• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tuần thứ bao nhiêu thì các mẹ ra sữa non???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 34.9K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 992 Bài viết

• 3,628 Được cảm ơn

Hồi mình có thai bé đầu đâu có sữa non về trong thời gian mang thai đâu, nhưng lần có thai này thì có sữa lúc 32 tuần (hôm đó bực mình ông xã, mình ngồi uống hết 1 lon bia xong xỉn và sữa chảy ướt áo luôn) he he, thế là từ đó đến nay thỉnh thoảng lại bị ướt áo.he he
    • 1,863 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Chả biết có phải sữa non ko nhưng hồi tầm 20w đầu ty của mình lúc nào cũng ẩm ướt và ngứa ngứa, tắm thì cậy thấy có gì trắng trắng ở trong. Mấy hôm trước VC mình có qh thì chồng có ngậm ty xong chồng bảo có vị gì đó khác khác, mình đoán là sữa non, chồng bảo sữa về sớm thế àh, hẳn nào ty cứ ẩm ẩm hihi. Ko biết có phải là sữa non ko các mẹ

NB: 3,4kg :Smug: 1m: 4,2kg - 55cm :Nottalkin: 1,5m: 4,5kg :Crying: 2m: 4,9kg - 58cm :Worried: 3m: 5.2kg - 58cm:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 142 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em cũng tuần 38 rồi chẳng thấy gì cả, các chị cơ quan e tư vấn rằng về nhà mỗi tối tắm xong thì bóp nhẹ và mạnh dần lên. Và sau 3 ngày em đã thấy sữa ra rất đặc nhưng ít thôi. Vậy đến lúc sinh xong, chắc chắn sữa về nhiều là okie roài. Các mẹ cứ thử xem sao!
    bé Nhím: NB 3,3kg -->1m: 4,1kg --> 2m: 5,1kg --> 2m15d: sốt lẫy:Crying: -->3m: 5,7kg:Sad --> 4m: 6,2kg:Nottalkin:; 5m: 6,9kg; 6m: 7,1kg :Sad:; 6m21d sốt và tướt 7,6kg; 7m: 7,5kg; 8m: 8kg ; 9m: 8,2kg; 10m: 8,6kg; 11m: 9kg; 12m: 9,5kg; 13m:9,7kg; 14m: 10kg; 15m: 10,3kg; 15,5m: 11kg
    • 142 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

sau khi đọc bài của susubum thấy sợ quá chẳng biếtt thế nào cả, e mới thử thôi nhưng dù sao thấy có sữa vẫn yên tâm hơn các mẹ ah
    bé Nhím: NB 3,3kg -->1m: 4,1kg --> 2m: 5,1kg --> 2m15d: sốt lẫy:Crying: -->3m: 5,7kg:Sad --> 4m: 6,2kg:Nottalkin:; 5m: 6,9kg; 6m: 7,1kg :Sad:; 6m21d sốt và tướt 7,6kg; 7m: 7,5kg; 8m: 8kg ; 9m: 8,2kg; 10m: 8,6kg; 11m: 9kg; 12m: 9,5kg; 13m:9,7kg; 14m: 10kg; 15m: 10,3kg; 15,5m: 11kg
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng tuần 22 rùi. Mình có sữa non cũng hơi sớm. Khoảng 16,17 tuần là thấy rùi. Nhưng mà sữa non k tự chảy ra đâu. Mình toàn phải lấy tay bóp thì mới thấy ra ấy. Bây giwof cũng vậy, k tự chảy ra. Mà nghe mọi ng nói nếu k vệ sinh thì sẽ bị tắc tia sữa đó nên ngày nào mình cũng phải vệ sinh sạch sẽ đầu t i. Mình còn nghe mọi ng nói phải bóp cho sữa ra nếu k sau này sẽ bị tắc. Thế nên bạn nào chưa thấy có thì thử bóp xem có ra k nhé.
    :Laughing: MẸ YÊU CON TRAI CỦA MẸ VÀ BỐ LẮM CƠ. CON MẸ HÃY ĂN THẬT NHIỀU VÀO. THẬT LÀ KHỎE MẠNH CHO BỐ MẸ ĐỀU VUI NHA. CẢ NHÀ ĐỀU THƯƠNG VÀ YÊU CON. :Laughing: :Rose:
    • 1,905 Bài viết

• 2,534 Được cảm ơn

Thường thì con so sữa non có thể không về lúc mang thai đâu, mẹ mình bảo vậy, hihi, và mình cũng thế nè. Đẻ em bé ở tuần 42 luôn, trước đó không có sữa non gì hết nhưng vừa sinh xong là có sữa non liền, cho con bú ngay sau đó 30p đến giờ hơn 2w thì sữa về nhiều lắm chỉ có con là lười bú thôi. Các mẹ đừng lo việc có sữa non hay không có lúc mang thai nhé.:Smiling:
    NB:2,9kg 3M:5,4kg 6M:6,7kg 9M:8,2kg, 71cm12M: 9,5kg, 75cm 13M:10,3kg, 76cm14M: 10,6kg, 77cm15M:11,5kg, 78cm16M: 12,5kg, 80cmB]17M:13kg, 82cm[/B]18M: 13,2kg, 83cm 20M: 14,6kg, 85cm
    3m14d: lẫy6M: trườn như du kích[/COLOR]:6,5M: ba bà chà chá 7M: nhổm bò, vịn đứng và ngồi lắt lư 8M: bò, vịn đứng và leo trèo chuyên nghiệp 8M22D(mọc 1 răng 6/12)[B]9M: đứng dựa tường, đẩy xe trò chơi, vỗ tay bye bye bắt chước thở dài 1 tuổi: tự đi được 5m, nói gà, chó, ba, mẹ, mum, xe, chơi 13M: chạy ào ào không phanh16M: mẹ,bà, ông, bé Bo, vòng tay 'ạ', đang tập nói từng chữ 20M: đọc thơ, hát ê a ngọng nghịu
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hùi mình 20w tự nhiên thấy ướt 1 bên áo mình ngửi áo thì thấy hơi hơi có mùi sữa nên ko bít có phải là sữa non ko
    hum sau cũng bị ra nhưng ít hơn hum trước, hum sau nữa lúc tắm thì mình thấy có dịch gì đó như là nước cơm chứ ko đặc như màu sữa bthường chảy ra, nhưng ít thôi. cả 3 lần đều ở cùng 1 bên ngực phải và sau đó thì ko thấy j nữa ko biết có phải đó là sữa non ko?
    các mẹ cho mình hỏi là sữa non ra thường xuyên hay là chỉ ra 1 ít thui
    đầu ti mình hnào cũng có dịch trắng trắng nên hnào mình tắm cũng phải rửa sạch sẽ đầu ti nếu ko sẽ có mùi rất khó chịu
    hic, ko bít có mẹ nào giống mình ko
    ....người điên không biết nhớ và người say không biết buồn
    • 43 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hic, em tìm hoài ko thấy topic nào nói về vấn đề của mình. Nên mạo muội vào đây hỏi các chị, mong chủ top đưng trách em nhé.
    Tình hình là em đang 25w, nhưng từ hồi 16w em thấy âm đạo tiết nhiều dịch màu trắng. Để lâu có mùi khó chịu. Mà cv của em ngồi cả ngày nên khó chịu lắm. Từ đó em cứ phải dùng bvs hằng ngày, mà ngày cũng phải dùng 2-3 cái. Huhu, có mẹ nào như em ko?
    • 1,152 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi salem2204 Xem bài viết
    Hùi mình 20w tự nhiên thấy ướt 1 bên áo mình ngửi áo thì thấy hơi hơi có mùi sữa nên ko bít có phải là sữa non ko
    hum sau cũng bị ra nhưng ít hơn hum trước, hum sau nữa lúc tắm thì mình thấy có dịch gì đó như là nước cơm chứ ko đặc như màu sữa bthường chảy ra, nhưng ít thôi. cả 3 lần đều ở cùng 1 bên ngực phải và sau đó thì ko thấy j nữa ko biết có phải đó là sữa non ko?
    các mẹ cho mình hỏi là sữa non ra thường xuyên hay là chỉ ra 1 ít thui
    đầu ti mình hnào cũng có dịch trắng trắng nên hnào mình tắm cũng phải rửa sạch sẽ đầu ti nếu ko sẽ có mùi rất khó chịu
    hic, ko bít có mẹ nào giống mình ko
    Đó là sữa non đó mẹ nó ạ. Lúc đầu sữa non chỉ ra 1 ít chỉ đủ dính đầu ti thôi à. Mình phải vệ sinh hàng ngày, có lúc bị vón cục màu vàng nữa. :RollingEy:

• 124 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

sang tháng thứ 4 e bắt đầu có sữa rồi,h sắp vỡ chum,cứ ngồi xổm mà ngực bị tì vào bụng,hoặc là nằm nghiêng là sữa chảy hết cả ra áo
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:
    • 74 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanmeo123 Xem bài viết
    Hic, em tìm hoài ko thấy topic nào nói về vấn đề của mình. Nên mạo muội vào đây hỏi các chị, mong chủ top đưng trách em nhé.
    Tình hình là em đang 25w, nhưng từ hồi 16w em thấy âm đạo tiết nhiều dịch màu trắng. Để lâu có mùi khó chịu. Mà cv của em ngồi cả ngày nên khó chịu lắm. Từ đó em cứ phải dùng bvs hằng ngày, mà ngày cũng phải dùng 2-3 cái. Huhu, có mẹ nào như em ko?
    mẹ nó ơi . mẹ nó bị viêm âm đạo rồi , ko để lâu đc đâu , nên đi gặp bác sĩ khám để còn điều trị sớm , nếu để viêm nhiễm nặng là em bé cũng bị ảnh hưởng đấy
    • 835 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Ặc, toàn thấy các mẹ ở đây xui nặn để cho ra sữa, các mẹ đừng thử như thế nhé, nguy hiểm lắm!!!

Em đi khám lần nào bác sĩ cũng dặn là không được nặn sữa đấy. Bác sĩ bảo là vệ sinh đầu ti, tránh sữa đóng cặn lâu gây viêm nhiễm sẽ tắc tia sữa, chứ không phải nặn cho sữa ra là sẽ tránh được tắc tia sữa đâu ạ :Silly:

Và như 1 mẹ đã post bài nghiên cứu rõ ràng đấy, phụ nữ có thể có hoặc không có sữa non trước khi sinh nhưng sau khi sinh em bé bao giờ cũng có, chỉ trừ 2% phụ nữ trên thế giới bị bất thường về tuyến sữa thôi. Các mẹ đừng táy máy nặn, không biết cách nặn chỉ đau mình mà còn gây hại là sinh non nữa

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    • 69 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zin_Zon Xem bài viết
    Chả biết có phải sữa non ko nhưng hồi tầm 20w đầu ty của mình lúc nào cũng ẩm ướt và ngứa ngứa, tắm thì cậy thấy có gì trắng trắng ở trong. Mấy hôm trước VC mình có qh thì chồng có ngậm ty xong chồng bảo có vị gì đó khác khác, mình đoán là sữa non, chồng bảo sữa về sớm thế àh, hẳn nào ty cứ ẩm ẩm hihi. Ko biết có phải là sữa non ko các mẹ
    Hơ hơ, mẹ này chú ý nhá, lần sau không làm dư thế khi quan hệ nữa vì nó kích thích cơn co dạ con đấy ạ. Nói chung là hạn chế việc kích thích ở đầu ti để tránh nguy cơ đẻ non tăng cao. Xã nhà em từ khi em bầu á, tìm mọi thông tin nhưng đọc xong thấy sợ qué, hỏng dám đụng vô vợ. Thà nhịn còn hơn làm ảnh hưởng đến con, nên hum nào hắn có nhu cầu thì tìm cách khác thoai
    • 69 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candysunny Xem bài viết
    Em cũng tuần 38 rồi chẳng thấy gì cả, các chị cơ quan e tư vấn rằng về nhà mỗi tối tắm xong thì bóp nhẹ và mạnh dần lên. Và sau 3 ngày em đã thấy sữa ra rất đặc nhưng ít thôi. Vậy đến lúc sinh xong, chắc chắn sữa về nhiều là okie roài. Các mẹ cứ thử xem sao!
    Mẹ này nữa, không nên mỗi ngày tắm xong thì bóp nhẹ đâu nhá. Sữa non khi nào có thì lúc ngủ tự nhiên sẽ thấy. Các mẹ mà cứ lo rùi thử là ko ổn đâu.
    Các mẹ cứ yên tâm là vì việc có sữa non ít hay nhiều hay sớm hay muộn ko ảnh hưởng đến việc sữa về cho con sau này đâu ạ. Việc cốt yếu là các mẹ tâm lý thoải mái, và không nên đụng chạm wa' nhìu vô 2 bình sữa của các bé sau này ngoài việc vệ sinh sạch sẽ bằng khăn bông mềm và nước ấm nhá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic các mẹ ơi! mình mang thai tuần 38 rùi mà chưa thấy sữa non về, mình thấy sợ. Liệu khi em bé chào đời mình có sữa cho em bé bú ko? có mẹ nào có cách nào thì giúp mình với
    • 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ 31w rồi cũng k thấy sữa non gì, đang định hôm nào gặp bác sĩ thắc mắc, thì hôm nọ đi học tiền sản, chị hộ sinh bảo trên đầu ti mình có những vẩy, mà khi mình vệ sinh nó bong ra, đấy chính là sữa non, nên hết lo rồi. Lúc đầu cứ tưởng đầu ngực bị khô nứt nên có các vẩy đấy, thì ra đấy chính là sữa non mà k biết
    • 825 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

mình 16w đã thấy sữa non rồi,bây giờ ngày nào tắm cũng phải cạy sữa đọng ở đầu ti,hy vọng sau này sẽ có nhiều sữa cho bé

Chữ kí hả ...! Đưa giấy bút đây
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang sang tuần thứ 22. Hôm nay, tự dưng thấy ướt áo chỗ đầu ti, cứ tưởng uống nước rơi phải.
    Mẹ bảo là sữa non, mình chưa tin lau đi nặn thử thấy chảy ra dịch trong trong hơi đục tí xíu thôi.
    Lo quá lo, không biết có gì bất thường ko ? vội vàng lên tìm topic để đọc, giờ thì tạm ổn định tinh thần :P.

thanks all
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2