• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tuần thứ mấy thì đi siêu âm lần đầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 68.5K Lượt đọc
  • 157 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 149 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thưa các anh chị em, vợ em đang có mang khoảng 6~7 tuần.aangs nay đi siêu âm thì bác sỹ kết luận:

Bàng quang: đủ căng

Tử cung: Tư thế ngả trước, kích thước to hơn bình thường, cấu trúc âm đồng đều, không có khối cư trú. trong buồng tử cung có hình ảnh: một túi ối, trong túi ối có phôi thai.

Phôi thai: CRL~7.3mm (chiều dài đầu mông)
    Tim thai: Âm tính
    Túi noãn hoàng teo nhỏ
    Lớp tế bào nuôi phát triển không tốt, không có hình ảnh tụ máu dưới màng nuôi.
    Ối: túi ối không tròn đều, dịch ối trong, số lượng bình thường
    Dự kiến tuổi thai: 6 tuần 06 ngày +/-7 ngày.
    Phần phụ phải trái không có hình ảnh bất thường.

Kết luận: Hình ảnh thai lưu ~06 tuần 06 ngày trong buồng tử cung, đề nghị khám chuyên khoa

Kết luận của bác sỹ liệu đã chính xác chưa, kính mong mọi người góp ý, quan trọng nhất là vợ em không có triệu trứng bất thường nào, bây giờ hướng giải quyết sẽ như thế nào ạ, câà khám những gì để có thể kết luận ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 428 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungthong32 Xem bài viết
    Thưa các anh chị em, vợ em đang có mang khoảng 6~7 tuần.aangs nay đi siêu âm thì bác sỹ kết luận:

Bàng quang: đủ căng

Tử cung: Tư thế ngả trước, kích thước to hơn bình thường, cấu trúc âm đồng đều, không có khối cư trú. trong buồng tử cung có hình ảnh: một túi ối, trong túi ối có phôi thai.

Phôi thai: CRL~7.3mm (chiều dài đầu mông)
    Tim thai: Âm tính
    Túi noãn hoàng teo nhỏ
    Lớp tế bào nuôi phát triển không tốt, không có hình ảnh tụ máu dưới màng nuôi.
    Ối: túi ối không tròn đều, dịch ối trong, số lượng bình thường
    Dự kiến tuổi thai: 6 tuần 06 ngày +/-7 ngày.
    Phần phụ phải trái không có hình ảnh bất thường.

Kết luận: Hình ảnh thai lưu ~06 tuần 06 ngày trong buồng tử cung, đề nghị khám chuyên khoa

Kết luận của bác sỹ liệu đã chính xác chưa, kính mong mọi người góp ý, quan trọng nhất là vợ em không có triệu trứng bất thường nào, bây giờ hướng giải quyết sẽ như thế nào ạ, câà khám những gì để có thể kết luận ạ
    Mình nghĩ bạn có thể đi sa ở 1 vài nơi khác nếu kl tương tự thì phải cho ra thôi. Nhưng có một vài trường hợp đi khám nơi khác lại bình thường bs cho thuốc uống lại tốt đấy . Chúc 2 bạn may mắn

Ca nha minh luon ben nhau :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 149 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

vâng, chúng em đang đi khám một vài nơi xem tình hình có biến chuyển gì không nhưng không hiểu đến tuần thứ mấy thì tim em bé bắt đầu đập lần đầu tiên nhỉ
    • 4,675 Bài viết

• 1,378 Được cảm ơn

vâng, chúng em đang đi khám một vài nơi xem tình hình có biến chuyển gì không nhưng không hiểu đến tuần thứ mấy thì tim em bé bắt đầu đập lần đầu tiên nhỉ
    Thường thì khoảng tuần thứ 8, trường hợp sớm hơn là tuần thứ 6, muộn nhất là khoảng tuần thứ 10. Bạn vẫn nên đi kiểm tra ở những nơi khác xem sao. Chúc bạn may mắn :Rose:
    • 149 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

nhưng theo mọi người liệu kết luận của bác sỹ dựa trên cơ sở nào, tại sao ông bác sy không nói là có thể tim thai chậm, mấy ngày nữa khám lại, mà đã vội vàng kết luận là thai lưu
    • 231 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nhưng theo mọi người liệu kết luận của bác sỹ dựa trên cơ sở nào, tại sao ông bác sy không nói là có thể tim thai chậm, mấy ngày nữa khám lại, mà đã vội vàng kết luận là thai lưu
    Em đưa vợ đi SÂ ở đâu? Vì thông thừong vào tuần thứ 6-7 là bắt đầu có tim thai rồi, quá 7 tuần là thai có vần đề đấy. Trường hợp của vợ em cần SÂ lại, vì trước đây chị cũng đã bị thai lưu, để băng huyết thì rất nguy hiểm đến sức khoẻ. Bs nói như vậy cũng không phải là ko có cơ sỏ đâu. Em và vợ em nên theo dõi thai hàng ngày. Chúc an lành.
    • 149 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

cám ơn chị đã góp ý, chắc cũng phải khám ở một số nơi nữa, nhưng vợ em không có triệu chứng gì cả, thế nên bọn em vẫn nghi vấn. Nhưng dù là ttình huống xấu nhất thì liêu có để lại di chứng cho lần mang bầu sau không chị
    • 231 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cũng có đấy, nếu thể trạng của vợ em ko khoẻ. Sau khi bỏ thai, chị có bầu bé Mít bây giờ, thẬt kinh khủng vì phải liên tục nằm viện và nguy cơ mất thai lần nữa rất cao, khoảng 3 liền chị nằm gần như bất động, đi lại hạn chế và đến viện 2 tuần/ lần thay vì người khác là tuần 12/ 22/ 32...đấy llà hậu quả để lại của lần hỏng thai thứ nhất đấy em ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,204 Bài viết

• 1,829 Được cảm ơn

Hôm nay,mình đi SÂ thai thì thấy trường hợp của 1 chị,chắc là có con lần đầu (rất vui) khoảng 7 tuần nhưng sau khi nghe bác sĩ SÂ bảo thai lưu,ko phát triền,và tim thai ko có thì chị ấy rất hoang mang,lo lắng. bác sĩ bảo phải bỏ,nếu ko sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe,vì chị ấy cảm thấy tức ngực,khó thở.
    Chị ấy hỏi : vậy lần sau mang thai,nguy cơ sảy có cao ko.Bác sĩ bảo sẽ con sau có nguy cơ sảy sẽ cao hơn.
    Câu chuyện này mình nghe được trong lúc chờ đến lượt siêu âm. Mong các mẹ có sức khỏe thật tốt để chào đón bé yêu nha !
    • 149 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

thật ạ,thế thì buồn quá, giờ em lai càng hi vọng đứa con của em sẽ không sao, có thể nó chỉ chậm một chút thôi, chậm mà chắc vậy
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên đi khám thêm 1 vài nơi nữa!

Hối 6w5d mình di SA cũng bị BS phán 1 câu xanh rờn,làm lo lắng hết sức!Vì chưa có tim thai!Sau mình đợi đến khoang 2 tuần sau mới đi khám lại, gần 9w5 mình đi SA lại,có tim thai,làm gi có thai nào lưu chứ!Hik...BS ăn nói bậy bạ ko à!:Nottalkin:

Bạn nên đến nơi uy tín để khám,tránh nghe tin hoang mang thất thiệt rồi hại cho sức khỏe!Nếu có thai lưu phải có hiện tượng,kể cả sảy thai cũng vậy thôi!

Bạn nên chờ 1 chút time nữa hoặc di khám chỗ khác!Ai nói quá 7w chưa có tim thai là ko đúng,có ng 8w và 9w mới có tim thai mà!

Chúc bạn khỏe và đừng lo lắng!:Rose: :Rose:
    • 231 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

thật ạ,thế thì buồn quá, giờ em lai càng hi vọng đứa con của em sẽ không sao, có thể nó chỉ chậm một chút thôi, chậm mà chắc vậy
    Trường hợp như của vợ em nên khám lại ở bác sĩ giỏi, đừng khám ngoài, nhất là các địa chỉ ko nổi tiếng, em có thể hỏi các mẹ trên diễn đàn, có nhiều lời khuyên cho mình đấy. Nhất là vợ em lại càng ko được suy nhgĩ lung tung, quá căng thẳng sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe nhé.
    • 149 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

không biết thì không sao, biết rồi lại thêm sợ, vợ em khóc sưng cả mắt cả ngày hôm nay. Dù là sai hay đúng thì em vẫn nuôi hi vọng, cám ơn mọi người đã chia sẻ
    • 149 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

đến tuần này thì vợ em hết nghén rồi, mà vợ em mới nghén được hơn một tuần, bây giờ em lo quá, chỉ mónn đưa vợ đi khám luôn nhưng ông bạn hẹn 8 giờ tối, các chị ơi, liệu đã hết hi vọng chưa... buồn
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Bạn đừng suy nghĩ nhiều!Đợi 8w đi SA 1 thể!Chứ nếu sảy thai hay thai lưu thì đã ko nghén như vậy!Hik,lo lắng ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ và bé lắm!
    • 390 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

tốt nhất là cậu đi khám lại đi cho yên tâm. Đến hẳn những cơ sở uy tín ấy. Vì kết luận ntn là đáng lo rồi. Đág lo nhất ở câu kết luận Thai lưu. Phải đi khám kiểm tra ngay.
    • 138 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào trungthong32, đứa em làm cùng phòng mình cũng đã xảy ra trường hợp gần như thế này. Bác sỹ còn cho nhập viện để bỏ đi. Hai vợ chồng nó linh tính thế nào nhất định không bỏ, để chờ mấy hôm kiểm tra lại. Bây giờ em bé đang được 8tháng rồi, con trai. Hy vọng vợ chồng cậu sẽ không sao.
    • 285 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Tốt nhất là bạn trungthong nên đưa vợ đến bệnh viện nào bsĩ có uy tín khám lại cho chắc chắn, đừng khám lung tung bs tư ở ngoài nữa nhiều khi kết quả tùm lum. Đừng để lâu càng thêm lo lắng ảnh hưởng sức khỏe của vợ :Smiling: .
    :Rose: Nhà Mousekin, mời các bác ghé chơi : http://my.opera.com/Mousekin/blog
    • 149 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Tối hôm kia, vợ chồng em siêu âm lại, tuần trước tuy túi ối méo, nhưng còn nhìn rõ phôi, hôm nay siêu âm, phôi hình như bị teo đi, không còn thấy rõ nữa. Hi vọng của vợ chồng em gần như đã hết.
    Hôm qua, bọn em vào Phụ Sản, siêu âm lại lần cuối, lần này siêu âm đầu dò và kết quả đúng như vợ chồng em lo, thai lưu.
    4 ngày sống như trong địa ngục với cảm giác mất con, nên buổi chiều bọn em quyết định đi hút thai luôn, tại sợ để lâu dễ biến chứng. Đau đớn kinh khủng, và bây giờ em chỉ hi vọng 1 điều là sẽ ko để lại biến chứng cho lần sau. Hic hic
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tối hôm kia, vợ chồng em siêu âm lại, tuần trước tuy túi ối méo, nhưng còn nhìn rõ phôi, hôm nay siêu âm, phôi hình như bị teo đi, không còn thấy rõ nữa. Hi vọng của vợ chồng em gần như đã hết.
    Hôm qua, bọn em vào Phụ Sản, siêu âm lại lần cuối, lần này siêu âm đầu dò và kết quả đúng như vợ chồng em lo, thai lưu.
    4 ngày sống như trong địa ngục với cảm giác mất con, nên buổi chiều bọn em quyết định đi hút thai luôn, tại sợ để lâu dễ biến chứng. Đau đớn kinh khủng, và bây giờ em chỉ hi vọng 1 điều là sẽ ko để lại biến chứng cho lần sau. Hic hic
    Chuyện đã xảy ra rồi, 2 bạn đừng buồn mà cố gắng lên nhé. Vẫn còn những cơ hội lần sau mà, chỉ cần các bạn có niềm tin thôi. Chúc 2 bạn vượt qua và sớm có tin vui mới nhé
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8