• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tuần thứ mấy thì đi siêu âm lần đầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 64.1K Lượt đọc
  • 157 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 4,960 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungthong32 Xem bài viết
    Tối hôm kia, vợ chồng em siêu âm lại, tuần trước tuy túi ối méo, nhưng còn nhìn rõ phôi, hôm nay siêu âm, phôi hình như bị teo đi, không còn thấy rõ nữa. Hi vọng của vợ chồng em gần như đã hết.
    Hôm qua, bọn em vào Phụ Sản, siêu âm lại lần cuối, lần này siêu âm đầu dò và kết quả đúng như vợ chồng em lo, thai lưu.
    4 ngày sống như trong địa ngục với cảm giác mất con, nên buổi chiều bọn em quyết định đi hút thai luôn, tại sợ để lâu dễ biến chứng. Đau đớn kinh khủng, và bây giờ em chỉ hi vọng 1 điều là sẽ ko để lại biến chứng cho lần sau. Hic hic
    Hik,chia buồn với 2vc bạn!Nếu đã hút thai rồi thì vợ bạn sẽ đc kê đơn thuốc kháng sinh uống để chống dính dạ con!Bạn nên kiêng cho vợ như ko đc xxx 3 tháng,rồi kiêng như bà bầu vừa đẻ ý!Vì ngta nói 1 lần sa = 3 lần đẻ!Bạn mua rau ngót rửa sạch,giã lấy nước,cho vợ bạn uống 1 ngày thôi,hơi khó uống,nhưng cái đó sẽ tống toàn bộ máu ứ hay tất cả những gì con ứ trong dạ con!Ăn thịt bò để dạ con đc co lên nhanh!Nói chung là sau 3 tháng VC bạn sẽ lại có thể có con lại mà!Chúc 2VC hạnh phúc!:Rose: :Rose:

• 532 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungthong32 Xem bài viết
    Tối hôm kia, vợ chồng em siêu âm lại, tuần trước tuy túi ối méo, nhưng còn nhìn rõ phôi, hôm nay siêu âm, phôi hình như bị teo đi, không còn thấy rõ nữa. Hi vọng của vợ chồng em gần như đã hết.
    Hôm qua, bọn em vào Phụ Sản, siêu âm lại lần cuối, lần này siêu âm đầu dò và kết quả đúng như vợ chồng em lo, thai lưu.
    4 ngày sống như trong địa ngục với cảm giác mất con, nên buổi chiều bọn em quyết định đi hút thai luôn, tại sợ để lâu dễ biến chứng. Đau đớn kinh khủng, và bây giờ em chỉ hi vọng 1 điều là sẽ ko để lại biến chứng cho lần sau. Hic hic
    ôi chia sẻ cùng 2 bạn nhé. Bạn nhớ tự kìm chế để an ủi vợ và chăm sóc sức khoẻ cho cô ấy. Lần sau thì cố gắng bồi bổ sức khoẻ, uống thuốc bổ trước để vợ bạn có sức khoẻ tốt hơn, rồi mọi chuyện sẽ tốt hơn lên thôi mà...:Rose:

• 231 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

tìm mãi mới thấy đc bài của em, vì cứ lo ko rõ vợ chồng em thế nào .
    Chị đã biết và ko muốn khơi lên nữa .
    chúc cho vợ em sức khoẻ, chắc chắn may mắn sẽ mỉm cười với gđ em mãi mãi .
    Thân ái .

• 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em là newcomer mới gia nhập WTT, xin chào các Mẹ! Các mẹ cho em hỏi là em mới có thai, ngày đầu tiên của chu kỳ kinh cuối là 29/3/08, nhưng tuần trước đi siêu âm thì thai chưa vào tử cung, ngày hôm qua đi siêu âm lại thì BS bảo thai được 4 tuần, sao lại thế nhỉ các mẹ? Nếu tính ngày đầu tiên của CKK cuối thi em phải được 7 tuần rồi chứ ạ? Mà sau bao lâu thi em đi SA lại, bac sỹ hẹn em 6 tuần nữa quay lại SA, nhưng đứa bạn em bảo 2 tuần nữa thì SA lại xem tim thai, em chả biết sao đây?

• 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitbeyeu Xem bài viết
    tìm mãi mới thấy đc bài của em, vì cứ lo ko rõ vợ chồng em thế nào .
    Chị đã biết và ko muốn khơi lên nữa .
    chúc cho vợ em sức khoẻ, chắc chắn may mắn sẽ mỉm cười với gđ em mãi mãi .
    Thân ái .
    Tks chị rất nhiều ah . Em mới đăng kí nick này (nick kia của chồng em), sức khỏe em bây giờ cũng bình thường, vẫn oặt ẹo lắm :cool:, nhưng tinh thần thì khá hơn nhiều rồi. Em đen ơi là đen, em đi hút từ ngày 23/4, mấy ngày đầu ko sao, đến ngày thứ 3 thì ra máu nhiều ơi là nhiều và bị rong đến 2 tuần sau đó. Em sợ quá, đi khám vì nghi sót nhau, (em phải đấu tranh tâm lý mãi vì sợ phải hút lại. Hút thai với em là ác mộng, nghĩ đến vẫn sợ). Đến PS khám, may quá, bác sỹ chỉ cho em uống thuốc thôi, trong 10 ngày, đến hôm nay thì em thấy không bị rong nữa rồi. Nhưng em vẫn còn lo lắng lắm, tại ngực em thì ko căng nữa, nhưng đầu ti thì bị cứng cứng, rất khó chịu. :Sad:
    Có chị nào biết như thế có sao ko, tại em vẫn lo lắm :Sad:
    Em cũng muốn đi cắt thuốc Bắc uống cho khỏe người, nhưng ko biết chỗ nào tốt cả, chị nào biết chỉ em với. Tks các chị !!!

• 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em trả lời đi ạ, E đang băn khoăn quá mà!

• 3,775 Bài viết

• 11,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhacungvui Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em là newcomer mới gia nhập WTT, xin chào các Mẹ! Các mẹ cho em hỏi là em mới có thai, ngày đầu tiên của chu kỳ kinh cuối là 29/3/08, nhưng tuần trước đi siêu âm thì thai chưa vào tử cung, ngày hôm qua đi siêu âm lại thì BS bảo thai được 4 tuần, sao lại thế nhỉ các mẹ? Nếu tính ngày đầu tiên của CKK cuối thi em phải được 7 tuần rồi chứ ạ? Mà sau bao lâu thi em đi SA lại, bac sỹ hẹn em 6 tuần nữa quay lại SA, nhưng đứa bạn em bảo 2 tuần nữa thì SA lại xem tim thai, em chả biết sao đây?
    Ấy ơi giống hệt trường hợp của tớ nè, tớ cũng như thế, lần đầu tiên đi SA tính theo KKC là 6 tuần, thế mà bác sĩ kết luận có 4 tuần thôi :mad:. Tớ cũng lo lắng lắm, mặc dù lúc đó có thấy túi ối rồi. Nhưng bác sĩ có giải thích với tớ chắc là do trứng thụ tinh muộn hoặc thai phát triển hơi chậm.

Bác sĩ hẹn 2 tuần sau đi SA lại, nhưng 2 tuần sau mình đi SA thì tuổi em bé đúng bằng KKC rồi. Vợ chồng mình nghĩ tại trước đó mình k biết có bầu nên ăn uống thất thường, sau khi đi SA về mình chịu khó ăn uống cật lực, uống sữa bà bầu, uống bổ sung viên sắt, kết quả sau 2 tuần khác hẳn đấy.

Bạn đừng lo lắng nữa nhé, cứ ăn uống bổ sung vào, mà nếu có chậm hơn 1 chút thì cũng k sao cả đâu :Rose:

• 3,775 Bài viết

• 11,396 Được cảm ơn

Theo mình thì 2 tuần nữa bạn nên đi SA lại để theo dõi xem thai có phát triển k, và có thể SA ở chỗ khác xem thế nào.

• 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cảm ơn vochongvui nhé!Bây giờ mình sẽ chờ đến 2 tuần nữa đi SA lại xem thế nào. Ah mà bạn đi SA ở chỗ nào vậy?Mình cũng đã uống sữa bà bầu, uống viên sắt được 1 tuần rồi, ngay sau khi biết có thai. Thôi bây giờ nín thở chờ đến 2 tuần nữa SA tim thai nhỉ?

• 3,775 Bài viết

• 11,396 Được cảm ơn

Ui đừng có nín thở nhá, nín thở thì em bé sao thở được .
    Đùa bạn tí cho vui thôi, mình đã trải qua giai đoạn đó nên cũng rất lo lắng mà, cứ suy nghĩ này nọ cho đến tận khi 2 tuần sau bác sĩ kết luận bình thường, phát triển đúng tuổi thai đấy.
    Mình SA ở 32 Phùng Hưng, vì mình k tính sinh ở HN nên lên diễn đàn thấy các mẹ khen chỗ đó vắng nên mình đến thôi.