• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tuần thứ mấy thì đi siêu âm lần đầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 68.5K Lượt đọc
  • 157 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Lại vào đây hỏi ý kiến các mẹ rồi. Em bị quá ngày QKD được 05 ngày rồi (kể cả ngày hôm nay), thử quickstick thì thấy vạch thứ 2 mờ lắm. không hiểu như thế nào, thỉnh thoảng lại cảm thấy buồn nôn. Nhưng còn chuyện này còn đáng sợ hơn này, vì cách đây khoảng 03 tháng em cũng bị trường hợp như thế này, tức là trễ kinh, thử có vạch thứ 2 mờ, sau 06 tuần thì không thấy túi thai phải cho thai ra nên bây giờ em sợ lắm. Sợ thật sự đấy! các mẹ có nghĩ là em nên đi khám luôn không hay để sau 10 ngày thì đi khám vì em đọc trên diễn đần nhiều mẹ khuyên là sau 02 tuần trễ QKĐ thì mới đi khám. Em sợ tình trạng vừa rồi lại xảy ra lắm. Các mẹ giúp em nhe! Em fai làm gì bây giờ.
    • 5,862 Bài viết

• 2,140 Được cảm ơn

Lần trước không thấy túi thai (nghĩa là thai ngoài TC) hay không thấy tim thai (nghĩa là thai lưu)? Mới trễ mấy ngày, thử que 2 vạch mờ, nghĩa là tuổi thai còn rất nhỏ. Bây giờ mà em có đi khám cũng chẳng kết luận được gì đâu, chỉ có thể thử máu để khẳng định chắc chắn có thai thôi. Bây giờ thai chưa vào TC, nên có siêu âm cũng chẳng thấy gì, mất công lại lo lắng. Kiên nhẫn chờ thêm ít nhất 1 tuần nữa đi em.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Lần trước không thấy túi thai (nghĩa là thai ngoài TC) hay không thấy tim thai (nghĩa là thai lưu)? Mới trễ mấy ngày, thử que 2 vạch mờ, nghĩa là tuổi thai còn rất nhỏ. Bây giờ mà em có đi khám cũng chẳng kết luận được gì đâu, chỉ có thể thử máu để khẳng định chắc chắn có thai thôi. Bây giờ thai chưa vào TC, nên có siêu âm cũng chẳng thấy gì, mất công lại lo lắng. Kiên nhẫn chờ thêm ít nhất 1 tuần nữa đi em.
    Da.! Lần trước la fkhoong thấy túi thai chị ah. Tuy nhiên các bác sĩ sau khi thử máu cũng không cho là có thai ngoài tử cung mà nghi ngờ thôi ah. sau đó em bị ra máu và các bác sĩ quyết định hút buồng tử cung. em có hỏi bà làm thủ thuật nhưng bà ấy chẳng nói j chị ah! Lần này em lại sợ giống như lần trước nên lo nhiều chị ah. Em muốn khám sớm để đưa ra nhũng biện pháp tích cực tránh...,.. chị ah! Em cảm ơn chị nhiều nhé! Em sẽ chờ thêm 01 tuần nữa ah
    • 573 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Cho hỏi mẹ nó thử thai vào lúc nào, thường thì thử vào sáng sớm, tối hôm trước phải nhịn tiểu 1 đêm thì kết quả mới chính xác, mình thử lần đầu tiên vào buổi trưa, kết quả có 1 vạch àh, mấy ngày sau mình thử lại sáng sớm thì thấy 2 vạch đậm, để cho chắc ăn, 1 tuần sau mình thử lại vẫn 2 vạch, đi khám bác sĩ chỉ hỏi thử que 2 vạch, bác sĩ hỏi chu kỳ kinh cuối (khoảng 5 tuần), chỉ cho thuốc axit forlic ve uống, hẹn 2 tuần quay lại siêu âm vì lúc này thai đã vào tử cung, siêu âm mới thấy. Mẹ nó kiên nhẫn chờ 1-2 w và thử lại que đi, nếu đi khám bây giờ bác sĩ cũng không cho siêu âm đâu
    • 395 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

hồi trước mình chậm kinh 4 ngày thử que cũng thấy vạch thứ 2 mờ lắm. Nếu thử thì bạn thử vào sáng sớm thì kết quả chính xác hơn đấy. Cố gắng chờ thêm 5 ngày nữa thử lại, hoặc đi thử máu cho chính xác. Bạn cứ yên tâm, đừng lo lắng gì cả nhé.
    Chúc bạn có tin vui để loa loa với các mẹ trên này!
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • 1,587 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Hôm trước mình thử que cũng thấy hai vạch, một vạch mờ lắm, đi sa thì có thai được 6 tuần và đã có tim thai rồi. Bạn cứ bình tĩnh đi kiểm tra rồi hỏi ý kiến tư vẫn của bác sĩ nhé. Chúc bạn vui!
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga_chip Xem bài viết
    Hôm trước mình thử que cũng thấy hai vạch, một vạch mờ lắm, đi sa thì có thai được 6 tuần và đã có tim thai rồi. Bạn cứ bình tĩnh đi kiểm tra rồi hỏi ý kiến tư vẫn của bác sĩ nhé. Chúc bạn vui!
    Cho mình lây cái vía may của bạn nhé. Uh! mình sẽ hỏi ý kiến tư vấn của bác sĩ. cảm ơn nhiều nhé. cảm ơn các mẹ nhiều
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đang băn khoăn, trễ 5 ngày rồi thủe que thấy 2 vạch đậm. Mình cũng đang định đi khám mà không biết nên đi bệnh viện hay BS tư.
    • 148 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình bị chậm kinh 5 ngày đã đi kiểm tra, bác sĩ cho siêu âm đầu dò thì thấy đã có túi thai và noãn hoàng chắc là phôi đây nhưng chưa có tim thai. KL là thai được 5 tuần, tớ phải chờ đến 9 tuần mới được đi siêu âm xem có tim thai chưa. Nếu sốt ruột có thể đi khám ngay ko thì chờ sau 2 tuần thì sẽ nghe được tim thai luôn nếu sớm vì có người tim thai muộn lắm, k 9 tuần cơ.
    • 2,424 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

CÁc mẹ sốt ruột nhưng chưa siêu âm được thì cứ mua mấy loại que thử của các hãng khác nhau về thử. Nếu tấtt cả đều 2 vạch thì ok rồi. Trong các loại que thì mình thấy Quickstick bao giờ cũng lên vạch 2 chậm và mờ tịt nếu dùng vào thời gian này.
    • 134 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeybim Xem bài viết
    mình cũng đang băn khoăn, trễ 5 ngày rồi thủe que thấy 2 vạch đậm. Mình cũng đang định đi khám mà không biết nên đi bệnh viện hay BS tư.
    Tớ cũng trễ 11 ngày rồi thử que thấy 2 vạch đậm. Tớ cũng chưa đi khám vì đi khám mà chưa thấy gì về lại lo nghĩ. Tớ đang định để 7 tuần thì đi khám một thể đây. Có mẹ nào giống mình không? Dọc nhiều bài trên diễn đàn thấy lo quá.
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

e thử cũng mờ vạch 2 lắm,nhưng thử tận 3-4 lần cho yên tâm vẫn có vạch 2 mờ >>> dù mờ nhưng vẫn là 2 vạch >>> có baby rồi > chúc 2 mẹ con khoẻ :Angel:
    Đợi tuần 8-9-10 đi siu âm sẽ có kết quả chính xác nhất :Clown:
    • 381 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hồi đó, lúc e chưa trễ kinh (1 tuần nữa mới tới ngày) e thử thì vạch 2 mờ như sương khói, soi muốn căng con mắt luôn mới thấy, xén chút giục vô thùng rác rùi. e thử liên tục trong 4 ngày, thì càng ngày vạch càng đậm lên 1 chút, và khi trễ kinh 1 tuần thì vạch mới lên được màu hồng.
    e ham hố đi siêu âm (đầu dò nhe) thế là bị động ra 1 chút huyết, sợ wa khóc từa lưa, cả nhà hết hồn, vì e từng bị thai ngoài đấy cả nhà ah, thế là cả nhà e cấm tiệt e, và bản thân e cũng ko đi bsi luôn, các mẹ trên này kêu e đừng đi nữa, thế là e đợi trễ 4 tuần luôn. Thời gian ấy e cũng run lắm, nằm trên giường, mọi hoạt động ở trong phòng suốt, lâu lâu chỉ dám đi lại 1 chút thôi. Và lúc nào cũng có người canh, vì sợ thai ngoài mà bể thì chỉ có chết., HIc, may phước đúng sau khi trễ 4 tuần e đi khám thì thai vô trong, khoẻ mạnh, tim thai, phôi thai, tất cả đều ổn.
    E viết hơi dài dòng nhỉ, nhưng đó là những gì e đã trải qua, nên em hiểu lắm., ai đã từng thai ngoài, sẩy thai, nếu điều kiện cho phép, nên xin nghỉ làm 1 thời gian, nằm hoàn toàn (trừ lúc vệ sinh, và ăn) tất cả hoạt động chỉ diễn ra trong phòng. chịu khó 4 tuần, rùi đi khám bảo đảm các chị sẽ có tin vui thui.
    Chúc mọi người đều may mắn và vui nhé
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Hôm qua tý toáy đi khám rồi. Bác sĩ bảo là như sau, sau khi siêu âm đầu dò: Trong tử cung có túi giống túi thai kích thước 7mm. Hẹn sau 10 ngày khám lại. Thấy cũng mừng mừng nhưng vẫn lo. Lại tỵ nạnh là chưa được như các mẹ khác. Các mẹ cho tui lấy vía nhé. Hihi
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metymun Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Hôm qua tý toáy đi khám rồi. Bác sĩ bảo là như sau, sau khi siêu âm đầu dò: Trong tử cung có túi giống túi thai kích thước 7mm. Hẹn sau 10 ngày khám lại. Thấy cũng mừng mừng nhưng vẫn lo. Lại tỵ nạnh là chưa được như các mẹ khác. Các mẹ cho tui lấy vía nhé. Hihi
    Chúc mừng chị nhé, bước đầu loại bỏ khả năng bị thai ngoài là tốt rồi :Applause::Applause::Applause::Kiss::Kiss::Kiss:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Chúc mừng chị nhé, bước đầu loại bỏ khả năng bị thai ngoài là tốt rồi :Applause::Applause::Applause::Kiss::Kiss::Kiss:
    Thế là vẫn còn nỗi lo j nữa hả em ơi! Hu hu
    • 1,188 Bài viết

• 1,460 Được cảm ơn

Các chị ơi! E cũng chậm kinh 6 ngày. Em thử que thử thai nhanh liên tục từ ngày châm kinh thứ 3 của chu kì.Ngày thứ 3 thứ 4 thì vạch rất mờ, đến ngày thứ 6 thì đậm hơn. Nhưng mấy hôm nay tâm trạng em ko tốt lắm. E đang giận chồng em. Mà em cứ thấy có những cơn đau lưng, đau bụng như là dấu hiệu có người sắp có kinh đấy. Ngực em thì cũng đau đau và to hơn bình thường. Những dấu hiệu như thế có điều gì chứng tỏ là bất thường ko chị. E không có kinh nghiệm gì trong chuyện này. Mà em cũng chưat hông báo với gia đình nội ngoại nên em ko biết hỏi ai cả. Các chị tư vấn giúp em nha. Cảm ơn các chị.
    • 527 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweet_yeuanh Xem bài viết
    Các chị ơi! E cũng chậm kinh 6 ngày. Em thử que thử thai nhanh liên tục từ ngày châm kinh thứ 3 của chu kì.Ngày thứ 3 thứ 4 thì vạch rất mờ, đến ngày thứ 6 thì đậm hơn. Nhưng mấy hôm nay tâm trạng em ko tốt lắm. E đang giận chồng em. Mà em cứ thấy có những cơn đau lưng, đau bụng như là dấu hiệu có người sắp có kinh đấy. Ngực em thì cũng đau đau và to hơn bình thường. Những dấu hiệu như thế có điều gì chứng tỏ là bất thường ko chị. E không có kinh nghiệm gì trong chuyện này. Mà em cũng chưat hông báo với gia đình nội ngoại nên em ko biết hỏi ai cả. Các chị tư vấn giúp em nha. Cảm ơn các chị.
    Em bé đang làm tổ trong TC nên cảm giác vậy thôi, bình thường em ạ. Đợi SA có tim thai rùi thông báo em ạ.
    • 1,188 Bài viết

• 1,460 Được cảm ơn

Chị ơi! Vậy bao lâu thì em có thể đi siêu âm được àh? Mấy hôm nay em cứ tức ngực, nhiều lúc lại hơi khó thở nữa?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 527 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Em cứ tính từ ngày đầu kỳ kinh cuối đến hôm định đi SA được tầm 7-8T thì đi SA ktra tim thai còn nếu thấy sốt ruột quá thì 6T đi ktra xem thai về TC chưa(loại trừ thai ngoài TC) rồi đến 7-8 T lại SA lần nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8