Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tức bụng và đau bụng khi mang thai có phải bình thường không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 233 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thai hơn 7 tuần. Nhưng do không biết có thai nên có vận động mạnh (chạy, nhảy, chơi bóng) vào tuần thứ 5. Sau đó đi xe máy, nâng đồ nặng hay tức bụng rất khó chịu các chị à, xóc một cái là hơi đau đau một xíu, song cảm giác tức rất khó chịu. Nhưng nếu nằm một chỗ thì cảm thấy thoải mái, còn đi lại nhiều thì lại khó chịu. Không ra máu, khí hư ra nhiều hơn. Đi siêu âm thì thấy túi ối trong tử cung, nhưng sao bác sĩ bảo chưa biết chửa ngoài hay trong. Mà đi siêu âm về em bị đau bụng vì bác sĩ hơi ấn mạnh. Đi siêu âm ở Thái thịnh bác sĩ bảo ko có hiện tượng chửa ngoài. QHTD vẫn đều nhưng ko bị đau.
    Cho em hỏi các điều trên có nói lên hiện tượng dễ bị sảy thai không?
    Cho em hỏi các dấu hiệu của chửa ngoài tử cung?
    :Kiss: Mẹ yêu bố ngay từ ánh mắt đầu tiên, mẹ yêu con ngay từ khi cái quickstick nó lên 2 vạch :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bị ngạt mũi và đau họng khi mang thai tuần thứ 9

các mẹ wtt ơi em đang lo quá chẳng là em đang mang thai tập 1 được 9 tuần rồi...mấy hnay thay đổi thời tiết lên em bị ngạt mũi lúc thì mũi khô không thở được lúc thì thò lò nước mũi em đã dùng nước muối xisat xịt nhưng không hiệu nhiệm gì mà em còn thấy rát và ngứa họng nữa em chỉ sợ mình bị cúm...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Chảy máu răng và đau hông khi mang thai

Các mẹ ơi cho mình hỏi có phải khi có bầu thì răng mình bị yếu đi không. Mình thấy từ khi có bầu mình đánh răng liên tục bị chảy máu trong khi trước đó không sao cả mặc dù mình cũng ăn uống đủ chất và uống sữa khá nhiều. Thêm nữa là thỉnh thoảng mình hơi vặn người thì thấy xương hông chỗ gần mông...

• Cơn lốc quà tặng từ Kids World

Gần 4.000 quà tặng giá trị cho các tín đồ thời trang tại Kids World Nhằm tri ân khách hàng, từ...

• 858 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blue_ocean Xem bài viết
    Thai hơn 7 tuần. Nhưng do không biết có thai nên có vận động mạnh (chạy, nhảy, chơi bóng) vào tuần thứ 5. Sau đó đi xe máy, nâng đồ nặng hay tức bụng rất khó chịu các chị à, xóc một cái là hơi đau đau một xíu, song cảm giác tức rất khó chịu. Nhưng nếu nằm một chỗ thì cảm thấy thoải mái, còn đi lại nhiều thì lại khó chịu. Không ra máu, khí hư ra nhiều hơn. Đi siêu âm thì thấy túi ối trong tử cung, nhưng sao bác sĩ bảo chưa biết chửa ngoài hay trong. Mà đi siêu âm về em bị đau bụng vì bác sĩ hơi ấn mạnh. Đi siêu âm ở Thái thịnh bác sĩ bảo ko có hiện tượng chửa ngoài. QHTD vẫn đều nhưng ko bị đau.
    Cho em hỏi các điều trên có nói lên hiện tượng dễ bị sảy thai không?
    Cho em hỏi các dấu hiệu của chửa ngoài tử cung?
    Có túi ối trong tử cung rồi thì làm sao chửa ngoài dạ con được nữa? Mà blue_ocean s.a ở đâu mà bs lại ấn mạnh vậy? S.a lúc 7 tuần có thể chưa thấy tim thai, nhưng cũng có người thấy rồi, đợi thêm tuần nữa đi s.a xem có tim thai chưa thôi. Nhưng có điều là nếu bị đau bụng thì nên cẩn thận, đi lại ít thôi, chứ như blue-ocean thì liều thật đấy. Còn vụ QHTD thì chịu khó kiêng đi, chứ bs bảo chỉ cần thường xuyên kích thích đầu vú cũng có thể gây xảy thai đấy.

• 233 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

mà sao có thai người nó yếu như sên vậy, chắc thêm vài tháng nữa e chả làm được gì mất, lại còn hay cáu nữa chứ hic hic.
    :Kiss: Mẹ yêu bố ngay từ ánh mắt đầu tiên, mẹ yêu con ngay từ khi cái quickstick nó lên 2 vạch :Kiss:
    • 5,532 Bài viết

• 2,372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blue_ocean Xem bài viết
    mà sao có thai người nó yếu như sên vậy, chắc thêm vài tháng nữa e chả làm được gì mất, lại còn hay cáu nữa chứ hic hic.
    Chắc là bạn bắt đầu nghén thôi. Thay đổi tâm tính khi có bầu cũng là chuyện bình thường. Giờ mình cũng dễ "thấy chuyện bất bình chẳng tha" lắm. Qua giai đoạn nghén bạn sẽ thấy quen hơn. Không làm được nhiều việc nặng nhưng sinh hoạt hàng ngày thì có gì đâu bạn? Nửa thế giới có bầu và sinh con cơ mà