuần rồi). Em nghĩ em chị chưa phải tiên lượng xấu đâu, và phải vui vẻ, vì tâm lý giai đoạn đầu mang thai cũng rất quan trọng đấy ạ

• 285 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tôi cũng vừa đi siêu âm về thai được 4w1d, nhưng bác sỹ bảo bờ ối mỏng(không bình thường) mình lo lắm ko biết phải làm gì bây giờ? hỏi kỹ lại bác sỹ bảo 2w nữa đến tái khám và nghe tim thai xem thế nào? kích thước túi thai là 1,1cm. Tôi cũng lo lắng lắm
    Putin Nguyen & Obama Nguyen

:Happy familly
    • 816 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

Hi tất cả các Mẹ,
    Kinh nghiệm rất rất xương máu của mình là ko nên chờ đợi, mình đã hỏng thai 1 lần vì cái sự chờ đợi (trong lúc chờ đợi thử hỏi mấy ai có thể yên tâm được, mà khi đã lo lắng hồi hộp thì còn tệ hại hơn nhiều).
    Cả 2 bs, bs Ánh và bs Chương đều ko giúp ích gì được cho mình trong lần mang thai trước, kết quả là ko giữ dc. Xl mình ko muốn nói nhiều ở đây vì những lí do rất tế nhị.
    Nếu chị em bạn chưa yên tâm thì có thể lên bs Tuấn ở 91 Hàng Buồm, mình thấy nhiều mẹ tin tưởng bs này lắm
    • 20 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn của mình cũng đang lo lắng lắm, bác sỹ bảo túi ối nhỏ hơn so với thai nhi, lo quá bạn ạ! Khổ thân bạn ấy!
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn mình cũng đang gặp trường hợp như thế, nó cũng đang rất lo lắng. Bác sĩ chỉ kê cho uống Utrogesstan rồi bảo 2 tuần sau đến khám lại
    • 386 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangoxe Xem bài viết
    Bạn mình cũng đang gặp trường hợp như thế, nó cũng đang rất lo lắng. Bác sĩ chỉ kê cho uống Utrogesstan rồi bảo 2 tuần sau đến khám lại
    Mình đinhj khuyên bạn nên bảo bạn của bạn đến khám ngay bs Dũng Kim Ngưu để bs cho tiêm và uống thuốc giữ thai, nhưng giờ bác nghỉ tết rồi, đến 25/2 mới mở lại, như mình may mắn theo bs từ lúc 6w mà giờ mới giữ đc con đó, mình cảm ơn bs nh lắm, giờ mình đc 10w rồi, trc cũng bị túi ối nhỏ, thai chậm phát triển, tiên lượng xấu, vậy mà mẹ con mình đã vượt qua đc những khó khăn đó, tất cả là nhờ bác, nếu đc thì ra tết bạn bảo bạn bạn đến khám luôn nhé
    Bé Bánh:12w5d 68gr, 23w4d 650gr, 25w5d 820gr, 26w6d 940gr, 28w3d 1312gr, 30w5d 1705gr, 32w3d 2001gr, 37w4d 3240gr-->NB 3240gr, 1m 4,6kg, 2m 5,6kg, 3m 7kg, 4m 8,1kg, 5m 8,4kg, 6m 9kg, 8,5m 11kg, 11m 12,4kg, 11,5m 13kg, 13m 13,5kg, 15m 14,3kg, 18m 15kg, 21,5m 16,8kg, 23m 17kg (cao 92cm), 24m 18kg, 28m 19.5kg, 31m 19,7kg 36m 21kg
    Thanh niên 2 tuổi của mẹ lớn rồi phải ngoan biết chưa Bố mẹ yêu em rất nhiều
    Bé Bun: 12w4d 66gr 18w1d 231gr 22w 490gr 26w3d 980gr 29w3d 1431gr 32w3d 2024gr 34w1d 2180gr 36w 2800gr 37w4d 3200gr 38w1d 3550gr
    Bun NB 3550 gr 1m 4600gr 2m 6400gr 3m 7800gr 4m 8500gr
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi oi. dia chi nha bac si dung o dau ha chi
    • 188 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi accthuy2 Xem bài viết
    Tôi cũng vừa đi siêu âm về thai được 4w1d, nhưng bác sỹ bảo bờ ối mỏng(không bình thường) mình lo lắm ko biết phải làm gì bây giờ? hỏi kỹ lại bác sỹ bảo 2w nữa đến tái khám và nghe tim thai xem thế nào? kích thước túi thai là 1,1cm. Tôi cũng lo lắng lắm
    oi e cung giong het chi,ko biet ket qua cua chi sao roi ak